[Funland] Vào Tù Hay Là Chết....Đúng Quy Trình

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em nghe nó không có vào.

Cứu mạng người hơn xây bảy tòa tháp, nhiều đc hy sinh thân mình để cứu người khác!

Lời thề để đâu, không cứu thì thề làm gì ạ?

Không tự dưng cqđt lôi cả mấy cụ mợ đi vì va cái đơn từ vớ vẩn được, nhất là bs, vụ này so sao đc với vụ chạy thận là đặc biệt nghiêm trọng.

Em đồ rằng đây là biến báo đổ lỗi cơ chế này nọ, đề nghị min mod GiaoThong xem rõ nguồn tin như thế Nò ạ, Đổ tội chết người cho cơ chế e vẫn thấy không đúng,,,
Gõ bàn phím thì đơn giản ấy mà .
Toàn nhà đạo đức học

search

Xe điện
Toàn ô chém, bây h bảo làm gì xong bị dọa 1 câu, sai quy trình là đi tù đấy ông méo nào chẳng sun cmn lại ko làm nữa ngay. Đến những việc hành chính méo chết ai còn chả dám làm nữa mà đòi bs ng ta làm những ca khó đầy rủi ro. Tôi là bs tôi cũng chịu, ko làm đc thằng nào nó cho cái đơn đi cmn tù ngay và luôn, làm đc thì mọi ng nghĩ, ơ đương nhiên mà. Nản.

Badinerie

Xe hơi
Hơi bị nhầm nhé.

2011 em đi nhổ 3 cái răng số 8. Nằm bên cạnh có 1 ông bị nặng lắm, phải cắt nửa hàm rồi tạo hình lại. Ông này có người nhà vào thăm cả đàn luôn. Nhưng đến sáng đúng giờ mổ theo lịch thì cả đàn đi ăn sáng tất, 1 mình ông này được điều dưỡng đẩy vào phòng mổ. Mãi mới có bọn đó quay lại.

Cụ lại nghĩ người nhà ở đâu cũng giống nhau ngồi chờ cửa phòng mổ giống như trên phim là quá quan liêu.
Em thấy vậy là đúng, người nào làm việc người đấy. Ồng kia mổ xong thì người nhà cũng no cái bụng, có sức mà chăm. Đâu cứ phải chầu trực cả đàn ở đấy mới là quan tâm đến người nhà.
Giống như người nhà em đi tiễn ra sân bay cũng thế. Vào sảnh một cái, biết người nhà không được vào cùng là em xua hết người nhà lên xe về. Khi em ngồi ấm chỗ trên máy bay thì người đi đưa cũng về đến nhà. Bản thân em đi cũng yên tâm. Nếu người nhà ngồi vạ vật ở đấy đợi cho đến lúc máy bay cất cánh thì 2-3 giờ sáng vẫn chưa về được đến nhà, lại thêm mệt mỏi hành xác mà chả giải quyết được gì. Vấn đề là tính hiệu quả của công việc, chứ không phải cứ ngồi 1 đống ở đấy mới thể hiện là quan tâm tới người nhà.

Mandalord

Xe điện
Em thấy vậy là đúng, người nào làm việc người đấy. Ồng kia mổ xong thì người nhà cũng no cái bụng, có sức mà chăm. Đâu cứ phải chầu trực cả đàn ở đấy mới là quan tâm đến người nhà.
Giống như người nhà em đi tiễn ra sân bay cũng thế. Vào sảnh một cái, biết người nhà không được vào cùng là em xua hết người nhà lên xe về. Khi em ngồi ấm chỗ trên máy bay thì người đi đưa cũng về đến nhà. Bản thân em đi cũng yên tâm. Nếu người nhà ngồi vạ vật ở đấy đợi cho đến lúc máy bay cất cánh thì 2-3 giờ sáng vẫn chưa về được đến nhà, lại thêm mệt mỏi hành xác mà chả giải quyết được gì. Vấn đề là tính hiệu quả của công việc, chứ không phải cứ ngồi 1 đống ở đấy mới thể hiện là quan tâm tới người nhà.
Thế chắc cụ chưa đi mổ bao giờ. Bệnh nhân được đưa đi mổ, trên người ít nhiều cũng có tư trang, tối thiểu nhất là giày dép. Không có người nhà, ai nhặt dép cho bệnh nhân đây. Nói chung, em đánh giá là cả đàn ấy đi chăm người nhà cho vui thôi, đi cho đẹp đội hình, được tiếng là quan tâm thăm nom, thực chất là vô dụng đối với người bệnh. Chả bù cho em chỉ có mỗi mẹ em đi chăm mà cái gì cũng có, còn ông kia cái gì cũng thiếu.

Đấy là chưa nói đến bất trắc khi mổ. Đến lúc bác sĩ cần phải có người nhà để quyết định, không có ai ở đấy thì quyết cái gì đây?