[CCCĐ] Về với vùng lũ Quảng Bình - Chuyện giờ mới kể

giangsuki

Xe ngựa
Em thích nhiều nước nhưng mênh mông, sâu và rộng thì thực sự là sợ.:)
Nhìn mênh mông quá.
Vâng, phải ở thời điểm đó ngồi trên thuyền giữa mênh mông nước cảm giác nó mới thật sự là hoang mang, nhất là với người nào không biết bơi như cái ông trong đoàn em
E vào mời rượu cụ chủ vui tính, và giả chén các cụ
Cụ mời rượu em thì mời rịu hịn ở quán đê
em cũng hóng :P
Cụ chủ chọn chủ đề này để viết bài, là hơi tự tin đấy

Thường người ta chọn những địa điểm nổi tiếng, danh lam thắng cảnh,............. sẽ rất hấp dẫn người xem

Cụ lao vào chủ đề này sẽ mất lợi thế ngay từ đầu, và rất kén khách xem............

Nhưng dù sao cụ cũng đã thành công ban đầu, chứng tỏ cụ khá kinh nghiệm và cứng tay viết. :))

Xin mọi người miễn cho khoản bia rượu, e chỉ thích nhẹ nhàng, dễ luồn lách hơn :-B
Cám ơn cụ đã có những nhận xét rất thật. Như em đã nói từ đầu đây mới là bài đầu em viết trong CCCĐ với mục đích duy nhất là chia sẻ một góc nhìn về miền trung trong mưa lũ thôi. Chứ để chia sẻ về các khu nghỉ, các điểm đi đẹp và nổi tiếng thì em chịu vì có chụp cũng toàn xài điện thoại nên không thể đẹp được :D. Mà em cũng nhắc cụ luôn là cụ cẩn thận đấy, để em mà gặp ngoài quán là em phải xử với cụ 3 chén liền :))
toàn chạy da quán thì nhanh nàm thao :))

chắc cụ thấy cấy ni hề :D
Thì tại ra quán mới có dì mà
Cụ chủ lại đi tìm dì mà chưa thêm ảnh :D
Tối qua em nhỡ ra quán hơi quá đà nên giờ mới tỉnh :D

giangsuki

Xe ngựa
Quay về chỗ nhà nghỉ lấy đồ sắp xếp lên xe để còn tiếp tục chuyến đi, ông em mới quen ở đấy cứ gạ bảo các anh ở lại ăn trưa, có gì em sẽ kiếm con cá tầm dăm ký để nhậu. Thôi bọn anh còn lên đường, hẹn cậu dịp khác vào sẽ hàn huyên. Ngoài đường giờ cũng đã đông người đi lại hơn vì nước cũng đã rút được tương đối, các ngõ xóm chỉ còn ngập từng khoảng.

giangsuki

Xe ngựa
Ngôi nhà giữa cái hồ nước cũng đã nổi thêm được chút, nhưng chắc để vào được thì phải đợi thêm lâu lâu nữa đây

thaihana

Xe điện
Tiếc nhỉ, giá như các Cụ chạy vào khoảng 10 km nữa thì có đặc sản như Quất lâm rồi. :))

thaihana

Xe điện

Bom76

Xe buýt
Mịa đến trang19 có 30cái ảnh thì đến 26 cái ảnh là ăn mí nhậu là thế nào hả lão Say

nissan CFR

Xe tăng
Ngồi nói chuyện với 2 vợ chồng ông Hàm một lúc rồi chúng em cũng xin phép để ra về vì thấy gia đình ông cũng còn nhiều việc phải làm trong lúc này. Lúc về chúng em không đi quanh co dọc theo sông Kiến Giang như lúc đầu mà chọn cách đi thằng 1 lèo từ nhà Đại tướng băng qua cánh đồng để quay về điểm xuất phát. Những cánh đồng lúa thẳng cánh cò bay bây giờ đã ngập sâu trong nước đến gần 4m, nhìn vào bờ thấy hút tầm mắt, những hàng cây xa tít thành một đường kẻ cuối chân trời. Lúc này mấy anh em mới thực sự cảm nhận được sự ghê gớm của nước lũ, cái cảm giác lênh đênh sông nước mênh mang không thấy bờ bến đâu.

