[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cụ hoan nghênh là chính xác, họ buộc phải lựa chọn con đường đi cho nước mình. Cái này cũng giống như năm 45, 46 nước ta cũng phải chấp nhận chiến tranh khi chọn đường đi cho mình.
1 vị TT đứng đầu UKR tuyên bố làm hạt nhân tấn công nước khác, quân đội thì có thành phần phát xít mà ủng hộ hả cụ.
Biến những kẻ phát xít thành anh hùng? Xin lỗi em không ủng hộ nỗi.

cocsku

Xe cút kít
1 vị TT đứng đầu UKR tuyên bố làm hạt nhân tấn công nước khác, quân đội thì có thành phần phát xít mà ủng hộ hả cụ.
Biến những kẻ phát xít thành anh hùng? Xin lỗi em không ủng hộ nỗi.
Em ko ủng hộ nhưng cũng chả phản đối. Ukr đánh nhau với Nga chứ ko đánh nhau với em. Ukr muốn đi con đường của họ, nước Nga lại không muốn thế nên mới đánh họ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em ko ủng hộ nhưng cũng chả phản đối. Ukr đánh nhau với Nga chứ ko đánh nhau với em. Ukr muốn đi con đường của họ, nước Nga lại không muốn thế nên mới đánh họ.
Cụ nghĩ hài quá...Tàu mới ký nhẹ cái hợp tác an ninh với 1 quóc đảo nhỏ ờ TBD mà Mỹ-Úc đã phản đối ra mặt...nói gì UKR mang quân, cho kẻ thù của Nga tiến tới sát biên giới? Chưa kể tuyên bố tái trang bị hột nhân nhằm tấn công Nga. Thì nếu cụ là Nga phải làm gì...qua cầu xin nó à?

Cụ nên hiểu nguyên tắc đó là Tự do của cụ không xâm phạm uy hiếp tự do của người khác, nếu cái tự do của cụ xâm phạm uy hiếp tự do của người khác thì người ta có quyền hành động.
VD: Ngay cái vụ hát karaoke ầm ầm ở xứ Việt Nam này cũng kiểu vậy...cụ hát karaoke ở nhà cụ là quyền của cụ nhưng tiếng của nó vang sang nhà khác gây phiền hà cho người ta lại là chuyện khác.

.Bo My

Xe lăn
E thấy noá mà đc Burma, xây bộ-sắt-sông nối lên Vân Nam. Làm cái cảng ngay vịnh Bengal trông thẳng ra châu Phi và trạm dừng để vòng lên Arap-->Âu thì ngon.
Cảng đó chỉ cho Vân Nam thôi, ra các thành phố ven biển thì vài ngàn cây số nữa, đi xe lửa quá cảnh thì chết tiền.

cocsku

Xe cút kít
Cụ nghĩ hài quá...Tàu mới ký nhẹ cái hợp tác an ninh với 1 quóc đảo nhỏ ờ TBD mà Mỹ-Úc đã phản đối ra mặt...nói gì UKR mang quân, cho kẻ thù của Nga tiến tới sát biên giới? Chưa kể tuyên bố tái trang bị hột nhân nhằm tấn công Nga. Thì nếu cụ là Nga phải làm gì...qua cầu xin nó à?

Cụ nên hiểu nguyên tắc đó là Tự do của cụ không xâm phạm uy hiếp tự do của người khác, nếu cái tự do của cụ xâm phạm uy hiếp tự do của người khác thì người ta có quyền hành động.
VD: Ngay cái vụ hát karaoke ầm ầm ở xứ Việt Nam này cũng kiểu vậy...cụ hát karaoke ở nhà cụ là quyền của cụ nhưng tiếng của nó vang sang nhà khác gây phiền hà cho người ta lại là chuyện khác.
Đây ko phải chủ đề của thớt nên ko nên dài dòng. Lý sự của Nga cùn chả khác gì thằng đầu gấu xóm. Người ta cười nó cũng bảo cười đểu nó để nó lấy cớ gây sự. Gây sự, cướp của người ta xong đút vào túi mình lại bảo ngày xưa cái này của tao.

Accent3590

Xe tải
Đây ko phải chủ đề của thớt nên ko nên dài dòng. Lý sự của Nga cùn chả khác gì thằng đầu gấu xóm. Người ta cười nó cũng bảo cười đểu nó để nó lấy cớ gây sự. Gây sự, cướp của người ta xong đút vào túi mình lại bảo ngày xưa cái này của tao.
Rất phiến diện

tranthanhhaist

Xe tăng
Không có chuyện TQ bem Vn nếu CP vẫn làm đúng lập trường và phương pháp như hiện nay. Nhìn vào lịch sử:
- Nhà Tống bem Đại Việt (2 lần) đều do các vua Việt tự cường không chịu thần phục Tàu, Nhà Tống không đủ mạnh về quân sự nên thua
- Nguyên Mông đánh 3 lần: đây là Mông cổ, không phải Tàu Hán. Mông cổ thích chinh phục, chẳng vì cái gì nó cũng đánh
- Nhà Minh xâm lược: do chính sách đối ngoại sai lầm của Hồ Quý Ly, có thể nói là liên tục làm mất mặt vua Minh.
- Nhà Thanh: Do Lê Chiêu Thống mời vào chứ Nhà Thanh cũng khôgn có chủ trương chinh phạt
- 1979: Do VN cần thống nhất đất nước nên chấp nhận việc bất hòa với Tàu và chư hầu nên mới xảy ra chiến tranh, cái này là bất đắc dĩ.
Tóm lại các triều đại từ xưa sống yên ổn với Tàu là đề cao tinh thần "Độc lập tự chủ là của ta, sĩ diện là của Tàu" nên tránh được Tàu xâm lược. Bây giờ cũng thế thôi.
Ai kêu Tàu sẽ bem Việt chỉ là dọa nhát ma những người ấu trĩ bài Tàu cực đoan.
K kể vụ sử xa xưa thì giờ mà cụ bảo Tàu k bem xứ rau thì cụ tự bịt tai, bịt mắt hay sao, biển đảo đang nóng từng ngày, bem bất cứ lúc nào chứ ở đó mà k.

poiuy

Xe ba gác
K kể vụ sử xa xưa thì giờ mà cụ bảo Tàu k bem xứ rau thì cụ tự bịt tai, bịt mắt hay sao, biển đảo đang nóng từng ngày, bem bất cứ lúc nào chứ ở đó mà k.
Cái đó chỉ là những cái giành giật biên giới thôi, xưa nay vẫn vậy. Các vua thời xưa cũng phải mua chuộc các tù trưởng miền núi bằng nhiều biện pháp cứng rắn, mềm dẻo, tiền, gái, chức tước... để giữ đất không khác gì giữ đảo bây giờ. Cái chính là không để xảy ra đổ vỡ quan hệ hay đánh nhau lớn ảnh hưởng đến đất nước.

poiuy

Xe ba gác
Cụ tổ lái mãi thế? lại bay thớt bây giờ.
Đây đâu phải thớt U cà mà bị vấn đề tổ lái đâu cụ? Còn nếu cấm bàn luận các vấn đề VN thì Mod cũng phải thông báo trước. Tất nhiên trừ những chuyện cấm.

poiuy

Xe ba gác
Việc Ucraina dám đứng lên bảo vệ chủ quyền , bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ là việc làm dũng cảm , dáng hoan nghênh . Cho dù có phải đánh đổi tất cả, cho dù ngày mai còn có 1 người thì cũng phải đánh. Hy sinh đến hơi thở cuối cũng . Cái đáng cười chê và khing bỉ đến muôn đời là ngồi đó k làm gì để đất nc rơi vào tay kẻ khác ,
K ai muốn chiến tranh xảy ra cả , nhát là đối với người VN đã quá hiểu nhũng mất mát và đau thương mà chiến tranh đem lại . Mọi thứ có thể nhân nhượng nhưng với vẫn đề chủ quyền đất nc và toàn vẹn lãnh thổ thì không bao giờ
Khi bị đánh thì phải đứng lên bảo vệ đất nước với mọi thứ mình có, nhưng khơi ra để cho nó đánh thì là việc ại dột.

poiuy

Xe ba gác
Cụ hoan nghênh là chính xác, họ buộc phải lựa chọn con đường đi cho nước mình. Cái này cũng giống như năm 45, 46 nước ta cũng phải chấp nhận chiến tranh khi chọn đường đi cho mình.
Năm 45, 46 là hoàn toàn khác, chẳng có tí tương đồng nào với Ukr. Lúc đó ta mới giành lại được nước từ trong tay bọn cướp thì dĩ nhiên phải đứng lên đánh lại. Muốn so thì phải so thời Hồ Quý Ly kìa, có nhiều thứ tương đồng hơn với tình thế Ukr hiện nay.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Đáng hoan nghênh cho 1 ukr cho TT UKR mang chiến tranh về nước mình?
Cuộc chiến tranh chính nghĩa nào cũng đáng hoaan nghênh và ủng hộ . CHỉ có loại cổ vũ cho Nga đi xâm chiến 1 nc có chủ quyền mới là phát xít , tiểu nhân , cặn bã của XH ..

