[Funland] Về nhà đi con!

cptu176

Xe điện
Chơi với con đã khó, làm bạn với nó còn khó hơn. Nó là cả một môn nghệ thuật đấy cụ :)), môn này không dành cho ai thiếu sự kiên nhẫn :)
Công nhận với cụ, lắm hôm nó luyên thuyên về một ông nào đó, mình mệt nên ậm ừ... tối nó lại kể tiếp, mình quên hỏi là ông nào, nó nói con vừ kể với bố lúc bố đi làm về ấy :)) :)) thế là mềnh tắt điện :))

Voi coi HN

Xe tăng
Trong thread này nhiều "ông bố" xem chuệch choạc 1-2 tập xong tham gia ý kiến như kiểu "bố mày biết hết nội dung như l rồi"

Cụ chắc không theo dõi phim từ đầu.
Vũ bên ngoài cư xử tốt với ông Sơn (bố vợ) nhưng cứ mỗi lần hai vợ chồng đến nhà bố vợ ăn cơm, Vũ lại đi đâu đó rất lâu với cớ "việc đột xuất".
Quá nhiều lần như thế, rõ ràng là người bố ai cũng sẽ thấy không thoải mái và tò mò (đm, nó khinh mình hay nó làm gì mà giỗ mẹ vợ, sinh nhật vợ, ăn uống với nhà vợ lại toàn việc bận bất ngờ méo đến hoặc đến rất là muộn).
Vâng, thi thoảng ở nhà thấy gấu bật xem nên em cũng xem thoáng qua, có thể chưa hiểu hết câu chuyện.

Chanhsa

Xe điện
Công nhận với cụ, lắm hôm nó luyên thuyên về một ông nào đó, mình mệt nên ậm ừ... tối nó lại kể tiếp, mình quên hỏi là ông nào, nó nói con vừ kể với bố lúc bố đi làm về ấy :)) :)) thế là mềnh tắt điện :))
Em thường xuyên thế mà cụ. Lắm hôm nó kể 3 lần vẫn chả nhớ cho nên đành tự nhận "mẹ não cá vàng, nếu mẹ quên thì xí xóa nhé" :)). Mấy lần bị giận với nghỉ chơi nên em sợ ồi, đã làm bạn với nó lại còn ở cửa dưới :D.

moongket

Xe điện
Thế thì sao ah cụ? E vẫn ko thấy đáng thương, ko thấy đời gì cả. Đây là hậu quả 2 bố con phải chịu. Ông này khô g hiểu con gái mình sao? Cái gì nó chả dám làm vì tiền? Ngay từ nhỏ nó đã tuyên bố sẽ lấy chồng thật giàu để bố sướng, phản ứng của ô Sơn là cười sung sướng kiểu “con nó thương mình” chứ ko nói “con ah, con nên tự làm, chỉ nên lấy vì yêu” bla bla ...
Thế nên, nếu là 1 ng bố hiểu con, ông thấy không nên quá bất ngờ, đau khổ với hợp đồng kia
hợp đồng này có phải cái Thư đều xuất đâu
chính thằng Vũ ham gái đề xuất mà =))

vnhn

Xe tăng
Thương cô Thư thì cũng phải nói cô bé đáng đời!
Làm người, bất kể nam hay nữ bỏ qua những giá trị cơ bản của con người, theo đuổi thứ phù phiếm, thực dụng phải trả giá là tất yếu thôi.

Một bộ phim hay!
Phim hay nhưng dài quá.
P/s: Sao cụ có cái nick giống em thế.

katenguyen

Xe điện
hợp đồng này có phải cái Thư đều xuất đâu
chính thằng Vũ ham gái đề xuất mà =))
Hợp đồng ai đề xuất ko quan trọng mà ai ký vào mới là quan trọng, thậm chí người đề xuất có thể là bên môi giới mà cụ :)

moongket

Xe điện
O
Hợp đồng ai đề xuất ko quan trọng mà ai ký vào mới là quan trọng, thậm chí người đề xuất có thể là bên môi giới mà cụ :)
Lúc có cái thai cái thư cũng có đề xuất tiền đâu
Mà toàn thằng vũ công tử sợ trốn tránh trách nhiệm nên đề xuất tiền lấy tiền ra mua chuộc
Lúc đầu 1k đô phá thai rùi 300tr rùi 2 tỷ lên 3 tỷ
Toàn do thằng vũ nó khơi mào ra hết đấy thui
Còn cái thư nó cũng nhận nó là người thực dụng nhưng bản chất nó có phải lấy cái thai ra làm sức ép hay kết hôn đâu đây là tai nạn mà
Còn khi thằng vũ khơi ra chuyện lấy tiền thì tội gì mà ko xử nó;)

Gai Hai phong

Xe máy
Phim này Thư mà bò ra liếm Vũ 3 tháng xong Vũ tha cho thì mới đc gọi là hay. Chứ Vũ nó sai chỗ nào đâu mà chê nó.
Cơ mờ thấy tây đồn là mấy con lệch lạc viết kịch bản còn cho con Thư bằng tài năng của mình (:))) sẽ kíu cả nhà Vũ suýt phá sản, xong thằng Vũ phải đi tán nó lại từ đầu cơ.
Cụ nào thực tế hiểu đời mà lại máu nóng đừng xem thêm.

Diễn viên em thấy nghệ sỹ đóng vai bố Huệ, Huệ, Bố Vũ, Khải đóng hay.
Nhất là bà mẹ Vũ dù vai trò không nổi bật nhưng tính giáo dục quá cao. Vai chỉ 1 giai đoạn mà tưởng tượng ra được cả đời.
Làm đàn ông cụ nào lấy được người vợ như vậy coi như trọn vẹn không thể mong gì hơn.

vieteuro

Xe container
Ông Sơn đã biết rõ từ ban đầu chúng không lấy nhau vì tình yêu, mà vì chuyện lỡ dở của con ông.

Vũ quá tốt, mà tốt thật, vì tốt nên mới tạo cơ hội cho con Thư có bầu.

Rồi lại cho nó 1 cơ hội có 3 tỉ với 1 danh phận. Mất 3 tỉ , 1 đám cưới hoành tráng, nuôi ăn chơi không trong 2 năm mà tối vẫn phải nằm ghế 1 mình, vậy mà CDM còn chửi Vũ vì nó đi cặp bồ ???

Rồi cũng vì Vũ quá tốt với nhà vợ giả, mà khiến con Thư muốn giả thành thật.

Bao nhiêu cái tốt đẹp của Vũ và gia đình cậu ta, bị tước đi chỉ vì bắt gặp 1 phút đi cạnh gái (100% đàn ông vn coi đó là chuyện bình thường, nhất là lại không phải tình trạng đang trên giường).

Bao nhiêu cái tình cảm giữa 2 gia đình, hai ông bạn thân, bị thổi bay sạch chỉ trong 1 phút.

Quay cảnh khóc lóc, đạo diễn biến phim nhảm như phim ấn độ.
Thế các cụ mới khen đời thường dân rã

ngothuy45

Xe hơi
Phim của mấy đứa gái già ế chồng viết kịch bản ::))

Đội nữ quyền lên đầu.... trà đạp nam quyền.

Ngôn tình, sến súa ^:)^^:)^^:)^

dtrung

Xe điện
Không thích cái ông bố lúc nào cũng thấy mếu máo như làm sao, không giống đàn ông mà giống phụ nữ hơn.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Phim đó các con gái đóng nhạt, may có Công Lý đóng ông bố kéo lại. Phim này được cả 4 bố con đóng hay, kịch bản hấp dẫn, nhà đài quảng cáo nhiều, sòn sòn 30'/1 tập nên thu hút nhiều người xem. Mấy hôm nay em xem Phủ khai phong trên vtv2 lúc 19h45 hấp dẫn phết.
Chuẩn cụ, em cũng thấy phim phủ khai phong hay. Trước có phim thiên địa cung chiếu ở vtv2. Phải nói bọn Tung Của làm phim cung đấu rất hay, nhiều tình tiết hấp dẫn chứ không dễ đoán

cptu176

Xe điện
Em thường xuyên thế mà cụ. Lắm hôm nó kể 3 lần vẫn chả nhớ cho nên đành tự nhận "mẹ não cá vàng, nếu mẹ quên thì xí xóa nhé" :)). Mấy lần bị giận với nghỉ chơi nên em sợ ồi, đã làm bạn với nó lại còn ở cửa dưới :D.
Tối CN vừa rồi, em oánh cờ vua với nó, tỷ số 2/2, ván chốt trước lúc đi ngủ, lùa mãi mới chốt được quả chiếu hết cờ, nó xin hoãn 2 nước, em ko cho vì lý do oánh tiếp thì mẹ cho cả 2 bố con ra nằm ngoài cửa. Nó chấp nhận, em hẹn tối t7, ngày của ông Nội với ông Ngoại (27/7) sẽ phân minh với chứng kiến của 2 Ông. Thế nhưng noa vừa gọi cho em, con sẽ lau, dọn nhà, thu quần áo, cắm cơm... nhưng tối nay bố với con oánh đúng 1 ván, con quân trắng... chả biết nó ủ mưu cái gì đây :)) :))

Quycamry89

Đi bộ
Ý cụ ấy là nếu giàu thì bố Sơn sẽ bù đắp cho con bằng vật chất để nó thấy nhẹ nhàng hơn, phải không cụ rongnho ? Tuy nhiên tình cảm là chuyện khó nói, nó chả theo quy luật hay khuôn phép gì hết. Nếu tiền bạc có thể thay thế tất cả thì làm gì có phim Người giàu cũng khóc cho chúng ta xem nhỉ?
P/S: em thích nhất lời thoại này của bố Sơn: "con gái như bình rượu mơ quý trong nhà, bố có ba bình rượu mơ và nó chỉ dành cho những người xứng đáng"
Vote cụ.
Em cũng có con gái, và em cũng thích câu đấy

Walter.White

Xe tải
Công nhận phim cảm động thật

Bahn

Xe tải
Tự nhiên gặp thì hợp hơn là đi dò theo dõi, nếu như không bắt được Vũ ngoại tình thì con rể sẽ coi bố vợ là thứ gì ?
Phim này có quá nhiều lần gặp gỡ, nghe lỏm tự nhiên rồi. Nên phải chuyển sang chủ động tìm hiểu.
Nghe lỏm: Thư gọi điện cho Linh mà Vũ nghe được ở Tam Đảo, Thư vô tình (đến quán cà phê) nghe lỏm Vũ với Dũng kể về âm mưu lừa Thư ở Tam Đảo, Vũ vô tình nghe lỏm Thư và Huệ nói chuyện khi đi khám thai, ông Sơn nghe lỏm các con gọi điện...
Vô tình: Em gái Khải nhiều lần vô tình gặp Thành đến quán Thư (cái này còn chấp nhận được vì dính địa điểm là quán của Huệ), Dũng và Vũ gặp Thư đang đi bộ dù quê của Thư khá xa Hà Nội (đoạn Dũng lần đầu gặp Thư)...
Nhiều nhiều lắm ạ!
Đoạn vô tình gặp này, hay giống phim Hàn Quốc :D

Laixetruongson

Xe container
Em thích đoạn em gì bạn Thư chưởi em Nhã :)

NQN

Xe tăng
Phin giải trí thôi cc. Làm gì mà khóc hết nc mắt