[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

vndem

[Tịch thu bằng lái]
... Sướng nửa đời người đấy cụ, phí quá :)) .
Đến 1 độ tuổi, cụ sẽ thấy sự nỗ lực để chung thúy đều có giá của nó và mang lại cho cụ sự may mắn tuyệt vời
Đấng thấu suốt những gì kín đáo sẽ ghi nhận công tội của mọi người , cụ doctor76 nhỉ

vnvodoi

Xe tăng
Cụ thớt thành công từ sớm , đọc văn thì có thể suy ra là cái lúc giàu sang đó thì cụ nhìn người xung quanh đúng với tư thế của " vua nhìn hạ dân" . Nên giờ cứ tiếc nuối cái quá khứ huy hoàng , và cũng không chịu bằng vai phải lứa với tầng lớp bình dân dù đã vào thế bắt buộc !

Các cụ khác khuyên rồi, thôi em chỉ dám nói thêm chút là " đời người chỉ có 1 lần, qua cái lần ấy rồi thì thôi đừng mơ có lần 2 nữa, sống thực tế lên" . Chứ đời cụ mà được tận 2 lần giàu sổi thì quá bất công với những người khác !

Em nói có thể khiến cụ tự ái, nhưng khả năng cụ vực lại đi Mec E chắc ngang trúng Vietlott, nếu như tính cách của cụ !

Thanhvuóng71

Xe điện
Xời . Khi nào chán nản , cùng cực thì các cụ ,các mợ chịu khó vào đọc tin các hoàn cảnh cần được cứu trợ , giúp đỡ...hoặc đi thực tế xóm chạy thận, bệnh viện K.... Kiểu gì các cụ , các mợ cũng sẽ có thêm động lực mới.

Dream Thai

Xe điện
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
Thành đạt ở tuổi quá trẻ nhiều khi làm ta chủ quan, e chém vậy, chứ e chưa thành đạt bao giờ cả :)

Namsilver

Xe buýt
Cụ 83 à. Tuổi 83 độ 36 tuổi em mất tất cả những gì quý giá nhất
E thì chưa bao giờ mất hết, nhưng cũng như là bết nhất, không nhà, không xe, không tiền, được cái có con vk dại nó bên cạnh nên cũng đc an ủi chút nào. Lúc đau đầu thì em xách giày chạy đến khi nào đầu óc trống rỗng nhất, mệt mỏi nhất thì lê xác về nhà tắm rửa. Lúc ấy sẽ nghĩ cách xử lý cụ ạ.

haiyen1012

Xe điện
Có người thích lên voi xuống chó, có người thì lại thích làm trâu ngựa đều đều biết sao cho vừa

ThangCFG

Xe tải
Em năm 40 tuổi tý bị xuống hố vôi. Nhưng thấm thía nhất và khốn nạn nhất khi thấy thằng gọi là bạn nó nhẩy vào hôi của, khi nghĩ mình bị rơi vào hố vôi.
cụ tâm sự sâu tí cho anh em trải sự đời.

King_crimson

Xe tải
Trong thần số học thì có chu kỳ 9 năm lên xuống, cụ chủ google trên mạng để tham khảo xem con số chủ đạo của mình và năm nay đang ở chu kỳ nào, xem cho vui thôi ạ

TorienT

Xe container
Chưa nợ nần, lãi ngày, vợ ôm con bỏ vẫn có nhà và nghĩ đến chi phí ngoại giao thì có gì xuống chó. Nhiều nhất là gần vạch 0,thôi. Đời người bao giờ dưới vạch không nợ nần, tù tội mới là xuống chó. Chủ topic còn sướng, không vấn đề gì.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chưa nợ nần, lãi ngày, vợ ôm con bỏ vẫn có nhà và nghĩ đến chi phí ngoại giao thì có gì xuống chó. Nhiều nhất là gần vạch 0,thôi. Đời người bao giờ dưới vạch không nợ nần, tù tội mới là xuống chó. Chủ topic còn sướng, không vấn đề gì.
Hoặc trường hợp nữa là mắc bạo bệnh kụ nhỉ

buikhacthinh

Xe tăng
30 tuổi cụ đi Mercedes nếu do tiền cụ làm ra thì cụ giỏi.Người có đầu óc và năng lực chỉ nghèo nhất thời rồi họ vẫn có cách đi lên để làm giàu.
Còn 30 tuổi cụ đi Mer nhưng là tiền của bố mẹ cho thậm chí xăng cũng phải xin tiền để đổ thì giờ cụ nghèo cũng kg có gì lạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
E thì chưa bao giờ mất hết, nhưng cũng như là bết nhất, không nhà, không xe, không tiền, được cái có con vk dại nó bên cạnh nên cũng đc an ủi chút nào. Lúc đau đầu thì em xách giày chạy đến khi nào đầu óc trống rỗng nhất, mệt mỏi nhất thì lê xác về nhà tắm rửa. Lúc ấy sẽ nghĩ cách xử lý cụ ạ.
Vk kụ quá tốt! Sướng thế còn giè!

quy la tien

Xe điện
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Cụ chủ yên tâm, vài ba chục niên nữa thì năm đổi xe lần, Culinan giờ hot lắm, khéo 3 tháng nữa lại hưởng......
....nhờ con cháu nó cho!

3005

Xe tăng
Giàu xổi thì thế thôi cụ. Em làm chủ từ lúc hai mấy tuổi. Qua 5 lần phá sản liên tiếp. Đến lần 6 mới thành công. Vẫn bình thường vì sau mỗi lần ngã em lại giỏi hơn, bản lĩnh hơn. Lẽ tự nhiên là lần thứ 6 của em ít dựa vào may mắn nên khi may mắn đến rồi đi em không còn bị sụp như trước nữa.

Trình độ dù cao đến đâu cũng không bao giờ loại trừ được hết yếu tố may mắn. Nhưng trình độ càng thấp thì càng dựa nhiều vào may mắn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ thớt thành công từ sớm , đọc văn thì có thể suy ra là cái lúc giàu sang đó thì cụ nhìn người xung quanh đúng với tư thế của " vua nhìn hạ dân" . Nên giờ cứ tiếc nuối cái quá khứ huy hoàng , và cũng không chịu bằng vai phải lứa với tầng lớp bình dân dù đã vào thế bắt buộc !

Các cụ khác khuyên rồi, thôi em chỉ dám nói thêm chút là " đời người chỉ có 1 lần, qua cái lần ấy rồi thì thôi đừng mơ có lần 2 nữa, sống thực tế lên" . Chứ đời cụ mà được tận 2 lần giàu sổi thì quá bất công với những người khác !

Em nói có thể khiến cụ tự ái, nhưng khả năng cụ vực lại đi Mec E chắc ngang trúng Vietlott, nếu như tính cách của cụ !
Kụ nói chuẩn ạ! Giàu có 2 lần thì phải cực giỏi

Namsilver

Xe buýt
Vk kụ quá tốt! Sướng thế còn giè!
Số em cũng may, từ lúc cưới vk và đẻ con bé con thì như có thần may mắn phù hộ cụ ạ. Trước đó thì bết lắm, dù đã từng kiếm và tiêu vài trăm mỗi đêm. Em không biết tương lai thế nào nhưng em chia tài sản ra thành mỗi thứ 1 ít, nên có biến cố lớn về kinh tế thì cũng không đáng lo lắm. Em hy vọng cứ đều đều đến hết đời thôi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Giàu xổi thì thế thôi cụ. Em làm chủ từ lúc hai mấy tuổi. Qua 5 lần phá sản liên tiếp. Đến lần 6 mới thành công. Vẫn bình thường vì sau mỗi lần ngã em lại giỏi hơn, bản lĩnh hơn. Lẽ tự nhiên là lần thứ 6 của em ít dựa vào may mắn nên khi may mắn đến rồi đi em không còn bị sụp như trước nữa.

Trình độ dù cao đến đâu cũng không bao giờ loại trừ được hết yếu tố may mắn. Nhưng trình độ càng thấp thì càng dựa nhiều vào may mắn.
Kụ làm ngành gì đấy ạ

Luke2018

Xe hơi
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Thành công là có nhà có xe? sao định nghĩa về thành công của thằng đàn ông lại đơn giản thế anh bạn?