[Funland] Về nhà đi con!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em cũng k nhớ mình đã k xem phim Việt từ khi nào ạ dưng có con đang tuổi tò mò nên nó xem gì cũng ráng ngó nghiêng một chút. Làm bạn với tụi nó vẫn tốt hơn làm bề trên cụ ạ, em thích cái cảm giác con đi đâu về cũng líu lo kể chuyện. Lắm hôm mệt bỏ xừ vẫn phải ngồi nghe nó kể về một nhân vật nào đấy mà mình chả biết :)
Vài bữa chúng nó lớn chả thèm nói chuyện với bố mẹ luôn ấy chứ.

Ngỗng già

Xe buýt
Em xem có một tập và không hứng thú.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ con gái Cụ lấy thằng Ck Huệ là Khải thì Cụ dạy con sao? :)
Em chả xem cái phim do mấy ông đầu óc thiếu logic làm bao giờ, độ này nó có cái phong trào ra rả trên tivi, báo đài.

Sự thiếu logic, nhố nhăng & phi thực tế khi được tôn vinh & truyền bá rộng rãi nó mới tạo nên cái sự gọi là "lệch chuẩn" trong xã hội.

Em toàn dạy các cháu "Chúng mày con nhà lính mà đú đởn xem phim Việt thì sau chỉ có bốc c.ứt mà ăn. Phim ý dành cho con cái nhà quan nó xem thôi"

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Ai có thể tóm tắt cho em nội dung kịch bản phim từ đầu đến lúc Vũ có người t3 đc ko? Em chỉ xem bắt đầu từ tập đó mà ko hiểu tại sao Vũ lấy Thư nếu ko yêu.

luu linh

Xe buýt
Em thích xem: Người đàn ông goá vợ bật khóc. Trong phim đó có 1 chi tiết rất giống em, ông bố nhiều lúc đi chợ, đứng giữa chợ cứ băn khoăn, mua gì cho con này, rồi con kia thích ăn gì. Em cũng thỉnh thoảng đi chợ, và cũng băn khoăn, con Linh thích ăn gì, mua gì cho con Hân....
Xem phim này mới thấy, Công Lý không chỉ là diễn viên hài.
Công Lý diễn rất hay cụ ạ, cả phim “ Những cô gái trong Thành phố nữa” quen xem ông này đóng hài rồi, thế mà chuyển sang thể loại này vào vai ngọt lịm. Đẳng cấp nó vẫn khác.

Vienxu

Xe tăng
Hết HLV online trên of giờ lại toàn nhà phê bình với kịch bản nữa :)) đến chịu các bố ofer :))
Có gì mà chịu hả Cụ?
Chúng em có quyền thảo luận những vấn đề, hiện tượng về mọi lĩnh vực trong cs mà Cụ.

VuongPQ

Xe buýt
Thuyền theo lái, gái theo chồng.
Phàm ông nào dạy con gái "khổ quá thì về với bố" thì có đến ba chục đứa con gái vẫn khổ giống nhau thôi.

Đến văn minh như Mỹ, mà gái còn phải đổi họ chồng khi cưới nữa là.;))

Đếu mệ, dạy nó cách cư xử, cách làm chồng không bỏ được thì đếu dạy lại dạy thằng chồng nó bỏ cmn con gái tao đi thì miễn bàn luôn. :))

Còn khổ đến đời chắt chút chít nữa, đạo diễn cho khổ cmn sáu đời đi cho nó máu. :D
Cụ đứng dưới góc độ thằng đàn ông nó vậy chứ tâm lý chị em phụ nữ nó khác. Rồi sau này cụ có con gái, con gái cụ bị chồng bạo hành hoặc bồ bịch mà nó cũng xinh đẹp giỏi giang cụ nghĩ mình phải làm sao. Em thấy phim này diễn tốt, kịch bản gần với đời.

nguyenquangpt

Xe tăng
e chả bao giờ xem phim truyền hình, rảnh chỉ Fox Movies !!!

gacon_longvang

[Tịch thu bằng lái]
Phim hay nhưng chiếu nhỏ giọt. Từ phim thằng Phống là đạo diễn kẹo kéo phim để có thời gian nghĩ ra phim tiêp. Phim 20-25p vãi linh hồn

hamvui

Xe tải
đúng ý đồ nhà SX: bán được nhiều quảng cáo, nhiều cụ cứ chửi k hay, nhưng không xem lấy gì gì mà chém

katenguyen

Xe điện
Thằng này ăn chửi vì ăn vụng không biết chùi mép thôi . Nếu nó kín kín tí thì vừa được vợ vừa được bồ sướng vcđ ra ý ;))
Là hợp đồng sao nói nó ăn vụng nhỉ? Em thấy phim chả hay, lại còn cổ vũ đánh ghen vớ vẩn. Xem 1 đoạn e chuyển kênh, chắc ko hợp gu

STElectrics

Xe lăn
Điển hình cho khổ thì mới lên phim. Sướng như chúng mềnh éo ai cho lên phim ạ. :D

vnhn2018

[Tịch thu bằng lái]
ông bố quá bao bọc và quan tâm và can thiệp quá sâu cuộc sống riêng tư của mấy đứa con gái. Nhiều khi quan tâm và sống đa cảm quá bọn nó lại thiếu bản lĩnh, thương thì thương vẫn phải thả kệ cho nó bơi. Đến mức đi rình thằng con rể với đến nhà thông gia đòi con gái về thì quá mức rồi.
Cũng là fim mấy ông biên kịch chân đút gầm bàn bịa ra thôi, rất nhiều thứ vô lý bỏ mịa ra.
Trong thread này nhiều "ông bố" xem chuệch choạc 1-2 tập xong tham gia ý kiến như kiểu "bố mày biết hết nội dung như l rồi"

Cụ chắc không theo dõi phim từ đầu.
Vũ bên ngoài cư xử tốt với ông Sơn (bố vợ) nhưng cứ mỗi lần hai vợ chồng đến nhà bố vợ ăn cơm, Vũ lại đi đâu đó rất lâu với cớ "việc đột xuất".
Quá nhiều lần như thế, rõ ràng là người bố ai cũng sẽ thấy không thoải mái và tò mò (đm, nó khinh mình hay nó làm gì mà giỗ mẹ vợ, sinh nhật vợ, ăn uống với nhà vợ lại toàn việc bận bất ngờ méo đến hoặc đến rất là muộn).

Chanhsa

Xe điện

katenguyen

Xe điện
Trong thread này nhiều "ông bố" xem chuệch choạc 1-2 tập xong tham gia ý kiến như kiểu "bố mày biết hết nội dung như l rồi"

Cụ chắc không theo dõi phim từ đầu.
Vũ bên ngoài cư xử tốt với ông Sơn (bố vợ) nhưng cứ mỗi lần hai vợ chồng đến nhà bố vợ ăn cơm, Vũ lại đi đâu đó rất lâu với cớ "việc đột xuất".
Quá nhiều lần như thế, rõ ràng là người bố ai cũng sẽ thấy không thoải mái và tò mò (đm, nó khinh mình hay nó làm gì mà giỗ mẹ vợ, sinh nhật vợ, ăn uống với nhà vợ lại toàn việc bận bất ngờ méo đến hoặc đến rất là muộn).
Thế thì sao ah cụ? E vẫn ko thấy đáng thương, ko thấy đời gì cả. Đây là hậu quả 2 bố con phải chịu. Ông này khô g hiểu con gái mình sao? Cái gì nó chả dám làm vì tiền? Ngay từ nhỏ nó đã tuyên bố sẽ lấy chồng thật giàu để bố sướng, phản ứng của ô Sơn là cười sung sướng kiểu “con nó thương mình” chứ ko nói “con ah, con nên tự làm, chỉ nên lấy vì yêu” bla bla ...
Thế nên, nếu là 1 ng bố hiểu con, ông thấy không nên quá bất ngờ, đau khổ với hợp đồng kia

khanhnguyen09

Xe container
Em thích phim mê cung hơn, vừa đánh nhau vừa tình cảm kết hợp hành động và tâm lý hài.

LoveMy

Xe tải
Công Lý diễn rất hay cụ ạ, cả phim “ Những cô gái trong Thành phố nữa” quen xem ông này đóng hài rồi, thế mà chuyển sang thể loại này vào vai ngọt lịm. Đẳng cấp nó vẫn khác.
Công Lý nội lực diễn xuất hàng cứng cựa đấy cụ à. Tầm 2 chục năm trc xem phim ông này trị đủ loại vai, từ thanh niên đú ham chơi lô đề đến ô cụ non ở quê đã diễn xuất đỉnh rồi.

Altis 2011

Xe điện
Thế thì sao ah cụ? E vẫn ko thấy đáng thương, ko thấy đời gì cả. Đây là hậu quả 2 bố con phải chịu. Ông này khô g hiểu con gái mình sao? Cái gì nó chả dám làm vì tiền? Ngay từ nhỏ nó đã tuyên bố sẽ lấy chồng thật giàu để bố sướng, phản ứng của ô Sơn là cười sung sướng kiểu “con nó thương mình” chứ ko nói “con ah, con nên tự làm, chỉ nên lấy vì yêu” bla bla ...
Thế nên, nếu là 1 ng bố hiểu con, ông thấy không nên quá bất ngờ, đau khổ với hợp đồng kia
Em cũng ủng hộ cụ một phần, ông dạy con cũng chưa được chuẩn lắm. Ông bố rất thương con, may mắn là cũng có cái nhà rộng đẹp ở Thủ đô và ít đất hương hoả khi cần thì bán được. 03 cô con gái xinh, thông minh. Nhưng nhân vô thập toàn. Cảnh gà trống nuôi con như thế cũng đã là cố gắng lắm rồi ah.

Dodge Ram

Xe điện
Em thích phim mê cung hơn, vừa đánh nhau vừa tình cảm kết hợp hành động và tâm lý hài.
Em xem bập bõm nên không hiểu phim Mê Cung hướng tới điều gì?! Lời thoại thì thô bỉ, kém văn hoá.

Mấy tập đầu là thằng giết người bệnh hoạn, mấy tập gần đây cũng bệnh hoạn nốt với cái mặt nạ!!!

Cảm giác của em, tay đạo diễn phim này quá bệnh hoạn.