[Funland] Vay tiền

CherryOne

Xe điện
Mình có vụ tương tự , thấy nó kí nhưng chỉ ghi tên m nghi nghi nên bắt nó điểm chỉ vào, k biết có xử lý dđc ko cụ?

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Chắc là được đấy, và còn tuỳ cụ có muốn đòi và siết nợ hay không thôi.

CherryOne

Xe điện
30tr thuê luật sư thà cho mịa con nợ còn đc tiếng thơm cụ nhé
Là e thì e xử đẹp luôn, không còn tay mà bấm phím trả lời tin nhắn=)) .
E có 1 vụ, bên CA nó gọi e sang bảo thôi chị cho nv rút đơn về. Sếp Tổng bên ý cũng phải liên lạc ngay với sếp bên e khi biết vụ việc, để báo là sẽ xử lý thế này thế kia.
E vẫn không chịu đấy, vì nó đánh nv bên e còn nói láo. E cho ra CA ngồi hết với nhau, 10h tối GĐ của thằng ý còn phải ra đồn bảo lãnh cho nv được về.
E đang nghĩ, có thể nó đang giữ bằng chứng gì đó quan trọng của mợ chủ nên mới trơ tráo thách thức thế. Chứ con nợ nào dám nhơn nhơn nhắn tin như vậy. Hoặc có 1 góc khuất nào đó mà mợ chủ chưa dám công bố thôi.

CherryOne

Xe điện

Con nợ đi bỏ bom chủ nợ đấy cụ ạ. Nó cứ trêu ngươi thế t mới phải post lên đây để hỏi xem có chứng minh thư có tìm được nhà ko. Bảo nó ko có số di động của t trong khi trc đây nó nhắn tin bằng niềm tin à.
Mợ có chat sex hoặc gửi ảnh full không che cho cậu này không, hoặc quan hệ tình dục và nó quay clip lại để đe doạ mợ?
Nếu có 1 trong mấy thứ đó thì thôi mợ ạ.
Mợ chắc chắn hoàn toàn không có thì đòi tiếp đến cùng.
Cái này chỉ mợ biết thôi.

ben308

Xe tải
>:) do mợ chủ đang trong thời kỳ khó khăn, gặp phải e mà cố tình chây ỳ không trả. E sẵn sàng chi gấp mấy lần số tiền đó để diệt đến nơi đến chốn. 50tr là đủ để xử lý 1 đứa cực kỳ gọn đẹp và sạch sẽ rồi. Lúc đó ko phải vì cần đòi tiền mà xử nó vì tội nó láo.:D
Không dễ ăn đâu mợ ,suy nghĩ mợ chỉ lý thuyết suôn rồi .

CherryOne

Xe điện
Không dễ ăn đâu mợ ,suy nghĩ mợ chỉ lý thuyết suôn rồi .
=)) thật ra cũng có người hỏi vay e tiền, e kính chuyển sang ông anh XHT luôn. :D nó sợ quá té mất tiêu. Có quan hệ tốt với cả 2 giới xxx và XHT chả bao giờ là thừa.
Người nhà, người thân thì vay e vô tư. Mấy kiểu bạn bè giời ơi đất hỡi thì quên luôn đê, e có phải gà đâu.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Em chấp nhận mất cụ à, còn em ko muốn kiểu đi đòi xã hội đen, lỡ có chuyện gì con em khổ thôi ạ. Em chỉ muốn có biện pháp nào tìm được nhà nó, ko nói nó thì bảo bố mẹ nó, chứ nó cứ lờn mặt trêu gan thế hỏi xem có tức ko.
E nghĩ mợ nên dọa đối tượng nếu không trả nợ sẽ đăng lên fb. Nếu đối tượng vẫn còn cái tôi thì chắc chắn sẽ đem tiền trả mợ. Còn nếu như vậy vẫn không được thì xác định chắc chắn là mất.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Nó bảo là nhà ở thuê cụ ơi, bạn bè cũng bảo thế
Nhà thuê sao lên cmt đc bạn, vì nó làm theo hộ khẩu thì phải nhà có sổ đỏ, nhà thuê thì đc ghi vào diện tạm trú.
Tốt nhất bạn rủ ông nào đi đến xác minh lại bằng cách hỏi mấy ông hàng xóm nhé.
Nếu cần nhờ đòi nợ thì inbox mình m giới thiệu cho 1 -2 nhóm (quen nên sẽ đảm bảo hơn)

