[Funland] Về nhà đi con!

Thương cô Thư thì cũng phải nói cô bé đáng đời!
Làm người, bất kể nam hay nữ bỏ qua những giá trị cơ bản của con người, theo đuổi thứ phù phiếm, thực dụng phải trả giá là tất yếu thôi.

Một bộ phim hay!
ít ra em ấy cũng dám nói câu "tôi làm, tôi chịu". Nên đánh giá cao ý thức cá nhân của ẻm, ko muốn gia đình bị liên lụy về chuyện của mình

cptu176

Xe điện
Cụ nào có con gái xem mới thấm.

Em chắc không bình tĩnh được như ông Sơn :))
Con gái em cũng đang độ tuổi chống lầy :) rưng mà em ngẫm thấy đúng, không bình tĩnh không được ấy chứ cụ. Việc này Em học bố vợ em, quý em hơn ông anh trưởng, cái gì cũng thằng rể út, đến mua sắm cái gì cũng phải hỏi thẳng rể út cái đã... Các cụ cứ như thế tự nhiên làm em cảm thấy mềnh phải ngoan với vợ mềnh :)) :))

Forza Azzurri

Xe điện

moongket

Xe điện
phim hay thật
em có hôm cầy phát 30 tập
lôi cuốn xúc động lẫn hài ước =))

VnUeT

Xe tăng
Nó chỉ là cái phim truyền hình thôi mà, cccm ơi.

cptu176

Xe điện
Em cũng k nhớ mình đã k xem phim Việt từ khi nào ạ dưng có con đang tuổi tò mò nên nó xem gì cũng ráng ngó nghiêng một chút. Làm bạn với tụi nó vẫn tốt hơn làm bề trên cụ ạ, em thích cái cảm giác con đi đâu về cũng líu lo kể chuyện. Lắm hôm mệt bỏ xừ vẫn phải ngồi nghe nó kể về một nhân vật nào đấy mà mình chả biết :)
Em giống cụ, thằng cu bé nhà em xem gì thì em cũng cố mà xem... chơi với nó như bạn, bắn Pub, xem Khá bảnh... tất nhiên là lúc hai bố con rảnh, như thê mới hiểu được chúng nó muốn gì, nghĩ gì để định hướng cho nó... thế nên em nói gì nó nghe răm rắp kiểu như đệ ruột :)) :)) nó nói với mẹ, con chả cần thần tượng ai cả, như bố là ngon rôi :)) :))

LienPhuong

Xe điện
Đúng là tâm tư của các cụ khác các mợ. Em thấy các mợ mê cảnh bà Linh chửi Nhã lắm, tấm tắc với nhau suốt :))

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Phim truyền hình....và các diễn viên đóng khá đạt

Tiện đây các bác cho em hỏi về 2 cái phim điện ảnh : " Em là bà nội của anh " " 4 năm 2 chàng 1 tình yêu '

Nói thiệt với các bác kịch bản nó tệ, dở, thiếu lô gíc ! Vậy sao người ta cũng đầu tư phim điện ảnh nhỉ .............phim vậy thì bao giờ mới khá " giải trí rẻ tiền "

Tuongdinh

Xe hơi
EM thì thỉnh thoảng có xem đôi tập, thấy ok. Nhưng quảng cáo nhiều quá nên mất hứng xem.

Babetta6868

Xe tăng
Ông bố thấy con rể ngồi ăn sáng tình cảm với một đứa con gái khác rồi phi sang nhà thông gia xin con gái về, có vẻ không đời thường lắm!