Ngập sâu gần 4m hả cụ? Thế thì thành hồ rồi còn gì

F1 Ut.Minh

Xe hơi
Ngôi nhà giữa cái hồ nước cũng đã nổi thêm được chút, nhưng chắc để vào được thì phải đợi thêm lâu lâu nữa đây

Khu này chắc người dân đã đi tránh lụt chú nhỉ. Nhìn xót xa quá nhà mà xung quanh mênh mông là nước :(

giangsuki

Xe ngựa
Hai cụ kinh nghiệm đầy mình mà cứ dạy nhau :D ^:)^
He, khoảng 10 năm trước em cứ 1 tuần vào giao hàng trong này 3 lần nên biết thôi Cụ.:D
Toàn các cao thủ ở đây chứ ở đâu nữa :))
Mịa đến trang19 có 30cái ảnh thì đến 26 cái ảnh là ăn mí nhậu là thế nào hả lão Say
Lão thắc mắc gì thì ra quán mà trình bầy nhá
Ngập sâu gần 4m hả cụ? Thế thì thành hồ rồi còn gì
Cả cánh đồng rộng mênh mông cả km giờ ngập sâu như này có khác gì là biển hồ đâu cụ ơi
10 năm trước, bây giờ chắc các cháu cũng lớp 3 rồi cụ nhể:D
Chắc giờ chả dám vào sợ trẻ nó ra cả đàn nhận bố ý lão nhỉ
Khu này chắc người dân đã đi tránh lụt chú nhỉ. Nhìn xót xa quá nhà mà xung quanh mênh mông là nước :(
Chắc là phải di từ sớm rồi vì nhà này ở chỗ thấp thế mà

giangsuki

Xe ngựa
Vậy là con ngựa sắt lại oằn lưng ra cõng 5 anh em tiếp tục rong ruổi trên đường. Vậy là đã bước sang ngày thứ 3 trong hành trình về với miền trung thân yêu. Mấy anh em dự tính quay về Hà Tĩnh qua các vùng ngập hôm trước chưa đi được cho tiện đường về Hà Nội. Tuy nhiên khi qua cầu Quán Hàu thì mấy anh em quyết định quay ngược lại để đi vào nghĩa trang Trường Sơn để thắp hương. Thống nhất là tiến hành ngay, đến ngã 3 Quán Hàu rẽ trái theo đường Nguyễn Hữu Cảnh để ra đường Hồ Chí Minh, chỗ này cũng là đoạn nối gần nhất.

giangsuki

Xe ngựa
Sau ít phút thì con đường Hồ Chí Minh đã hiện ra trước mắt, lúc này thì trời đã trong lên rất nhiều, cũng không có chút mưa nào lất phất như lúc sớm

tvdung

Xe điện
Giờ đọc lại bài của cụ em mới thấy mình may mắn thêm mấy phần, hôm em từ Quảng Bình ra là hôm bắt đầu mưa to gió lớn, nghe đài báo cũng sẽ lụt kinh lắm thế nên cứ cong mông lên mà chạy, chạy ra chậm 1 hôm nữa là lại được ra quán với cụ ở trỏng rồi cũng nên :))

giangsuki

Xe ngựa
Quay lại Lệ Thủy để lênh đênh sông nước tiếp chăng nhỉ:D

giangsuki

Xe ngựa
Bình thường đường Hồ Chí Minh đã vắng người qua lại, giờ trong đợt mưa lũ nên càng ít, thi thoảng chúng em mới gặp được 1 chiếc xe máy trên đường

giangsuki

Xe ngựa
Giờ đọc lại bài của cụ em mới thấy mình may mắn thêm mấy phần, hôm em từ Quảng Bình ra là hôm bắt đầu mưa to gió lớn, nghe đài báo cũng sẽ lụt kinh lắm thế nên cứ cong mông lên mà chạy, chạy ra chậm 1 hôm nữa là lại được ra quán với cụ ở trỏng rồi cũng nên :))
Thế mà cụ không nán lại nhỉ, biết đâu ra quán lại choảng nhau được dăm chén luôn ý chứ :D

BINH MINH 07

Xe điện
Vâng cụ, bên tả bên hữu, nhưng đã từng uống chung một dòng nước
Và sự nghiệp lại ở hai bờ chiến tuyến, hai chế độ đối lập..........
Và vinh quang chiến thắng thì chỉ dành cho một bên
Em thì chỉ nghĩ là tư tưởng của mỗi người
Bình thường đường Hồ Chí Minh đã vắng người qua lại, giờ trong đợt mưa lũ nên càng ít, thi thoảng chúng em mới gặp được 1 chiếc xe máy trên đường

Đường HCM đoạn này chạy sướng nhất, thưa vắng, đường phẳng đẹp, hai bên cây cối ngút ngàn >> say mê