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

CherryOne

Xe điện
Zai đẹp..lắm múi thì xao? ;;)
=)) Thi phải rõ thêm tẹo là hàng ngày em đều làm việc cùng cả dàn giai đẹp khoảng 100 em đẹp zai lung linh, nhìn nhiều quen mắt thấy bình thường. Chúng nó cao đồng đều 1m75 trở lên, tập Gym, đá bóng, thể thao... từ sn 89- đến sn2000. Mặt mũi rất đẹp. Hôm nào sang chỗ e cho ngắm nhá. Ck e đến chỗ làm e còn bảo Ơ Đm sao cái chỗ này tuyển toàn đứa to cao đẹp zai thế này.
E Chỉ thích anh nào ngoan và tốt tính, ngoại hình không quan trọng.

Phuongly137

Xe hơi
Là e thì e xử đẹp luôn, không còn tay mà bấm phím trả lời tin nhắn=)) .
E có 1 vụ, bên CA nó gọi e sang bảo thôi chị cho nv rút đơn về. Sếp Tổng bên ý cũng phải liên lạc ngay với sếp bên e khi biết vụ việc, để báo là sẽ xử lý thế này thế kia.
E vẫn không chịu đấy, vì nó đánh nv bên e còn nói láo. E cho ra CA ngồi hết với nhau, 10h tối GĐ của thằng ý còn phải ra đồn bảo lãnh cho nv được về.
E đang nghĩ, có thể nó đang giữ bằng chứng gì đó quan trọng của mợ chủ nên mới trơ tráo thách thức thế. Chứ con nợ nào dám nhơn nhơn nhắn tin như vậy. Hoặc có 1 góc khuất nào đó mà mợ chủ chưa dám công bố thôi.
Em ko có gì sai hay góc khuất gì cả ạ. Nó biết thừa e ko mang nó ra công an vì em con còn nhỏ ko đi hầu theo nó được nên nó nhơn nhơn ra như thế, thứ 2 nữa là nó ko ở địa chỉ theo cmnd nên em cũng ko biết kiện theo quận nào. Còn nợ này để lâu cứt trâu hóa bùn.Trước thì bố em bị tai nạn trong nam, nằm chợ rẫy rồi mất, em về nhà cũng hai tháng rưỡi chăm bố lo hậu sự cho bố cũng ko thời gian đi đòi tiền. Năm đó thì cứ đi đi về về do mẹ em ở có 1 mình trong nam, giỗ bố xong thì em có em bé, bầu bì cũng ko theo đòi được nợ, giờ thì con em còn nhỏ.

Phuongly137

Xe hơi
Mợ có chat sex hoặc gửi ảnh full không che cho cậu này không, hoặc quan hệ tình dục và nó quay clip lại để đe doạ mợ?
Nếu có 1 trong mấy thứ đó thì thôi mợ ạ.
Mợ chắc chắn hoàn toàn không có thì đòi tiếp đến cùng.
Cái này chỉ mợ biết thôi.
No hề ạ. Giữa em với nó ko có những thứ đó ạ.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

j23

Xe container
Chẹp, sớm ngày quay trở lại công việc mà đọc được thớt này thấy buồn và hoang mang vãi...

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nó hèn cụ ạ. Nếu nó im im em ko tức, đằng này nó cứ nói ngày này ngày kia trả rồi mất tích. Em sinh xong được 1 tuần nằm cấp cứu ở bệnh viện, lúc đó may lúc đi làm có đóng bảo hiểm ko có thì cũng ko biết tiền đâu mà trả viện phí. nó cũng biết mà cũng ko thu xếp trả em 1 2 triệu. Em chấp nhận mất số tiền ấy nhưng em ko muốn để nó sống như thế.
Nếu có thể chấp nhận mất số tiền đó thì coi như bài học lớn, làm phước đi. Cuộc đời công bằng lắm. Chẳng ai lấy không được của ai cái gì.
Quên đi cho nhẹ đầu.

Phuongly137

Xe hơi
Chẹp, sớm ngày quay trở lại công việc mà đọc được thớt này thấy buồn và hoang mang vãi...
Nếu có thể chấp nhận mất số tiền đó thì coi như bài học lớn, làm phước đi. Cuộc đời công bằng lắm. Chẳng ai lấy không được của ai cái gì.
Quên đi cho nhẹ đầu.
Nghĩ làm phước thì cũng tùy người cụ ạ. Tứ chi đầy đủ ko bệnh tật gì thì lo làm mà trả nợ đằng nó cứ trêu ngươi thế, là họa ko phải phước