[Funland] Vành đai 2 trên cao, nhờ cccm giải ngố

Blacksea99

Xe buýt
Vành đai 2 này chỉ có xe con, xe tải, xe công đi từ vành đai 3 trở ra thôi cụ nhé.
chiều rộng mặt cắt cầu 19m, mỗi bên 2 làn xe, để dễ hình dung thì cụ đi đoạn vành đai 2 ở bưởi ra võ Chí Công đã xong rồi đó, rộng như vậy, 2 làn xe chạy vù vù ;)
Cầu Vĩnh Tuy hiện nay cũng rộng 19m đấy cụ

luannissan

Xe tăng
Cụ đừng mang thắc mắc này lên đây, ăn rổ gạch bây giờ =]]
Không chặn đường lấy mặt bằng thi công thì có đường mới cho nhà cụ đi à, không định ý kiến nhưng mà đếch chịu được những suy nghĩ kiểu này :-<
cụ chắc cũng thích gạch đá phải không cụ.e có động đến đường nhà cụ không mà cụ rảnh háng lên đây cào bàn phím thế?
Không làm đường thì không có đường mới, làm thế nào hợp lý mới quan trọng chứ ai mà chẳng hiểu cái này mà cần cụ phải giải thích.
Cụ chắc học rộng hiểu nhiều nên mới nghĩ ra chặn đường toè loe, là đúng là hợp lý.nếu cụ thích tắc đường, thích giao thông ách tắc thì mời cụ cổ vũ thôi

atti_vn

Xe tải
19m thì quá ổn, thoải mái 2 làn mỗi chiều. Nhưng nhìn hinhf của chủ thớt thì măt đường phía trên đúng là chỉ gấp 3 chiếc bus thôi. K hiểu khi hoàn thành sẽ như thế nào?
Chỗ này có đường lên xuống nên đường chính hẹp hơn toàn tuyến là đúng rồi cụ.

Mrphamvn

Xe tăng
Vậy là tuyến Trường Chinh, Đại La, Láng... đi lại sắp đỡ khổ rồi :-bd. Mời cccm xem hình ảnh đoạn Trường Chinh đang thi công

Có điều e thắc mắc là mặt đường trên cao có vẻ hẹp, mỗi chiều ko đủ 2 làn. Nếu có xe gặp sự cố chắc chắn ko thể di chuyển đc :-?. Cụ mợ nào biết thiết kế chính xác của đường này thông nảo giúp e với ạ :D. Thanks

Vành đai 2 chắc sẽ cấm xe tải, xe cont nên không đông như vành đai 3

Cơ mà rồi nó cũng sẽ tắc thôi cụ. hn mà, đường nào chả tắc

honglong1

Xe điện
Làm con đường này nó định cướp không đất nhà cháu là có thật cụ ạ, nhà cháu ở trên con đường này 70 năm có lẻ rồi mà hôm vừa rồi nó đưa cái giấy họp phương án đền bù thì trên giấy ghi không hỗ trợ, đền bù thì có phải định cướp trắng không các cụ?

4banhxequay

Xe điện
cụ chắc cũng thích gạch đá phải không cụ.e có động đến đường nhà cụ không mà cụ rảnh háng lên đây cào bàn phím thế?
Không làm đường thì không có đường mới, làm thế nào hợp lý mới quan trọng chứ ai mà chẳng hiểu cái này mà cần cụ phải giải thích.
Cụ chắc học rộng hiểu nhiều nên mới nghĩ ra chặn đường toè loe, là đúng là hợp lý.nếu cụ thích tắc đường, thích giao thông ách tắc thì mời cụ cổ vũ thôi
Phương án quây tôn: Bên thầu thì muốn quây to dễ làm, bên GTCC với CAGT thì muốn hẹp nhất. Kết quả mới ra cái quây tôn thực tế chứ không phải thích làm gì thì làm đâu cụ

duchanh12a2

Xe tăng
Có cái ảnh cho các cụ dễ hình dung, con xe cẩu to chình ình thế kia cũng chưa hết nửa đường

Tks cụ có cái ảnh cho dễ hình dung, chứ nhà cháu mỗi lần đi qua đây cũng thắc mắc, sao nó làm đường bé thế nhỉ? Hy vọng nó xong nhanh nhanh để đỡ khổ, chứ ngày nào cũng vài cuốc qua đây, lúc thì thoáng đến giật mình, lúc thì cả đoàn đứng nhìn nhau giương mắt ếch lên, rõ khổ.

Mrphamvn

Xe tăng
Làm con đường này nó định cướp không đất nhà cháu là có thật cụ ạ, nhà cháu ở trên con đường này 70 năm có lẻ rồi mà hôm vừa rồi nó đưa cái giấy họp phương án đền bù thì trên giấy ghi không hỗ trợ, đền bù thì có phải định cướp trắng không các cụ?
Đất nhà ông là đất nhẩy dù, ko giấy tờ à ?

Sao ông ko nghĩ là việc mình đc ở free 70 năm ?

KhoaiViet74

Xe tải
Cháu chỉ quan tâm bao giờ dỡ được mấy chỗ quây tôn. Lần nào đi vào tuyến này khổ thật.

khanhtx8

Xe tăng
Em đi qua đoạn trường chinh giải phòng hàng ngày, chả bao giờ tắc, ùn thì đầy nhưng vẫn đi được, còn hơn tắc ở đoạn ngã 3 kim đồng giải phóng hoặc đoạn cầu định công hay tôn thất tùng

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em đi qua đoạn trường chinh giải phòng hàng ngày, chả bao giờ tắc, ùn thì đầy nhưng vẫn đi được, còn hơn tắc ở đoạn ngã 3 kim đồng giải phóng hoặc đoạn cầu định công hay tôn thất tùng
Cụ này ở đâu mà giống em hay đi toàn đoạn tắc chỗ này. Ý kiến cá nhân em em thấy đoạn NTS hố mẻ làm khá nhanh nếu đem so với rùa bò.

luannissan

Xe tăng
Phương án quây tôn: Bên thầu thì muốn quây to dễ làm, bên GTCC với CAGT thì muốn hẹp nhất. Kết quả mới ra cái quây tôn thực tế chứ không phải thích làm gì thì làm đâu cụ
e hiểu cái này cụ ạ, nhưng mỗi lần qua đường Phạm Văn Đồng gần nhà e,nhục không để đâu cho hết

honglong1

Xe điện
Đất nhà ông là đất nhẩy dù, ko giấy tờ à ?

Sao ông ko nghĩ là việc mình đc ở free 70 năm ?
Nhảy vào mắt, nhà tôi ở ngay mặt phố, xây trước năm 1954 có bằng khoán điền thổ đàng hoàng.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
đường Trường chinh trước là 1 đường thẳng giờ có đường trên cao sao lại cong thế nhỉ? nhìn thực tế cái đường trên cao thấy rất cong