[Thảo luận] Về quyền hạn của người dân trong việc giám sát xxx.

master_leader

Xe buýt
Cái quy định này mập mờ quá các cụ nhỉ, vậy nếu xe e ko vi phạm thì mấy tên C...hó này có được dừng xe e để kiểm tra không nhỉ?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ biết là dư lày.

Thứ trưởng Bộ Công an, Thượng tướng LÊ THẾ TIỆM:

Người dân hoàn toàn có quyền giám sát các hoạt động của chiến sĩ CSGT trong khi đang thực hiện nhiệm vụ. Vì việc tuần tra kiểm soát, xử phạt của CSGT là hoạt động công khai và theo quy định của pháp luật.

Theo đó, người dân cũng có quyền sử dụng các thiết bị như máy quay phim, chụp ảnh… để thực hiện chức năng giám sát các hành vi vi phạm, hay việc CSGT đã không chấp hành đúng quy trình để phản ánh với cơ quan chức năng.

Các kụ cho em hỏi là cái quyền này nó nằm trong thông tư hay nghị định nào thế nhỉ, em chả tìm thấy hay bỏ sót chỗ nào rồi. Kính các kụ.
Giờ này mà cụ vẫn còn mơ???? - Tỉnh dậy đi!!!!!
Cái quyền này chỉ có ở địa ngục thôi!

kentdju

Xe điện
Thưa các cụ! Luật công an nhân dân - Quốc Hội số: 54/2005/QH11 có quy định như saU:
Điều 5. Nguyên tắc tổ chức và hoạt động của Công an nhân dân

1. Công an nhân dân đặt dưới sự lãnh đạo tuyệt đối, trực tiếp về mọi mặt của **** Cộng sản Việt Nam, sự thống lĩnh của Chủ tịch nước, sự thống nhất quản lý của Chính phủ và sự chỉ huy, quản lý trực tiếp của Bộ trưởng Bộ Công an.

2. Công an nhân dân được tổ chức tập trung, thống nhất và theo cấp hành chính từ trung ương đến cơ sở.

3. Hoạt động của Công an nhân dân phải tuân thủ Hiến pháp và pháp luật; cấp dưới phục tùng cấp trên; dựa vào nhân dân và chịu sự giám sát của nhân dân; bảo vệ lợi ích của Nhà nước, quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.

Luật là thế nhưng thực tế thì em chịu các cụ ợ!
Luật thì luôn luôn đúng nhưng các xxx thường không theo luật để hành dân.

Lê Chon goang

Xe tải
Thưa các cụ! Luật công an nhân dân - Quốc Hội số: 54/2005/QH11 có quy định như saU:

1. Công an nhân dân đặt dưới sự lãnh đạo tuyệt đối, trực tiếp về mọi mặt của **** Cộng sản Việt Nam, sự thống lĩnh của Chủ tịch nước, sự thống nhất quản lý của Chính phủ và sự chỉ huy, quản lý trực tiếp của Bộ trưởng Bộ Công an.

2. Công an nhân dân được tổ chức tập trung, thống nhất và theo cấp hành chính từ trung ương đến cơ sở.

3. Hoạt động của Công an nhân dân phải tuân thủ Hiến pháp và pháp luật; cấp dưới phục tùng cấp trên; dựa vào nhân dân và chịu sự giám sát của nhân dân; bảo vệ lợi ích của Nhà nước, quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.

Luật là thế nhưng thực tế thì em chịu các cụ ợ!
Thế này rồi thì còn nói gì nữa. Luật hẳn hoi nhé:)

JaVu

Xe máy
Chốt cái cạch. Ta được làm những gì mà pháp luật không cấm nhưng quan trọng là có dám làm trong thời buổi hiện nay hay không mà thôi. Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình ợ. :-B

cun

Xe buýt
Mình đang ở Thiên đường mà cụ, quan tâm làm gì đến mấy cái phát biểu của LD cho đau đầu.

Website
www.facebook.com
Mà quay xong clip rồi làm gì nữa hả các kụ?
Clip xxx kiểm tra giấy xe chớp nhoáng thi nhà cháu có vài cái, mà toàn bỏ trong kho thôi.

Nghĩa móm

Xe hơi
Em chỉ biết là dư lày.

Thứ trưởng Bộ Công an, Thượng tướng LÊ THẾ TIỆM:

Người dân hoàn toàn có quyền giám sát các hoạt động của chiến sĩ CSGT trong khi đang thực hiện nhiệm vụ. Vì việc tuần tra kiểm soát, xử phạt của CSGT là hoạt động công khai và theo quy định của pháp luật.

Theo đó, người dân cũng có quyền sử dụng các thiết bị như máy quay phim, chụp ảnh… để thực hiện chức năng giám sát các hành vi vi phạm, hay việc CSGT đã không chấp hành đúng quy trình để phản ánh với cơ quan chức năng.

Các kụ cho em hỏi là cái quyền này nó nằm trong thông tư hay nghị định nào thế nhỉ, em chả tìm thấy hay bỏ sót chỗ nào rồi. Kính các kụ.
bác cho em hỏi là mình có quyền giám sát đối với cơ động ko ah???

JaVu

Xe máy
bác cho em hỏi là mình có quyền giám sát đối với cơ động ko ah???
Cái này em chịu. Ổng chỉ nói riêng với CSGT thôi chớ còn các loài khác thì:

romantic_kt1 viết Thưa các cụ! Luật công an nhân dân - Quốc Hội số: 54/2005/QH11 có quy định như saU:

3. Hoạt động của Công an nhân dân phải tuân thủ Hiến pháp và pháp luật; cấp dưới phục tùng cấp trên; dựa vào nhân dân và chịu sự giám sát của nhân dân; bảo vệ lợi ích của Nhà nước, quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.:(

ThanhTungTB

Xe điện