TamMao2612

Xe buýt
Em phải đến chàng chục năm không xem phim VN, mà lên Fb thấy bạn bè khen phim này. Em về lên youtube xem thử, hay đến mức em ngồi cày một mạch 3 hôm hết 50 tập, rồi từ đó chờ VTV ở Vn chiếu, thì hôm sau xem youtube ở bên này.
Em thấy bất kể ai thế hệ 8x đều thích và thấy mình tỏng cái film này một chút, các ông bố bà mẹ của lứa 8x cũng thấy mình. Việc chuyển mình để dành tình cảm gia đình lớn hơn việc sĩ diện của bản thân là thứ không phải ông bố bà mẹ nào của giai đoạn này cũng chấp nhận được.
Diễn viên đóng đạt (trừ em Nhã đóng hơi đơ) còn lại tất cả đều bình dị, gần gũi đúng như đời thực.
Hôm nay hệ thống công ty hỏng, em vừa ngồi xem tập 70 ở công ty mà nước mắt cứ rơi hết thôi. Một bộ phim thực sự hay với em.

Chỉnh sửa cuối:

Chanhsa

Xe điện
Em giống cụ, thằng cu bé nhà em xem gì thì em cũng cố mà xem... chơi với nó như bạn, bắn Pub, xem Khá bảnh... tất nhiên là lúc hai bố con rảnh, như thê mới hiểu được chúng nó muốn gì, nghĩ gì để định hướng cho nó... thế nên em nói gì nó nghe răm rắp kiểu như đệ ruột :)) :)) nó nói với mẹ, con chả cần thần tượng ai cả, như bố là ngon rôi :)) :))
Chơi với con đã khó, làm bạn với nó còn khó hơn. Nó là cả một môn nghệ thuật đấy cụ :)), môn này không dành cho ai thiếu sự kiên nhẫn :)

MoonInCar

Xe tải
Tối lại tối, em đều bị gấu nhà bắt ngồi ôm gối xem cùng cái phim phẽo này. Chỉ được xem không được bình luận. Tức thật. May mà thứ bảy, chủ nhật nó không phát nên còn được hai tối mộng mơ cuối tuần. :P

Phim này cực chán, kém xa lắc xa lơ những phim truyền hình thủa đầu tiên. Đây là bộ phim hạ thấp phẩm giá của chị em phụ nữ một cách vô cùng đểu giả. Khinh miệt bọn đàn ông và bóc phốt một cách trung thực bộ mặt tởm lợm của bọn gioanh nhân :P Kịch bản không có ý tưởng. Diễn xuất thì vô hồn. Tiết tấu thì gượng ép. Nói chung chả ra cái éo gì....

Cụ nào dạy em biết phim này hay ở chỗ nào để em còn nịnh gấu để nó tha cho vài tối. Em muôn phần đội ơn!!!!
Em đồng ý với bác.
Phim này em đánh giá là nhạt, có lẽ vtv làm truyền thông tốt nên nổi hơn thôi.

ngoctu2109

Xe tăng
Em chỉ thích phim này ở chỗ nhà này được cái cả ông bố và mấy đứa con vì sợ người thân mình đau khổ mà chỉ muốn âm thầm nhận lấy nỗi đau về mình, chấp nhận nó, không muốn cho người thân biết vì sợ họ buồn, họ tổn thương.

Trong gia đình cái này quý lắm.

Phim này cá nhân em thấy diễn hay nhất phải nói đến nhân vật Huệ (cựu My Sói), mọi cảm xúc rất tự nhiên. Các nhân vật khác đôi khi vẫn còn gượng gạo.
Thấy tội cho ông Vũ, giờ mắc kẹt chuyện gia đình và công việc

tab00

Xe điện
Cũng như bao phim có vẻ hot khác, phim này lúc đầu ok, nhưng sau ngày càng bôi ra, nặng nề thêm, cũng chỉ để bán thêm quảng cáo. Ông Sơn gà trống nuôi con nên 3 cô yêu đương chả đâu vào đâu. Đứa thì nhu nhược, cam chịu, nhắm mắt đưa chim vào đúng cái lồng rách; đứa thì thực dụng, ghê gớm, cứ tưởng thế là hay bị quả phản dame đắng ngắt quá xứng đáng; đứa thì như dân anh chị, tức là nửa anh nửa chị, yêu ko ra yêu, chơi ko ra chơi với thằng bạn nửa chị nửa anh nhưng lại si mê thằng bố nó.

Được nhân vật hay nhất là Khải Râu thì đi tù mất rồi.