Vậy thì bằng Havard của em mất tác dụng ở Nam Định và Đà Nẵng rồi :(

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng phải công bằng mà nói đầu vào trường công lập cao hơn dân lập nhiều, nên tố chất nó cũng khác
Cháu trong ngạch giáo dục cháu nói thẳng luôn nhé.

Công lập: Đầu vào cao, cao thật, đầu vào chất lượng tốt. Đầu ra thì sao :)) Ở đây khối cụ làm tuyển dụng cháu không cần phải nói.

Dân lập: Đầu vào thấp hơn công lập rồi. Đầu ra thì sao :)) Như công lập, theo thông tin anh em trong nghề chất lượng còn hơn. Ví dụ dân lập thăng long, dân lập hải phòng, dân lập phương đông... Ví dụ thằng dân lập Thăng Long học bố láo đố ra được trường. Những đứa học 7-8 năm ròi chưa được :))

Hà Nội Vs HCM:

+ Đầu vào: Hà Nội thắng về điểm số vào công lập lúc nào cũng hơn HCM 1-2 điểm thậm chí 3 -4 điểm. Ví dụ BK HN và BK HCM thường chênh 1-2 điểm.

+ Đầu ra: Hà Nội thua HCM.

Ý thức sinh viên HCM cao hơn HN nhiều.

beamtyt

Xe tải

Công lập: Đầu vào cao, cao thật, đầu vào chất lượng tốt. Đầu ra thì sao :)) Ở đây khối cụ làm tuyển dụng cháu không cần phải nói.

Dân lập: Đầu vào thấp hơn công lập rồi. Đầu ra thì sao :)) Như công lập, theo thông tin anh em trong nghề chất lượng còn hơn. Ví dụ dân lập thăng long, dân lập hải phòng, dân lập phương đông... Ví dụ thằng dân lập Thăng Long học bố láo đố ra được trường. Những đứa học 7-8 năm ròi chưa được :))

Hà Nội Vs HCM:

+ Đầu vào: Hà Nội thắng về điểm số vào công lập lúc nào cũng hơn HCM 1-2 điểm thậm chí 3 -4 điểm. Ví dụ BK HN và BK HCM thường chênh 1-2 điểm.

Em ..éo tin, cụ có số liệu chứng minh không? nói càn kiểu cảm tính ai chẳng nói được

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Em ..éo tin, cụ có số liệu chứng minh không? nói càn kiểu cảm tính ai chẳng nói được
Số liệu hả cụ, cụ hỏi mấy cụ, mấy mợ kế toán để xin nhé.

Thích 100% học sinh giỏi cũng có.

Cái này là thực tế trong cuộc sống nhìn thấy, và anh em trong nghề cũng nhìn thấy.

jamebond

Xe tăng
Việc các tỉnh công khai không tuyển CBCC tốt nghiệp Dân lập quá không thừa nhận những nỗ lực lớn lao của bác Nhân về việc phổ cập Đại học.
Công nhận bác Nhân nói tốt, ý tưởng tốt nhưng nhờ có bác mà tình hình các trường DH mới lung rung xòa như hiện nay.

cgbx

Xe tải
Em nói luôn là cụ BỐC PHÉT.
Cụ làm giáo dục đến mức nào mà phán như thánh thế?

Hà Nội Vs HCM:

Equus

Xe buýt
Giật mình quá chú Linh ơi!
Anh chị đang tính bán cái nhà lo cho các cháu sang Anh hay Mỹ học để hy vọng chúng nó thành bạn bè ngang hàng với các bạn năm châu bốn bể.
Giờ tự nhiên suy nghĩ quá, ở quê hương mình cái loại bằng ấy lại chả được coi ra cái gì, chả được công nhận gì thử hỏi có thể không buồn được không?

beamtyt

Xe tải
Việc các tỉnh công khai không tuyển CBCC tốt nghiệp Dân lập quá không thừa nhận những nỗ lực lớn lao của bác Nhân về việc phổ cập Đại học.
Công nhận bác Nhân nói tốt, ý tưởng tốt nhưng nhờ có bác mà tình hình các trường DH mới lung rung xòa như hiện nay.
Em thấy các bác giáo dục nhà mình cũng hay đấy chứ, thích là nói, thích là làm và theo cảm tính chứ chẳng có phương pháp khoa học hay điều tra xã hội gì cả.
Bảo làm sao tại chức, dân lập ko bị tẩy chay, Cũng thấy vui vì bác N làm được một việc rất thành công đó là vào đại học bây giờ dễ hơn vào mẫu giáo, không phải xếp hàng từ tối hôm trước!

xegicungco

Xe tải
Tình hình là cháu vừa lấy từ cái bằng đại học "Havard" ở Mỹ về, cháu lại thích làm ở Nam Định mà lại đọc được cái tin là Nam Định không nhận người có bằng đại học dân lập.

Bằng "Havard" của cháu lại là dân lập mới dở chứ.

Phí công ăn học của cháu rồi.

Cháu chỉ thích làm ở Đà Nẵng và Nam Định thôi.

Lên OF lập thớt giải khuây nỗi buồn vậy :(
Một tình trạng khữu khuynh, cục bộ. trù ép người tài.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Giật mình quá chú Linh ơi!
Anh chị đang tính bán cái nhà lo cho các cháu sang Anh hay Mỹ học để hy vọng chúng nó thành bạn bè ngang hàng với các bạn năm châu bốn bể.
Giờ tự nhiên suy nghĩ quá, ở quê hương mình cái loại bằng ấy lại chả được coi ra cái gì, chả được công nhận gì thử hỏi có thể không buồn được không?
Anh vẫn đang ở Bali Indonesia à :))

Cẩn thận không năm sau sang đấy công tác có đứa nhận làm bố =))

Em nói luôn là cụ BỐC PHÉT.
Cụ làm giáo dục đến mức nào mà phán như thánh thế?
Em chỉ dạy vớ vẩn thôi, lương tháng 800k, nhưng đấy là thực tế cụ ạ.

Stent

Xe điện
Đã có ông éo nào tự bỏ tiền đi học havard rồi tự nguyện về làm nhà nước đâu, toàn tiền ngân sách cả đấy. Tinh tướng!
Kụ này nói đúng. Mà tiền ngân sách cũng không đủ chi cho mấy ông đi học (trừ mấy ông CÔCC). Còn để được học bổng thì ôi thôi :(

annie

Xe buýt
Còn em tốt nghiệp tại chức ha vớt đây, có cụ nào nhận em vào làm không, em votka cả đời....

livinggreen

Xe hơi

Hà Nội Vs HCM:

Sợ nhất là mấy kiểu phát biểu như đúng rồi thế này (mà lại còn khoe là làm trong giáo dục!!!). Mặt bằng chung thì rõ ràng đại học công lập tại Việt nam là tốt hơn dân lập về đội ngũ giáo viên, cơ sở vật chất, truyền thống nhà trường và nhất là chất lượng sinh viên đầu vào.

TÉP

Xe buýt
Sợ nhất là mấy kiểu phát biểu như đúng rồi thế này (mà lại còn khoe là làm trong giáo dục!!!). Mặt bằng chung thì rõ ràng đại học công lập tại Việt nam là tốt hơn dân lập về đội ngũ giáo viên, cơ sở vật chất, truyền thống nhà trường và nhất là chất lượng sinh viên đầu vào.
Cháu thấy nhiều kụ đ.íu dám nhìn thẳng vào sự thật, cháu nói luôn thế này cho vuông nhé:

Sự thật thì cơ cấu cán bộ trong rất nhiều các ban ngành hành chính công như sau:

1> Trưởng phó phòng: Đi lên từ phong trào ngày xưa, sau đó làm cái tại chức, chuyên tu đại học, rồi mát tơ (thuê học luôn), rồi đốc tờ (mua luôn trong nước). Các bác này dùng xiền + cái bằng hoành tráng này ---> trở thành chánh phó giám đốc sở ban ngành. Thế là mấy chú chịu khó bỏ thời gian học hành tử tế, sống trong sạch vì dân hết cửa.

2> Con cái máy bác trên đ.íu cần học hành tử tế, chỉ cần làm cái bằng dân lập (đ.íu cần thi cũng đỗ) ra trường bố xếp sẵn cho một chỗ, sau đó đầu tư thêm tí tài chính, thế là lại đi theo con đường như đã nói ở mục 1> trên. Tóm lại mấy chú nhân tài con nhà nghèo hết m.ịa nó cửa vào công chức nhà nước, đành phải bỏ chất xám đi làm thuê cho mấy thằng tư bản giãy chết.

Các bác điều tra cho kỹ đi nhá, mấy cháu tốt nghiệp chính quy hoành tráng làm gì có cửa về tỉnh làm công chức nếu không có đầu tư thêm hoặc có quan hệ. Một suất nhân viên văn phòng vớ vẩn lương tháng 4 kủ ở tỉnh bây giờ có giá không dưới 70 kủ đâu nhá.

Ga que

Xe buýt
Thế này thì COCC đi học dân lập muốn về xây dựng tỉnh nhà ăn cháo bốc rồi.

lexus315

Xe điện
Thế này thì COCC đi học dân lập muốn về xây dựng tỉnh nhà ăn cháo bốc rồi.
Đồng chí Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Nam Định - Trần Tất Tiệp trả lời này:
" Khi quyết định vấn đề này chúng tôi biết sẽ vấp phải phản ứng của dư luận. Các chuyên gia giáo dục dĩ nhiên sẽ quan điểm trên tinh thần của Luật Giáo dục và cho là chúng tôi làm trái luật. Nhưng tỉnh Nam Định ra quyết định này là xuất phát từ chủ trương của Tỉnh ủy cũng như thực tế công việc, đòi hỏi nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức bộ máy hành chính của tỉnh."
Good! Chứ đám con ông cháu cha, học 9+3, 10 + 2, 12+2 rồi chuyên tu, tại chức ... về lại leo lên làm lãnh đạo thì đúng là đã thối còn thêm nát!
NĐ mà làm được, làm đúng, làm tốt việc này thì mới khá được, chứ để các tỉnh bạn bỏ xa quá rồi!

airspace

Xe tăng
lượn đi lượn lại các diễn đàn thì OF và WTT là các cụ, các mẹ chém thâm nhất.... cháu té!

HoaDai

Xe buýt
Học đại học ở VN cứ đủ điểm đầu vào là ok, học 4 năm hoặc hơn kiểu gì rồi cũng có bằng tốt nghiệp...