[Funland] Vén màn đường dây nhập siêu xe biếu tặng: Bí ẩn những doanh nghiệp 'ma'

superman901

Xe buýt
Cụ cứ loanh quanh, việc nuôi thế nào là của họ, trả lời đúng trọng tâm hộ em chứ đừng tự suy diễn
tôi đố cụ người làm vp nuôi đc con G63 đấy đừng nói hộ nghèo, lớn rồi bớt nói nhảm đi cụ, sợ vừa nhận xe đã đếch có tiền đổ xăng ấy chứ

à mà người nghèo sợ còn chả có bằng lái oto mà đi ấy chứ =)) nói như cụ vậy cho tôi máy bay cũng hợp lý

1.25 ton

Xe điện
Việc so sánh trị giá áp thuế đối với cùng 1 hàng hóa tại 2 đơn vị cần cùng hệ qui chiếu (cùng mã HS, cùng 1 giai đoạn thời gian và chung 1 biểu thuế) vì biểu giá áp thuế tối thiểu được cập nhật thường xuyên, cái này cần làm rõ, chi tiết hơn mới kết luận được cụ nhé
Trị giá hải quan aka trị giá tính thuế đối với loại hàng quà biếu này thường tính theo phương pháp Trị giá giao dịch của mặt hàng giống hệt hoặc mặt hàng tương tự . Giả sử CA truy ra là bên đại lý Mẹc cũng có nhập một em G63 giá cùng thời gian có giá $ 135 K/ xe , thì lại tâm tư cán bộ đã áp giá xe biếu $ 108K/ xe. =))

New car 2023

Xe điện
cụ có thấy bằng chứng nó nộp thuế ko ? nếu có thì show ra kiện báo TP vì tội vu khống đi ? báo TP nó nắm điểm yếu của bọn showroom phi pháp nó mới dám lên bài, tất cả chỉ dừng lại ở tuyên bố mồm miệng đâu có 1 bút tích giấy trắng mực đen gì đâu ?

xe chính hãng bán 11 tỷ, ở ngoài bán 14-15 tỷ ? trong khi nhập theo diện tặng cho có 1,16 tỷ, lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc, loại này thời xưa phải tử hình rồi lũng đoạn thị trường, tăng khoản giai cấp, bọn này gọi là thù trong cũng ko sai

nói có sách mách có chứng

Theo tìm hiểu, ước tính năm 2021 có hơn 100 xe Mercedes Benz AMG G63 về Việt Nam diện quà biếu tặng. Đa phần xe nhập giá khai báo 108.000 USD (tương đương 2,47 tỷ đồng). Để thông quan, xe này phải đóng khoảng 1,16 tỷ đồng thuế XNK, 3,2 tỷ đồng thuế tiêu thụ đặc biệt và 689 triệu đồng thuế VAT. Tổng giá trị xe sau thuế 7,52 tỷ đồng. Sau đó, các xe này được showroom bán với giá 12-14 tỷ đồng. Trong vai người có nhu cầu, PV đến một showroom ô tô tại Hà Nội hỏi mua thì được biết, chiếc xe Mercedes-Benz AMG 63 đang được bán với giá 13-14 tỷ đồng.

Công nhận lời lãi khủng khiếp.
Trích lại: "trong khi nhập theo diện tặng cho có 1,16 tỷ, lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc".

Quả là vi diệu, để tôi tham gia thị trường này, phá giá cho cái tụi lũng đoạn này toi mạng luôn.

Trích tiếp: "Để thông quan, xe này phải đóng khoảng 1,16 tỷ đồng thuế XNK, 3,2 tỷ đồng thuế tiêu thụ đặc biệt và 689 triệu đồng thuế VAT. Tổng giá trị xe sau thuế 7,52 tỷ đồng".
Ồ, giá xe tư nhiên nhảy như vô địch SeaGames, lên 7.52 tỷ dồi.

