[Funland] Vâng tôi nhà quê,

Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))

Thời của bọn em thời 7x đời đầu, chuyện người lớn ít biết, lớn lên cấp 3 cũng chưa phổng phao vì ăn đồ ăn thời bao cấp toàn sắn độn mỳ làm gì có gì mà phát triển (ngoại trừ con gái có 1 số). Học lớp 11, ngu ngơ hỏi thằng bạn ngồi cùng bàn
- "Mày ơi, mày có nghĩ là người lớn xxx nhau không :-?", - ông bạn quay ra trả lời:
+ "Mày ngu thế, thế mày thấy 2 con chó nó như thế nào \:D/ - vậy là được khai phá bài học giới tính *-:)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
bọn e còn lấy cái nịt vòng cao su đấy về làm dây chun bắn súng móc rất bền và căng đạn bằng đồng hình chữ U đấy cụ ạ, e nào mông cong cong mà dc nếm viên này thì ..........ngày xưa vui ra phết.

Năm 1994, lần đầu tiên được xuất ngoại - sang Thượng Hải, ở đường Nanjing - khách sạn 5*, nhìn nó quá choáng ngợp. Vào toilet đang ngồi thì cúi xuống nhặt đồng xu bị rơi - tự nhiên thấy nước xối ào cái - giật mình nhìn xung quanh, nhìn trên nhìn dưới :13: không hiểu đứa nào đứng ở đâu nhìn mà giật nước bồn cầu cho mình. (thời đó ở VN nhà giàu vẫn dùng TV JVC 21" có điều khiển từ xa), không dám nghĩ người ta đầu tư sensor để giật nước toilet :P

Em phải đi một lúc, rảnh em lại thêm chuyện sau.

Năm 1995, lần đầu sang Singapore - công tác phí chỉ đủ để đi xe bus & tàu điện ngầm hoặc đi bộ. Đi shopping ở Orchard Road, cứ chạy ngang qua đường như ở Việt Nam :P. Chẳng chờ đèn xanh cho người đi bộ & đi vào chỗ kẻ vạch hay đi xuống hầm chui hoặc đi qua cầu vượt. Mỗi lần sang bên kia đường thấy rất nhiều người nhìn mình ngưỡng mộ ^:)^ :D(VN thời đó chưa có cầu vượt cho người đi bộ, hầm chui thì càng không). Đi vào khu Nghee An city - Takashimaya lòng vòng 1 lúc rồi chui lên lại thấy mình ở bên kia đường chỗ nhà Lucky Plaza 3:-O.

Tay xách nách mang sau khi mua sắm, đứng ngang đường vẫy taxi, toàn thấy xe chạy vèo vèo qua & lái xe xua tay không chở [-X - ngạc nhiên quá, lủi thủi đi đến chỗ đường vòng đoạn rẽ ra Mandarin Orchard, thấy có taxi đang ở làn trong chờ đèn đỏ vội mở luôn cửa trước bên phụ ra định hỏi xem lái xe có chở khách không ~:> ai dè vừa mở cửa ra thấy ông lái xe da đen ngồi luôn bên phụ - mắt trợn tròn nhìn mình :-o >:P - giật mình mới chợt nhớ ra ở Sing xe ô tô tay lái nghịch :D chắc nó tưởng mình cướp taxi :P

công nông tàu

Xe container
Bài học về giới tính đầu tiên của em là khoảng năm em 8-9 tuổi, đọc báo thấy vụ án mạng ở VĨnh hồ khi khám pháp y phát hiện tinh trùng.
Em hỏi mẹ em: mẹ ơi! tinh trùng là gì?
Mẹ em bảo: Con biết là vi trùng thì rất nguy hiểm gây ra bao nhiêu bệnh tật, đằng này lại là tinh trùng thì còn nguy hiểm hơn gấp nhiều lần.X_X

Bài học giới tính lần 2 là năm em 19 tuổi.
Mấy chị cùng chỗ làm líu lo kể chuyện vợ chồng, em cứ tròn mắt ngồi nghe và sau đó đưa ra 1 thắc mắc.
Em: CHị có mấy đứa con?
CHị: mới 1 con gái.
Em: Thế sao chị lại xxx nhiều thế.
CHị: đẻ con là 1 chuyện còn vợ chồng xxx lại là việc khác.
Em: Thế mà em cứ tưởng lúc nào thích có con thì mới xxx
THế là em được khai hóa . Với mớ kiến thức vỏn vẹn có như vậy để 20 tuổi lấy chồng. :D

Goal

Xe tăng
Bài học về giới tính đầu tiên của em là khoảng năm em 8-9 tuổi, đọc báo thấy vụ án mạng ở VĨnh hồ khi khám pháp y phát hiện tinh trùng.
Em hỏi mẹ em: mẹ ơi! tinh trùng là gì?
Mẹ em bảo: Con biết là vi trùng thì rất nguy hiểm gây ra bao nhiêu bệnh tật, đằng này lại là tinh trùng thì còn nguy hiểm hơn gấp nhiều lần.X_X

Bài học giới tính lần 2 là năm em 19 tuổi.
Mấy chị cùng chỗ làm líu lo kể chuyện vợ chồng, em cứ tròn mắt ngồi nghe và sau đó đưa ra 1 thắc mắc.
Em: CHị có mấy đứa con?
CHị: mới 1 con gái.
Em: Thế sao chị lại xxx nhiều thế.
CHị: đẻ con là 1 chuyện còn vợ chồng xxx lại là việc khác.
Em: Thế mà em cứ tưởng lúc nào thích có con thì mới xxx
THế là em được khai hóa . Với mớ kiến thức vỏn vẹn có như vậy để 20 tuổi lấy chồng. :D

Vậy tình hình sau khi lấy chồng thì kiến thức về xxx của mợ thế nào rồi ạ? :D

VENZA3.5

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng là rảnh rỗi thật !

bau67

Xe container
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Cái của này ngoài là cái hộp bìa in hình con Bướm đẹp lắm ! Phố nhà Cháu có Bác chuyên nhuộm màu loại này để bán. Trẻ con mà thổi, mồm cứ đỏ choen choét ! =))
Lại kỷ niêm 1 thời bao cấp !

Thichcuala

Xe buýt
Chiện của cụ hay quá!

mai.thanh10

Xe container
Ông cậu em năm 75 tiếp quản SG, vào 1 khu nhà rất đẹp tìm nước uống. Loanh quanh mãi cũng vào đc "nhà xí" của nó, vặn vòi thì nước không chảy, chắc do oánh nhau ác quá không ai bơm nước, thấy có ít nước ở cái bệ sứ, lấy ca múc uống lấy uống để. Mãi sau mới biết đó là cái "chuồng xí" của Mẽo.

bau67

Xe container
Thời của bọn em thời 7x đời đầu, chuyện người lớn ít biết, lớn lên cấp 3 cũng chưa phổng phao vì ăn đồ ăn thời bao cấp toàn sắn độn mỳ làm gì có gì mà phát triển (ngoại trừ con gái có 1 số). Học lớp 11, ngu ngơ hỏi thằng bạn ngồi cùng bàn
- "Mày ơi, mày có nghĩ là người lớn xxx nhau không :-?", - ông bạn quay ra trả lời:
+ "Mày ngu thế, thế mày thấy 2 con chó nó như thế nào \:D/ - vậy là được khai phá bài học giới tính *-:)
Cụ học hệ 12 năm thì chắc ít tuổi hơn bọn Cháu, dưng đến lớp 11 mà còn thế này thì hơi bị ngu ngơ nhể ! :D
Cấp II bọn Cháu đã biết , đang ngôi học, mượn thước kẻ bạn gái bên cạnh không cho liền giật lấy dùng rồi nhét vào chỗ giữa 2 chân. Bạn gái mà dám thò vào chỗ ấy để lấy là dọa......liền ! =))
1 thời nhố nhăng ! :D

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Cụ học hệ 12 năm thì chắc ít tuổi hơn bọn Cháu, dưng đến lớp 11 mà còn thế này thì hơi bị ngu ngơ nhể ! :D
Cấp II bọn Cháu đã biết , đang ngôi học, mượn thước kẻ bạn gái bên cạnh không cho liền giật lấy dùng rồi nhét vào chỗ giữa 2 chân. Bạn gái mà dám thò vào chỗ ấy để lấy là dọa......liền ! =))
1 thời nhố nhăng ! :D
Thời cụ mà các cụ đã khai thông bài học giới tính sớm thế :D

giacmo_4banh

Xe buýt
cháu nói cách đây 4 năm cháu chưa biết ba con sâu hay xxx là gì chắc chẳng cụ nào tin nhưng đó là sự thật. :-<

Thiepk32

Xe tăng
hơi ngượng. =))

bau67

Xe container
Năm 1995, lần đầu sang Singapore - công tác phí chỉ đủ để đi xe bus & tàu điện ngầm hoặc đi bộ. Đi shopping ở Orchard Road, cứ chạy ngang qua đường như ở Việt Nam :P. Chẳng chờ đèn xanh cho người đi bộ & đi vào chỗ kẻ vạch hay đi xuống hầm chui hoặc đi qua cầu vượt.
Bên Sing mà đón taxi giờ tan tầm thì mệt lắm ! Sing thì Cháu chả có vụ nào nhưng Hong kong, hồi năm 88 thì bị 1 vụ đi Subway ! Vác tờ 100$HK ra máy đổi tiền để mua vé. Bấm nhầm loại cần đổi thế là ngẩn tò te mà chả biết lấy lại chỗ nào. Túm mấy người để heo mỳ mà họ chả bít tiếng Anh, mãi mới có 1 cậu đến, cậu ấy móc ở cái hộp phía dưới ra cho, may thế, sướng thế, dễ thế mà chả bít ! :D Mua được vé ra cho vào chỗ nhận mà nó cứ nhả ra. Bỏ mẹ, hay vé đểu, cầm lêm săm soi, hóa ra nó có dòng chứ: Đút vào theo chiều này và có in hình mũi tên mờ, thế là biết. Các Cụ thông cảm, hồi đó các loại vé ở mình chỉ là cái tờ giấy, còn đây là lần đầu tiên cầm cái vé từ ạ ! Lúc lên, thấy ông đi trước ấn vé vào rồi nó nhả ra trả lại, thế là mình cũng cứ đứng chờ, ông đứng sau liền đẩy mình đi đi rồi giải thích, vé của nó là Vé Tháng, còn của mày là vé chuyến, trả cái giề ! :D

trungnc

Xe điện
Bên Sing mà đón taxi giờ tan tầm thì mệt lắm ! Sing thì Cháu chả có vụ nào nhưng Hong kong, hồi năm 88 thì bị 1 vụ đi Subway ! Vác tờ 100$HK ra máy đổi tiền để mua vé. Bấm nhầm loại cần đổi thế là ngẩn tò te mà chả biết lấy lại chỗ nào. Túm mấy người để heo mỳ mà họ chả bít tiếng Anh, mãi mới có 1 cậu đến, cậu ấy móc ở cái hộp phía dưới ra cho, may thế, sướng thế, dễ thế mà chả bít ! :D Mua được vé ra cho vào chỗ nhận mà nó cứ nhả ra. Bỏ mẹ, hay vé đểu, cầm lêm săm soi, hóa ra nó có dòng chứ: Đút vào theo chiều này và có in hình mũi tên mờ, thế là biết. Các Cụ thông cảm, hồi đó các loại vé ở mình chỉ là cái tờ giấy, còn đây là lần đầu tiên cầm cái vé từ ạ ! Lúc lên, thấy ông đi trước ấn vé vào rồi nó nhả ra trả lại, thế là mình cũng cứ đứng chờ, ông đứng sau liền đẩy mình đi đi rồi giải thích, vé của nó là Vé Tháng, còn của mày là vé chuyến, trả cái giề ! :D
Thế hóa ra cụ cũng được khai sáng nhiều ghê cơ nhể:D

trungson.vnn

Xe buýt
Website
loidich.com
6 năm trước em bắt xe Bus 22 ở Kim Mã để ra Gia Lâm thế mà lúc sau thấy mình ở Hà Đông X_X
Lần đầu đi xe Bus. :D

cuop

Xe buýt

Trước mấy thằng trẻ con bọn cháu đi học về qua góc sân vận động nhặt được cái của nợ này đã dùng rồi còn reo lên, a nhặt được quả bóng bay ca bốt, chạy ra vũng nước rửa sạch rồi trợn mắt trợn mũi thổi. :(