[Thảo luận] Vào làng, gặp GẤU đàn và cách xử lý!

toanvinh_forever

Xe điện
em nghĩ nên sắm cái dùi cui điện thằng nào hỗn nhảy xuống dí luôn, trong làng cùng lắm chỉ chơi dao kiếm thôi, không dùng súng đâu

Dương Tử Anh

Xe tải
Em là em một lần đi Tân Thanh ,mua đôi còng số 8 :). Nhiều khi đi về vùng quê hay ra chỗ phức tạp cứ giắt vào phía sau lưng ,lấp ló thôi ,lừa tình được khối chú các cụ ợ :D!

ModKing

Xe tải
Còn ở trong đó lâu dài, Bác nên tạo một vài mối quan hê. Kiểu anh hùng rơm của thanh niên làng nó thế, cục bộ địa phương bỏ ***:P

waa

Xe tải
Em đọc tin này : ngày Tết đem 3 xe con về làng thăm ông bạn , ông bạn bận đánh bài, chưa ra tiếp được , nóng mặt nói bậy mấy câu rồi quay xe ra cổng về ... đám trai làng nghe được xúm lại đập nát 3 con xe , huề cả làng , khổ thân chủ xe ... Em tết vừa rồi về Huế , đi ngang 1 làng Văn Hóa , đám thanh niên đầu xanh đỏ dựng xe nghênh ngang , may xe em nhỏ vừa lách được lại gặp 4-5 thằng nhóc ngồi ngay giữa đường không vào , đành quay kiếng xe nói nhẹ nhàng cho chú qua chút xíu các em ơi , miệng cười mà ruột như dao cắt ... đau lòng không chứ !!! Nhưng nghĩ lại mình ngày xưa cũng quậy phá hết cỡ , khác kiểu thôi, nhưng cũng ngông ngốc như thế ... hì hì .
http://www.cand.com.vn/vi-VN/phapluat/2010/2/126562.cand

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em là em một lần đi Tân Thanh ,mua đôi còng số 8 :). Nhiều khi đi về vùng quê hay ra chỗ phức tạp cứ giắt vào phía sau lưng ,lấp ló thôi ,lừa tình được khối chú các cụ ợ :D!
Dưng mờ gặp phải xxx xịn thì cụ giải thích sao???

pipilazi

Xe tăng
Em mấy lần về quê toàn cho mấy chú bao 555, 1 lần bị sa lầy gọi 1 chú ra giúp mà lúc sau cả 1 hội ra luôn. Hò dô ta 1 phát là hết sa lầy.
Đúng là trai làng mình phải bôi trơn cho chúng nó 1 ít mới hữu dụng các cụ nhỉ

ModKing

Xe tải
Đúng là về làng quê, nếu không nhẫn và nhìn thì chỉ có chiến suốt ngày>:)>:)

Dunga

Xe buýt
Có một giải pháp là nếu đất ở đấy có giá và không vướng bận chuyện hương hỏa thì cụ chủ thớt khuyên ông chú bán đi ra phố cho đỡ mệt con cháu!

hành_khất_đêm

Xe điện
Em thì xin đường tử tế một phát, nếu còn Chí Phèo là em xách đồ xuống táng luôn. Tụi nó thấy mềm thì nắn, rắn thì phải buông thôi. Mình đàng hoàng sợ qué gì mấy chú cao bồi thôn đó.
Con xin cụ, cụ xử được 1 thằng xong thì cả họ, cả làng nó ra nó xử cụ, xe cụ chìm trong gạch, ngói và phân trâu, phân bò. Em thề :-"

vnpolarbear

Xe hơi
Hôm trước em về Ninh Giang qua Gia lộc, đang chay từ từ vì đường xóc có chú mặc quần áo ga,đội mũ cối tàu, mặt đen xì bặm trợn phi xe máy lên phanh trước đầu xe em rồi nhìn với ánh mắt hình viên đạn, em phanh dúi dụi, cả xe em 7 người nhìn lại chú nhìn thấy chán thế là nổ máy quay đầu lượn thẳng cánh ! quả đó em cũng thót tim, nhưng mà may cả xe đều học chữ nhẫn. đi đường là cữ phải nhẫn đến khi nào không chịu nổi nữa thì thôi các cụ nhỉ !

Tuan Son

Xe hơi
Chén được thì chén, không phải nhịn để giữ hòa khí:P vì mình còn phải đi về thăm ông chú mà!

cantona

Xe container
Nhiều bác nói như đúng rồi, không cần nhịn, hay nhịn không được là chiến, chứng tỏ các bác chả hiểu thế nào là đất lề quê thói, trai làng hiện tại :-"

hieuanh

Xe tải
Vuốt giận đi cụ ơi! Cách đây 20 niên, hồi em còn trẻ trâu, về quê nghỉ hè. Tối buồn wa, không có trò gì liền vào làng chơi vì gần nửa họ nhà em ở trong làng mà. Trước khi đi, bác em dặn đi dặn lại là phải cẩn thận kẻo chúng nó bắt nạt. Em cũng cẩn thận găm theo con dao gọt hoa quả của bác em nên cũng tự tin hẳn. Thế mà vào cổng làng thấy một toán đông lắm ngồi la liệt, em cứ thẳng tiến ( hehehe ). Một thằng liền lừ lừ đứng dậy tiến về phía em khiến tim em nhẩy xô lô trong ngực. Đúng lúc ấy có tiếng oanh vàng thỏ thẻ: ơ anh ( gọi tên em ), anh đi đâu đây?? Bố khỉ, hóa ra con em họ em. Anh vào nhà chú chơi ( nhà nó chứ ai ). Thế là abc, cái thằng vừa tiến về phía em liền rối rít:
- anh hút thuốc!
- Bố mày chứ anh phải hút Bông Sen ah?? hihi đùa tí thôi em nói:
- anh không quen hút Bông Sen, anh hút Virgginia Gold quen rồi, chú hút không??
- Vâng, anh cho em điếu ( f...ck thế thèng nào vừa định chén tao).
- Chú cứ cầm cả bao mà hút, chia cho mấy ae nữa.
- Vầng, anh cho em xin ah! ( Ớ, ngoan thía)
Thế là từ hôm sau cả tụi "trâu" làng đó đều như quen thân em lắm í!!!! Sau này thì cái thằng định chén em nó lại lấy con bé em họ em, vậy đó! hihii chuyện em kể hơi nhạt nhưng cụ chủ thớt cũng nên xem lại cách " gì lây sừn síp "của cụ nhá, biết đâu sau này chúng nó lại chẳng tự nguyện trông nhà cho chú cụ lúc ông đi vắng ấy chứ.[/QUOTE
Thuốc lá Bông Sen và vina gold thì đúng là quê hương HP rồi

tieusufu

Xe tải
Bác phải nói thế này; Đồ Con Mèo mấy thằng kia, đừng để tao phải xuống xe. Tao mà xuống xe thì TAO CHẾT VỚI CHÚNG MÀY
nghe xong, đảm bảo nó té ngay

theph

Xe điện
Em chả cần vào đến làng mà nhiều khi vào các ngõ nhỏ ở ngay HN, HP cũng gặp các bác "trai phố" ngồi quán nước đánh bài hoặc chơi cờ che kín lối đi. Mỗi lần như vậy em đều dừng cách vài m và hạ kính + xin đi nhờ thì các anh ấy mới cho đi. Gặp những vụ như vậy thì "Nhẫn" là giải pháp tối ưu.

anhthanh1008

Xe tải
vào làng sợ nhất là mấy chú choai choai đó

datinh

Xe container
Bấo động về tình chạng tha hóa đạo đức của một bộ phận thanh liên lông thôn

STF399

Xe điện
thôi các bác ah, dù sao đấy cùng là sự chậm tiến của sau lũy tre làng , chúng nó cứ tưởng ng khác nhịn là chúng nó to, hôm nào bác cứ vào làng thăm chú bác xong, ra chỗ mấy thằng tụ tập ngồi uống trà đá, cầm theo quả dùi cui với quả còng . nếu có thể thì mang theo chó lửa như bác nào đã nói . dẩm bảo nó gọi bác bằng cụ !

STF399

Xe điện
đề nghị bác chủ thớt thay tựa đề thành :" vào làng gặp Cẩu đàn......"