[Funland] Vâng tôi nhà quê,

minhchi233

Xe điện
Năm 88 Lã Bố tích cóp mua được cái Babetta, xe cất kỹ khóa trước khóa sau nhưng vẫn chịu khó đi làm bằng xe đạp, rồi có một hôm đẹp trời Lã Bố để quên chìa khóa ở nhà em lôi được xe ra phi một phát xuống hồ thế là bán xe :D
Vụ này còng mấy ngày vậy Kụ lập?

cunpi

Xe tải
Năm lớp 7, papa bẩu mua cho cái quần sịp mặc, giãy nảy lên không nghe! Hồi ấy mặc độc cái quần đùi Thái xanh đỏ!
Mọi việc vẫn thế đến năm lớp 10, đi học muộn 1 chút, trời nắng dịu gió hiu hiu, gió thổi ngược chiều vào chiếc quần vải mỏng... Thế là...
2 bạn nữ đi ngược chiều cứ nhìn mình cười khúc khích, thôi đành thò tay vào túi quần lôi sang 1 bên, vẫn quá lộ liễu :(( ...Ngồi thụp xuống sửa dép, dép có hỏng đâu? :(( Quãng đường giữa sân trường đến lớp xa thế, chả nhẽ cứ chơi trò đuổi kiến vào lớp??? :(( Ước gì có cái chổi lúc ấy để quét sạch cả sân trường.
Tất cả chỉ vì không nghe lời bố!
Chuyện cũng gần 20 năm rồi :(
Chuyện của 10 năm trước sang Thái, ra bãi biển gì chả nhớ, nước đẹp như ngọc! Có mấy em gái Nhật xinh xinh đang chơi trò tung bóng, mình nhảy vào chơi cùng, các em ý rất hòa đồng...
Sẽ không có gì xảy ra nếu mình chịu khó mua cái quần bơi bó sát 1 chút, lúc ấy mua quần hơi lỏng, buộc vội giải rút... Em Nhật xinh nhất hội tung bóng, mình bay lên rõ đẹp, bắt được quả bóng rồi ngã ùm xuống nước... Lúc đứng lên, vuốt mặt, mới kịp nhìn cái quần bơi của mình đang nổi lềnh phềnh cạnh đó... :((
...Cũng may các em ý vẫn rất hòa đồng...

Năm 88 Lã Bố tích cóp mua được cái Babetta, xe cất kỹ khóa trước khóa sau nhưng vẫn chịu khó đi làm bằng xe đạp, rồi có một hôm đẹp trời Lã Bố để quên chìa khóa ở nhà em lôi được xe ra phi một phát xuống hồ thế là bán xe :D
Lại chuyện xe máy

Năm 1981 em 12 tuổi, ông anh con bác nhà ngay cạnh tậu được cái Honda DAM 50 cực oách. Bản tính tò mò nên thằng em rất hay xem và phụ anh rửa xe tháo đầu bọp, vệ sinh bugi, lại còn hỏi anh rất kỹ nổ máy thế nào, vào số ra sao. Nói chung lý thuyết để nổ máy, leo lên chạy, phanh, về mo khi dừng cực nuột :))

Một hôm anh đưa bạn xa về nhà chơi, uống rượu liên hoan mừng xe mới nhưng để xe ở sân bắt thằng em trông.
Anh mải vui bạn chẳng thèm để ý, thằng em ở ngoài lên cơn thèm thực hành cái món chạy xe nên đánh liều lôi chùm chìa khoá nhà ra mở, thế nào lại mở được khoá điện vậy là lên xe nở máy chạy quanh phố :))

Chạy đến đâu cũng thấy bà con ra xem chỉ trỏ trầm trồ, mặt thằng em vênh váo, đắc ý lắm, cơ hồ không tự quay về vị trí cũ được :))
Chạy mấy phố đã đời mới quay về nhà, đã thấy anh và mấy người bạn lo lắng đứng đó, vừa dừng xe anh cho phát tát cháy má, nhờ phát tát đó mà mặt về được đúng vị trí cũ =))

springsea

Xe container
E năm 2000 sang Hàn xẻng cũng tinh tướng tự mày mò đi xe bus từ sân bay về đến Ks mặc dù trên xe toàn chú thích bằng chữ hình que :). Ngẫm tưởng mình giỏi nên liều mình đi thử tàu điện ngầm. Đứng dưới ga chỗ quầy bán vé tự động thì choáng toàn tập luôn léo hiểu mua vé và đi tàu thế nào. Nhờ trợ giúp thì dân Hàn lúc đó dốt tiếng Anh cực may mắn thế nào cuối cùng gặp được 1 chú pv tốt bụng chỉ bảo cẩn thận nên mình có thể đi vô tư từ đó.
Chú pv sau đó lên chuyến tàu khác còn e thì lên tàu đi chợ Dongdeamun lúc này câu chuyện mới hài. Lên tàu rồi ngó xung quanh thấy kẻ đứng người ngồi trong khi cuối toa có mấy ghế trống nguyên nên e nhanh chân ngồi luôn 1 mình 1 băng ghế :D. Lúc đấy thấy mấy chú Hàn nhìn mình một cách ngạc nhiên cũng chỉ nghĩ bụng "Người VN khác léo gì người Hàn mà chúng mày phải nhìn", ở nhà ra đường hay tò mò nhìn Tây sang đây thấy chúng nó nhìn mình nên cũng thấy thích :D. Lúc đến ga đứng dậy e mới nhìn sang phía hàng ghế trống đối diện thấy mấy dòng chú thích bằng hình ảnh + tiếng Anh mới giật mình "Chỗ dành cho người tàn tật và người già" :(

Chỉnh sửa cuối:

Này Thì

Xe máy
Năm 1983,bạn em đi XKLĐ ở Bulgari.Vừa xuống sân bay dù trời -5o C nhưng việc đầu tiên vẫn phải đi tắm rồi tồng ngồng nguyên thế vào 1 phòng lớn cho BS khám.Khổ thân các chú chim sẻ gặp trời mưa nên chú nào cũng sun hết cả xoăn lại.Mấy bà BS ngồi ở cái bàn cách mấy mét nhìn xem có ai bị dị tật hay da liễu gì không.Một bà quay cái bút trên tay một vòng ra hiệu cho bạn em làm theo nhưng chú ấy đang cà cuống xấu hổ nên thay bẳng việc quay người từ trước ra sau thì lại cho thằng bé quay 1 vòng.Báo hại mấy bà BS cười mất cả tiếng sau không làm việc được!

volume

Xe tăng
Bác nào tổng hợp được hết các chuyện này có thể làm cơ sở cho ối truyện Ngắn... thời ...

Văn Đoành

Xe điện
E năm 2000 sang Hàn xẻng cũng tinh tướng tự mày mò đi xe bus từ sân bay về đến Ks mặc dù trên xe toàn chú thích bằng chữ hình que :). :(
Eim cũng thích đi xe bus rống Cụ, có lần đi với thằng bạn hàn xẻng lên xe bus thấy mấy đứa cả trai, cả gái có vẻ như sinh viên bước lên xe là chúng nó lần lượt chổng mổng quệt vào cái hộp nho nhỏ bên cạnh cửa ra vào, eim nghĩ xe bus hàn xẻng văn minh thật có cả máy ngửi đ ít nữa chắc là thằng nào đi WC quên rửa là nó tự động đuổi xuống, tỏ ra là người văn minh eim cũng chổng mông quẹt vào cái hộp ấy phát xem dư lào :D, thằng hàn xẻng đi cùng eim nó cười khùng khục bẩu vé của mày tao cầm đây rồi, mày quẹt vào đấy có cái mứt giề mà quẹt, hóa ra bọn lau nhau kia lười móc vé điện tử trong ví ởi túi quần sau ra quẹt nên cứ thế mài mông vào máy, hồi ấy bọn nó đã có vé điện tử rồi, mình đã có đâu mà biết.

Khat_tien

Xe tải
Chuyên cụ hài thật! Chơi IP mà ngơ thế sao?

LuckyCar

Xe container
Lúc thượng sơn để chiến thì cũng phải có cách chớ, lên nhẹ nhàng từ tốn, xuống cũng từ tốn nhẹ nhàng :D

Lại chuyện nhà quê,

2002 -2003 gì đó - Cũng vẫn lần đầu sang Thai, trước khi lên máy bay thằng Tu gai còn dẫn cả đoàn vào 1 cụm siêu thị gần sân bay, hồi đó ở mình chưa có cái siêu thị nào thì phải, dân mình sang đó mê mấy món đi nhặt nhạnh lấy được lắm, em cũng cũng vậy, ra sức nhặt đến đồng bạt cuối cùng, nào xịp thái, nào dép tông... Cũng tỏ ra cẩn thận khi biết đường chạy ra nhòm vào cái hàng bán đồ ăn nhanh kiểu Thai, nhòm nhòm 1 xuất (trên ảnh) trông có vẻ màu mè vui mắt, xem giá tiền, cậu cất tiền bạt mua đủ 2 xuất ra cho mình và thăng cu em, rất cẩn thận nhét 1 ngăn túi khác. Đến lúc hỉ hả quay ra, dõng dạc chỉ tay đúng món đó, nó bê ra 2 đĩa tuyền ớt chỉ thiên trộn với ít rau củ và thịt băm, vừa cay xé lưỡi, vừa lổn nhổn, líu thể nào mà nuốt nổi, nhưng cũng líu biết có cách nào khác, chỉ còn ít tiền việt, 2 anh em đành cặm cụi nhặt từng cọng rau sống, từng hạt thịt bằm để nhét tạm vào mồm chống đói trước khi lên tàu bay về nước...

Ra đến phòng chờ, gặp vợ chồng đi cùng đoàn còn thảm hơn, ngồi ngập giữa đống nồi cơm điện, quạt quạy, thùng lớn thùng nhỏ gì đó mà tái nhợt đi vì đói và mệt. Mà chả riêng vợ chồng lão, cứ góc nào nhìn hàng hóa che khuất cả người thì y như rằng đấy là chỗ của người Việt ta, bọn da màu sậm Indo hay Malay Cà ri gì đó đi ngang qua nhìn với con mắt kinh ngạc, chắc nó tưởng có chiến tranh hay bạo động ở đâu ...

Tưởng chuyện cổ tích, nhưng cũng chỉ chưa đầy chục năm... :D
Em tưởng năm 2002 - 2003 thì Hà Nội cái giề chả có rồi ấy chứ. Cụ có nhầm thời điểm không ạ???

cuongdt86

Xe tăng
Hài phết cụ ạ :) (b)

thu lan

Xe điện
:77::77: Em lạy Gấu nhà cụ :77: Chắc phải giữ lại cái SIM đó mà dùng chứ hở cụ ?
Em thì chả biết dư lào. Nhưng chính con bạn em nó kể lại. Chuyện cũng mới từ năm ngoái khi bố nó vừa mất. Điện thoại của bố nó sau khi mất vẫn để online cho mẹ nó dùng, chỉ để gọi cho chị em nhà nó. Nhưng bỗng có 1 hôm ông chú nó thất thanh gọi tới, kể lại là số của bố nó cứ gọi vào máy của ông ý nhưng ko nói gì :-t Hỏi đi hỏi lại mẹ nó thì mẹ nó khẳng định 100% là mẹ nó ko gọi đến. Đến khi mấy mẹ con đi gọi hồn bố nó lên. Hỏi bố nó là có gọi cho chú Thành ko? Bố nó bảo là có, vì nhớ chú ý quá nên gọi. Mẹ con nó hỏi sao ko gọi cho mẹ con nó thì bố nó bẩu ko muốn làm cho mẹ con nhà nó sợ. Còn chú kia tại ngày xưa làm cùng chú ý hay trêu nên giờ thấy nhớ gọi trêu lại :-& :-ss

Đức NA

Xe tải
Cụ Ngựa ở bển chắc đang xì trét đây mà,
Bây giờ thì không phải nằm trên gác hỏi con đã ngủ chưa đúng không cụ?

MINHKD

Xe điện
Bọn em hồi 4 - 5 tuổi đã biết bắt con châu chấu cái lấy cỏ xuyên qua ức để đi dử châu chấu đực rồi :P

Mặc cảm phế nhân :(,

1999 - đánh võng, lạng lách, ngã xe...đã mấy ngày nằm trên giường, mọi việc đều giải quyết tại chỗ, chân quấn băng ngứa ngáy như có giòi bọ, cảm giác nước, máu, mủ vẫn cứ rỉ ra, vết thương nhiễm trùng, ngang bẹn sưng cái hạch to như quả xoài, người sốt bừng bừng, lưng cứng đờ, đầu tóc bết b-(

Mỗi ngày y tá 3 lần đến tiêm, mấy ngày đầu tiêm tay, cánh tay tê dại không còn cảm giác thì chuyển tiêm mông, tiếp tục như thế thì thấy mông cứng & chai như mông khỉ :(|):(|):(|)
Ngày thứ năm thấy có mùi thoang thoảng, chắc vết thương ngày một nặng hơn :-ss:-ss - gạt bỏ ngay ý nghĩ xấu & bi quan, không chấp nhận nghiệt ngã - bố mẹ & các anh chị vẫn tươi cười quan tâm, y tá vẫn ân cần chăm sóc, lẽ nào đằng sau mọi người muốn giấu diếm điều gì...X_X

Ngày thứ 6, mùi rất nhiều từ phía dưới chân đang quấn băng, nước mắt tự trào ra :((:((:(( - chắc vết thương hoại tử nặng...cưa chân tới nơi rồi ~X( - chẳng nghĩ tới công cha nghĩa mẹ dưỡng dục nay bỗng sớm trở thành phế nhân %-( - lại chỉ miên man nghĩ tới cô bé răng khểnh đầu ngõ mà vì đâu nên nỗi...=((
Y tá tới tiêm, thay băng kêu mùi đâu sao nặng thế...mỗi lời phát ra như sát muối trong lòng :-<, nhắm mắt quay vào trong mà vô vọng ý nghĩ...X_X...
đang tháo băng kiểm tra bỗng nghe tiếng rú :13: - ù tai, tim ngừng đập, vậy là thôi xong...cuộc đời từ đây phế nhân X_XX_XX_X

Khiếp quá bác ơi, mèo nhà bác bắt chuột ở đâu tha về ăn còn nửa con nó giấu dưới màn thối hoắc >:P - (y tá gọi người nhà )[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]-[FONT=&quot] [/FONT][/FONT][FONT=&quot][/FONT]

ngaba

Xe đạp
Cụ Ngựa có trí nhơ tuyệt vời hoặc cụ có ghi nhật ký, xưa Cụ học giỏi cả văn lẫn toán, nay cụ gỏi cả tâm lý nữa. Bái phục

chandai.toinack

Xe điện
Tin nhắn dư báo thời tiết của nhà đài Mợ ạ. 98-99 thì nhều di động rồi, cơ mà hồi í chửa nhắn tin được thì phải, cũng chửa có thuê bao trả trước.
vâng, mãi sau em cũng dịch được ra như cụ Mắt Bão, biết dự báo thời tiết, đúng đợt đó có đt rồi, và chắc chắn có nt được, nên máy nhắn tin nó mới nhận được tn từ di động chứ, cái này là máy đọc tin thôi, chứ hình như ko nhắn được tin, em chả nhớ nữa.

Ôi, em đọc trang này của cụ chủ thớt và các cụ thì cứ gọi là...vô cùng sảng khoái, cười nhiều hown cả xem film hài.

uaytau

Xe buýt
Em thấy hâm mộ cụ chủ thớt dã bỏ rất nhiều chất xám và trí nhớ để làm chủ thớt theo đúng nghĩa, dù cụ có một số chuyện kể hơi bị xa sự thật nhưng rất hay. Thích nhất là cái chuyện nằm trên gác xép giả vờ gọi con xem nó đã ngủ chưa, rất chân thực với hoàn cảnh.

Ngày xưa bé, ở quê ko có điện. Ra đầu làng hóng gió, mấy anh thanh niên chơi khăm, đố: cái gì trông thì xấu, giấu thì muốn xem, không có thì thèm, bảo ăn thì tức!

Quê tập 1: đoán đủ thứ ko ra cái của nợ ấy!

Quê tập 2: khi biết lời giải, gân cổ lên cãi là ko có ko sao!

Quê tập 3: Lớn lên, đi ra ngoài, ... các kụ đoán xem :P :P :P
Nhà cụ quê từ trong ra ngoài - em chịu, đoán không được 3:-O

Cụ Ngựa có trí nhơ tuyệt vời hoặc cụ có ghi nhật ký, xưa Cụ học giỏi cả văn lẫn toán, nay cụ gỏi cả tâm lý nữa. Bái phục
Cụ đừng dọa em nhé, em yếu tim lắm đấy :-ss, cụ là thầy bói phải không ợ :P

He he, eim cùng thời với Cụ đây, lớp 11 bọn eim 16 tuổi (gọi là 11 cho oai chứ thực ra là lớp 9 của hệ 10 năm, bọn eim sinh năm 70 nên vớt cú chót của hệ 10 năm) dưng mà không gà như các Cụ đâu.
:D cụ đúng là cái đồ là gà thành phố :52::52::52:, em vote cụ (b)

Ôi, em đọc trang này của cụ chủ thớt và các cụ thì cứ gọi là...vô cùng sảng khoái, cười nhiều hown cả xem film hài.
Cám ơn cụ, cụ khéo thế :bz

Em thấy hâm mộ cụ chủ thớt dã bỏ rất nhiều chất xám và trí nhớ để làm chủ thớt theo đúng nghĩa, dù cụ có một số chuyện kể hơi bị xa sự thật nhưng rất hay. Thích nhất là cái chuyện nằm trên gác xép giả vờ gọi con xem nó đã ngủ chưa, rất chân thực với hoàn cảnh.
(b)
Em kính nhà phê bình 1 lý nhé

Chỉnh sửa cuối: