[Thảo luận] Về Nhà Vẫn Còn Run...

hvthu

Xe hơi
Chia sẻ bức xúc cùng bác, đúng là tức, nhưng giờ bình tĩnh rồi ta viết lại nhỉ

Lâu em không viết bài hôm nay làm tí cho đỡ ngứa nghề

E vừa đi HP về, cũng lâu e không lang thang sang con đường quốc lộ 5 huyền bí và đẹp như thiên đường (vì đi đường này lên thiên đường lúc nào không biết, kinh khủng).
Cảnh tượng đầu tiên mà em bắt gặp là một bà cụ ( cũng phải tầm 76, hay 79 gì đấy:redface:) đang chơi trò cưỡi ngựa trên Rào chắn:102:, nhìn mặt rất căng thẳng:redface:. May là cụ ấy nhìn thấy em mà không bị giật mình ngã xuống, chứ nếu không thì :'(có đoạn sau nữa ai kể được em vote liền...

Đấy là thuộc địa phận Hưng Yên, cũng không hưng phấn lắm. Sang đến Hải Dương thì tuyệt vời hơn, dân đây họ không chuộng trò cưỡi ngựa như ở Hưng yên( vì họ có đường tiểu ngạch để đi đàng hoàng, thế mới chết chứ :'(). Cứ đi một đoạn lại giật mình nhon nhót vì có mấy cái bánh xe tưởng ai dựng đứng để quên ở đường, đến lúc nhìn rõ thì có nguyên cả người để quên ngồi trên xe ( nhìn chết khiếp, như ma:13:). chỉ trực phi sang dọa người thôi.

Đường xá thì dải nhựa nâng cấp theo đúng nghĩa là nâng đường cao lên còn lượng thì có chúa mới biết được ( còn chúa ở đâu thì em chụi...:redface:).

Các anh công_te_nơ thì chạy thôi rồi( nhà mình có cụ nào lái công thì cho anh em nhờ tí nhé), Kết hợp cùng với mấy anh xe khách chuyên lái theo kiểu đón khách tận nơi nhưng không biết có đưa về đến chốn không. bọn nó đòi huc đít em REX nhà em mấy lần liên tục làm em phải tránh Né như điên. ( không hiểu mấy anh xxx có biết chúng nó chạy nhanh mà ẩu như thế không nhỉ, chắc là không vì bác Oasinhton của bọn điên loạn ây nó bịt mắt các anh ý rồi mà).

Tối về thì còn thú vị nữa, thú vị đến mức em về đến nhà phải chơi hết một chai 0,35L nước an thần(vodka) mới hoàn hồn :'(. Hàng cây ở giữa hàng Rào ngoài để làm dáng, làm đẹp, tạo không khí trong lành,chắn bụi, chắn ánh đèn chói của các xe đi ngược làn thì còn có một vai trò vô cùng quan trọng nữa đó là: nơi núp của các chiến sĩ cảm tử để trực lao vào các chiếc xe 4b vô tội ( loại nhiều bánh hơn thì em nghĩ nó không vô tội đâu:mad:) mà không ai phát hiện ra, kinh như phim Hà Nội Đêm Quyết Tử ấy.

Bác nào lái mới, hoặc bác nào có dạy anh em lái xe trên đường này phải hết sức cẩn thận, đi trên đường 5 mắt phải đảo như rang lạc với muối ấy, chịu khó đá gương hậu gương sau nhiều vào, bao giờ gương nó có kêu đá nhiều đau quá thì hãy thôi( nó mà nói được em lại mời vodka các cụ(b)).

Tiếc là hôm nay em đi một mình nên không chụp được hình, nếu không thì hôm nay các cụ sẽ được chiêm ngưỡng một cụ già cưỡi Rào chắn nhìn hoành tránG như thế nào( quên phải nói là cưỡi ngựa mới đúng:D)

Chúc các bác mà hay phải đi trên tuyến đường nay )hoặc các bác sắp phải đi) gặp nhiều may mắn, và chuẩn bị tinh thần trước( đừng để như em)

Văn em dài các cụ chịu khó đọc tí nhỉ :D

quatmo212

Xe điện
em thích từ cưỡi ngựa của cụ chủ vote (b)

khoavq

Xe điện
Đọc bài tưởng có cái giè kinh lém,
hóa ra đi đường 5...

