[Funland] Vẻ đẹp Minh Châu

sakai_yo

Xe lăn
đảo Cái Chiên thì biển và dịch vụ không bằng đảo Quan Lạn - Minh Châu nhưng đi tàu ra Cái Chiên thì chỉ mất 15 phút (so với 40 phút đi Minh Châu). Ngoài ra Cái Chiên thì gần Móng Cái nên phải đi ô tô xa hơn đi Vân Đồn khoảng 50km (sắp tới khánh thành cao tốc Vân Đồn - Cái Chiên thì đi cũng chỉ mất thêm khoảng 30 phút đi ô tô thôi)
Cảm ơn cụ, thế nào em cũng phải làm chuyến đảo QNinh, nhất định sẽ nhờ cụ.

nvht

Xe điện
Cảm ơn cụ, thế nào em cũng phải làm chuyến đảo QNinh, nhất định sẽ nhờ cụ.
vâng , Quảng Ninh nhiều đảo lắm mợ ah. Ngoài đảo Quan Lạn - Minh Châu thì còn có Cô Tô - Thanh Lân; Ngọc Vừng; Cái Chiên; Vĩnh Thực
Ngoài ra thì nếu mợ muốn thăm thú nơi biên cương núi rừng hùng vĩ, hoang sơ, ít đông đúc thì có thể đến Bình Liêu (đường xá đi lại rất đẹp, thuận tiện)

chuot08

Xe lăn
Vâng, Ngọc Vừng hoang sơ nhưng biển không đẹp bằng đảo Quan Lạn - Minh Châu cụ ah. Ngọc Vừng đang bị quy hoạch treo bởi dự án của FLC 3 năm nay không triển khai nên cơ sở vật chất cũng kém Quan Lạn nhiều
Em thấy Ngọc Vừng cũng rất đẹp! Cũng có thể biển chiều em nên thường ngày xấu nhưng em ra là khác! :D

Đảo này là đảo biên phòng, hệ thống hào công sự chằng chịt. Đúng hôm em ra được xem bộ đội diễn tập, y hệt cảnh trong phim D-day đoạn đổ bộ Normandy. Đang ngồi xe điện tí thì em nhảy xuống lăn vài vòng!

nvht

Xe điện
Em thấy Ngọc Vừng cũng rất đẹp! Cũng có thể biển chiều em nên thường ngày xấu nhưng em ra là khác! :D

Đảo này là đảo biên phòng, hệ thống hào công sự chằng chịt. Đúng hôm em ra được xem bộ đội diễn tập, y hệt cảnh trong phim D-day đoạn đổ bộ Normandy. Đang ngồi xe điện tí thì em nhảy xuống lăn vài vòng!
biển Ngọc Vừng thì hoang sơ, yên tĩnh hơn Minh Châu thôi cụ ah. Bãi biển không sạch đẹp, ít dịch vụ và nước không trong bằng Minh Châu. Ngoài ra thì đi Ngọc Vừng cũng vất vả hơn (đi tàu gỗ mất hơn 2 tiếng)

nvht

Xe điện
Em đi 4,5 lần gì đó rải rác từ những năm đầu 2k đến gần đây, đủ bộ cô tô quan lạn. Nói chung đi thì đi nhưng cũng chả ra gì. Đảo thì thấy có Lý Sơn đi về thấy bõ.
so với Sầm Sơn, Cửa Lò thì có hơn thua gì không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Truong268

Xe tải
vâng , Quảng Ninh nhiều đảo lắm mợ ah. Ngoài đảo Quan Lạn - Minh Châu thì còn có Cô Tô - Thanh Lân; Ngọc Vừng; Cái Chiên; Vĩnh Thực
Ngoài ra thì nếu mợ muốn thăm thú nơi biên cương núi rừng hùng vĩ, hoang sơ, ít đông đúc thì có thể đến Bình Liêu (đường xá đi lại rất đẹp, thuận tiện)
Chào cụ,hè này gi đình e muốn đi đảo Cái Chiên nhưng k rõ xe đi từ Hà Nội xuống đó như nào.Cụ tư vấn giúp e dc k ạ?Cảm ơn cụ!

nvht

Xe điện
Chào cụ,hè này gi đình e muốn đi đảo Cái Chiên nhưng k rõ xe đi từ Hà Nội xuống đó như nào.Cụ tư vấn giúp e dc k ạ?Cảm ơn cụ!
theo thông tin của tỉnh QNinh thì cuối tháng 6 này sẽ khánh thành cao tốc Vân Đồn - Móng Cái (bây giờ thì đang thi công hoàn thiện các hạng mục) nên cụ đi từ HÀ NỘI đến cảng Cái Chiên mất khoảng 3,5 tiếng + đi tàu 15 phút ra đảo
Cụ ib cho em để em gửi thêm thông tin , hình ảnh, báo giá cho tiện cụ nhé.