[Funland] Vấn nạn phải đẻ con zai và bi kịch của người PN

VoCan

Xe điện
Nhiều nhà mẹ chồng mới ghê nhá, bố chồng chả quyết và dám quyết cái gì đâu. E nghiệm ra từ nhà chồng con em vợ e :))
Thớt có nói mẹ chồng thuần chất nông dân , nên khó mà giống như cụ nói lắm

Tuananhhau

Xe điện
Cái này k phải adn mà là nhiễm sắc thể XY. E cũng nói luôn là e k giải thích dc. Còn em không hề chém gió nên lượng còm của e thấp.
Cụ nào ngoài miền bắc, đã có 2 cô công chúa trở lên cần kiếm cậu ấm. Nếu muốn thử thì e cho khu vực để các cụ tự đi lấy. Toại nguyện mời e bữa bia.
Khác nhau hả cụ :D. Cơ bản là không thể cụ nhé.

theanh235

Xe buýt
Khác nhau hả cụ :D. Cơ bản là không thể cụ nhé.
Thôi ạ. E đã nói là e cuzng k thể hiểu dc tại sao. :) tranh cãi thì cũng dc gì đâu. Bác tin cũng dc, không tin cũng dc. E kể ra để ai cần thì có thể thử thôi.
Không phải cái gì Khoa Hoạc cũng giải thích dc đâu ạ

lsakvn

Xe tăng
Gấu hôm trước có về kể với em.

Bạn thân gấu, làm NN thôi, thu nhập bt tầm 6-7tr/tháng.

Bạn gấu trình độ bt, hơi ngố, ngoài chồng con ra thì hầu như ko cập nhật kiến thức xã hội. Bệnh chung của NN là thế.

Chồng của bạn gấu. Làm giáo viên nhưng rất chăm chỉ và năng động. Thông minh bình thường nhưng vì là chịu khổ từ nhỏ nên rất chăm, chịu thương chịu khó nên từ zero giờ đã có thu nhập khoảng 50m/tháng với độ tuổi gần 4x. Tuy nhiên thu nhập không giữ đc là bao vì phải care hai em ck, mẹ ck và bố ck và một số họ hàng khác. Chính thế giờ vẫn đang ở thuê. Cả 10 năm nay hầu như không đi du lịch bao giờ, các dịp nghỉ lễ đều về quê/giỗ. Ck bạn gấu hầu như đi làm suốt ngày, ra khỏi nhà lúc 7h và 10h đêm hoặc hơn mới về cũng trong 10 năm nay.

Phải tội. Bạn gấu đẻ 2 đứa thì 2 đứa đều là gái. Hai lần chửa đẻ lần nào cũng phải treo chân 4-8 tháng, cơ địa yếu nên hay ốm thường xuyên.

Giờ đây vì bạn gấu đã 3x hơn rồi nên mẹ và nhà ck giục đẻ tiếp vì đứa hai đã đc hơn 1t (16 month).

Bạn gấu tuần rồi đi khám thì biết cái bệnh gì đó về tử cung, mức độ nặng phải đi đốt hoặc phẫu thuật mới khỏi. Tuy nhiên xong thì không còn khả năng có thai nữa.,

Phải nói cái bệnh này thì vẫn chửa được. Tuy nhiên rất rủi ro, cả về sức khoẻ lẫn biến chứng thành ung thư (e thấy bẩu thế chứ ko biết đâu nhé). Khả năng giữ thai cũng chỉ khoảng 20%.

Ck bạn gấu rất yêu gấu nhưng tuần vừa rồi khi thông báo thì suốt ngày say đêm, về nhà lúc quá 12h đêm mà chưa đưa ra quyết định gì.

Mẹ chồng (thuần chất nông dân) và em gái chồng thì nhất định đòi vẫn phải đẻ bằng được. Ít nhất phải có đứa đích tôn vì ck là trưởng họ.

Bố ck trầm ngâm ít ra mặt. Nhưng tối qua có bảo với gấu vợ là nếu con không muốn đẻ thì để bố bảo thằng D cho.

Haizz. Em cám cảnh thôi chả ý gì. Cả họ nhà ông này có mỗi ông ấy là ra tấm ra món tí. Nhưng cuộc đời chắc vẫn muốn thử thách thêm.
Cụ cẩn thẩn đoạn bôi đỏ nhé không kẻo ít thời gian nữa cụ lại lên đấy bán canxi

hbu082

Xe container
mệ, mấy ông of bao đồng vãi mứt, hoàn cảnh bạn vợ nắm rõ như lòng bàn tay, thậm chí đi đốt gì ở tử cung cũng biết, tài tài là.

royalseafood.vn

Xe máy
Trưởng thôi đã thấy ốm, mà ông bạn thớt rơi vào duyên trưởng họ thì gớm rồi. Đau đầu lắm, chắc cơi nới thôi :)

royalseafood.vn

Xe máy
mệ, mấy ông of bao đồng vãi mứt, hoàn cảnh bạn vợ nắm rõ như lòng bàn tay, thậm chí đi đốt gì ở tử cung cũng biết, tài tài là.
Cụ làm gì gắt thế =))

Acient.cutkit

Xe tăng
Có cái loz gì mà phải say nhỉ?

Thế uống say thì nó suy nghĩ tốt à

Lãm hồn
Điển hình mấy ông nông dân, cứ bế tắc là say :))
Hôm trước ra biển câu đem tí diệu mà lão anh họ mượn cớ để say e chỉ trích luôn. Lão đang cay e lắm :)) kệ, cay thì đỡ tốn tiền ớt :))

H.U.Y

Xe điện
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Người trong cuộc mới quyết được

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chữa bệnh đã rồi tính tiếp.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

atoxet

Xe buýt
Thuốc này thực hiện chuyển giới cho thai nhi hả cụ?

E nghĩ trùng hợp thôi, nhà cụ có gen đẻ con giai.
Chém. Thuốc nam thay đổi cả adn. :))). Chắc cho phóng xạ vào quá ah :))
Em nghĩ một số loại thuốc làm thay đổi môi trường trong âm đạo & tử cung của phụ nữ, giúp bọn NST Y sống lâu hơn, có cơ hội bơi đến trứng cao hơn. Thực tế em thấy nhiều đứa bạn em cũng đi săn thuốc đẻ con trai và nhiều đứa cũng đẻ đc con trai sau khi sinh 1-2 con gái, em ko chắc 100% do thuốc, nhưng em nghĩ có một số trường hợp, thuốc có tác dụng.
Cá nhân em (thực ra là vợ em) đc 2 đứa bạn giới thiệu thầy thuốc sau khi nhà em đẻ đc 2 bé gái, nhưng em ko quan tâm vì em ko quan trọng giới tính của con.

Một số cụ (em nghĩ khá là trẻ trâu) kêu bà vợ ko cần quan tâm hay bỏ chồng cho xong, thực tế ko đơn giản như vậy, phải trong tình huống cụ thể mới hiểu đc phần nào.

hxduong

Xe lăn
Cái này k phải adn mà là nhiễm sắc thể XY. E cũng nói luôn là e k giải thích dc. Còn em không hề chém gió nên lượng còm của e thấp.
Cụ nào ngoài miền bắc, đã có 2 cô công chúa trở lên cần kiếm cậu ấm. Nếu muốn thử thì e cho khu vực để các cụ tự đi lấy. Toại nguyện mời e bữa bia.
Em không có con trai nhưng cho em thuốc này em ném mịa đi. Thật luôn, em hơi phân biệt đối xử tí - chỉ thích con gái chứ không thích con trai, dù bản thân em không lựa chọn đc giới tính cho con.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em gặp nhiều nhà thế này rồi, bên ngoài thì vợ chồng hoà thuận yêu thương nhưng tìm hiểu sâu thì những nhà con một bề gái vẫn còn nhiều lấn cấn. Lấn cấn là do bố mẹ họ hàng, nhất là ở quê lắm chuyện nói ra nói vào, rồi thì chiếu trên chiếu dưới. Lề thói VN mệt thật. Nhiều ông về nhà cứng cỏi được nhưng về làng là lại dao động, thở vắn thở dài. Vợ nhìn thấy chồng không vui cũng áy náy lắm. Thế hệ của em đa phần chấp nhận (vì nhà nước có cho đẻ 3 đứa đâu), một số cố đẻ thì bị kỉ luật lên xuống. Dưng mà thấy nhiều nhà một bề gái toàn là sướng thôi các cụ ạ, nhất là về già, con gái nó chăm sóc nâng niu. Lại nữa, nhiều cụ một bề gái toàn làm quan chức to, giàu ức vạn, kiểu được trời bù đắp cho ấy.

tranduc15032017

Xe hơi
nhìn chung cứ viết "VK,CK "là em ko thích rồi

Sơn Takira

Xe tải
nhìn chung cứ viết "VK,CK "là em ko thích rồi
Em thấy bình thường.

Em hay gọi mẹ em là má, gọi bố em là “bố”, gọi chị gái em là “bà”. Con gái gọi em là “ba”, con trai gọi em là “bố”, vợ gọi em là “Péo”, em gọi vợ là “honey”, thi thoảng đổi tên cho vui cửa vui nhà. Tóm lại nhà em loạn xì ngầu và miễn yêu thương nhau là được. Thói quen ck với vk này là gấu nhồi cho.