Làm cháu tưởng bở... được 1 phen hồi hộp :21:

SốtVirút

Xe tăng
Đường 5 - Đại lộ Nguyễn Văn Linh dài nhất thế giới (hai đầu đều là NVL)

nolforever2003

Xe tăng
cụ uống vodka của em đi rồi lái tiếp. cụ đúng là chưa chạy đường 5 bao giờ. dân2 cũng quen thôi cụ ạ:))

Thần Tài

Xe điện
Bác ít đi quá, em là dân Phòng nên đi cái tuyến này suốt cũng quen rồi. Mà nói thật là bây giờ đỡ hơn trước rất nhiều đó. Các bác đi thì thực sự theo em không nên đi bám sát vào giải phân cách, em thường đi bám vào tim đường, có chú nào vọt từ giải phân cách ra còn né được. Mới đêm hôm qua đi tuyến đó cũng phải né 2 nhát các anh hùng nhảy bổ từ hàng cây ra, khiếp.

vietnduc

Xe hơi
Em nói thật là bây giờ đi đỡ ghê răng như hồi trước rồi cụ ợ. Nhưng mà dù sao đi đường 5 vẫn tim đạp chân run lắm. Em đi đường 5 ghê nhất mấy ông xe khách tấp lề đón trả khách :102::102::102: Vèo... Vèo... giật hết cả mềnh.
100% với em cho hoàn hồn nào.(b)(b)(b)

starex

Xe tăng
Em nói thật là bây giờ đi đỡ ghê răng như hồi trước rồi cụ ợ. Nhưng mà dù sao đi đường 5 vẫn tim đạp chân run lắm. Em đi đường 5 ghê nhất mấy ông xe khách tấp lề đón trả khách :102::102::102: Vèo... Vèo... giật hết cả mềnh.
100% với em cho hoàn hồn nào.(b)(b)(b)
vâng, em mời cụ ly, hết đi cụ, phóng đường 5 cho nó santafer(b)

starex

Xe tăng
Cụ pantheon có ý kiến với OF là làm đường 5 mới, các cụ thấy sao, nếu đông đảo các cụ trong OF đồng ý thì mai em viết cái đơn gửi lên bộ giao thông công cộng:21:, được thì được không được ta lại đi đường 5 cũ, lại được hưởng thụ cái cảm giác mà không phải chỉ có bác santafer rượu:)) mới có

starex

Xe tăng
Chia sẻ bức xúc cùng bác, đúng là tức, nhưng giờ bình tĩnh rồi ta viết lại nhỉ
cụ này em đoán là giáo viên dậy văn kiêm chính tả :)), e thề có khi cụ ấy không nhớ em viết gì nhưng sai chỗ nào cụ ấy nhớ hết, khổ thế chứ lại:102:

warong

Xe tải
Con đường tơ lụa bên ngày xưa các Cụ hay cưỡi lạc đà đi chém gió, giờ con đương tơ lụa made in VN Các Bà, Các mẹ, "cưỡi ngữa" chả biết chém cái gì Cụ chủ thớt nhỉ, Tiếc quá Cụ không chớp được cái ảnh, Em mang rượu sang đãi cả hàng xóm nhà Cụ, vote Cụ nhé(b)

warong

Xe tải
Cụ pantheon có ý kiến với OF là làm đường 5 mới, các cụ thấy sao, nếu đông đảo các cụ trong OF đồng ý thì mai em viết cái đơn gửi lên bộ giao thông công cộng:21:, được thì được không được ta lại đi đường 5 cũ, lại được hưởng thụ cái cảm giác mà không phải chỉ có bác santafer rượu:)) mới có
Em đồng ý làm con đường mới, Cụ nên gửi thư đến chuyên mục : kotex trò chuyện cùng bạn gái, em nghĩ sẽ được giải quyết đây ạ :21:

starex

Xe tăng
Em đồng ý làm con đường mới, Cụ nên gửi thư đến chuyên mục : kotex trò chuyện cùng bạn gái, em nghĩ sẽ được giải quyết đây ạ :21:
cụ ơi, gửi sang đấy nó đồng ý làm nhưng phải dùng nguyên liệu là cái... ấy thì toi:mad:

Phan Manh Tuong

Xe đạp
là bằng chất liệu ấy đi trời mưa thì cứ gọi là kho coong:))

L.K.T

Xe máy
Lâu em không viết bài hôm nay làm tí cho đỡ ngứa nghề

E vừa đi HP về, cũng lâu e không lang thang sang con đường quốc lộ 5 huyền bí và đẹp như thiên đường (vì đi đường này lên thiên đường lúc nào không biết, kinh khủng).
...

Văn em dài các cụ chụi khó đọc tí nhỉ :D
Em vẫn chạy HN_HP_HN hàng tuần, có ngày 1pm thẳng tiến HP rồi 6pm lại ngược HN. Nói chung là quen đường thì cũng bình thường bác ạ :)