Thảo luận Về Kia Soluto

longvijp

Xe đạp
bên trái là em soluto phải là attrage. xe soluto ko có tấm cách nhiệt phần nắp ca pô, không có phần cách âm từ khoang máy vào khoang lái. Bác thaco trường hải cắt gọt ghê quá.

bên trái là em soluto phải là attrage. xe soluto ko có tấm cách nhiệt phần nắp ca pô, không có phần cách âm từ khoang máy vào khoang lái. Bác thaco trường hải cắt gọt ghê quá.
2 em này cưới em nào ngon hơn hả cụ ? Mục đích của em là đi lại và kết hợp grab.

Black boy

Xe hơi
Cái này cũng khó cụ ạ. Có những option mà xe thiếu thì ra ngoài lắp được, còn có những thứ không thể thay đổi được, tùy nhu cầu gia đình mà cụ chọn:
1. Kích thước: vios nhỉnh hơn, chỗ ngồi rộng rãi, cốp rộng
2. Động cơ: vios nhỉnh hơn, đáp ứng nhiều cung đường
3. Option: Attrage nhỉnh hơn hầu hết (đèn full led, khởi động nút bấm, khóa thông minh, điều hòa Auto, Cruise control, Apple play Android auto, Cam lùi)
4. An toàn: Vios nhỉnh hơn với từ 3-7 túi khí (2 con còn lại có 2 túi), phanh đĩa trước sau, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, hệ thống hỗ trợ phanh 1 tá
5. Bền bỉ, tiết kiệm: Cái này đụng chạm tới thương hiệu, em sợ bị ném gạch nhưng em thiên về xe Nhật hơn

Black boy

Xe hơi
Cái này cũng khó cụ ạ. Có những option mà xe thiếu thì ra ngoài lắp được, còn có những thứ không thể thay đổi được, tùy nhu cầu gia đình mà cụ chọn:
1. Kích thước: vios nhỉnh hơn, chỗ ngồi rộng rãi, cốp rộng
2. Động cơ: vios nhỉnh hơn, đáp ứng nhiều cung đường
3. Option: Attrage nhỉnh hơn hầu hết (đèn full led, khởi động nút bấm, khóa thông minh, điều hòa Auto, Cruise control, Apple play Android auto, Cam lùi)
4. An toàn: Vios nhỉnh hơn với từ 3-7 túi khí (2 con còn lại có 2 túi), phanh đĩa trước sau, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, hệ thống hỗ trợ phanh 1 tá
5. Bền bỉ, tiết kiệm: Cái này đụng chạm tới thương hiệu, em sợ bị ném gạch nhưng em thiên về xe Nhật hơn
Tổng kết cho cccm:
-Khi mua xe các cụ nên tính đến độ lỗi thời của xe và cân đối đến nhu cầu sử dụng
* Vios: Động cơ bền bỉ, tiết kiệm, công suất ổn, kích thước rộng rãi, phom ổn đi 10 năm không lỗi thời, nhưng giá mắc (Nếu mua bản thấp về các cụ độ thêm option cũng OK)
* Attrage: Option ổn, những trang bị này 10 năm sau vẫn không lỗi thời tuy nhiên phom xe hơi cổ, option về an toàn ít (chắc định hướng đi trong phố), động cơ 3 xilanh công nghệ Mivec quá tiết kiệm, đi ngon ở dải dưới 80km/h nhưng cụ nào đi cao tốc trên 90km/h thì hơi yếu
* Soluto: phom xe không đầu tư, sử dụng lại cách đây 10 năm, nhanh lỗi thời, nhìn mỏng manh, độ hoàn thiện kém( mấy cái cách âm trong khoang động cơ còn không có). Ngoại trừ giá rẻ
- Túm lại nếu là em nếu có tài chính ổn chọn Vios, sau đến At. Nếu tài chính vừa phải em chọn At, sau đến So

Tổng kết cho cccm:
-Khi mua xe các cụ nên tính đến độ lỗi thời của xe và cân đối đến nhu cầu sử dụng
* Vios: Động cơ bền bỉ, tiết kiệm, công suất ổn, kích thước rộng rãi, phom ổn đi 10 năm không lỗi thời, nhưng giá mắc (Nếu mua bản thấp về các cụ độ thêm option cũng OK)
* Attrage: Option ổn, những trang bị này 10 năm sau vẫn không lỗi thời tuy nhiên phom xe hơi cổ, option về an toàn ít (chắc định hướng đi trong phố), động cơ 3 xilanh công nghệ Mivec quá tiết kiệm, đi ngon ở dải dưới 80km/h nhưng cụ nào đi cao tốc trên 90km/h thì hơi yếu
* Soluto: phom xe không đầu tư, sử dụng lại cách đây 10 năm, nhanh lỗi thời, nhìn mỏng manh, độ hoàn thiện kém( mấy cái cách âm trong khoang động cơ còn không có). Ngoại trừ giá rẻ
- Túm lại nếu là em nếu có tài chính ổn chọn Vios, sau đến At. Nếu tài chính vừa phải em chọn At, sau đến So
Vẫn thiếu em Accent nữa Cụ !

Spike

Xe tăng
Xe tiền tỷ như CRV model 2015-2017 còn chả có ấy cụ ạ.

longvijp

Xe đạp
Xe tiền tỷ như CRV model 2015-2017 còn chả có ấy cụ ạ.
thế cụ nghĩ cái đó nó cần hay không ?
ở việt nam đa số các xe bị cắt giảm không cái này thì cái kia, mỗi xe tiết kiệm được 5$ tầm 1000 xe cũng được 5000 đô rùi.

Spike

Xe tăng
thế cụ nghĩ cái đó nó cần hay không ?
ở việt nam đa số các xe bị cắt giảm không cái này thì cái kia, mỗi xe tiết kiệm được 5$ tầm 1000 xe cũng được 5000 đô rùi.
Ai nghĩ cần thì là cần, như xe mình (CRV) khi mua nó chả có và mình thấy nó chả ảnh hưởng gì. Cũng không rõ CRV đời mới này nó đã lắp cái tấm cách nhiệt khoang máy ấy chưa nữa :D

Spike

Xe tăng
À, thêm cho cụ 2 cái này nữa để thấy việc cắt hay không cắt nhé.

- Nắp capo của Kia Seltos bản Ấn mà chắc Việt Nam cũng bản này. Seltos về giá thì chắc chắn hơn Soluto mà cũng chả có 2 thứ Attrage có đâu;
Thùy linh: https://www.team-bhp.com/forum/test-drives-initial-ownership-reports/213900-ownership-review-my-kia-seltos-htk-1-5l-petrol-6mt.html

- Nhìn khu vực capo của Kia Soluto bản ở Philippines nhé: https://www.autoindustriya.com/car-reviews/2019-kia-soluto-1-4-lx-a-t.html

Thôi thì xe giá rẻ, được cái lọ thì mất cái chai, nhà sản xuất người ta cũng phải cân đối chứ ăn hết làm sao được của mọi người, dân khôn bỏ xừ ra ấy :D

dungbacauto

Xe tăng
Ưu điểm Kia Soluto
  • Giá xe hợp lý
  • Thiết kế phần đầu xe trẻ trung, thể thao, nhiều điểm nhấn
  • Không gian nội thất tương đối rộng rãi, khoang hành lý lớn bậc nhất phân khúc
  • Động cơ có độ vọt, vận hành thoải mái trong phố
  • Vô lăng nhẹ, đi phố nhẹ nhàng
Nhược điểm Kia Soluto
  • Khả năng cách âm chưa tốt
  • Nhiều chi tiết kém hiện đại như: tay nắm cửa/cốp sau không có nút bấm, ăng ten râu, nút chỉnh kính không được bố trí trên tappi, tựa đầu ghế sau không điều chỉnh được độ cao…
  • Thiếu nhiều trang bị: đèn trước/đèn hậu Projector/LED, điều hoà tự động, lazang 15 inch/16 inch…
LỖI XE KIA SOLUTO
Vì vừa ra mắt tại Việt Nam không lâu nên các đánh giá Kia Soluto từ người dùng chỉ ở giai đoạn đầu sử dụng. Hiện tại vẫn chưa ghi nhận trường hợp lỗi kỹ thuật hay lỗi thường gặp Kia Soluto nào.

Soi_den

Xe tăng
E đang định mua soluto mt base 2019 cụ sale kia nào báo giá nét cho e vào inbox nhé

Phong7887

Xe buýt
Xe Hàn luôn đẹp nhất. 😃😃😃. Xe Nhật xấu điên.