[Công nghệ] Về cam 360 DCT cướp âm thanh, màn hình khi xi nhan

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Hi các cụ,
Số là trước tết em mới lắp cái Camera360 DCT bản T1 về mà ức chế quá.
Nó cứ tự cướp màn hình, âm thanh khi xi nhan, ko bỏ được. Thành ra rất mất tập trung + gián đoạn việc nghe nhạc hay nghe sách nói (đặc biệt là việc nghe sách, điện thoại vẫn chạy nhưng âm thanh ko ra, tí mất 1 đoạn ko hiểu gì :( )
Chả nhẽ tháo, chán thật. Em mang chỗ lắp hỏi thì bản T1 này ko disable chức năng tự bật khi xi nhan được, phải lên T3 (đắt hơn hơn chục triệu nữa) mới disable tự động, nghe chán nhỉ. TÌm hiểu ko kĩ :((

Tuy nhiên, em tạo group này hỏi các cụ vì em ko rành hệ thống điện hay đầu trong xe oto, em có thắc mắc nho nhỏ là khi mình đang play nhạc, sách nói, là đang kết nối bluetouch từ điện thoại đi. Nếu cướp nguồn đầu ko phát tiếng nữa thì nó phải mất kết nối bluetouch chứ nhỉ ? Em thấy nó vẫn có bluetouch bình thường.
Vậy hỏi các bác có cách nào vẫn giữ âm thanh lúc này ko, cho nó cướp màn hình cũng đc nhưng âm thanh ko được cướp của em :(

Thanks các cụ :(

tienkeny81

Đi bộ
quan trọng là mọi việc sử ly toàn ở cái đầu của cụ nên không làm gì được cả - vì mình phải phụ thuộc vào chủ nhà (đầu oto của cụ ) nó mở cửa nào chơi cửa ấy ( phụ thuộc mà cụ mà phụ thuộc là nó khổ lại phải lựa ) chỉ có thêm xèng nữa là lại thuộc tuýp có tiền là mình có tiền muốn gì được ấy - đầu xuân chúc cụ vạn sự như ý

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Nó có đấu đường tiếng luôn ko các cụ nhỉ. Em thấy nó chả liên quan gì đến đường âm thanh loa đài mà tự nhiên cướp vô lý quá :( chắc phải có cách ^^

tienkeny81

Đi bộ
vậy bác lại xem lại đường cam của bác xem sao

cat_nobita

Xe buýt
Cụ ra cửa hàng nào lắp cho Cụ ý, nói ngắt tín hiệu dây đấu với xi nhan đi đưa vào công tắc riêng lúc nào thích Cam 360 hiện thì bấm công tắc......

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Cụ ra cửa hàng nào lắp cho Cụ ý, nói ngắt tín hiệu dây đấu với xi nhan đi đưa vào công tắc riêng lúc nào thích Cam 360 hiện thì bấm công tắc......
em lắp bên Phương đông Auto.
Ra bảo thì họ bảo không được hixxxxxxxx

Chỉnh sửa cuối:

daxutru

Xe máy
Em cũng định lắp bản T1 đó mà lại thôi

Công Nông

Xe điện
Chia buồn với cụ và gia quyến :)
Tháo ra vứt bố nó đi cụ ạ cho đỡ bực mình, thời buổi này mà cụ còn bị dụ lắp cam 360 tầu khựa :)

ckvnvtbd

Xe buýt
Đầu head unit của cụ vẫn là theo xe hay Android ? Gara họ lắp cam 360 qua cổng nào của HU ? Cụ đã vào Setting của cam 360 chỉnh chưa. Thường thì trừ khi lùi, cụ toàn quyền chọn tín hiệu signal có hiện hay không, hiện bao nhiêu giây... Nếu thợ đấu đúng thì 360 không ảnh hưởng gì đến luồng âm thanh nghe nhìn của cụ cả.
Xe em tự mua của tàu về, tự lắp, 4 năm rồi vẫn ngon nghẻ và đúng chức năng, nên các cụ chê đồ tàu nên xem lại.

YêuXe.3M

Đi bộ
Hi các cụ,
Số là trước tết em mới lắp cái Camera360 DCT bản T1 về mà ức chế quá.
Nó cứ tự cướp màn hình, âm thanh khi xi nhan, ko bỏ được. Thành ra rất mất tập trung + gián đoạn việc nghe nhạc hay nghe sách nói (đặc biệt là việc nghe sách, điện thoại vẫn chạy nhưng âm thanh ko ra, tí mất 1 đoạn ko hiểu gì :( )
Chả nhẽ tháo, chán thật. Em mang chỗ lắp hỏi thì bản T1 này ko disable chức năng tự bật khi xi nhan được, phải lên T3 (đắt hơn hơn chục triệu nữa) mới disable tự động, nghe chán nhỉ. TÌm hiểu ko kĩ :((

Tuy nhiên, em tạo group này hỏi các cụ vì em ko rành hệ thống điện hay đầu trong xe oto, em có thắc mắc nho nhỏ là khi mình đang play nhạc, sách nói, là đang kết nối bluetouch từ điện thoại đi. Nếu cướp nguồn đầu ko phát tiếng nữa thì nó phải mất kết nối bluetouch chứ nhỉ ? Em thấy nó vẫn có bluetouch bình thường.
Vậy hỏi các bác có cách nào vẫn giữ âm thanh lúc này ko, cho nó cướp màn hình cũng đc nhưng âm thanh ko được cướp của em :(

Thanks các cụ :(
Cụ lắp cho xe gì thế ạ . Chứ em lắp trên crv 2019 có làm sao đâu ạ bản 1T luôn đấy ạ

gookimi

Đi bộ
Cụ đã xử lý được chưa ạ, em cũng có nhu cầu cướp màn hình cũng đc nhưng ko được chiếm đường tiếng của xe.

Crv19

Đi bộ
Em mới xử được vụ đó, em dùng màn bravigo, trong đó nó có 1 phần cài đặt.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Tiện em cũng xin hỏi các cụ nên lắp cam nào ngon bổ rẻ, em xe Escape 2.3 và lắp ở đâu ạ?

spyhunter88

Xe máy
Xe em mua cũ, thấy bác chủ cũ lắp 360 Owin gắn vào HU zin của xe (Tucson 2019). Mua qua gara nên thằng bán nó cũng à ơi chả biết gì. Đúng là quả đang đi rồi soi map, xi nhan bám làn để đi chậm nhưng nó nhảy qua cam bực vãi, có lần e vọt cái ngõ thế là phải đi vòng lại 5-6km.
Chưa kể cái vạch lùi trên map nó không thay đổi dựa theo vo lăng, lúc nào cũng thẳng tắp, ko biết cụ nào bị giống em không, tính năng nó vậy hay setting thiếu hay do thằng độ ban đầu lắp sai nữa.