[Funland] Về Quảng Ninh sinh sống, liệu có nên không các cụ?

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, nó là sự lựa chọn của mỗi người.

Với em thì HN lại không bằng TP HCM(với em thôi nhé :D)

Em ở HL, nếu tính về đường đi lại thì em lại thích HCM hơn vì tiện và nhàn hơn HN.

Sáng ngủ dậy, em chỉ cần bắt bus từ Big C ra sân bay VĐ là tới ngay TSN trong 2 nốt nhạc, rất nhàn hạ mà nó lại đưa em tới thẳng thành phố, hoàn toàn không phải vướng sự mệt mỏi khi đi trên đường HN-HL.
Nên nếu chọn mua cc thì em mua ở HCM chứ ko dại gì mua ở HN, vì ít ra cc hcm nó cũng còn tăng giá.
Bus mà đi từ cột 5 ra sân bay Vân Đồn thì hơi lâu cụ ạ, bảo lái xe nó đưa đi hoặc đi taxi ra sân bay chứ ai đi bus, chậm cái lỡ bố mất chuyến bay ý mà đi sớm để ko lỡ chuyến bay thì mất thời gian.
E trước có quả mải la cà ở Hạ Long xong lúc phi lên Nội Bài để bay miền Trung thì đi qua Hải Phòng bị tắc đường. Cảm thấy ko ổn lên cao tốc e vít toàn 160, qua trạm thu phí xác định nộp phạt rồi e lại vít thẳng Nội Bài.
Vậy mà đến nơi dư đúng 5phút, quả đấy kinh điển luôn. Đồng chí đi cùng e mặt tái mét.

motiva

Xe tải
Bus mà đi từ cột 5 ra sân bay Vân Đồn thì hơi lâu cụ ạ, bảo lái xe nó đưa đi hoặc đi taxi ra sân bay chứ ai đi bus, chậm cái lỡ bố mất chuyến bay ý mà đi sớm để ko lỡ chuyến bay thì mất thời gian.
E trước có quả mải la cà ở Hạ Long xong lúc phi lên Nội Bài để bay miền Trung thì đi qua Hải Phòng bị tắc đường. Cảm thấy ko ổn lên cao tốc e vít toàn 160, qua trạm thu phí xác định nộp phạt rồi e lại vít thẳng Nội Bài.
Vậy mà đến nơi dư đúng 5phút, quả đấy kinh điển luôn. Đồng chí đi cùng e mặt tái mét.
Ok cụ ơi, lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, sợ trễ giờ bay lại lỡ chuyến. Nhưng em đi cỡ 20 chuyến rồi chưa lỡ nên em cũng khá tin tưởng vào nhà xe ạ.
Cá nhân em nhiều thời gian nên cứ cái gì free thì em chơi thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

cu.do

Xe buýt
Quảng Ninh phải tăng phát triển công nghiệp, nghiên cứu, nông nghiệp và dịch vụ. QN có nhiều điểm khai thác, tuy nhiên phát triển còn hạn chế. Đơn cử như đi Hạ Long 1, 2 lần là chán. Hết chỗ chơi.

Nói về điều kiện sống thì QN sống nhẹ nhàng, thư thái và môi trường tốt hơn nhất là khí hậu và giao thông đi lại.

Một điểm thiếu sót cực lớn là QN không phát triển mạnh về văn hóa, bản sắc địa phương, món ăn vùng miền.

tienbamboo

Xe container
ở ngoài bắc này sau HN thì em thấy QN rất đáng sống. Tất nhiên ý em nói ở đây là Hạ Long hoặc Bãi Cháy.
có điều nó sẽ phụ thuộc vào nhiều yếu tố, như thu nhập của cụ chẳng hạn, có đáng để rời bỏ thủ đô hay ko?

darthvader

Xe điện
Đợt vừa rồi giá than tăng cao đột biến, tàu khựa thì tích cực tìm nguồn thay thế, chắc anh em than lậu lại chuẩn bị bung lụa, sóng than lậu thì tiền nhiều đấy .. đón đầu sóng bds QN sau sóng than lậu hay đầu tư dàn hổ vồ về chạy thuê như ngày xưa đây :-w:D

caphale_89

Xe tải
Vâng cụ, em hay đi đầu bên Hòn Gai, xuất phát từ cột 5.
Ngày xưa khi chưa làm khu công viên đường bao biển thì đi lại tàu bè khá dễ dàng, còn giờ thì khó hơn do hiện thời tàu cá nhân và đò không được hoạt động khu vực này nữa.

Đi lại cũng khó hơn chút do phải trèo qua hàng lan can mới xây khá cao mới lên được tàu nên có thể không phù hợp với trẻ nhỏ do thiếu an toàn.

Nhưng nếu thích đi kiểu trải nghiệm thì vẫn có cách để đi, thời gian này cho tới trước tháng 12 âm lịch thời tiết khá đẹp để đi ngắm Vịnh và câu cá. Em thường đi tàu của dân chài/đò luôn cho tiện, nếu cụ thích thì tối về em tìm contact của ông anh chuyên chạy đò gửi cụ ạ.
Vầng hay quá nếu bác còn số điện của ngư phủ thì gửi em xin, em cũng tính đi theo dân bản địa chứ không đi tự do, em sẽ kiếm cái áo phao cho chắc ^,

vkthang

Xe container
Hạ long quá tốt, quá rẻ.
ăn sáng đối diện ubnd tỉnh bánh đa hay bún bề bề cua biển 40k no đến trưa
cf Phố cũ đường bao biển pha phin 15k. em phải hỏi lại, tưởng nhầm
hải sản trong các chợ khu dân cư , tránh khu du lịch, rẻ 30%.
nhà thì trừ đường bao biển, trừ vin, sun, bim, flc, còn lại nhà đẹp, ô tô vào nhà, chỉ 10tr/m2.
Không khí sạch, phố sạch đẹp
quá tốt
10tr/m2 là cụ lên rìa Trới phỏng cụ?

vkthang

Xe container
He he em rể Hạ Long đây xác nhận ăn hàng quán ở HL đắt phết, 1 bát bún bề bề ăn sáng cũng 50k, có mỗi món sữa chua trân châu thì rẻ thôi:)
Oài hóa ra cụ rể HL ạ, em rể Quảng Ninh, nhưng nhà vợ em xa hơn vợ cụ nhiều 😜

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Đợt vừa rồi giá than tăng cao đột biến, tàu khựa thì tích cực tìm nguồn thay thế, chắc anh em than lậu lại chuẩn bị bung lụa, sóng than lậu thì tiền nhiều đấy .. đón đầu sóng bds QN sau sóng than lậu hay đầu tư dàn hổ vồ về chạy thuê như ngày xưa đây :-w:D
QN làm gì còn nhiều than đâu?

pandahn

Xe điện
Cháu có 2 năm sinh viên ở nhờ nhà bác (mua nhà cho con cái lên học) mà cả khu có vẻ ghen ghét, đố kị. Đi đổ rác cũng lườm nguýt đá xéo.
kể cũng đúng, 1 ông xa xôi ấy ơ éo biết ở đâu rơi xuống mua mảnh góc hơn 200m2, đẹp nhất khu để…vài ng ở.
Trên thủ đô nói chung em ghét cái khoản đánh giá con người qua vẻ bề ngoài. Ăn mặc dân dã tí nhiều người khinh ra mặt. QN nói chung HL nói riêng, ng có tiền dân dã dễ gần (chắc phần nhiều cũng do xuất thân bần hàn, họ là tự thân). Các cụ gặp mấy bà mặc quần áo nội chợ đội nón huyên thuyên tiền chục tỉ là thường, các ông quần đùi mũ cối đi tông có khi lại chủ của tài sản ngàn tỏi. Thật là cháu chưa thấy ông nào giầu dưới này mà quan cách bóng bẩy cả. Ngồi với các anh các chị lắm xèng lắm khi ngại chín mặt, ăn nói giản dị tới mức L,B với ML văng tung toé. Đội bóng bẩy đa số đi làm màu.
Các cụ có ý định xuống QN sống nên học cách làm quen dần, dân HL còn đỡ chứ dân MC có kiểu nói vỗ mặt, không quen là tự ái.
có câu chuyện điển hình như này: ra Móng Cái đi massage các cụ sẽ thấy cùng là các em miền tây nhưng ko ẽo ọt đòi típ. Có lần cháu thắc mắc hỏi lý do thì biết là ko dám, vì có nhiều trường hợp õng ẹo ăn vả rồi. Họ nhiều là con buôn thực dụng, vui vẻ làm tốt ắt tự động có ko phải nhắc.
Mấy cụ ngàn tỷ đấy có cho cụ coi sao kê không mà cụ rõ thế. Tiền in nhiều thật nhưng đừng nghĩ ng có tài sản ngàn tỏi nhiều như lá đa vậy cụ.
E có thằng bạn cũng hay nói chuyện biết ô này ô kia nghìn tỷ, mặc dù chả thân quen gì.

phuongmit

Xe cút kít
Mấy cụ ngàn tỷ đấy có cho cụ coi sao kê không mà cụ rõ thế. Tiền in nhiều thật nhưng đừng nghĩ ng có tài sản ngàn tỏi nhiều như lá đa vậy cụ.
E có thằng bạn cũng hay nói chuyện biết ô này ô kia nghìn tỷ, mặc dù chả thân quen gì.
Thôi mất công viết thì cứ x10 x20 tài sản của họ lên cho thuyết phục cụ ạ :)) mà em thấy cụ đó bảo nói chuyện giản dị là văng âm đạo, dương vật, mặt phụ khoa thì kể cũng lạ thật :))

sjeuchuoi

Xe hơi
Quảng Ninh quá đáng sống luôn
Nếu hn ko có nhiều vướng mắc thì cụ nên về đất quảng ninh cụ à !

