[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

Dan du an

Xe cút kít
Phố em có nhà bán bún từ lâu đời, sáng ra mặc nhiên trước nhà bà đó sang tận bên kia đường và vỉa hè là của nhà bà đó cho khách đỗ xe. Đến lúc bên giao thông công chính cho kẻ vạch cho thuê đỗ xe thằng thầu chỗ đó còn phải đề thẳng lên khu vực đó chữ Bún để khách của nó không đỗ xe buổi sáng cho bà kia bán hàng. Mà là bên đối diện với nhà bà đó đấy nhớ.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Bác chủ kiếm chậu hoa giấy, để vào chỗ đó coi như giữ chỗ cho xe ô tô của mình mà cũng không mếch lòng những nhà thượng tôn pháp luật với lý luận kiểu "sổ đỏ của ông ra đến giữa đường hay sao mà ông cấm". Hmm, đã có lần em bẩu 1 tay rằng tôi mà có sỗ đỏ thì xây chung cư mini luôn chứ hâm mà để đỗ xe à.
Đợt trước em có đi thăm thân nhân ở nước ngoài thì thấy họ có cái biển chỗ đỗ xe "dành riêng cho cư dân", em có hỏi thì ông chú bảo ko phải cư dân của chung cư mà liều đỗ vào, nếu có tin phàn nàn thì bên công lộ sẽ cẩu xe đi và người đỗ trộm sẽ bị phạt. Chắc nước ta chưa có loại biển báo này nên cứ tranh cãi suốt, rồi mang cả sổ đổ, sổ hồng ra dọa nhau.

TXM3b

Xe buýt
Nói chung là sống ở mình tuỳ cơ ứng biến thôi cụ.
Đành là luật ko quy định sổ đỏ ra tận đường nhưng nguyên tắc bất thành văn ở bất cứ đâu trên thế giới cũng là cửa nhà mình thì Ưu Tiên xe nhà mình đỗ. Nếu lúc đó xe nhà mình ko có ở đó thì xe vãng lai có thể đỗ chốc nhát nhưng đỗ thường trực, đỗ qua đêm thì phải là xe nhà mình, ở Mỹ hay EU cũng thế cả.

Nhà em đang ở là căn góc, 2 mặt tiền, 1 mặt đường lớn còn 1 mặt ngõ 2 xe con tránh nhau thoải mái.
Nhà em có 2 xe, trc đây 1 xe đỗ trên hè 1 xe đỗ lòng đường. Nhưng độ 1 năm gần đây xe còn lại cũng phải cho xuống đường đỗ nốt mặt còn lại.
Bởi vì nhà em gần chợ đầu mối Long Biên, dạo 1 năm gần đây phường buông lỏng quản lý bảo kê cho bọn dân chợ nó lấn dần cả vào khu dân cư để bốc dỡ hàng nên cứ xểnh ra là xe tải đỗ cửa nhà mình ngay.
Xong chưa kể gần nhà có 1 thằng chủ nó có độ 10 con xe tải 2,5 tấn chạy thuê. Nó thuê tài nên bọn này cuối ngày về cứ đi loanh quanh khu, nhà nào trống nó điền vào luôn, thậm chí ko thèm khoá cửa xe, chìa vẫn cắm trên xe xong về ngủ trưa hôm sau mới dậy.
Hôm nào ko có ai thuê coi như xe tải nó chình ình trc nhà mình cả mấy ngày.
Hôm nào nó đỗ mà đúng lúc mình có nhà thì mình ra đuổi bảo mày đỗ ntn xe cư dân bên trong không ra đc người ta lại nói.
Lúc xe mình về đỗ thì nó đi ngang qua bảo là anh bảo em ko đỗ ở đây nhưng anh lại đỗ xe anh thì khác gì nhau. Em mới bảo là thứ nhất xe tao xe bé, tao đỗ xe khác vẫn qua đc. Xe mày xe tải đỗ hết 2/3 ngõ xe bên tronv ko qua đc. Và thứ hai quan trọng là đây là cửa nhà tao, mày ở tít ngõ ngách nào cứ mang xe ra đây đỗ là ko đc, nếu nhà mày mặt phố xong xe ở chỗ khác cứ đến đỗ trc cửa nhà mày cả ngày lẫn đêm mày có thích ko.
Tuần trc đành phải bỏ 7tr ra làm cái barie 2,2m hạn chế chiều cao cấm xe tải chúng nó mới ko đỗ nữa.
Khu nhà em là khu chia lô, các ngách họ cũng làm nên mình làm phường ko nói gì.
Báo tổ trưởng thì tổ trưởng cũng bảo em cũng hộ anh làm, anh cứ làm đi ko ai nói gì đâu.
Có những hôm cao điểm hàng chợ về nhiều mỗi lần em lấy ô tô đi đâu là phải dắt con xe máy xuống khoá càng khoá U để giữ chỗ. Vì nếu ko tối đi về muộn là xe tải nó đỗ cửa ngay, nó nhây đến mức gọi sđt ở cửa nó méo thèm nghe.
vầng, đọc bài của cụ mới thấy là có cùng cảnh với nhau mới hiểu nhau, chứ mấy ông chắc toàn k dính tương tự, nên còn đạo đức lắm, mình để mấy năm trước cửa nhà mình mà nó vào đỗ ngày đêm luôn thì bảo sao được, cảm ơn cụ, đã tư vấn, e cũng chưa động chạm gì bọn đấy, em muốn làm là chuẩn luôn, còn k được tính sau. Mời mấy ông đạo đức dởm vào đây đọc cho bớt đạo đức dởm đi

TXM3b

Xe buýt
Bác chủ kiếm chậu hoa giấy, để vào chỗ đó coi như giữ chỗ cho xe ô tô của mình mà cũng không mếch lòng những nhà thượng tôn pháp luật với lý luận kiểu "sổ đỏ của ông ra đến giữa đường hay sao mà ông cấm". Hmm, đã có lần em bẩu 1 tay rằng tôi mà có sỗ đỏ thì xây chung cư mini luôn chứ hâm mà để đỗ xe à.
Đợt trước em có đi thăm thân nhân ở nước ngoài thì thấy họ có cái biển chỗ đỗ xe "dành riêng cho cư dân", em có hỏi thì ông chú bảo ko phải cư dân của chung cư mà liều đỗ vào, nếu có tin phàn nàn thì bên công lộ sẽ cẩu xe đi và người đỗ trộm sẽ bị phạt. Chắc nước ta chưa có loại biển báo này nên cứ tranh cãi suốt, rồi mang cả sổ đổ, sổ hồng ra dọa nhau.
vầng, e tính bài nếu k được, thì đành cho mấy cái xe máy ra đó dựng, tất nhiên là nó phải đi ra đâu đấy m mới phi vào, nhưng bọn này cả tháng e thấy nó đi có 1 vài buổi là may rồi, vì trước nó gửi xe gần nhà em nên e biết. Nó tăm tia do e hay đi hàng ngày, tối mới để nên nó mới làm trò, chứ các nhà xung quanh e , họ ít đi, toàn vứt luôn trước nhà

polizia

Xe container
vầng, đọc bài của cụ mới thấy là có cùng cảnh với nhau mới hiểu nhau, chứ mấy ông chắc toàn k dính tương tự, nên còn đạo đức lắm, mình để mấy năm trước cửa nhà mình mà nó vào đỗ ngày đêm luôn thì bảo sao được, cảm ơn cụ, đã tư vấn, e cũng chưa động chạm gì bọn đấy, em muốn làm là chuẩn luôn, còn k được tính sau. Mời mấy ông đạo đức dởm vào đây đọc cho bớt đạo đức dởm đi
Của cụ khó hơn vì là đỗ xe đối diện chứ ko phải trc cửa nhà mình.
Em bây giờ tối mà lấy xe đi là bắt buộc phải dắt xe máy xuống khoá cổ khoá càng, cũng may là mình có con Nouvo ghẻ nên vứt vạ vật ngoài đường cả ngày lẫn đêm đc, coi như là viên gạch giữ chỗ.
Đây, chỉ có đánh xe đi đón con học thêm 1 tý quay về đã ntn

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ đỗ được thì họ đỗ được thôi. Trừ khi cụ ko oánh xe vào nhà nổi do họ đỗ; còn chả lý gì bảo họ đi chỗ khác để cụ đỗ :D

inova2611

Xe điện
Cụ làm theo cách của em là làm vài chậu hoa cây cảnh để cho đẹp đỡ ai phải đỗ và xe mình mang đi gửi, xe thì vẫn lùi ra vào nếu chở đồ là được.

HH1993

Xì hơi lốp
Tôi không biết là đã coment trong thớt này hay chưa. Nhưng nó khác gì vụ Mẹc đỗ xe trước cửa hàng...
Nói chung là ( tư duy) thế này khó sống thật. Khi bình đẳng như nhau,( tạm như là luật cho phép,và đúng luật). Vẫn tư duy thăm dò...và sẵn sàng chơi bẩn,b nhau,lôi cả các quan hệ đen,đỏ ra để bảo vệ cái tôi thì ....chán thật sự. Xã hội không còn méo mó mà xã hội thành hình bầu dục () mất rồi.

Thằng nào dám để chậu hoa ra giữa đường phía bên kia chiếm chỗ thế, nặng mà tai nạn thì vỡ mồm mà nhẹ thì xxx cũng hốt phút mốt :))

Ớt xanh

Xe điện
Em kéo áo cụ phát, giả sử em là thằng chiếm chỗ cái quán nước cụ đang bán thì cụ mang lý lẽ gì ra để đuổi em?
Mang luật vỉa hè ra nói chuyện thôi bác còn nếu cả hai đều cứng thì lại được lên trang nhất báo an ninh hihi

xukthal

Xe lăn
Làm cmn chục trứng sáng ra rải đều vào chỗ đó xem nó có dám đỗ ko >:)
dat-trung-vao-cho-nay-thi-ca-thang-trung-van-khong-bi-hong-202009111103007822.jpg

cutic

Xe buýt
đúng là như vậy, nhưng e đang tìm giải pháp, vì e đỗ đấy mấy năm rồi, giờ m đỗ đi làm hàng ngày sáng đi tối về vứt đó, nó đó thế thì quá là láo nháo thật, nói như vậy thì cứ nhà trong ngõ, ra rình đỗ cua nhà ngoài ngõ to rồi để lì đấy, mà nó lại k đi, nó có khi cả tháng mới đi 1 buổi, kay chỗ đó, chứ nó đổ kiểu chốc nhát, thì thoải mái
Ý cụ là cụ đỗ lâu , giờ chỗ đó mặc nhiên là nốt của cụ, nó muốn đỗ thì phải được cụ đồng ý😂

caisua

Xe lăn
Giờ nhiều ngõ cụt làm cổng luôn để trẻ con trong ngõ oánh cầu lông, 4B gửi bãi khác

DONALD TRAMP

Xe buýt
vầng, e tính bài nếu k được, thì đành cho mấy cái xe máy ra đó dựng, tất nhiên là nó phải đi ra đâu đấy m mới phi vào, nhưng bọn này cả tháng e thấy nó đi có 1 vài buổi là may rồi, vì trước nó gửi xe gần nhà em nên e biết. Nó tăm tia do e hay đi hàng ngày, tối mới để nên nó mới làm trò, chứ các nhà xung quanh e , họ ít đi, toàn vứt luôn trước nhà
Vâng thế cũng bức xúc bác nhỉ, kiểu ngứa ghẻ ấy, cùng hạng với kiểu dọn phân/nước đái chó trước cửa.

Parejo_10

Xe điện
Cụ thớt đỗ được thì xe nhà kia họ cũng đỗ được. Cụ lấy lý do đỗ lâu thì Lot đó là của cụ, với cụ lấy lý do là cụ mua nhà ở đó 10 tỷ có view hồ giờ họ đỗ đấy cụ mất view thì không thuyết phục. Phải công bằng là cụ đỗ đó bao năm giờ đến lượt người ta đỗ chứ :D

Hai_75

Xe điện
đúng là chung, nhưng trước cửa nhà em, thẳng trước nhà, trước e mua ở đó cũng vì đường rộng, bên kia là hồ, xe đỗ thoải mái, nên mới mua, cụ đặt là em thì cụ như nào cho e với, nó đõ 1 vài hôm, chứ nó đỗ cả năm trước nhà cụ thế, cụ có ok không
Trước cửa nhà cụ nhưng bên kia đường giáp với hồ đúng không cụ. Như vậy, thì cụ giữ làm sao được. Giờ nhà kia họ đỗ hoặc giả sử em mang xe em đến đỗ thì cụ lấy lý do gì hợp lý để nhà kia hoặc em không đỗ nữa nào?

Parejo_10

Xe điện
Trước cửa nhà cụ nhưng bên kia đường giáp với hồ đúng không cụ. Như vậy, thì cụ giữ làm sao được. Giờ nhà kia họ đỗ hoặc giả sử em mang xe em đến đỗ thì cụ lấy lý do gì hợp lý để nhà kia hoặc em không đỗ nữa nào?
Trong 1 còm cụ thớt bẩu nhà cụ thớt mua nhà chỗ ấy 10 tỷ vì có chỗ đỗ xe Free + có view hồ. Giờ cụ đỗ ở đấy thì cụ ấy ko có chỗ đỗ xe đẹp với ngồi trong nhà uống cafe mất view ra hồ nó ngược với lý do mua nhà ban đầu. Cụ thấy đã đủ lý do để oánh xe đi chỗ khác chưa ?

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Cái này em ngẫm nhiều khi đến tầm quốc gia giữa các nước còn cãi nhau, đánh nhau um tý mẹt, mãi mới xây dựng đưa ra được quy ước. Xưa thủa sơ khai chưa có tầu thuyền thì biển cả là của chung, sau phát triển và thấy lợi ích thì mới có và đòi quyền thềm lục địa, những nước không giáp biển kiểu gì chả phản đối. Rồi đến không gian, không phận cũng vậy. Khi chưa có máy bay không khéo bầu trời là của chung chả ai thèm quan tâm, sau phát triển hàng không và các vấn đề an ninh/lợi ích mới vẽ ra cái không phận ấy các cụ nhỉ :))

Parejo_10

Xe điện
Cái này em ngẫm nhiều khi đến tầm quốc gia giữa các nước còn cãi nhau, đánh nhau um tý mẹt, mãi mới xây dựng đưa ra được quy ước. Xưa thủa sơ khai chưa có tầu thuyền thì biển cả là của chung, sau phát triển và thấy lợi ích thì mới có và đòi quyền thềm lục địa, những nước không giáp biển kiểu gì chả phản đối. Rồi đến không gian, không phận cũng vậy. Khi chưa có máy bay không khéo bầu trời là của chung chả ai thèm quan tâm, sau phát triển hàng không và các vấn đề an ninh/lợi ích mới vẽ ra cái không phận ấy các cụ nhỉ :))
Cái đó là đúng và các nước có chủ quyền đều làm. Cơ mà vẫn theo sau VN. Ở VN ta trước còn có cụ “ Ai mua trăng tôi bán trăng cho “ như vậy cụ ấy còn nghĩ trước đến cả 100 năm về việc khẳng định chủ quyền :D

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Cái đó là đúng và các nước có chủ quyền đều làm. Cơ mà vẫn theo sau VN. Ở VN ta trước còn có cụ “ Ai mua trăng tôi bán trăng cho “ như vậy cụ ấy còn nghĩ trước đến cả 100 năm về việc khẳng định chủ quyền :D
Còn mặt trời bé con với cả bài gì có câu giữa muôn ngàn vì sao sáng, tôi đến đây … nữa cơ cụ ơi :))