[Funland] Về công tắc thông minh

VIKO L

Xe điện
Em cũng đg dùng những chức năng cơ bản thôi. Tiện nhất là chế độ tự động.
Cụ nên chọn hãng uy tín nhé!

trungthu2020

Xe tăng
Cụ lọ mọ vậy thì vẫn phải theo một Hãng nào đó thôi, chứ thiết bị hãng khác nhau có lắp lẫn đc đâu
App thì em dùng tuya, còn thiết bị thì cứ rẻ em mua, hãng nào cũng được miễn tương thích app tuya (smart life) và thông số điện, yêu cầu sử dụng

dongnat123

Xe container
Em mua trên Shopee khoảng 4 cái về lắp sử dụng ở quán, dùng bật tắt nồi ninh xương và nồi nước dùng ở quầy bán hàng khoảng 3 năm ngon choét, mới hỏng mỗi 1 cái
Screenshot_2024-05-22-20-17-15-72_8393f5d39e6e3bf72331488ec732177b.jpg

danleduc

Xe điện
Bây giờ thời đại cái gì cũng thông minh cc nhề.
Từ cái Điện thoại thông minh hay gọi dân dã là cái "Khôn Phôn" ...chúng ta điều khiển hết cái loại "khôn" khác : Nhà khôn, công tắc khôn, TV khôn, Tủ lạnh khôn ......rồi chúng ta sống ở "Khôn City" ...
Rồi ở trong Khôn City, thậm chí cột điện ngoài đường cũng toàn "Cột khôn" (smart pole) hết nhề...:))
=))

hoviethung

Xe lăn
App thì em dùng tuya, còn thiết bị thì cứ rẻ em mua, hãng nào cũng được miễn tương thích app tuya (smart life) và thông số điện, yêu cầu sử dụng
Đọc trên mạng cũng thấy nói app smart life tương thích thiết bị rất nhiều hãng chứ không riêng tuya.

Minhbt2001

Xe buýt
Mấy món này chắc chỉ hợp cụ nào ở nhà tầng nhỉ? Chứ chung cư có vài bước chân là bao quát cả căn hộ, cần gì phải quản lý ứng dụng như lày.
Cụ cứ tưởng tượng:
- Sáng thức dậy, trong lúc cụ ở trong WC ngẫm sự đời thì ở ngoài bếp, máy pha cafe đã hoạt động. Rèm cửa tự mở ra đón ánh sáng.

- trong khi cụ đi làm thì robot hút bụi, lau nhà hí hoái làm nhiệm vụ của nó.

- Khi cụ sắp về đến khu vực chung cư, chưa gởi xe, thì máy nước nóng bật lên chờ sẵn, đèn đóm mở sẵn, máy lạnh cũng mở sẵn chờ cụ. Mùa đông thì máy sưởi sẽ hoạt động trước chờ cụ.

...vài kịch bản nho nhỏ vậy thôi.

formen

Xe lăn
Quan trọng là kịch bản,
P kết nối đc thật nhiều t bị tính ứng dụng mới cao và đủ smart, k có nghịch vài bữa chán bỏ đi.
Thí dụ, b sáng tắt hết điện, biết là hết ng trong phòng thì thang máy p biết đường chạy tới tầng đó và há miệng chờ mình vào.

hoviethung

Xe lăn
Cụ cứ tưởng tượng:
- Sáng thức dậy, trong lúc cụ ở trong WC ngẫm sự đời thì ở ngoài bếp, máy pha cafe đã hoạt động. Rèm cửa tự mở ra đón ánh sáng.

- Khi cụ sắp về đến khu vực chung cư, chưa gởi xe, thì máy nước nóng bật lên chờ sẵn, đèn đóm mở sẵn, máy lạnh cũng mở sẵn chờ cụ. Mùa đông thì máy sưởi sẽ hoạt động trước chờ cụ.

Cụ nói chí phải. Thiết bị thông minh giúp cho con người ngày càng nâng cao chất lượng cuộc sống.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Mấy cái công tắc, ổ cắm thông minh hẹn giờ có loại nào mất internet mà vẫn hoạt động được không các cụ?
Em dùng cái công tắc wifi để hẹn giờ, lúc đang trạng thái ON mà mất internet nó cứ ON mãi nên cảm thấy không được thông minh lắm.

hoviethung

Xe lăn
Mấy cái công tắc, ổ cắm thông minh hẹn giờ có loại nào mất internet mà vẫn hoạt động được không các cụ?
Em dùng cái công tắc wifi để hẹn giờ, lúc đang trạng thái ON mà mất internet nó cứ ON mãi nên cảm thấy không được thông minh lắm.
Thì cần phải kết hợp công tắc cơ thôi. Chứ ỷ lại hoàn toàn cho thiết bị cũng khó. Vì có nguyên nhân bất khả kháng nữa.

chelsea.ntv

Xe buýt
Smartlife hay Tuya về cơ bản là như nhau, dựa trên nền tảng platform từ Tuya Inc (có niêm yết trên Nasdaq). Nền tảng Tuya được rất nhiều hãng dựa vào đó mà phát triển thành app riêng của mình, có thể kể đến như hãng Schneider (thiết bị điện của Pháp), Philips HUE (Hà Lan). Được cái hệ sinh thái thiết bị của Tuya rất khủng với vô vàn thiết bị từ những nhà sản xuất khác nhau. Bản thân app gốc của Tuya hay Smartlife về cơ bản là đủ dùng, nhưng các tính năng nâng cao thì phải app của bên thứ 3 mới có (Tuya bán các tính năng này cho bên thứ 3).
Đối với nhà sản xuất thiết bị, Tuya sẽ bán cho các nhà sản xuất con chip điều khiển. Ví dụ 1 công ty sản xuất công tắc cảm ứng họ sẽ mua con chip điều khiển này từ Tuya để biến công tắc đó trở nên “thông minh” hơn. Nói ra điều này để thấy 2 công tắc thông minh Tuya/smartlife cùng 1 con chip điều khiển nhưng các thành phần khác là khác nhau nên chất lượng khác nhau. Các cụ mua của bên nào chất lượng đảm bảo, bảo hành nghiêm chỉnh là Ok.

danleduc

Xe điện
Cụ cứ tưởng tượng:

Ăn sáng sau đó mới uống cà phê chứ cụ ?
Máy pha cà phê cụ dùng khôn phôn đk công tắc khôn thì cũng chỉ bật nó lên, muốn pha ly Espresso cụ phải bấm nút ở máy nữa, đấy là loại máy tự động hoàn toàn chỉ 1 lần nhấn nút sẽ xay hạt cà phê và cho ra ly cà phê. Còn loại máy bán tự động thì nhiều lần nhấn nút hơn đấy....
Em chưa hiểu cụ làm thế nào mà ngồi trong WC dùng khôn phôn đk máy pha cà phê ở bếp pha được 1 ly cà phê ?! :-?
Cụ giải ngố em phát....

Trời, bây giờ toàn thứ khôn ....mà em vẫn ngu quá....:D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cái này ra khỏi nhà quên tắt thiết bị dùng thì tiện cụ nhỉ?
Vâng ! Điều hòa, bình nước nóng bật tắt trước khi về nhà được ạ !
Nó có cả đặt hẹn giờ bật tắt tự động nữa cụ ạ !
Em vừa lục ngăn kéo còn 1 cái công suất cho bình nước nóng ( dự phòng ) đây ạ ! Mặt cảm ứng rất đẹp.

hoviethung

Xe lăn
Vâng ! Điều hòa, bình nước nóng bật tắt trước khi về nhà được ạ !
Nó có cả đặt hẹn giờ bật tắt tự động nữa cụ ạ !
Em vừa lục ngăn kéo còn 1 cái công suất cho bình nước nóng ( dự phòng ) đây ạ ! Mặt cảm ứng rất đẹp.
Cái này có lẽ đắt tiền cụ nhỉ?

HTlangtu

Xe điện
Em xem tiktok thì thấy không nên dùng công tắc đèn nhận điều khiển qua tiếng vỗ tay, đặc biệt là đèn phòng ngủ Cụ ná

Nhấp nhoáy liêng tục, mau cháy bóng nám

:D :D :D
cứ phành phạch, thì đèn nào chịu thấu cụ nhẩy :P ;;) :))