[Funland] Vâng tôi nhà quê,

Thắng_Mềm

Xe điện
Thực ra nếu mỏi người làm như vậy là khoái lắm ...Cơ mà cụ đang mơ về chò khác nên thất vọng thui :D
Chuyện đi bơi,
Năm chả nhớ, mấy thằng bọn em mò vào cái bể bơi nổi ở hồ Nghĩa Tân, thằng bạn em, ngoáy phao câu, nhún nhẩy khởi động như đúng rồi, vươn vai nhảy cắm 1 cú tuyệt đẹp ... rầm 1 cái, thằng bé đứng như trời trồng giữa bể, nước ngập đến tận đầu gối, mặt mũi, trước ngực, đỏ lòm, như bị 30 thằng đánh hội đồng 1 lúc ... Cũng may không thủng bể :D
Ngày đầu tiên sau 3 tháng tân binh , được xuống tàu tên lửa cho đi huân luyện , cả tiểu đội vừa chân ướt chân ráo xuống tàu , được các Anh Lính cũ ( đi trước ) chỉ bảo tận tình.... Muốn k say sóng phải thử ngồi " tời neo" các cụ hình dung cái tời neo để cuốn dây neo ở biển lên đấy . Cả tiểu đội 12 h trưa tập Trung thử lần lượt từng chú , báo hại được 1 trận cười no cho cả tàu . Đúng là" ma "cũ bắt nạt "ma" mới ... Hị hị . Kỷ niệm khó quên về đời binh nghiệp

vietnamarc

Xe điện
Ngày bé em đọc chuyện cổ tích Sọ Dừa, mẹ Sọ ra vườn dẵm vào vết chân ai đó, đêm về có thai. Gần nhà em có cô bé hay mách em nghịch ngợm với người nhà, bực mình em lẻn sang vườn dẫm nát hết cỏ!:))

Nhà cháu năm 2000 sang xứ kanguru học, đứng lơ ngơ ở ga chờ tầu tại lan can ngay sát với đường tàu để lên city chơi, quá cả vạch báo nguy hiểm. Tự nhiên có bàn tay kéo mạnh vào, ngay sau đó thì có tàu express chạy vèo qua. May quá, nêú không chắc bị tàu kéo đi rồi mà lỗi hoàn toàn của mình. Vì nhà cháu nhà quê lần đầu ra nước ngoài cứ tưởng theo thông lệ tàu đến ga thì đi chậm dần để đón khách, không biết là lại có loại tàu express vượt qua ga lẻ mà không hề giảm tốc độ.
:D:D:D

Tinh tướng ăn khoai nướng :P

2005, lần đầu tiên được sang xứ Kangaroo, làm việc ở Brisban, ngày nghỉ xuống Golden Coast - thành phố biển ở phía đông nam Úc chơi. Trong công viên có 1 trò chơi cảm giác mạnh - là 1 cái cần cẩu cao chắc cũng khoảng 30m (ước lượng bằng mắt), cáp cần cẩu kéo 1 cabin, mỗi lần đi qua thấy người ngồi trong đu đưa văng qua văng lại thấy rất phê nên muốn thử. Nhóm đi có 5 người 3 nam, 2 nữ - rủ rê dụ dỗ gẫy lưỡi chẳng đứa nào chịu đi cùng - bực mình quá, ông mày cần đếch gì - vào đăng ký chơi luôn :-bd

Trước khi lên, nhân viên vận hành hỏi "mày có bị yếu tim không - tự tin đáp OK - Man, I'm very KANGAROO - :15: (ý nói tao rất chịu chơi :D)
Ngồi lên cabin, hạ thanh bảo vệ chắn ngang bụng rồi - tươi cười giơ tay vẫy đồng bọn ở dưới cảm giác như nhà du hành vũ trụ chuẩn bị lên spaceship. Cần cẩu từ từ kéo cabin lên, lên được khoảng 5 mét thấy vẫn bình thường, lên tới 10m rồi 15m cao quá rồi mà chưa thấy chuyện gì xảy ra :-ss, bắt đầu biết sợ khi lên đến độ 20m tay hơi run bám lấy thanh giằng bảo hiểm, thấy cabin vẫn được kéo lên cao tiếp bỗng hút 1 cái hẫng hụt hoàn toàn, dưới mít mát lạnh không hiểu chuyện gì, bao nhiêu tim gan phèo phổi nó lộn hết lên mồm :59::-ss~X(, "pừng" 1 cái cabin được thả tự do rơi xuống phía dưới - không dừng ở đó cần cẩu bắt đầu lắc ngang để ca bin được đung đưa bay vọt sang 2 bên, mỗi lần bay sang ngang - đang lâng lâng cảm giác bay lên nào em bay lên nào :bz(a) thì cần cẩu lại giật mạnh 1 cái để nó văng theo chiều ngược lại :59::59::59: - không còn gì để nói, muốn xuống không xuống được, muốn ói cũng chẳng ra - chịu hết kiếp nạn mới được xuống, xuống đến mặt đất thì chân tay không còn sinh lực như triệu chứng bác sĩ Đỗ Thị Chén trên VOV giao thông hay mô tả, bước được mấy bước ra gặp đồng bọn thì khuỵu chân xuống ói ra toàn nước (cũng may trước khi đi không ăn, chỉ uống nước có gas) :-&

(kinh nghiệm rút ra lần đó là - do chủ quan, mỗi lần đi qua thấy cái cabin nó văng cũng nhẹ vì là cuối chu kỳ của cuộc chơi rồi nên không biết cứ nghĩ là nó cũng chỉ như đu quay bình thường thôi - ai ngờ)

Chỉnh sửa cuối:
cụ được đi nhiều phết rồi nhỉ
Vâng, đi nhiều nhưng "ngu" lắm cụ ạh :P

hi đọc chuyện nào của cụ cũng buồn cười quá
Em cám ơn cụ, rót rượu cho cụ mà hết quota rồi - em nợ cụ nhé (b)

cụ đúng là vua hài đấy nhỉ. em buồn cười quá đi mat thôi.
...:D

Với em không muốn kể vì quá dài. Mười một mười hai tuổi gì đó biết chơi đồ hàng , em và một bạn nữ nữa làm bố mẹ và cũng làm như thật :)) . thôi xấu hổ lắm không kể nữa ;))
Cụ còn "nhà quê" hơn em nhiều - nhưng mà em rất thích vẻ nhà quê mộc mạc như cụ =));;);;)

Chỉnh sửa cuối:

fashion

Xe tăng
cách đây mấy năm,nhà em dưới thanh xuân đi lên trần hưng đạo mua IP 3gs.đi ra khoảng 5p có đt của thằng bạn nhà gần đấy.éo biết mở kiểu gì cứ loay hoay.về đến nhà hỏi mãi mới có người chỉ cho,gọi lại thằng bạn bảo qua tao lấy xèng sớm để tao còn đi có việc :))

Khám sức khỏe ở Việt Nam :s

Làm việc cho công ty liên doanh nhiều năm, việc khám sức khỏe định kỳ hàng năm là bắt buộc & là 1 trong các tiêu chí để ký hợp đồng. Mọi chuyện, mọi thủ thuật chẳng có gì đáng nói ngoại trừ khâu kiểm tra mẫu chất thải cả 2 dạng, chất thải lỏng & chất thải rắn :P. Rất mẫn cảm hay dị ứng với khâu đó vì nhiều năm đã thành thói quen điều độ cá nhân, buổi sáng trước khi ra khỏi nhà là tống khứ hết mấy thứ tạp uế đó ra khỏi người :D nên có ai dí súng vào đầu chắc cũng không ra thêm được nữa ;)).
Mỗi kỳ đến phòng khám (bệnh viện nhiệt đới gì đó ở chỗ Phương Mai phía sau bệnh viện Bạch Mai hoặc bệnh viện Tràng An), nhận 2 cái ống thủy tinh có ghi tên để lấy mẫu vật phẩm chất thải là rùng mình ghê ghê. Khó ló cái khôn *-:) , cứ gặp mấy ông bạn đi cùng hỏi "sáng mày giải quyết nỗi buồn chưa :-?", ông bạn nói "chưa" là mừng như mở cờ trong bụng đưa luôn 2 cái ống nghiệm nói "mày tiện thể đi giải quyết, cho tao xin một ít rồi mày giao nộp luôn cho tao" :69::D.
9 năm liền, toàn dùng cách tráo hàng đó chưa bao giờ bị lộ tẩy cũng chưa bao giờ thấy có thanh tra hay kiểm định gì nói "hàng" của mình có vấn đề :P.

Sau rút ra mọt điều là mấy cái bệnh viện có tiếng đó người ta cũng chỉ làm lấy lệ & hình thức để lấy tiền thôi chứ ai hơi đâu đi kiểm tra làm gì, chắc nhập mẫu phẩm xong, người khám đi về là vứt đi hết, rồi phiếu khám thì ông nào chả bình thường như nhau :-"

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác

Làm việc cho công ty liên doanh nhiều năm, việc khám sức khỏe định kỳ hàng năm là bắt buộc & là 1 trong các tiêu chí để ký hợp đồng. Mọi chuyện, mọi thủ thuật chẳng có gì đáng nói ngoại trừ khâu kiểm tra mẫu chất thải cả 2 dạng, chất thải lỏng & chất thải rắn :P. Rất mẫn cảm hay dị ứng với khâu đó vì nhiều năm đã thành thói quan điều độ cá nhân, buổi sáng trước khi ra khỏi nhà là tống khứ hết mấy thứ tạp uế đó ra khỏi người :D nên có ai dí súng vào đầu chắc cũng không ra thêm được nữa ;)).
Mỗi kỳ đến phòng khám (bệnh viện nhiệt đới gì đó ở chỗ Phương Mai phía sau bệnh viện Bạch Mai hoặc bệnh viện Tràng An), nhận 2 cái ống thủy tinh có ghi tên để lấy mẫu vật phẩm chất thải là rùng mình ghê ghê. Khó ló cái khôn *-:) , cứ gặp mấy ông bạn đi cùng hỏi "sáng mày giải quyết nỗi buồn chưa :-?", ông bạn nói "chưa" là mừng như mở cờ trong bụng đưa luôn 2 cái ống nghiệm nói "mày tiện thể đi giải quyết, cho tao xin một ít rồi mày giao nộp luôn cho tao" :69::D.
9 năm liền, toàn dùng cách tráo hàng đó chưa bao giờ bị lộ tẩy cũng chưa bao giờ thấy có thanh tra hay kiểm định gì nói "hàng" của mình có vấn đề :P.

Sau rút ra mọt điều là mấy cái bệnh viện có tiếng đó người ta cũng chỉ làm lấy lệ & hình thức để lấy tiền thôi chứ ai hơi đâu đi kiểm tra làm gì, chắc nhập mẫu phẩm xong, người khám đi về là vứt đi hết, rồi phiếu khám thì ông nào chả bình thường như nhau :-"
CHIỆN CỦA CỤ HAY QUÁ ĐI MẤt :)) cháu hỏi thêm nếu mà nó bắt xét nghiệm cái con nòng nọc thì chắc cụ lại vác ống đi xin tiếp thì hay nhở =))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
ở tập thể 8/3 khi đó đi nặng đi nhẹ đều ra ruộng hoặc ra 1 nhà WC chung của cả khu (bọn em hay gọi là khu 8 gian).
kụ nhắc đúng cái kỷ niệm của em, cái nhà 8 gian ấy ngay dưới là rãnh nước thông nhau, không có nắp, thế nên khi ngồi xuống nhìn vào đấy như soi gương, thấy hết 2 bên hàng xóm :))
À mà kụ tên gì nhị??? :)

kụ nhắc đúng cái kỷ niệm của em, cái nhà 8 gian ấy ngay dưới là rãnh nước thông nhau, không có nắp, thế nên khi ngồi xuống nhìn vào đấy như soi gương, thấy hết 2 bên hàng xóm :))
À mà kụ tên gì nhị??? :)
@ cụ,

Lên đây xưng tên - ngại chết :P, không biết cụ có nhớ gần nhà 8 gian đó là trạm bơm nước 8/3, giữa trạm bơm & nhà 8 gian là nhà có cô bé bị điên chạc tuổi em & cụ, cô bé điên tên Lan - năm 1980 hay 1981 gì đó tự đốt nhà cháy đùng đùng, cả xóm phải xô đến cứu mà cũng không được vì nhà tranh, giấy dầu, sau nhà đó chuyển đi đâu mất. Khu 8 gian sau này cũng đập đi, xây lại thành nhà 5 tầng E5 - sát với nhà trẻ Hoa Hồng bây giờ. Chỗ đất nhà 8 gian lúc trước giờ là UBND Phường Quỳnh Mai.
Nhắc những dấu tích đó - coi như ôn lại 1 thời của cụ & em, cụ nhỉ (b)

quaychan

Xe tăng
6 năm trước em bắt xe Bus 22 ở Kim Mã để ra Gia Lâm thế mà lúc sau thấy mình ở Hà Đông X_X
Lần đầu đi xe Bus. :D
Chưa bằng em.
Hồi 199x đi gia sư ở nhà 17A - Hàng Gà. Dạy xong bước ra mặt đường bắt xe bus ngược Hà Đông. Đang đứng lơ ngơ thì xe bus trờ tới ( nghĩ bụng éo mệ mình may thế, vừa chờ chưa đầy 2p đã có xe rồi) >> lên xe.

Đi độ mấy trăm mét thì xe dừng, phụ xe bảo " Xuống đi, hết bến rồi!"

Ngỡ ngàng chui xuống ngó nghiêng, thấy hàng chữ ghi trên biển quảng cáo " Phố Hàng Cót"X_X

Té ra bắt phải xe ngược chiều, vì ko xác định được hướng nào là hướng Hàng Gà - Hà Đông :D

Mất toi 1 ngàn vé xeX_XX_X

xe_bo_keo

Xe hơi

Làm việc cho công ty liên doanh nhiều năm, việc khám sức khỏe định kỳ hàng năm là bắt buộc & là 1 trong các tiêu chí để ký hợp đồng. :-"
Cái này làm gợi tới 02 vấn đề Fun em share anh em sau này áp dụng :

1- Đi khám bện tại Hồng Ngọc cùng với sếp bự , lão chạy lăng xăng từ phòng nọ sang phòng kia và ở đâu cũng nhung nhúc người nhà xếp hàng . Em xem sổ bảo hắn còn phòng số XXX anh chưa vào , anh vô trước vào phòng đó sếp sổ và bảo Bs làm nhanh giùm để còn về đi họp ?
Lúc sau hắn lên mặt đỏ phừng phừng tìm mình , may mà em liệu tình hình em té . Đề tài này thành giai thoại mỗi khi đi nhậu rùi vì em bảo hắn vào phòng " Phụ Khoa " :) :))\

2- Sales toàn hổ báo ngoài đường và toàn con trai , mà chú nào cũng háo ..... khi thấy em Bs thực tập trẻ xinh ở Hồng Ngọc , thế nên em ở phòng điện tim ra trước bản mặt thật mãn nguyện và bảo " Cứ kẹp sẵn 200K để vào túi em ấy rồi kéo rèm vào .... "
Chú sau vào lúc chạy ra và mục này không được khám - hok biết em Bs hôm đó có bị tạ nạn nghề nghiệp không ? Giờ là bí mật

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lada1207

Xe tăng
năm 91 khi E là sinh viên đi thực tập, đến cơ quan có đá tý nghiên cứu, buổi chiều xe đến mọi người nghỉ ngơi rửa mặt mũi vào WC vì cùng lúc đông người nên quá tải chậu rửa, thèng bẹn em dí khăn mặt vào cái lavabo Nam để rửa mặt, lại còn chê éo giữ được nước để giặt khăn, thực tịnh khi ấy bọn E cũng chả biết tác dụng của cái ấy, mà thèng này người Hà Nội nhá

xe_bo_keo

Xe hơi
em nhà quê gốc - Nhớ :

Năm 17 tuổi ông bố đèo con bằng con Simson màu đu đủ xuống HN mua sách bộ đề luyện thi , dậy từ 5h00 sáng qua Sơn Tây bố cho vào quán Cơm Phở được ăn bát cháo lòng đầu tiên trong đời , năm 18 tuổi đi thi đại học lần đầu tiên được uống coca cola và ăn bát phở .
Hôm đi xuống HN nhập học mẹ dậy từ sáng hì hục làm bánh dậm bảo hai bố con mang đi ăn , vô quán xấu hổ không dám ăn để thiu bỏ đi hết :(
Năm 20 tuổi mới cho vào quy củ còn trước vẫn dép lê , quần vải ống rộng , bên trong mặc quần đùi Thái và thả lỗng :)

tuanha2106

Xe hơi
Em đọc chuyện của các bác mà em cứ lăn ra cười thôi :D
:P

resdul

Xe tải
Hồi đầu tiên, cháu xuống nhập học BK, xuông KTX xong, có thằng bạn nó xuông trước 1 hôm, phóng xe đạp vào rủ đi chơi, 2 thằng lớ ngớ ra công viên Lê Nin đạp xe 1 vòng, tự dưng có 1 anh ra chặn đầu, hạnh họe ai cho chúng mày đi xe đạp vào công viên, 2 thằng xanh mặt xin rối rít, anh kia sau 1 hồi nghe trình bầy phán, tao tha cho chúng mày nhưng chúng mày phải tự xịt lốp xe rồi dắt ra, 2 thằng ngoan ngoãn xịt hết lốp xe dăt ra cửa công viên bơm.
chắc anh kia được 1 bữa cười lo bụng.

hoa cai do

Xe tải
Ông cậu em năm 75 tiếp quản SG, vào 1 khu nhà rất đẹp tìm nước uống. Loanh quanh mãi cũng vào đc "nhà xí" của nó, vặn vòi thì nước không chảy, chắc do oánh nhau ác quá không ai bơm nước, thấy có ít nước ở cái bệ sứ, lấy ca múc uống lấy uống để. Mãi sau mới biết đó là cái "chuồng xí" của Mẽo.
1 câu chuyện ngụ ngôn rất hay: Vạch váy cho người xem lông... chân.

Em đọc chuyện của các bác mà em cứ lăn ra cười thôi :D
:P
2 ngày nghỉ cuối tuần trôi vèo :-", lại bắt đầu tuần làm việc mới :-bd - Hết tuần này mà thớt chưa bị dọn dẹp thì em lại xin kể thêm chuyện nhà quê của em :D
Cám ơn các mợ các cụ đã ghé đọc & góp xôm thêm chuyện "quê" của các cụ - Rượu mời của các mợ các cụ làm em say quá (b)(b)(b)

quynhcuoi

Xe tải
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Hihi, ngày xưa Dì ruột emhocj y cũng mang về cho bọn em chơi, híc híc đang tranh nhau có bác đi qua nói y như thế nhưng chúng em cũng k quan tâm và vãn dành nhau chơi tiếp. Ôi ngày xưa ơi