[Funland] Về hưu sớm trong ngành công an .

27 năm thì trừ 5 năm học còn 22 năm công tác mà lên được ****// (lúc 44 tuổi) thì chắc là hạt giống đỏ xịn rồi, phải là GĐ/PGĐ CA tỉnh nào đó mới đúng và chờ lên Bộ để lên nữa :))
sg có bạn TP.CSGT đó. hinh như chuẩn bị lên phó gd catp

beomap2

Xe container
Các cụ các mợ thông thái cho em hỏi những trường hợp nào thì công an phải về hưu sớm . Về hưu sớm thì có chế độ gì không ạ ?
Người quen em năm nay gần 50 tuổi , không vi phạm kỉ luật , sức khỏe tốt .
E cảm ơn các cụ , các mợ đã tư vấn dùm em !
Nhiều người không ăn cánh, chỉ huy ghét nên muốn đuổi về hưu sớm

hd2022

Xe tải
Các cụ các mợ thông thái cho em hỏi những trường hợp nào thì công an phải về hưu sớm . Về hưu sớm thì có chế độ gì không ạ ?
Người quen em năm nay gần 50 tuổi , không vi phạm kỉ luật , sức khỏe tốt .
E cảm ơn các cụ , các mợ đã tư vấn dùm em !
Có quy định hết trong luật CAND rồi mà

hd2022

Xe tải
27 năm thì trừ 5 năm học còn 22 năm công tác mà lên được ****// (lúc 44 tuổi) thì chắc là hạt giống đỏ xịn rồi, phải là GĐ/PGĐ CA tỉnh nào đó mới đúng và chờ lên Bộ để lên nữa :))
Có thành tích tốt/khen thưởng gì đó là được phong vượt cấp hoặc thăng cấp bậc hàm trước nuên hạn nên sẽ nhanh thôi cụ, em có anh bạn chỉ đeo hàm thượng uý có 2 tháng rồi vọt lên đại uý, tính ra tiết kiệm được mấy năm lận.

alongcamepolly

Xe lăn
bố vợ e trưởng CA Phường TP TW, về hưu hàm trung tá nhưng hưởng lương thượng tá
Năm 2021 ông bảo lương hưu được gần 12tr,còn e k hỏi thêm
Cháu có anh giai đang QD, chưa thấy kế hoạch hưu gì để chia sẻ, đang lon Đại tá, chính uỷ BTL HQ Vùng, khả năng về ăn hưu thiếu tướng các cụ nhỉ?

hd2022

Xe tải
Cháu có anh giai đang QD, chưa thấy kế hoạch hưu gì để chia sẻ, đang lon Đại tá, chính uỷ BTL HQ Vùng, khả năng về ăn hưu thiếu tướng các cụ nhỉ?
Cũng còn tuỳ xem lên Đại tá là được bao nhiêu năm nữa, nếu đến niên hạn lên thiếu tướng mà trần không được lên thì sẽ được nâng lương lần 1, đến nuên hạn lên tiếp mà trần vẫn không lên được thì nâng lương tiếp lần 2. Đại tá nâng lương 2 lần như thế thì mức lương cũng đã cao gần bằng thiếu tướng rồi

hd2022

Xe tải
bố vợ e trưởng CA Phường TP TW, về hưu hàm trung tá nhưng hưởng lương thượng tá
Năm 2021 ông bảo lương hưu được gần 12tr,còn e k hỏi thêm
Cấp bậc hàm thì liên quan hệ số, vị trí thì hệ số chức vụ, quan trọng là thâm niên công tác cụ ạ, mỗi năm công tác là 1% lương nên càng nhiều năm công tác lương càng cao

Pumzen

Xe ba gác
Giờ quân hàm của ngành CA cao hơn giai đoạn cách đây chục, hơn chục năm nhiều. Cậu CA hộ khẩu phường nhà cháu năm nay chỉ 47-48 mà đã đeo quân hàm trung tá rồi. Nhớ cách đây 6 năm nhà cháu dọn về thì cậu này mới đại uý. Đến 55t về hưu ko hiểu lúc đó cậu ta quân hàm đeo lon gì, chắc thượng tá là kịch kim nếu cứ ở P. Mà lên Q hình như phó quận cũng chỉ thượng tá thôi nhỉ, trưởng quận mới lon đại tá ?

hd2022

Xe tải
Giờ quân hàm của ngành CA cao hơn giai đoạn cách đây chục, hơn chục năm nhiều. Cậu CA hộ khẩu phường nhà cháu năm nay chỉ 47-48 mà đã đeo quân hàm trung tá rồi. Nhớ cách đây 6 năm nhà cháu dọn về thì cậu này mới đại uý. Đến 55t về hưu ko hiểu lúc đó cậu ta quân hàm đeo lon gì, chắc thượng tá là kịch kim nếu cứ ở P. Mà lên Q hình như phó quận cũng chỉ thượng tá thôi nhỉ, trưởng quận mới lon đại tá ?
Có trần hết mà cụ

phuongmit

Xe cút kít
47-48 đeo trung tá là quá bình thường bác ơi, thiếu tá tầm 35 tuổi bắt đầu đeo rồi. K giữ chức vụ thì trần trung tá ăn lương vượt khung thôi chứ k lên cấp bậc hàm nữa

3M Mask

Xe tải
47-48 hàm Trung Tá mấy năm rồi cụ? Nếu dưới 3 năm.là còn chậm đấy