[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

BigC

Xe tăng
Theo cụ chủ thì nhà này làm món tín dụng, cụ chủ lại có quan hệ với....
Làm tín dụng chắc có người đỡ đầu, cụ chủ quen thì nhờ chính người đỡ đầu đấy nói 1 câu thì cái xe nhà kia tự biến mất trong 1 nốt nhạc.

baba77

Xe buýt
Em tóm tắt lại nhà cụ chủ mua cái nhà view hồ và có chỗ để xe đối diện nhà phần giáp hồ. 1 ngày có thằng xã hội nhà trong ngõ gần đấy nó mua xe chiếm luôn cái chỗ ấy. Cụ chủ đang cay hỏi tư vấn. Một số cụ bày cách bẩn, một số cụ nhảy vào bỉ bôi cụ chủ mà ko tư vấn cách giải quyết. Câu chuyện nó vậy, mời các cụ tập trung tư vấn tình huống này.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ làm cái biển ""Đất này là đất của ông, thằng nào dám đỗ ông gông xe vào"

Xe Tăng 390

Xe tăng
Nhà e ngõ cụt trước mặt đường rộng 7m, bên kia k có nhà dân, nên e vẫn đỗ xe bên kia đường, đường còn lại vẫn thừa sức oto to đi qua lại, chuyện chả có gì , khi nhà đăng sau nhà e, có xe oto, ban đầu đi gửi , sau tốt quá, thế là rình hôm e đi làm, nó phi vào để luôn ở đó
Trường hợp này e hiểu là k có luật nào cấm, vậy xử lý sao các cụ nhỉ?
Em thì k chơi với dân xã hội, còn nhà kia thì mấy thằng con hư hỏng tù tội, nên e cũng đang tính làm sao cho hợp lý lâu dài, còn e cũng k ngán , động vào e là cho nó đi tù, nhưng tính lâu dài, e đã nói nhỏ nhẹ, mà k được, vì chúng nó cậy dân tù về , dọa nạt, nhờ các cụ xem thêm TH này xử lý sao ạ
chỗ này ai cũng có thể đỗ được, không riêng gì cụ thớt và nhà kia.

Thành Thị 1

Xe điện
Vỉa hè của đường chứ chẳng phải vỉa hè của mảnh/thửa nào cả. Các cụ có ăn có học mà cứ nhập nhèm. Đến lạ!
Đâu có cụ, e hồi đi học cô giáo yêu sớm cụ ạ, chưa kể ngày bé còn bị ngã xe đẩy, đúng là cũng ko đc sáng dạ như cụ và những ng xung quanh!!!

Quả Tạ

Xe hơi
Nhà e ngõ cụt trước mặt đường rộng 7m, bên kia k có nhà dân, nên e vẫn đỗ xe bên kia đường, đường còn lại vẫn thừa sức oto to đi qua lại, chuyện chả có gì , khi nhà đăng sau nhà e, có xe oto, ban đầu đi gửi , sau tốt quá, thế là rình hôm e đi làm, nó phi vào để luôn ở đó
Trường hợp này e hiểu là k có luật nào cấm, vậy xử lý sao các cụ nhỉ?
Em thì k chơi với dân xã hội, còn nhà kia thì mấy thằng con hư hỏng tù tội, nên e cũng đang tính làm sao cho hợp lý lâu dài, còn e cũng k ngán , động vào e là cho nó đi tù, nhưng tính lâu dài, e đã nói nhỏ nhẹ, mà k được, vì chúng nó cậy dân tù về , dọa nạt, nhờ các cụ xem thêm TH này xử lý sao ạ
Cụ có xin đc cq xây tạm 1 cái ga ra ( bao quây tôn) lúc nào cụ về thì mở cửa vào, đi thì khóa lại. Đồng thời có biển xin để lại sdt để ll khi cần thiết đề phòng có người chắn đỗ trước lối ra.

TXM3b

Xe buýt
Nhà em 9m mặt hè, dưng em tiếc cái xe, đem đi gueir hầm cho mát, ai thích đỗ thì đỗ, chừa cho nhà em lối lên là okie
Sau trong ngõ nhỏ cạnh nhà có chú lái xe biển 80B cho sếp, xin đỗ nhờ suốt, cuối năm chú ý biếu đc chai rượu Mẫu Sơn, uống say say là...
cụ k có nhu cầu đỗ , nhưng e thì khác cụ ạ, xã hội ai cũng như cụ thì perfect luôn rồi
Giờ còn muốn lấy cả tận bên kia đường nữa cơ đấy, ghê thật :))
không ai muốn cụ ạ, cả khu mặt nhà e nó vậy, nhà nào cũng đỗ xe ở trước, dân xã hộ trông xe xung quanh mang xe vào để cũng hỏi 1 câu, chứ k kiểu như nhà này. Còn đỗ chốc nhát, hay cả ban ngày e cũng ok, tối e mới cần , em cũng k rõ cụ đang ở nhà như nào,
Khổ. Dân trí thấp thì dẫu có nhà lầu, xe hơi dân trí vẫn cứ thấp. ;))
kaka, vâng em chào cụ dưn chí cao, chắc cụ phải ở cc rất cao, hoặc ngõ tí tẹo nhỉ,

gunners

Xe tải
Về lý thì em thấy nó đỗ không sai đâu. Không có biển cấm đỗ, không ảnh hưởng kinh doanh, không vướng lối ra vào thì ai đến trước đỗ trước, ai tới sau tìm chỗ khác mà đỗ. Khu nhà em ngõ cũng rộng, có hai vợ chồng bác sĩ giáo viên hẳn hoi đỗ hẳn 2 cái xe ra ngoài mặc dù nhà đó là ngách bên trong chứ không phải ngoài ngõ chính đâu.

Còn về ý thức thì đúng là kém thật. Nhưng HN, SG mấy năm tới chỗ đỗ xe sẽ là vấn đề lớn, cụ nhà rộng thì nên tìm phương án bố trí đỗ xe của mình trong nhà thôi, chứ không phải thằng đó thì cũng có thằng khác đến đỗ.

TXM3b

Xe buýt
Về lý thì em thấy nó đỗ không sai đâu. Không có biển cấm đỗ, không ảnh hưởng kinh doanh, không vướng lối ra vào thì ai đến trước đỗ trước, ai tới sau tìm chỗ khác mà đỗ. Khu nhà em ngõ cũng rộng, có hai vợ chồng bác sĩ giáo viên hẳn hoi đỗ hẳn 2 cái xe ra ngoài mặc dù nhà đó là ngách bên trong chứ không phải ngoài ngõ chính đâu.

Còn về ý thức thì đúng là kém thật. Nhưng HN, SG mấy năm tới chỗ đỗ xe sẽ là vấn đề lớn, cụ nhà rộng thì nên tìm phương án bố trí đỗ xe của mình trong nhà thôi, chứ không phải thằng đó thì cũng có thằng khác đến đỗ.
vầng e cám ơn cụ, làm thêm cái bậc vào là được, chỉ là k thích xe trong nhà, với nhà e cũng k rộng, vào xe thì xe cộ như xe máy lại vứt ngoài, có lẽ đi gửi cách 50m cụ ạ.

TXM3b

Xe buýt
Đất nhà kụ à mà phải hỏi :)) dân xã hội mà còn phải hỏi thì kụ quá kinh rồi, đen đỏ đủ cả, lập thớt làm gì ;))
à e có phải dân xh đâu, e người thường thôi, cụ lại tay nhanh hơn não rồi, lập thớt hỏi thêm , có pải ai cũng giỏi như cụ, gì cũng biết đâu, biết rồi thì vào bibo ở đây làm gì cụ , đi chỗ khác chơi đi :))

gunners

Xe tải
vầng e cám ơn cụ, làm thêm cái bậc vào là được, chỉ là k thích xe trong nhà, với nhà e cũng k rộng, vào xe thì xe cộ như xe máy lại vứt ngoài, có lẽ đi gửi cách 50m cụ ạ.
Có chỗ gửi gần thì okie quá rồi cụ. Khu nhà em (chính xác là chỗ bố mẹ em) nhiều người xe vào nhà được nhưng vẫn gửi gần đó ạ. Em đánh giá thế là văn minh, không chiếm dụng không gian công cộng.

