[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

Bachsima

Xe lăn
Để bảo vệ tính mạng các chiến sĩ. Iem nghĩ nên bố trí ít nhất một chiến sĩ vũ trang ngắm thẳng vào đối tượng tình nghi.
Chống đối thì được phép bắn chết tại chỗ. Không thể để hy sinh trong thời bình một cách quá đau thương như thế này được.
TK 21 rồi bắn người dễ thế, làm cái cán dài gắn cái thang sắt lên xuống xe kê vào lốp sao cho nó phi thì bênh gầm lên xem có dám phi không

Isu_zu

Xe container
Vâng, nên xử lý sớm để làm gương.
Trong miền Nam thì có bọn chó xe Hoa Mai tuyến SG-VT, Đồng Phước tuyến SG-Tây Ninh. Bọn này sẵn sàng cán chết bất kỳ ai không nhường đường cho chúng nó.
Bởi vậy, suy đi nghĩ lại thì nguyên nhân nó dây mơ rễ má phức tạp lắm, chứ không đơn thuần chỉ là thằng lái xe đó nó gấu chó đâu. Trước báo còn có bài viết về tài xế xe ben có luật ngầm là đã cán thì phải lùi lại cho nạn nhân chắc chắn chết, ko để bị thương. Đáng sợ!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

thanhlam171

Xe tăng
Em thiếu suy nghĩ nhưng cũng hiểu được rằng luôn phải đứng chếch cái đầu xe đít xe ra, đề phòng nhỡ nó nhấn ga mình còn chạy được. Lái xe nó bỏ chạy thì sẽ truy đuổi được thôi.

Dũng cảm và có trách nhiệm như Cụ thì tốt thôi nhưng rất dễ trả giá đắt, nhiều trường hợp như vậy rồi. Em chịu thôi, không làm như thế được. Trong mọi trường hợp, cái mạng của em là quan trọng nhất.
Em tin rằng nếu cho sống lại, anh CSCĐ trên sẽ luôn chủ động đứng chếch ra khỏi đầu xe để tránh cái chết.
Thưa cụ, cụ đọc lại từ đầu đi ạ. Lái xe đã giảm tốc độ, tấp vào lề đường thì CS mới ra, lúc này nó lại tăng tốc khiến trở tay ko kịp. Chứ có ai điên mà ra giữa đường đứng cho xe no húc vào? Lúc cảnh sát dùng chỉ lệnh dừng xe trên đường cũng thường đứng chếch để vẫy mà.

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ commet mà chả chịu đọc cái còm ngay trước nhỉ, nó lao thẳng vào người không đu thì làm cái gì ?
báo ... nó chả viết thế , chứ thực tế như nào thì người trong cuộc mới rõ , cái kiếu cố phi ra cản xe thì nó thành truyền thống rồi , gặp thằng máu chó hay đang bực trong người nó chả phi cho ...

Phú Cửng

Xe tăng
Theo cccm có nên chấn chỉnh lại quy trình nghiệp vụ, kỹ năng sinh tồn cho ae làm nhiệm vụ.

spartacus88

Xe tăng
thế mà hqua có cụ đưa lên fb là bắt ô bán tải @@

mmxhung

Xe điện
Cứ xử cho nó đúng tội giết người và án kịch khung thôi.

Tookies

Xe điện
Em thiếu suy nghĩ nhưng cũng hiểu được rằng luôn phải đứng chếch cái đầu xe đít xe ra, đề phòng nhỡ nó nhấn ga mình còn chạy được. Lái xe nó bỏ chạy thì sẽ truy đuổi được thôi.

Dũng cảm và có trách nhiệm như Cụ thì tốt thôi nhưng rất dễ trả giá đắt, nhiều trường hợp như vậy rồi. Em chịu thôi, không làm như thế được. Trong mọi trường hợp, cái mạng của em là quan trọng nhất.
Em tin rằng nếu cho sống lại, anh CSCĐ trên sẽ luôn chủ động đứng chếch ra khỏi đầu xe để tránh cái chết.
Mịa, vào đổ xăng nhờ cảnh giác như thế mà em thoát 1 lần đấy.

Xuống đổ xăng, đang ngó trụ bơm thì thấy phía sau có 1 chú Civic mới bấm biển cứ tiến lùi canh cho xe vuông vắn. Em né luôn cái đít xe mình ra.

Vừa né xong thì ông kia lút gas 1 phát bềnh cả mít con SUV em chạy lên. Móp + chùn hết 1/3 capo con Civic.

Ông bạn em mặt tái dại mở cửa phi xuống kêu tôi tưởng bạn phải đi viện rồi.
2 anh em soi mít con SuV thấy không sao, trầy sơ sơ tý nên đi luôn. 2 bố con ông kia thì chắc còn chờ cứu hộ lâu.

Xưa các cụ có câu "hàm chó, vó ngựa"

Giờ nên bổ sung đầu và mít ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

thinhdd93

Xe hơi
bắt được thằng lx 16 chỗ chưa các cụ?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Sao chặn bắt nó bỏ chạy mà không nổ súng nhỉ? Chia buồn gđ bạn CSCĐ.

xiao3xiao3xiao

Xe máy
báo ... nó chả viết thế , chứ thực tế như nào thì người trong cuộc mới rõ , cái kiếu cố phi ra cản xe thì nó thành truyền thống rồi , gặp thằng máu chó hay đang bực trong người nó chả phi cho ...
điển hình của việc nói cùn ... thích nghe những gì mình muốn nghe ... đọc báo biết tin xong thì tự suy luận lái vấn đề theo ý mình thích luôn ...

Kuu

Xe lăn
Thưa cụ, cụ đọc lại từ đầu đi ạ. Lái xe đã giảm tốc độ, tấp vào lề đường thì CS mới ra, lúc này nó lại tăng tốc khiến trở tay ko kịp. Chứ có ai điên mà ra giữa đường đứng cho xe no húc vào? Lúc cảnh sát dùng chỉ lệnh dừng xe trên đường cũng thường đứng chếch để vẫy mà.
Khỏi cần thưa gửi em :D
Kể cả nó đi chậm lại tấp vào lề đường rồi, thậm chí xe đã dừng hẳn nhưng máy đang nổ và lái xe vẫn ngồi trên xe thì vẫn nên đứng tránh cái đầu xe ra đề phòng nó nhấn ga mình chạy không kịp.
Bảo thủ như Cụ thì còn hy sinh...

Chỉnh sửa cuối:

nhanh33

Xe buýt
Cụ là người trong cuộc à, hay chỉ ở ngoài phán ?

Sonduong.BMV

Xe container
Tìm hiểu kỹ trước khi comment đi cụ, mở mồm ra là chê người khác ngu
Cụ thông cảm. Người điên thì ko biết mình bị điên. E cũng thấy nhiều cụ có vấn đề về đọc / hiểu hoặc éo đọc xong vẫn comment theo kiểu "éo biết gì".

Anphat Bds

Xe tải
Tình trạng giao thông Đông lào bùn quá

Sonduong.BMV

Xe container
Trên tuổi trẻ giờ vẫn đăng là xe bán tải tông

Mặc dù ngay trên trang đó cũng có bài khác đăng video này
Xe chậy trước quay video là xe nào các cụ?

Red2010

Xe điện
Đồng chí lại đu bám cần gạt nước. Dại quá!