Thôi nhường các bác, tôi không vô chỗ lom rom này nữa.
Mỗi xe, lời có dăm tỷ bọ, không bõ bỏ công ra cày cuốc.

superman901

Xe buýt
Trích lại: "trong khi nhập theo diện tặng cho có 1,16 tỷ, lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc".

Quả là vi diệu, để tôi tham gia thị trường này, phá giá cho cái tụi lũng đoạn này toi mạng luôn.

Trích tiếp: "Để thông quan, xe này phải đóng khoảng 1,16 tỷ đồng thuế XNK, 3,2 tỷ đồng thuế tiêu thụ đặc biệt và 689 triệu đồng thuế VAT. Tổng giá trị xe sau thuế 7,52 tỷ đồng".

còn hơn chơi Coin hay Lan nữa, mà lại ko sợ bể vỡ nợ bền vững =))

FANVIST

Xe tăng
Trị giá hải quan aka trị giá tính thuế đối với loại hàng quà biếu này thường tính theo phương pháp Trị giá giao dịch của mặt hàng giống hệt hoặc mặt hàng tương tự . Giả sử CA truy ra là bên đại lý Mẹc cũng có nhập một em G63 giá cùng thời gian có giá $ 135 K/ xe , thì lại tâm tư cán bộ đã áp giá xe biếu $ 108K/ xe. =))
Cái này cụ nói đúng, thế nên em mới nói cần làm rõ việc so sánh trị giá tính thuế mà bài báo đã nêu.

1.25 ton

Xe điện

Lãi mười mấy tỷ thì đúng là quân thất đức . :)) Nhưng mà khoảng 2-3 tỷ ( sau khi trừ hết chi phí đưa xe về saloon ) thì em tin là có thật. :)) Nếu không thì đúng là chả bõ công rủi ro.

New car 2023

Xe điện
cụ có thấy bằng chứng nó nộp thuế ko ? nếu có thì show ra kiện báo TP vì tội vu khống đi ? báo TP nó nắm điểm yếu của bọn showroom phi pháp nó mới dám lên bài, tất cả chỉ dừng lại ở tuyên bố mồm miệng đâu có 1 bút tích giấy trắng mực đen gì đâu ?

xe chính hãng bán 11 tỷ, ở ngoài bán 14-15 tỷ ? trong khi nhập theo diện tặng cho có 1,16 tỷ, lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc, loại này thời xưa phải tử hình rồi lũng đoạn thị trường, tăng khoản giai cấp, bọn này gọi là thù trong cũng ko sai

nói có sách mách có chứng

Theo tìm hiểu, ước tính năm 2021 có hơn 100 xe Mercedes Benz AMG G63 về Việt Nam diện quà biếu tặng. Đa phần xe nhập giá khai báo 108.000 USD (tương đương 2,47 tỷ đồng). Để thông quan, xe này phải đóng khoảng 1,16 tỷ đồng thuế XNK, 3,2 tỷ đồng thuế tiêu thụ đặc biệt và 689 triệu đồng thuế VAT. Tổng giá trị xe sau thuế 7,52 tỷ đồng. Sau đó, các xe này được showroom bán với giá 12-14 tỷ đồng. Trong vai người có nhu cầu, PV đến một showroom ô tô tại Hà Nội hỏi mua thì được biết, chiếc xe Mercedes-Benz AMG 63 đang được bán với giá 13-14 tỷ đồng.

còn hơn chơi Coin hay Lan nữa, mà lại ko sợ bể vỡ nợ bền vững =))
Túm lại, theo bác Lời lãi tụi này là khoảng "lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc", hay chỉ "lời tới hơn 4-5 tỷ trốn thuế ác độc" thôi, để tôi còn biết đường bỏ Coin với Lan nào?

