[Funland] Văn phòng đăng ký đất đai quá tải

BMW_X7

Xe điện
Chuẩn
Đầy đủ giấy tờ thì phải hành lại cán bộ nhỉ
Chỉ thiếu mới phải qua cò
vâng vì ngồi được vào ghế đó chúng nó mất khối tiền, ngoài chuyện kiếm lại để hoàn vốn thì chúng nó cũng rất sợ bay ghế, ngày xưa hành được chứ giờ hành mình mà mình đúng mình hành lại luôn.
em đi xin học cho con ở phường trung tâm TP (em vẫn để hộ khẩu vợ ở phường cũ, còn em hộ khẩu phường khác), bà hiệu phó cứ xoáy về việc bố cháu (là em) ở phường khác, và yêu cầu em về lấy xác nhận của 2 phường, em nói luôn, có điều luật nào trong ngành giáo dục cấm bố mẹ học sinh phải ở cùng phường không, nếu có chị ghi ra hộ, còn nếu chị không nhận chị ghi ra ngoài bìa túi hồ sơ là không nhận vì bố mẹ cháy hộ khẩu ở 2 phường khác nhau. tôi cũng ko cần con học ở đây nữa. nhưng tôi lên sở hỏi xem sao.
mặt bà ấy hầm hầm, xong bảo đưa hồ tôi xem lại, có gì tôi sẽ điện lại.
nhưng không thấy điện lại gì mà con em năm nay cũng lớp 2 ở trường đó rồi

thanhtrung052

Xe tăng
Em thấy thế này

Nếu giá trị thấp hơn định mức đất khu vực ==> tính theo định mức.
Ngược lại nếu giá trị ghi cao tính thuế cao hơn định mức ==> tính theo giá trị ghi trên HĐ
E bị hố 5tr vì đặt cao hơn giá nhà nước. Tại sợ thấp quá nó trả

BMW_X7

Xe điện
1 số nơi cấm ko cho người ngoài gặp đâu cụ ạ, ko thì môi giới cứ đi cửa sau vào thẳng phòng TNMT thì bỏ mịa
làm gì có chuyện cấm, trừ Giám đốc sở TNMT thì đăng ký qua văn thư, chứ còn TP sở TNMT thì là cái thá gì mà cấm dân gặp.
em vào gặp 1 lần rồi, em đi gửi cái đơn, tìm trả thấy đâu để gửi, em sộc thẳng vào gặp TP sở TNMT hỏi, xong ông ấy dẫn sang có bộ phận tiếp nhận, ông ấy còn bảo đứa đó tiếp nhận đơn cho em.
mình đi làm nuôi chúng nó, có gì mà sợ ko gặp.
đến Bí thư, chủ tịch tỉnh còn có lịch phải tiếp dân mà, tỉnh em là tỉnh mà bí thư từng bị nêu tên ít lịch tiếp dân nhất

BMW_X7

Xe điện
1 số nơi cấm ko cho người ngoài gặp đâu cụ ạ, ko thì môi giới cứ đi cửa sau vào thẳng phòng TNMT thì bỏ mịa
à em nhớ có lần thằng môi giới đi thẳng cửa sau vào nộp, em thì nghĩ cay và trêu, em cũng đi theo nó luôn, 1 đứa chặn lại bảo anh không được đi lỗi này, em chỉ luôn ông kia gửi xe cùng tôi, sao ông ấy được đi.
xong nó bảo thôi A đi đi, lần này thôi anh nhá, chứ bên em lắp camera, ngại các sếp soi thấy.
chứ nhiều các ông, các bà hoặc nhiều người chưa va vấp bọn đấy, cứ khúm la khúm nún, nhìn đến tội

BMW_X7

Xe điện
Ui, cụ là mợ à? chém gió với cụ ở bao nhiêu thớt rồi, kèm nội dung ở chữ ký nữa cứ đinh ninh cụ là cụ cơ
em là cụ chứ không phải mợ ạ, cái cụ bôi đậm hỏi em là em hỏi đứa ở phòng TNMT là "tôi còn thiếu giấy tờ gì thì chị ghi hết ra cho để chuẩn bị", thức là em bảo đứa nhận hồ sơ em ghi ra cho em ạ

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
làm gì có chuyện cấm, trừ Giám đốc sở TNMT thì đăng ký qua văn thư, chứ còn TP sở TNMT thì là cái thá gì mà cấm dân gặp.
em vào gặp 1 lần rồi, em đi gửi cái đơn, tìm trả thấy đâu để gửi, em sộc thẳng vào gặp TP sở TNMT hỏi, xong ông ấy dẫn sang có bộ phận tiếp nhận, ông ấy còn bảo đứa đó tiếp nhận đơn cho em.
mình đi làm nuôi chúng nó, có gì mà sợ ko gặp.
đến Bí thư, chủ tịch tỉnh còn có lịch phải tiếp dân mà, tỉnh em là tỉnh mà bí thư từng bị nêu tên ít lịch tiếp dân nhất
có đấy cụ, có 1 cửa rồi thì cứ nộp ở đấy, lên thẳng gặp TP thì dễ có nhiều tiêu cực, nên Tp cũng ko thích đâu,

trungthu2020

Xe tăng
em là cụ chứ không phải mợ ạ, cái cụ bôi đậm hỏi em là em hỏi đứa ở phòng TNMT là "tôi còn thiếu giấy tờ gì thì chị ghi hết ra cho để chuẩn bị", thức là em bảo đứa nhận hồ sơ em ghi ra cho em ạ
Vâng, thế còn tin được, chứ em chém với cụ bao nhiêu thớt rồi, chả nhẽ bé cái nhầm
Còn em nói thật, cụ vào thẳng phòng TP là sai với quy chế tiếp công dân của cơ quan nhà nước. Nhiều đơn vị chức năng tiếp công dân làm thủ tục hành chính chỉ ở 1 cửa, phòng tiếp công dân hoặc theo lịch của LĐ ngành. Vào cơ quan em mà làm như cụ lớ xớ cụ phải tội gây rối trật tự công cộng không thì chống người thi hành công vụ ngay

Chỉnh sửa cuối:

otothanglong

Xe điện
Em làm cái sổ từ trước tết mà giờ vẫn chưa ra đc thuế. Đã làm đơn yêu cầu tra cứu tới lần thứ 3 rồi.
Buổi sáng lên VP đăng ký thì như chợ các cụ ạ, toàn người là người. Mà thấy bẩu các địa phương khác không chỉ HN cũng tình trạng như vậy.
Nhẽ BDS đang có biến gì à các cụ?
Hỏng thấy bảo dân công sở những nơi nhậy cảm họ làm cẩn thận lắm, có hiện tượng còn tránh ký tá mà.

BMW_X7

Xe điện
Đúng rồi, mợ cứng thật. Chúng ta sống trong XH này hèn thật sự. Thôi kinh doanh thì xởi lởi, chứ ngay cả nhu cầu cá nhân cũng phải lót nữa thì quá đáng.
vâng đúng là dân mình mà không va vấp thì gặp bọn quan chức đó khúm la khúm núm, nhìn đến tội, nhất là mấy ông bà có tuổi, nhìn nhiều lúc bọn trẻ ranh nói chuyện với họ mà em chỉ muốn chửi luôn chúng nó.
em thì ko cứng hay số má gì, nhưng gặp mà hành em là em chơi luôn, chúng nó ngại va chạm kiểu đó, chúng nó mất mặt chứ mình mất gì.
à em là cụ chứ ko phải mợ ạ

BMW_X7

Xe điện

vim732000

Xe buýt
Giờ cụ mua thì hơi cao. Đợi tí nó xì hơi thì hãy mua ạ
Chắc 12 13 tháng nữa :D
Hơn chục năm nay mua nhà cửa cho mấy đứa em mà chả thấy bđs nó xì lúc nào cả, chỉ thấy nó trương lên thôi bác ạ.

Khongdanhvong

Xe điện
vâng đúng là dân mình mà không va vấp thì gặp bọn quan chức đó khúm la khúm núm, nhìn đến tội, nhất là mấy ông bà có tuổi, nhìn nhiều lúc bọn trẻ ranh nói chuyện với họ mà em chỉ muốn chửi luôn chúng nó.
em thì ko cứng hay số má gì, nhưng gặp mà hành em là em chơi luôn, chúng nó ngại va chạm kiểu đó, chúng nó mất mặt chứ mình mất gì.
à em là cụ chứ ko phải mợ ạ
Em thấy trong bài của cụ họ gọi cụ là chị mà, hay em đọc nhầm.
Em ra ngoài cũng nhẹ nhàng cho được việc, nhưng nếu đụng đến thì em cũng cứng. Chứ mình đóng thuế đầy đủ tại sao những nhu cầu cơ bản lại phải xin xỏ cụ nhỉ.

Xe bọ xít

Xe container
bây giờ là 7h15 sáng em đến xếp hàng thì đã đến số 27 rồi, có cụ xếp hàng từ 5h luôn
Thời buổi công nghệ, ở đâu cũng có máy bấm số để xếp hàng theo thứ tự, mà vẫn xếp hàng kiểu dùng giấy viết tay như thời bao cấp thế này cụ

moly

Xe tăng
các cụ cho hỏi sắp tới có dự án nào chung cư xây dựng nữa không mà sốt quá là sốt. căn chung cư tòa ông thản, 10 năm nữa chắc xuống cấp trầm trọng mà giá trên trời luôn. Kiểu ko mua thì sẽ ko có mà mua nữa ấy

Ress

Xe máy
Thời buổi công nghệ, ở đâu cũng có máy bấm số để xếp hàng theo thứ tự, mà vẫn xếp hàng kiểu dùng giấy viết tay như thời bao cấp thế này cụ
Cái này là xếp hàng để bấm lấy số thứ tự cụ ạ, chứ ko tới giờ làm việc ng dân tranh nhau để bấm số mất. Sau khi đã xếp hàng và thực hiện lấy số theo thứ tự thì làm gì thì làm, đợi gọi tới lượt để vào làm việc thôi, ko cần xếp hàng cả buổi nữa

Hacking

Xe buýt
các cụ cho hỏi sắp tới có dự án nào chung cư xây dựng nữa không mà sốt quá là sốt. căn chung cư tòa ông thản, 10 năm nữa chắc xuống cấp trầm trọng mà giá trên trời luôn. Kiểu ko mua thì sẽ ko có mà mua nữa ấy
Khu smart city, khu ocean … đều có dự án mới mà cụ

moly

Xe tăng
Khu smart city, khu ocean … đều có dự án mới mà cụ
chắc sôt là nhưng khu chung cư giá thấp. còn phân khúc hạng sang vẫn có hàng. Tuy nhiên chug cư bình dân mà đẩy giá cao quá thì cũng là bất hợp lý nhỉ? giờ thông tin đưa ra là sẽ theo kiểu thị trường sg là giá chung cư vấn tăng, nhất là phần khúc hạng trung bình và bình dân. Khổ, người thu nhập trung bình ko mua nổi nữa

linkkaka

Xe buýt
Em cũng đang bị om hơn 4 tháng đây Cụ, ko biết ra thuế có bị phạt chậm nộp không. Mà lăng quăng số 1 HĐT mấy hôm thấy mấy trường hợp còn bảo om 6 tháng rồi 😂

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
dự là trong giai đoạn ngắn vẫn tăng cụ ạ, giờ làm gì có dự án nào được phê đuỵet đâu
Viết vào giấy để còn được xếp hàng như này cụ ạ