[Thảo luận] Về Nhà Vẫn Còn Run...

starex

Xe tăng
Lâu em không viết bài hôm nay làm tí cho đỡ ngứa nghề

E vừa đi HP về, cũng lâu e không lang thang sang con đường quốc lộ 5 huyền bí và đẹp như thiên đường (vì đi đường này lên thiên đường lúc nào không biết, kinh khủng).
Cảnh tượng đầu tiên mà em bắt gặp là một bà cụ ( cũng phải tầm 76, hay 79 gì đấy:redface:) đang chơi trò cưỡi ngựa trên dào chắn:102:, nhìn mặt rất căng thẳng:redface:. May là cụ ấy nhìn thấy em mà không bị giật mình ngã xuống, chứ nếu không thì :'(có đoạn sau nữa ai kể được em vote liền...

Đấy là thuộc địa phận Hưng Yên, cũng không hưng phấn lắm. Sang đến Hải Dương thì tuyệt vời hơn, dân đây họ không chuộng trò cưỡi ngựa như ở Hưng yên( vì họ có đường tiểu ngạch để đi đàng hoàng, thế mới chết chứ :'(). Cứ đi một đoạn lại giật mình nhon nhót vì có mấy cái bánh xe tưởng ai dựng đứng để quên ở đường, đến lúc nhìn rõ thì có nguyên cả người để quên ngồi trên xe ( nhìn chết khiếp, như ma:13:). chỉ trực phi sang dọa người thôi.

Đường xá thì dải nhựa nâng cấp theo đúng nghĩa là nâng đường cao lên còn lượng thì có chúa mới biết được ( còn chúa ở đâu thì em chụi...:redface:).

Các anh công_te_nơ thì chạy thôi rồi( nhà mình có cụ nào lái công thì cho anh em nhờ tí nhé), Kết hợp cùng với mấy anh xe khách chuyên lái theo kiểu đón khách tận nơi nhưng không biết có đưa về đến chốn không. bọn nó đòi huc đít em REX nhà em mấy lần liên tục làm em phải tránh lé như điên. ( không hiểu mấy anh xxx có biết chúng nó chạy nhanh mà ẩu như thế không nhỉ, chắc là không vì bác Oasinhton của bọn điên loạn ây nó bịt mắt các anh ý rồi mà).

Tối về thì còn thú vị nữa, thú vị đến mức em về đến nhà phải chơi hết một chai 0,35L nước an thần(vodka) mới hoàn hồn :'(. Hàng cây ở giữa hàng dào ngoài để làm dáng, làm đẹp, tạo không khí trong lành,chắn bụi, chắn ánh đèn chói của các xe đi ngược làn thì còn có một vai trò vô cùng quan trọng nữa đó là: nơi núp của các chiến sĩ cảm tử để trực lao vào các chiếc xe 4b vô tội ( loại nhiều bánh hơn thì em nghĩ nó không vô tội đâu:mad:) mà không ai phát hiện ra, kinh như phim Hà Nội Đêm Quyết Tử ấy.

Bác nào lái mới, hoặc bác nào có dạy anh em lái xe trên đường này phải hết sức cẩn thận, đi trên đường 5 mắt phải đảo như rang lạc với muối ấy, chịu khó đá gương hậu gương sau nhiều vào, bao giờ gương nó có kêu đá nhiều đau quá thì hẫy thôi( nó mà nói được em lại mời vodka các cụ(b)).

Tiếc là hôm nay em đi một mình nên không chụp được hình, nếu không thì hôm nay các cụ sẽ được chiêm ngưỡng một cụ già cưỡi giào chắn nhìn hoành tránh như thế nào( quên phải nói là cưỡi ngựa mới đúng:D)

Chúc các bác mà hay phải đi trên tuyến đường nay )hoặc các bác sắp phải đi) gặp nhiều may mắn, và chuẩn bị tinh thần trước( đừng để như em)

Văn em dài các cụ chụi khó đọc tí nhỉ :D

datinh

Xe container
À ...thì ..là mà...bít dồi...
(b)(b)(b)(b)

starex

Xe tăng
À ...thì ..là mà...bít dồi...
(b)(b)(b)(b)
em cũng biết chuyện nó cũ, nhưng dạo này tai nạn giao thông nhiều quá với cả đi một mình nên hơi ghê, em viết để cụ nào lái mới có đi lên dủ người đi cùng đừng đi một mình, có 2 người cùng run vẫn vui hơn:redface::redface:

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
em đi HP -HN, HN - HP hằng ngày nên cũng quen rồi, nói chung là khi tham gia giao thông thì cần đề phòng từ mọi phía, mọi phương tiện trong mọi khoảng thời gian bác ạ

taivan

Xe buýt
hôm trước nhà cháu đi ql 5 cũng tý chết, may mà phúc nhà chaú to chứ không là tèo ,mà sao cụ không chụp vài con ma về cho anh em xem ma đừơng 5 thế nào :41::41:

sunnyhanoi

Xe điện
Chắc cụ đi về trong ngày mà lại lao động vất vả nên thần kinh mới bị căng thẳng như thế :)):)):)) Em cũng hay đi đường 5, nói chung là phải chịu khó quan sát và đi đúng biển thì đi đến nơi về đến chốn thôi cụ ah (b)

starex

Xe tăng
phải mấy tháng rồi em mới đi trên con đường tơ lụa ấy, trước em đi cùng ông anh nhưng ngồi ghế phụ:'(:'(:'(:'(:'(:'(

AIRBLADE F1

Xe máy
Lần sau trước khi đi bác làm hết một chai 0,35L nước an thần(vodka) cho ló bình tĩnh nhá.
đùa bác tí thôi,tuần trước em cũng đi HP kinh vãi.:77:
Mời bác 1ly cho hoàn lại cái thần hồn lào.(b)

starex

Xe tăng
Lần sau trước khi đi bác làm hết một chai 0,35L nước an thần(vodka) cho ló bình tĩnh nhá.
đùa bác tí thôi,tuần trước em cũng đi HP kinh vãi.:77:
Mời bác 1ly cho hoàn lại cái thần hồn lào.(b)
hí hí, tưởng bác nói thật em suýt tu hết chái,(b)

tuyenvpt

Xe tăng
Chắc cụ mới đi lần đầu nên mới thấy sợ, chúc cụ 1 ly cho đỡ sợ(b)

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
vot bac(b)(b)(b).e đi đường này suốt

nguyenanhson113

Xe tăng
Quen rồi không có cảm giác giống bác chủ thớt!

kochino

Xe tăng
chuyện này ở đường 5 bình thường như cân đường hộp sữa mà cụ , cụ xem bài phóng sự bằng hình ảnh chưa ạ , xem xong chắc cụ không dám đi qua con đường ấy nữa :21:

tavn13

Xe máy
Đọc bài của cụ, cái con cảm giác của em nó lại ùa về, hệt như bác trong lần em đi HP-HN cách đây ít lâu.:77: mời cụ (b)