cargoman

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
nvk155 nói:
Cháu có 2 năm sinh viên ở nhờ nhà bác (mua nhà cho con cái lên học) mà cả khu có vẻ ghen ghét, đố kị. Đi đổ rác cũng lườm nguýt đá xéo.
kể cũng đúng, 1 ông xa xôi ấy ơ éo biết ở đâu rơi xuống mua mảnh góc hơn 200m2, đẹp nhất khu để…vài ng ở.
Mấy cái ông ngàn tỷ có mua đất ở vùng ấy thì cũng chỉ để giữ, chỉ người quen của họ đến trông.
Còn dân HN vốn không có thói quen nhìn sang nhà hàng xóm, chắc các bác ẩy được ở nhờ lại cứ thể hiện rõ gốc đâm ra bị dân xung quanh nghi ngờ. Nhìn ánh mắt cảnh giác của họ lại cứ tưởng là họ ngưỡng mộ...!

pandahn

Xe điện
Mấy cái ông ngàn tỷ có mua đất ở vùng ấy thì cũng chỉ để giữ, chỉ người quen của họ đến trông.
Còn dân HN vốn không có thói quen nhìn sang nhà hàng xóm, chắc các bác ẩy được ở nhờ lại cứ thể hiện rõ gốc đâm ra bị dân xung quanh nghi ngờ. Nhìn ánh mắt cảnh giác của họ lại cứ tưởng là họ ngưỡng mộ...!
Có tiền thì kể cả làm cả ngàn m2 trong khu đô thị mới toàn người giàu dân trí cao thì cũng chả ai để ý làm gì. Mua đất trong làng trong ngõ mới bị vậy, rồi nghĩ cả dân Hn nó thế, ấu trĩ hết sức. SV chưa tiếp xúc nhiều, chưa mở mang đầu óc, chưa hiểu rõ sự đời còn thông cảm, đây lớn đầu rồi mà vẫn giữ suy nghĩ từ thời đó.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
ngàn tỏi chuẩn đấy.
lìu tự như ku gì mới bị bắt ở Hải Dương, riêng một mỏ giả Vờ ở thái nguyên đã triệu tấn than rồi, xưa nay nó làm bn mỏ ở qn không bị sờ đến thì bn? đại ca của nó thì bn?
qn không thiếu nhà có vài con rr. xe đi chơi vài con rr thì ts ngàn tỉ là bt.

sthd

Xe lăn
Có tiền thì kể cả làm cả ngàn m2 trong khu đô thị mới toàn người giàu dân trí cao thì cũng chả ai để ý làm gì. Mua đất trong làng trong ngõ mới bị vậy.
riverside mấy chú qn lên mua cả đảo đấy

coolpix8700

Xe ngựa
Có tiền thì kể cả làm cả ngàn m2 trong khu đô thị mới toàn người giàu dân trí cao thì cũng chả ai để ý làm gì. Mua đất trong làng trong ngõ mới bị vậy.
Dân phố gốc ngày xưa thì nhà hàng xóm liền bên cạnh có mấy người có khi còn không biết, nói gì đến hỏi nguồn gốc.
Trong các làng ngõ HN bây giờ người gốc còn rất ít, cũng toàn người tứ xứ mua về ở, thỉnh thoảng có 1 miếng vừa vừa của đại ra tỉnh lẻ,... vẫn ai lo việc nấy chứ họ cũng chẳng nhòm sang làm gì.
Nhưng đúng là họ không cảm tỉnh nhiều với nhóm ở thuê tập trung. Sinh viên hay người lao động tự do cũng chỉ do cách sinh hoạt thôi. Cái việc "cảm tình" này lại vơ thành được họ ghen tỵ mới hơi buồn cười!

Chỉnh sửa cuối:

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
ngàn tỏi chuẩn đấy.
lìu tự như ku gì mới bị bắt ở Hải Dương, riêng một mỏ giả Vờ ở thái nguyên đã triệu tấn than rồi, xưa nay nó làm bn mỏ ở qn không bị sờ đến thì bn? đại ca của nó thì bn?
Chuẩn thì cụ cứ mang số liệu ra.
Toàn thấy anh hàng xóm/ anh kia/chị kia, nguồn uy tín vl =))

pandahn

Xe điện
ngàn tỏi chuẩn đấy.
vâng, dân xhd làm ăn phi pháp thì e k chơi. và cuối cùng thì cũng vào tù, phỏng ạ. ng quảng ninh tự hào vì những người này hả cụ. những ng ngàn tỏi nhưng lên bàn nhậu là văng phụ khoa ý =))

Chỉnh sửa cuối: