[Funland] Về nhà đi con

Pumzen

Xe ba gác
Có tg ở cung giờ vàng, theo dõi phim VN cũng hay phết đấy! Mấy hôm trước nhà cháu phải trực trong viện, xem phim VN thấy cũng đc ở thời điểm lúc đó, nhưng về nhà lại quên béng ngay. :))

Miền Trung 38.43

Xe điện
Thanks mợ chủ thớt, để tối rảnh em tìm xem thử :)

Kien156

Xe máy
Cháu thấy dạo này phim này đc xem nhiều hơn

HuyArt

Xe lăn
Cái cảnh h.iếp thật trong phim lại không có tiếng cơ :))
Chắc cứ ứ ừ...ứ ứ ừ...lí nhí trong cổ họng hả Mợ?:D
Phin VN thu tiếng trực tiếp thì đài từ kém, lồng tiếng thì gồng lên thái quá, diễn viên cứ phải đớp lời thoại theo kịch bản cứng hết cả mồm miệng

Mà lời thoại với hành động nó cứ trái khoáy éo le, kiểu như anh công an rút súng dí vào mồm nữ phạm nhân quát:
- Có khai không???
Nữ phạm nhân lí nhí trong miệng:
- Khai lắm anh ạ!
Xem phin kiểu ấy mệt hơn đêm tân hôn, thôi xem phin Mỹ cho nó thật hạt sệt quê

Tàn Xynh

Xe điện
Phin VN thu tiếng trực tiếp thì đài từ kém, lồng tiếng thì gồng lên thái quá, diễn viên cứ phải đớp lời thoại theo kịch bản cứng hết cả mồm miệng

Mà lời thoại với hành động nó cứ trái khoáy éo le, kiểu như anh công an rút súng dí vào mồm nữ phạm nhân quát:
- Có khai không???
- Khai lắm anh ạ!
Tất nhiên để so với điện ảnh Mỹ thì là lấy trứng chọi đá, nhưng so với phim Vn của ngày trước thì giờ lên tầm cao hơn nhiều.
Cụ chưa xem thử mà cứ định kiến :D

Violong

Xe tăng
Có cụ mợ nào xem phim này ko, Bộ phim truyền hình '' về nhà đi con'' là một câu chuyện gia đình cảm động, giản dị và gần gũi với cuộc sống, là sự kết hợp của ekip đạo diễn, biên đạo và các diễn viên được yêu thích trong mấy năm gần đây, đã từng rất thành công trong mấy bộ phim trước đấy như người phán xử, Quỳnh búp bê... nên xem em thấy hay phết ạ. Tình cảm pha chút hài hước, cá nhân em thấy kịch bản được, logic, diễn viên thể hiện đạt phết, đoạn nào lâm li e xem cũng chảy nước mắt, đoạn nào mà hài hước cũng làm em cười lăn lộn, và bố cục phim cũng khiến người xem tò mò hóng tập tiếp theo, ko như trước đây e xem mà chả có cảm xúc gì, mỗi lần đến phim Vn là đều chuyển kênh :D
Tiện đây có phim gì đang hot cụ mợ chia sẻ em xem giết thời gian với ạ. cảm ơn các cụ các mợ @};-
Nói khí ko phải, cụ review như đài ấy.

Nói khí phải, thì thôi. :)

BadBoy79

Xe lăn

- Có khai không???
- Khai lắm anh ạ!
Cụ ấn tượng xấu là từ “em của ngày xưa rồi”, “em của ngày hôm nay” bây giờ đã tiến bộ cải tiến nhiều lắm rồi, nhất là đã cổ cái phần hoá theo cơ chế thị trường cũng biết đi sâu vào quần chúng rồi đấy ạ.

HuyArt

Xe lăn
Tất nhiên để so với điện ảnh Mỹ thì là lấy trứng chọi đá, nhưng so với phim Vn của ngày trước thì giờ lên tầm cao hơn nhiều.
Cụ chưa xem thử mà cứ định kiến :D
Mỗi phin Người Phắn Sử với lại Ngủ Với Bố Chồng xem còn tàm tạm, 1 cái do có kịch bản nác ngoài, 1 cái hút hàng do đáp ứng được nhu cầu cháy bỏng của chị em, đạo diễn cũng cứng tay chứ ko cứng chân như các ông đạo diễn thường xuyên cát tinh các nữ diễn viên trong nhà nghỉ

cuongdiv

Xe container
E cứ đợi Tàn ib bữa cf, hoá ra tuyền xem phim ;)) ;))

hatinh5760

Xe điện
E xem phim hay chọn diễn viên. Dàn diễn viên của phim này xịn, xem dễ chịu. E cũng khóc cùng Thư và Dương, cô diễn viên mới toanh mà diễn xuất quá ổn.
Cứ thấy cuối phim đề: phóng tác, ( hay là phỏng theo gì đó) phim : khi người đàn ông góa vợ khóc, đã chiếu từ lâu trên vtv6. Lọ mọ youtube tìm xem thử, kém về nhà đi con nhiều lắm lắm. Được mỗi Công Lý đóng khá ổn. Các vai 3 cô con gái, cô cả thì nhạt nhòa, cô 2 thì mất dậy, cô 3 thì ngây cũng ko phải, mà thơ cũng chẳng đúng....
Nói chung phim cũ dở hơn phim mới nhiều lắm. Dàn diễn viên quen mặt, nhưng ko giỏi, nên phim đuối.