Còn em giờ em chọn ở chung cư có bán chỗ đỗ xe, em mua 1 chỗ cố định dưới hầm (in biển số xe treo ở trên). Em mà về thấy có đứa nào đỗ đó là e đc ngoạc mồm ra chửi từ BQL đến BQT ngay :)))

Em nghĩ chính quyền cần có biện pháp tổng thể căn cơ để giải quyết vấn đề này ở các đô thị lớn. Khu nhà e trước có vài vụ cay cú nhau liên quan đến chỗ đỗ xe mà có 1 vài xe bị mất gương, xịt lốp, bẻ gạt mưa,...may mà thương lượng được chứ tội phá hoại mà kiện cáo nhau có bằng chứng rõ ràng là cũng mệt đấy ko đơn giản đâu ạ, vì đa phần linh phụ kiện ô tô đều có giá trị nếu theo giá hãng.

Mytv

Xe điện
về lý thì nó đỗ đó ko sai. Nhưng mát rượi ở chỗ ngừoi ngõ khác lao vào chiếm "địa bàn". E là cụ thớt sẽ ra nói thẳng với nó(nhẹ nhàng, tình cảm thôi) nếu nó ko nghe thì nhờ ai đó tác động. Khu e ngõ cụt, đường 5m. Nếu có nhà nào đỗ xe thì ko ai đi dc. Nên cấm tiệt các nhà để xe ngoài. Chỉ có khách đến đỗ tí thì dc.

TXM3b

Xe buýt
Có chỗ gửi gần thì okie quá rồi cụ. Khu nhà em (chính xác là chỗ bố mẹ em) nhiều người xe vào nhà được nhưng vẫn gửi gần đó ạ. Em đánh giá thế là văn minh, không chiếm dụng không gian công cộng.

Còn em giờ em chọn ở chung cư có bán chỗ đỗ xe, em mua 1 chỗ cố định dưới hầm (in biển số xe treo ở trên). Em mà về thấy có đứa nào đỗ đó là e đc ngoạc mồm ra chửi từ BQL đến BQT ngay :)))

Em nghĩ chính quyền cần có biện pháp tổng thể căn cơ để giải quyết vấn đề này ở các đô thị lớn. Khu nhà e trước có vài vụ cay cú nhau liên quan đến chỗ đỗ xe mà có 1 vài xe bị mất gương, xịt lốp, bẻ gạt mưa,...may mà thương lượng được chứ tội phá hoại mà kiện cáo nhau có bằng chứng rõ ràng là cũng mệt đấy ko đơn giản đâu ạ, vì đa phần linh phụ kiện ô tô đều có giá trị nếu theo giá hãng.
vầng, em cám ơn cụ, cũng phải, nếu trong TH e không xử lý được nhà kia.
Kinh thế này thì sợ bố con thằng nào mà phải lập thớt nhể :))
vẫn vào bibo chưa đi chơi chỗ khác à, thôi e biết cụ cũng biết nói rồi, k cần phải vào bibo nữa đâu=))

TXM3b

Xe buýt
về lý thì nó đỗ đó ko sai. Nhưng mát rượi ở chỗ ngừoi ngõ khác lao vào chiếm "địa bàn". E là cụ thớt sẽ ra nói thẳng với nó(nhẹ nhàng, tình cảm thôi) nếu nó ko nghe thì nhờ ai đó tác động. Khu e ngõ cụt, đường 5m. Nếu có nhà nào đỗ xe thì ko ai đi dc. Nên cấm tiệt các nhà để xe ngoài. Chỉ có khách đến đỗ tí thì dc.
đúng cụ, mình đỗ đây mấy năm rồi, nhà nào chỗ e cũng vậy, cả dẫy, ai cần đỗ sang nhà nhau do có khách đều hỏi nhau vui vẻ, ở đây dân ngõ khác sang đỗ thì cũng tởm, làm càn quá thôi, có mấy ông đạo đức học, nhưng chắc k bị nên còn đạo đức bi bô lắm.
Cứ thử đi thuê cửa hàng , mặt phố thằng khác nó đỗ dưới lòng đường còn phải ra nhắc đi nhanh, chứ nó đỗ quanh năm xem .

BDS68

Xe ba gác
Người OF

Mua hẳn slot đỗ cố định trong hầm chung cư thì cũng tốn phết và không phải chưng cư nào cũng có slot này dâu cụ nhỉ!

gunners

Xe tải
Mua hẳn slot đỗ cố định trong hầm chung cư thì cũng tốn phết và không phải chưng cư nào cũng có slot này dâu cụ nhỉ!
Đa phần các chung cư là cho thuê theo tháng. Nhưng một số chủ đầu tư không hiểu quan hệ với chính quyền kiểu gì mà đc bán thẳng. Chỗ e ngoại thành nên cũng rẻ thôi chứ nội thành chắc phải gấp 2, 3 lần ấy. Nói là mua nhưng hàng tháng vẫn phải đóng 250k gọi là phí quản lý cho BQL ấy.

polizia

Xe container
Nói chung là sống ở mình tuỳ cơ ứng biến thôi cụ.
Đành là luật ko quy định sổ đỏ ra tận đường nhưng nguyên tắc bất thành văn ở bất cứ đâu trên thế giới cũng là cửa nhà mình thì Ưu Tiên xe nhà mình đỗ. Nếu lúc đó xe nhà mình ko có ở đó thì xe vãng lai có thể đỗ chốc nhát nhưng đỗ thường trực, đỗ qua đêm thì phải là xe nhà mình, ở Mỹ hay EU cũng thế cả.

Nhà em đang ở là căn góc, 2 mặt tiền, 1 mặt đường lớn còn 1 mặt ngõ 2 xe con tránh nhau thoải mái.
Nhà em có 2 xe, trc đây 1 xe đỗ trên hè 1 xe đỗ lòng đường. Nhưng độ 1 năm gần đây xe còn lại cũng phải cho xuống đường đỗ nốt mặt còn lại.
Bởi vì nhà em gần chợ đầu mối Long Biên, dạo 1 năm gần đây phường buông lỏng quản lý bảo kê cho bọn dân chợ nó lấn dần cả vào khu dân cư để bốc dỡ hàng nên cứ xểnh ra là xe tải đỗ cửa nhà mình ngay.
Xong chưa kể gần nhà có 1 thằng chủ nó có độ 10 con xe tải 2,5 tấn chạy thuê. Nó thuê tài nên bọn này cuối ngày về cứ đi loanh quanh khu, nhà nào trống nó điền vào luôn, thậm chí ko thèm khoá cửa xe, chìa vẫn cắm trên xe xong về ngủ trưa hôm sau mới dậy.
Hôm nào ko có ai thuê coi như xe tải nó chình ình trc nhà mình cả mấy ngày.
Hôm nào nó đỗ mà đúng lúc mình có nhà thì mình ra đuổi bảo mày đỗ ntn xe cư dân bên trong không ra đc người ta lại nói.
Lúc xe mình về đỗ thì nó đi ngang qua bảo là anh bảo em ko đỗ ở đây nhưng anh lại đỗ xe anh thì khác gì nhau. Em mới bảo là thứ nhất xe tao xe bé, tao đỗ xe khác vẫn qua đc. Xe mày xe tải đỗ hết 2/3 ngõ xe bên tronv ko qua đc. Và thứ hai quan trọng là đây là cửa nhà tao, mày ở tít ngõ ngách nào cứ mang xe ra đây đỗ là ko đc, nếu nhà mày mặt phố xong xe ở chỗ khác cứ đến đỗ trc cửa nhà mày cả ngày lẫn đêm mày có thích ko.
Tuần trc đành phải bỏ 7tr ra làm cái barie 2,2m hạn chế chiều cao cấm xe tải chúng nó mới ko đỗ nữa.
Khu nhà em là khu chia lô, các ngách họ cũng làm nên mình làm phường ko nói gì.
Báo tổ trưởng thì tổ trưởng cũng bảo em cũng hộ anh làm, anh cứ làm đi ko ai nói gì đâu.
Có những hôm cao điểm hàng chợ về nhiều mỗi lần em lấy ô tô đi đâu là phải dắt con xe máy xuống khoá càng khoá U để giữ chỗ. Vì nếu ko tối đi về muộn là xe tải nó đỗ cửa ngay, nó nhây đến mức gọi sđt ở cửa nó méo thèm nghe.

Chỉnh sửa cuối: