[VHGT] vâng các anh tha cho nhân dân cái ạ .

ccasanova

Xe tải
nó k tăng 1 phát lên 50k đâu, loạn ngay
cứ từ từ mà lên dân nó mới cam chịu

hmcuong

Xe hơi
xăng tăng thì không sợ chả đáng mấy . cái quan trọng là cái gì nó cũng dựa vào xăng nó tăng . hôm qua thì thép đã tăng giá .

Ngựa hoang.66

Xe tải
xăng tăng thì không sợ chả đáng mấy . cái quan trọng là cái gì nó cũng dựa vào xăng nó tăng . hôm qua thì thép đã tăng giá .
Đến chịu với cụ này, xăng dầu là máu của nền kinh tế mà cụ bảo chả đáng mấy. Những cái gì mà cụ đề cập đến đều là do có bệnh về máu đấy.

blackpaint

Xe container
Đến chịu với cụ này, xăng dầu là máu của nền kinh tế mà cụ bảo chả đáng mấy. Những cái gì mà cụ đề cập đến đều là do có bệnh về máu đấy.
Tất cả các ngành nghề, cơ quan, xí nghiệp, công ty đều phải có xăng, do đó phải điều hành bình ổn giá xăng là điều không cần phải bàn cãi...thả nổi thì đúng như 1 bác hôm qua được phỏng vấn: Tôi cũng làm được nếu để thả nổi giá xăng dầu... mà lạ cái là nếu thả nổi, cạnh tranh thì sao giá nó lại như nhau từ QN đến Cà Mau nhể??? trò hề quá thôi.

kirby 173

Xe buýt
lại xăng tăng giá, em chán rồi, chả quan tâm nữa, các cháu lại bớt đi hộp sữa cái kẹo, bố thì bớt đi bao thuốc vs mấy hôm gội đầu tiệm, mẹ đốp thì mất mấy bó rau cân thịt :(

Ngựa hoang.66

Xe tải
Tất cả các ngành nghề, cơ quan, xí nghiệp, công ty đều phải có xăng, do đó phải điều hành bình ổn giá xăng là điều không cần phải bàn cãi...thả nổi thì đúng như 1 bác hôm qua được phỏng vấn: Tôi cũng làm được nếu để thả nổi giá xăng dầu... mà lạ cái là nếu thả nổi, cạnh tranh thì sao giá nó lại như nhau từ QN đến Cà Mau nhể??? trò hề quá thôi.
Thả nổi giá xăng dầu còn có nghĩa là nhà nước không còn được độc quyền XNK xăng dầu nữa,nếu điều đó xảy ra thì chắc chắn chúng ta không phải chịu cảnh vừa bị mua đắt vừa phải mang ơn nữa.

vietanh_car

Xe tăng
chúng nó không thu được phí lưu hành phưong tiện giờ lại chuyển sang tăng giá xăng x-(

10kg

Xe tải
E nói thật các cụ muốn có biến ư? Các cụ hồ đồ quá, nếu có biến thì VN lại mất vài thế hệ để đi vào ổn định, các cụ sẽ khổ hơn bây giờ nhiều, chiến tranh loạn lạc, nồi da nấu thịt chẳng hay chút nào, các cụ sống trong hòa bình nên ko biết cái giá của hòa bình. Các cụ cứ ngó sang I rắc, áp ga rít tăng, rồi đến cái bọn mùa xuân ả rập như ai cập, li bi..... mà xe có khi còn chẳng có nước có điện mà dùng, nói gì đến xăng dầu 4 bánh, rồi lại có bọn nó vác súng nghênh ngang ngoài đường, hứng lên nó bòm bòm thì ối trời.
Theo e thì e nghĩ là đất nước nào, dân tộc nào cũng có giai đoạn phát triển của nó, VN mình nó đang trong giai đoạn tích tụ tư bản (ngày xưa bọn Anh bọn Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha... nó tích tụ tư bản bằng đi cướp trên biển, cướp thuộc địa... giờ ko thể đi cướp như thế nữa thì đành cướp ở.... thôi), qua giai đoạn này, sẽ đến các giai đoạn sau, rồi mọi chuyện nó dần tốt đẹp thôi. Nhưng mà... hic hic... chắc đến năm 2200 nữa ngày ấy nó sẽ đến.
Bây giờ thì e chỉ ước điện nước xăng dầu nó cho tư nhân làm, cho nước ngoài vào làm, cạnh tranh lành mạnh, lúc ấy đắt 1 tý e cũng ko kêu đâu, vì e nghĩ là có đắt thì cũng ko đắt đến mức vô lý.

NguoiGia

Xe tăng
Em tưởng tích tụ TB thì phải cướp của thằng khác mang về nước mình chứ lại cướp lẫn nhau thì tổng có thay đổi gì đâu nhỉ?

hmcuong

Xe hơi
bác không hiểu ý em rồi . em ví dụ nhé : ở cămpuchia giá xăng cao hơn VN rất nhiều ( buôn lậu xăng từ VN qua CPC rất nhiều ) nhưng giá ăn uống dịch vụ ... lại rất mềm , xăng tăng 900đ/1l giả sử bác đi 2b bác thường đổ 3l/1 lần nhé thì h bác phải thêm 2700đ . không khó . nhưng cái khó ở đây là thịt cá nó lại tăng đến vài nghìn , điện tăng nước tăng ............ có quỹ bình ổn giá xăng mà cứ để cho nó tăng kéo bao cái khác tăng theo .

linhbap

Xe buýt
tình hình là em đang làm việc thì nhận được thông tin giá xăng tăng . giá mới sẽ là 25000/1l . thông tin nội bộ các bác nhé . Nguồn tin đáng tin cậy 100% đã có quyết định h chỉ đợi ngày treo giá cho bà con ngất nữa thôi .
Tin của bác chuẩn thật đấy, nhưng có lẽ áp dụng cho lần tăng tới (dự là trong tuần tới >>> để hạn chế đi nghỉ 1/5)

luudanchua

Xe buýt
Lần tăng này không thấy dư luận ồn ào phản ứng như những lần trước nhỉ, hay dân tình quen cảnh này rồi?.

gocart

Xe cút kít
E nói thật các cụ muốn có biến ư? Các cụ hồ đồ quá, nếu có biến thì VN lại mất vài thế hệ để đi vào ổn định, các cụ sẽ khổ hơn bây giờ nhiều, chiến tranh loạn lạc, nồi da nấu thịt chẳng hay chút nào, các cụ sống trong hòa bình nên ko biết cái giá của hòa bình. Các cụ cứ ngó sang I rắc, áp ga rít tăng, rồi đến cái bọn mùa xuân ả rập như ai cập, li bi..... mà xe có khi còn chẳng có nước có điện mà dùng, nói gì đến xăng dầu 4 bánh, rồi lại có bọn nó vác súng nghênh ngang ngoài đường, hứng lên nó bòm bòm thì ối trời.
Theo e thì e nghĩ là đất nước nào, dân tộc nào cũng có giai đoạn phát triển của nó, VN mình nó đang trong giai đoạn tích tụ tư bản (ngày xưa bọn Anh bọn Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha... nó tích tụ tư bản bằng đi cướp trên biển, cướp thuộc địa... giờ ko thể đi cướp như thế nữa thì đành cướp ở.... thôi), qua giai đoạn này, sẽ đến các giai đoạn sau, rồi mọi chuyện nó dần tốt đẹp thôi. Nhưng mà... hic hic... chắc đến năm 2200 nữa ngày ấy nó sẽ đến.
Bây giờ thì e chỉ ước điện nước xăng dầu nó cho tư nhân làm, cho nước ngoài vào làm, cạnh tranh lành mạnh, lúc ấy đắt 1 tý e cũng ko kêu đâu, vì e nghĩ là có đắt thì cũng ko đắt đến mức vô lý.
Em hỏi khí không phải, Cụ đã từng sang các nước ấy chưa ạ? Cho em xem tý ảnh của chúng nó với.
Nếu cụ chưa sang thì đừng viết như báo đài nước tạ ạ.