Hội xa xứ Vật dụng trong gia đình - Tính năng hay và hữu dụng mọi người chia sẻ tại đây

chuotlang

Xe lừa
Em khai truơng mục Normal Threads cái nhé:

Mong những vật dụng trong gia đình mình mọi người thấy hay và hữu dụng thì bỏ vào đây chúng ta cùng chia sẻ.

Hy vọng các bác bên Châu Âu và Mỹ có những vật dụng hay mà bên Châu Á bọn em chưa thấy qua.

Tất tần tật kể cả IT nhé ;)

chuotlang

Xe lừa
Nào, sống xa xứ thì ko có nhiều dịch vụ in ấn, scan đâu nên chúng ta nhà nhà phải nên có 1 chiếc máy All in One (fax, scan, printer, copy)

Em đã dùng qua HP và nó đã hỏng sau 5 năm, loại mới em chọn trong năm nay (đã mua và sử dụng) thấy rất tốt
Đó là Canon MF 4450

Ưu điểm là laser, scan nhanh, print nhanh
Nhược điểm thì chưa phát hiện ra

chuotlang

Xe lừa
Em mở bát lão Chuột nào:x
Làm tý Cell Phone nào ;)

Các bác đang dùng máy gì ;) Chả hiểu sao em cứ thích thằng Nokia chứ, mặc dù đã dùng IP đời đầu 2G sau hơn 1 năm bán đi còn hòa vốn
Và bây giờ em vẫn chung thành với 2 máy Nokia là E71 và C3, Pin lâu và body mỏng đỡ phồng túi

35N1169

Xe điện
Chúc mừng quốc lộ 1A của cụ Chuotlang (b)(b)(b)

Làm tý Cell Phone nào ;)

Các bác đang dùng máy gì ;) Chả hiểu sao em cứ thích thằng Nokia chứ, mặc dù đã dùng IP đời đầu 2G sau hơn 1 năm bán đi còn hòa vốn
Và bây giờ em vẫn chung thành với 2 máy Nokia là E71 và C3, Pin lâu và body mỏng đỡ phồng túi
Em vẫ chung thành với nokia và bây giờ vẫng dùng E52 pin lâu nhẹ nhàng!

giangsuki

Xe ngựa
em thấy hữu dụng là cái lap, có nó thì giờ mới có chi hội xa xứ cụ chuột ạ

chuotlang

Xe lừa
Chúc mừng quốc lộ 1A của cụ Chuotlang (b)(b)(b)
Thanks

Những vật dụng trong phòng ngủ? Chắc hẳn nhà ai cũng sắm lấy 1 cái LCD thậm chí loại màn guơng Led. Hôm em định mua thêm 1 cái trong phòng ngủ thì anh bạn khuyên ko nên để các vật dụng phản guơng vào giường mình nằm (theo phong thủy là dễ ốm đau, ko tốt cho gia chủ)

Cho nên em thay thế bằng Projector Full HD, màn rộng 2,4m như rạp mini
Ưu điểm của nó là xem sướng ko nhức mắt
Nhược điểm là phải setup lại đầu giường cho chỗ để các thiết bị

Thuơng hiệu em chọn là Sony, giá cả hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

35N1169

Xe điện

Làm tý Cell Phone nào ;)

Cụ giống gấu nhà em cái khoản trung thành với Nokia. Còn em thì chỉ dùng Sony Eiricsson, và giữ nhất là cái C902 vỏ sắt mặt đá nặng trịch tuổi đời 3 năm.

chuotlang

Xe lừa
em thấy hữu dụng là cái lap, có nó thì giờ mới có chi hội xa xứ cụ chuột ạ
Em chán laptop lắm rồi, chỉ khi nào đi công tác mới cần đến vì nó làm excel tiện hơn thôi, giờ em vẫn kết ipad2 vì xem ảnh sướng
Trong lúc chờ đợi thì làm chút Field Runner ;) Và nó tích hợp GPS rất tốt, sóng nhanh khỏe

Em chán laptop lắm rồi, chỉ khi nào đi công tác mới cần đến vì nó làm excel tiện hơn thôi, giờ em vẫn kết ipad2 vì xem ảnh sướng
Trong lúc chờ đợi thì làm chút Field Runner ;) Và nó tích hợp GPS rất tốt, sóng nhanh khỏe
Em đang vào bằ ng ipad đấy!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em thì lại có cái sở thích quái gở, là gần như không dùng cái gì có quá nhiều người dùng.
Lúc ở VN thì cạch mặt Nokia, giờ ở Úc là Iphone.
Em chơi BB 9900 cho "khác" người một tí. Trộm vía từ hồi dùng đến giờ (4 tháng) chưa gặp ai "đụng hàng".
(Dù Ip hữu dụng hơn, BB hơi cùi)

Em thì lại có cái sở thích quái gở, là gần như không dùng cái gì có quá nhiều người dùng.
Em chơi BB 9900 cho "khác" người một tí. Trộm vía từ hồi dùng đến giờ (4 tháng) chưa gặp ai "đụng hàng".
Nhưng lúc chởi nhau với hàng xóm hơi chậm :P

chuotlang

Xe lừa
Em cũng thích BB, nhưng E71 bền quá, mãi chưa hỏng, nhưng đi đâu hết Pin kiếm sạc BB ko thông dụng

chuotlang

Xe lừa
Em đang vào bằ ng ipad đấy!
Ipad bắn chữ vnm hay nhảy font nên em hạn chế lắm

Nồi cơm điện nhà các bác dùng loại nào? Sau khi đổi 3-4 hãng thì nhà em chung thành với cái nồi Toshiba, nấu ngon hơn hẳn
Nhưng cũng đắt và nặng cân

Chỉnh sửa cuối:

laicanthan

Xe container
Theo như ý bác CL thì nhà em,em thấy hữu dụng nhất là cái máy tính thôi, đồ vật được sử dụng nhiều nhất trong ngày

Ở VN bây giờ cũng không thiếu thứ gì so với ở bển nhưng vẫn có những thứ nho nhỏ mà VN chưa có.
Em mới tậu được cái mở rượu vang bằng pin sạc. Mỗi lần sạc đầy mở được 5 thùng rượu vang rất nhàn. Mua ở USA nhưng made in China :))

chuotlang

Xe lừa
Theo như ý bác CL thì nhà em,em thấy hữu dụng nhất là cái máy tính thôi, đồ vật được sử dụng nhiều nhất trong ngày
Thì bác có nói về máy tính đâu, em thấy Pin laptop chán quá
Ko dùng cũng kém thời lượng Pin

Nói về máy tính em vẫn thích LCD mờ hơn là guơng, đỡ nhức mắt

chuotlang

Xe lừa
Ở VN bây giờ cũng không thiếu thứ gì so với ở bển nhưng vẫn có những thứ nho nhỏ mà VN chưa có.
Em mới tậu được cái mở rượu vang bằng pin sạc. Mỗi lần sạc đầy mở được 5 thùng rượu vang rất nhàn. Mua ở USA nhưng made in China :))
Thế mới nói, bác phải đi mua tận USA mới có ;) Trước em phải gửi cái nắp đậy rượu vang về VN 1 mớ, vì VN ko thấy ai mang về
Chắc toàn tiên tửu nên mở cái là hết ngay chứ có đậy lại đâu

Nó ấn 1 cái tự mở ngàm khít khơi nắp đậy, bên em thì các hạng cho kèm chai luôn, mua thì loại đẹp rồi, hoặc trong IKEA cũng có bán

Ngoài ra 1 số thứ rẻ tiền mà mọi người hay order em mua hộ đó là thuốc bỏng, thuốc trĩ ;)

Chỉnh sửa cuối: