Vay mua xe hơn 100%

K_Grab

Xe tải
Tiện các bác cho e hỏi ké.nếu vay mua xe mà đến khi hết khả năng chi trả ngân hàng thu xe thì bản thân người vay có pải dính đến pháp luật k ạ
Em chưa đọc hợp đồng, nhưng chắc tùy vào hợp đồng cụ ạ :D

K_Grab

Xe tải
Thôi, em tính lại phương án như này cho nó dễ:

Em có sổ đỏ cái chung cư nho nhỏ, vay 120tr khoảng 3 năm, gọi là để sửa nhà cho nó tiện. Khoản này phương án trả nợ là lương vợ, cỡ gần 20 qua ngân hàng.

Đồng thời, em mới thất nghiệp quyết tâm chạy grab nên quyết làm con vios cũ khoảng 400, tính vay khoảng 70% hạn vay càng dài càng tốt.

Cụ nào quyết được cả hai gói cho em với lãi suất yêu yêu thì inbox để em còn có tài liệu thuyết phục gấu nhà ạ.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Tiện các bác cho e hỏi ké.nếu vay mua xe mà đến khi hết khả năng chi trả ngân hàng thu xe thì bản thân người vay có pải dính đến pháp luật k ạ
Nếu xác định là hết khả năng chi trả, đồng ý cả tình huống cho ngân hàng thu xe, thì người vay nên tính hướng: báo ngân hàng cho thời gian tự rao bán xe, để trả nợ, thì bên ngân hàng cũng tạo điều kiện, cho thêm nhiều thời gian để chủ xe chủ động rao bán xe, như vậy: bên vay cũng trả đc hết tiền cho ngân hàng mà bên ngân hàng cũng ko mất thời gian cho việc thu giữ xe, phát mãi

Trả hết xong thì người vay cũng ko có liên quan gì đến pháp luật đâu, chỉ cùng lắm là CIC nhảy nhóm nợ cao thôi

BUCATI VERON

Xe tải

Em có sổ đỏ cái chung cư nho nhỏ, vay 120tr khoảng 3 năm, gọi là để sửa nhà cho nó tiện. Khoản này phương án trả nợ là lương vợ, cỡ gần 20 qua ngân hàng.

Đồng thời, em mới thất nghiệp quyết tâm chạy grab nên quyết làm con vios cũ khoảng 400, tính vay khoảng 70% hạn vay càng dài càng tốt.

Cụ nào quyết được cả hai gói cho em với lãi suất yêu yêu thì inbox để em còn có tài liệu thuyết phục gấu nhà ạ.
Bệnh của cụ gặp em là đúng thuốc rồi. 2 phương án của cụ đều trong thẩm quyền em tự quyết luôn cho cụ, miễn là hồ sơ đúng như những gì cụ nói.
Cụ cho em contact vào vùng kín hoặc nháy em 0943931090, em trao đổi cụ thể phương án triển khai luôn :)

K_Grab

Xe tải
Nếu xác định là hết khả năng chi trả, đồng ý cả tình huống cho ngân hàng thu xe, thì người vay nên tính hướng: báo ngân hàng cho thời gian tự rao bán xe, để trả nợ, thì bên ngân hàng cũng tạo điều kiện, cho thêm nhiều thời gian để chủ xe chủ động rao bán xe, như vậy: bên vay cũng trả đc hết tiền cho ngân hàng mà bên ngân hàng cũng ko mất thời gian cho việc thu giữ xe, phát mãi

Trả hết xong thì người vay cũng ko có liên quan gì đến pháp luật đâu, chỉ cùng lắm là CIC nhảy nhóm nợ cao thôi
Ý cụ ấy là nếu ngân hàng thu xe, phát mãi mà không đủ trả nợ thì trách nhiệm của người vay như nào.

Theo em, trường hợp này khó xảy ra vì tỷ lệ cho vay bảo đảm bằng xe luôn thấp hơn giá trị của xe, khi xe đã bị khấu hao thì khoản nợ cũng đã giảm qua các kỳ trả góp.

Trường hợp xấu nhất, khi xe bị tai nạn thì đã có bảo hiểm, đó là nguyên nhân ngân hàng cho vay luôn chỉ định, yêu cầu bảo hiểm vật chất cả thân vỏ ...

Trách nhiệm của người vay, cũng là người sử dụng xe trong trường hợp này có chăng nằm ở lỗi của bên chủ quan, cố tình gây tai nạn hoặc gian dối, không phối hợp trình báo tai nạn kịp thời.

Em hiểu vậy, không biết có đúng không, mời các cụ phán tiếp ạ.

K_Grab

Xe tải
Bệnh của cụ gặp em là đúng thuốc rồi. 2 phương án của cụ đều trong thẩm quyền em tự quyết luôn cho cụ, miễn là hồ sơ đúng như những gì cụ nói.
Cụ cho em contact vào vùng kín hoặc nháy em 0943931090, em trao đổi cụ thể phương án triển khai luôn :)
Dạ vâng, em sẽ contact cụ ngay khi gấu đồng ý trưng sổ đỏ ra.

Cụ cũng mật thư cho em xin sơ sơ cái lãi suất để em lập bảng tính phương án thu chi trả nợ trình gấu ạ.

mb.vaynganhang

Xe tăng

Sẵn sàng tư vấn bác
Em nói ngắn gọn là " LÀM ĐƯỢC" :-* và hồ sơ cũng dễ, nhanh, gọn bác ạ, bác yên tâm nhé
SĐT của em 0942 96 9993, luôn sẵn sàng tư vấn bác
Trân trọng được tư vấn bác!

Cuong221192

Xe máy

Cám ơn bác tư vấn ạ