Quỳnh hp

Xe tăng
Theo cá nhân em, VPCP nên chủ trì một cuộc họp, bao gồm Bộ Công Thương; Bộ Tài Chính; Bộ Giao Thông Vận Tải; và đại diện các DN hoạt động trong lĩnh vực sx, kd xe ô tô nhằm mổ xẻ tất cả các ngõ ngách của 116 để tháo gỡ vướng mắc, có như vậy mới ổn và giải quyết tận gốc vấn đề được vì nhu cầu mua sắm xe hạng sang, giá trị cao của người dân là luôn luôn có và nó là nhu cầu chính đáng, có thể điều chỉnh tiếp thuế TTĐB cao hơn nữa, ông nào chấp nhận được thì xuống tiền, tránh tính trạng xe cứ phải đi đường vòng, loanh quanh mãi thế này.
Nếu bỏ cái 116 đi thì xe lại đc về tự do và dễ dàng như trc kia thì nhiều chú lại đói,nhưng bù lại ng dân lại đc hưởng lợi quá nhiều. Mà nhiều chú bị đói thì lại ko thích như thế
Còn vụ này là chơi nhau thôi cụ nhỉ, chứ như cụ cháu mình va rồi còn lạ ji đâu, ông nào chẳng giống ông nào nếu bị khui ra. Riêng cái khoản chênh lệch giữa hợp đồng và giá thực tế tại salon nước ngoài đã đủ cho các chú ấy sang juve rồi nhỉ

New car 2023

Xe điện
Lãi mười mấy tỷ thì đúng là quân thất đức . :)) Nhưng mà khoảng 2-3 tỷ ( sau khi trừ hết chi phí đưa xe về saloon ) thì em tin là có thật. :)) Nếu không thì đúng là chả bõ công rủi ro.
Bác chạ bít dì.
Để yên, bác superman trả lời cho mà nghe.

FANVIST

Xe tăng
Nếu bỏ cái 116 đi thì xe lại đc về tự do và dễ dàng như trc kia thì nhiều chú lại đói,nhưng bù lại ng dân lại đc hưởng lợi quá nhiều. Mà nhiều chú bị đói thì lại ko thích như thế
Còn vụ này là chơi nhau thôi cụ nhỉ, chứ như cụ cháu mình va rồi còn lạ ji đâu, ông nào chẳng giống ông nào nếu bị khui ra. Riêng cái khoản chênh lệch giữa hợp đồng và giá thực tế tại salon nước ngoài đã đủ cho các chú ấy sang juve rồi nhỉ
Vâng, xoáy vào việc thanh toán ngoại hối là hấp hối rồi

thunm

Xe buýt
Khá rõ là bên Đại lý xì thông tin cho Áo xanh nhảy sang bên Xách tay mà bác.
Còn "góc khuất" thì ông nào cũng có.
Tất nhiên, khi đưa ra các thông tin bất lợi cho địch, thì họ phải quét dọn mảng tương tự bên sân nhà cho nó sạch sẽ cái đã.
Hiện tại, họ đang nhắm duy nhất vào cái Trị giá tính thuế.
Trị giá tính thuế do Bộ Tài chính đưa ra. Quả này mấy anh btc lại khó ở rồi

superman901

Xe buýt
Túm lại, theo bác Lời lãi tụi này là khoảng "lời tới hơn 12 tỷ trốn thuế ác độc", hay chỉ "lời tới hơn 4-5 tỷ trốn thuế ác độc" thôi, để tôi còn biết đường bỏ Coin với Lan nào?
làm được cái nào cứ làm tùy cụ miễn đừng vi phạm pháp luật là được, nhớ đóng thuế, chứ để cho dân lao động nộp thuế phè phỡn thì rác rưởi quá =)) ý em nói bọn phi pháp

safenoodles

Xe cút kít
Em hóng tin tức và bình luận của các cụ mợ ạ.

New car 2023

Xe điện
Trị giá tính thuế do Bộ Tài chính đưa ra. Quả này mấy anh btc lại khó ở rồi
Trị giá áp thuế cho các Mặt hàng có thuế suất cao (gọi là có rủi ro về giá), do cấp trên của các anh Chi cục đưa ra bác ạ.
Cấp Chi cục cứ thế vô đó mà áp về thôi.
Tất nhiên, họ có thể tham khảo các web của tây, và phát hiện thằng Mỹ bán G63 là 150K, thay vì 108K.
Nhưng nguồn này không nằm trong các trang mà "cấp có thẩm quyền đưa ra", do đó được cho là không đáng tin cậy.

Nó tương tự Hóa đơn xe máy bán cho bác ấy: Mọi cửa hàng đều xuất Hóa đơn bán xe có giá trị bằng nhau, và đều bằng giá tính thuế của bên tài chính.

Tài thế là cùng, thế mới đúng là nền Kinh tế thị chường có định hướng chứ.

HenryFord

Xe điện
Nó đã lên báo tức có đủ rồi, còn mỗi việc ngả bài quyết định mức nặng nhẹ thôi. Em làm xe ôm rỗi khách còm ké các cụ vài câu.

Quỳnh hp

Xe tăng
Có quá nhiều cái bất thường mà cụ, đây là xe biếu tặng mà cụ. Nhưng biếu tặng lại chạy về hết các showroom bán xe, giá nhập khẩu thấp hơn giá thực tế rất nhiều, rồi các dn được tặng đều là dn ma. Thuế thì cứ theo đúng quy trình không thể sai được, nhưng cái sai là thằng nào đưa ra cái mức khung giá nhập thấp như thế, cái xe oto đập hộp, chứ có phải cái gì đâu mà không định giá được, từ đó làm thất thoát tiền thuế của nhà nước. Thằng phe duyệt đưa ra khung giá đấy giờ mới sun vòi ạ
Tất cả đều hợp lý về mặt thủ tục hết cụ ạ. Nhưng đều đc kẻ vẽ trên nhưng cuộc họp kín và khi bị khui thì đều dính hết vì tất cả đều đc kẻ vẽ
Để làm đc điều này thì phải rất kì công cụ ạ,từ việc tìm đối tượng tặng và dc tặng đến khâu ra giấy biển trắng cho chủ xe

1.25 ton

Xe điện
Ở khía cạnh khác, không được nhìn em N.Trinh ngồi dạng háng lái Rôn roi nữa rồi , em cảm thấy thất vọng quá. ☹☹☹

New car 2023

Xe điện
Vâng, xoáy vào việc thanh toán ngoại hối là hấp hối rồi
Vụ chuyển khoản thì khoai phết đấy bác, vì nó độc lập:
Xe là biếu tặng ==> mấy Doanh nghiệp sắp giàu kia không được / không phải thanh toán.
Thằng tư bản bất nhân đôi khi tốt bụng phết.
Còn, ai đó có phải thanh toán không; và ai thanh toán, có mà trời biết.
Có khi các anh Tiền Phong biết, hy vọng vậy.

FANVIST

Xe tăng
Ở khía cạnh khác, không được nhìn em N.Trinh ngồi dạng háng lái Rôn roi nữa rồi , em cảm thấy thất vọng quá. ☹☹☹
Em tưởng chỉ ảnh hưởng dân trong nghề, hóa ra hệ lụy kinh khủng phết cụ nhỉ :)) :)) =))

1.25 ton

Xe điện
Em tưởng chỉ ảnh hưởng dân trong nghề, hóa ra hệ lụy kinh khủng phết cụ nhỉ :)) :)) =))
N.Trinh là biểu tượng vượt khó và mẫu phụ nữa sexy của giới bình dân như em mà. 😂

Chưa kể là em lo cho các anh chị siêu giàu ở VN, nếu đội đại lý ủy quyền thắng ván này, anh chị sẽ phải thêm vài tỷ nữa để được hưởng cái thú vui siêu xe ấy chứ. Vì thị trường siêu xe VN mất tính cạnh tranh mà chuyển sang hướng độc quyền rồi.