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cuộc chiến tranh chính nghĩa nào cũng đáng hoaan nghênh và ủng hộ . CHỉ có loại cổ vũ cho Nga đi xâm chiến 1 nc có chủ quyền mới là phát xít , tiểu nhân , cặn bã của XH ..
1 CQ UKR tàn sát người dân của chính mình mà ủng hộ cái gì?
1 đội quân mà phát xít là 1 phần của nó mà ủng hộ cái gì?
1 Chính quyền bất hợp pháp mà ủng hộ cái gì?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cùn? Đầu gấu xóm. Hài nhỉ.
Anh làm nguy hại cho người khác bắt người khác ngồi chịu à. Nghe đã thấy có vấn đề về xuy nghĩ

TU160M2

Xe tăng
Ở Tây mà gây ồn ào nó mời CS đến ghi phạt cụ ạ, chứ làm gì có chuyện tự do gây ồn ào được mãi.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ở Tây mà gây ồn ào nó mời CS đến ghi phạt cụ ạ, chứ làm gì có chuyện tự do gây ồn ào được mãi.
Thì mấy anh yêu màu tím thích tự do nhưng chỉ quan tâm tự do của bản thân mình. Còn tự do mình gây phiên hà nguy hại cho người khác thì không quan tâm. Tư duy đúng là lạ.

TU160M2

Xe tăng
Thì mấy anh yêu màu tím thích tự do nhưng chỉ quan tâm tự do của bản thân mình. Còn tự do mình gây phiên hà nguy hại cho người khác thì không quan tâm. Tư duy đúng là lạ.
Đài cũng bớt nổ như lúc đón bà Pelosy rồi, nghe nói từ tháng 8 đến tháng 11 nhiều đoàn thăm viếng lắm, nhưng nhà chị Thái kín tiếng nói nhỏ hẳn, rút kinh nghiệm rồi cụ ạ, ở cạnh thằng to đầu gấu thì không nên chọc tức nó.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Cùn? Đầu gấu xóm. Hài nhỉ.
Anh làm nguy hại cho người khác bắt người khác ngồi chịu à. Nghe đã thấy có vấn đề về xuy nghĩ
1 đất nc có chủ quyền , nó muốn làm gì thì việc của nó , miến sao nó k xâm phạm đến chủ quyền của các nc khác là đc .
Còn đừng nói là : Tự do của cụ không xâm phạm uy hiếp tự do của người khác . Đó là tư tưởng của kẻ lớn bắt nạt đứa bé . Quay ngc lại bây giờ Ucraina nó bảo Nga phải gia nhập NATO vì sự phát triển chung của toàn khối thì Nga có chịu k ?

meotamthe

Xe cút kít
1 đất nc có chủ quyền , nó muốn làm gì thì việc của nó , miến sao nó k xâm phạm đến chủ quyền của các nc khác là đc .
Còn đừng nói là : Tự do của cụ không xâm phạm uy hiếp tự do của người khác . Đó là tư tưởng của kẻ lớn bắt nạt đứa bé . Quay ngc lại bây giờ Ucraina nó bảo Nga phải gia nhập NATO vì sự phát triển chung của toàn khối thì Nga có chịu k ?
Cụ có thể tìm hiểu lại lịch sử thế giới, Liên Xô và Nga từng ngỏ ý gia nhập Nato, họ chủ động chứ không phải đợi Ukraine bảo, nhưng kẻ địch của Nato là Liên Xô rồi là Nga, nên sự phát triển chung của toàn khối Nato là đánh gục Nga. Cụ nên trang bị đủ kiến thức lịch sử thế giới rồi hẵng chém. Hơn nữa, không nên bàn luận chuyện Nga và Ukraine ở đây vì nó là lạc đề.

cocsku

Xe cút kít
Gọi cs đến phạt nó khác hoàn toàn với việc tự tiện sang đánh người. Bọn tây nó cãi nhau, thậm chí trừng trừng nhau vậy thôi, chứ ra đòn là phạm pháp.