VENEZUELA - Thiên nhiên - Đất nước & Con người

giacmoxe4

Xe điện
Đẹp quá Cụ chủ ơi,nếu còn ảnh nữa thì post tiếp để bọn em mở rộng tầm mắt nhé.

vuba

Xe hơi
Những con thác trong vùng Gran Sabana
Sau khi nghỉ đêm ngày đầu tiên ở khách sạn, ngày hôm sau bọn em lại đi lòng vòng tham quan tiếp các ngọn thác trong vùng trước khi đến Santa Elena. Santa Elena là một thị trấn nhỏ giáp ranh biên giới với Brasil. Bọn em cũng tranh thủ chạy qua Brasil làm vài kiểu ảnh (sẽ post tiếp hầu các cụ sau).

Vày đây là những con thác bọn em đi qua

calibrationwater

Xe điện
Cảm ơn bác chủ thớt ! Nhìn phong cảnh và giá xăng thì đây đúng là thiên đường xã hội CN rồi !

Mời bác !~o)

canbo

Xe tăng

Nhìn ảnh thác thì như là từ ngọn núi đổ xuống. Em chưa hiểu là làm sao lấy đâu ra nhiều nc thế nhỉ:-/

Chỉnh sửa cuối:

vuba

Xe hơi
Thác tiếp..

Ngọn thác này khá đặc biệt.. vì chảy qua một vùng đất đá tự nhiên màu đỏ rất đẹp.. trông như cái sân gạch ở nhà mình..

Đường leo lên thác

Cái sân gạch made Venezuela đây

Cùng đi với bọn em đến thác còn có một nhóm du khách người Brasil. Cái này do em đoán vì với trình tiếng TBN của em mà nghểnh mỏi cả cổ nghe trộm cũng chẳng hiểu lấy một chữ. Em bé trong hình là 1 đứa trong đoàn

Korea parts

Xe buýt
Giá xe bên đó có cao lắm không cụ chủ thớt? Giá xăng dầu bên đó rẻ như vậy chắc chi phí cuộc sống cũng không đắt đỏ lắm đâu nhỉ, dân bên mình mà được hưởng 1 tí giả cả giống như bên đó thì sướng nhể !

vuba

Xe hơi

Nhìn ảnh thác thì như là từ ngọn núi đổ xuống. Em chưa hiểu là làm sao lấy đâu ra nhiều nc thế nhỉ:-/
Báo cáo cụ là trên đỉnh thác là một bề mặt rộng hơn chục cây số vuông nên nước thì cứ gọi là..thoải mái như xăng vậy :D Em share cái hình cho các cụ dễ hình dung. Địa hình này bên này gọi là Tepui (một dạng địa chất mà xung quanh sụt xuống hết còn lại cái phần đất đá gốc thì đứng sừng sững như một cái nóc nhà, ở khu vực này thì độ cao trung bình của Tepui là khoảng 1km).

Theanh_72

Xe buýt
Vui đây vui đây em vào hóng phát.

vuba

Xe hơi
Giá xe bên đó có cao lắm không cụ chủ thớt? Giá xăng dầu bên đó rẻ như vậy chắc chi phí cuộc sống cũng không đắt đỏ lắm đâu nhỉ, dân bên mình mà được hưởng 1 tí giả cả giống như bên đó thì sướng nhể !
Bên này thì ko có xe mới nhập khẩu cụ ạ (nếu có thì cũng hiếm lắm). Giá xe thì cũng trên trời giống VN. Nhưng dịch vụ sửa chữa thì đắt khủng khiếp. Hồi trước con bé làm chung bị hư cọng dây curoa điều khiển kính xe lên xuống mà ra hãng (Chevrolet) nó báo giá thay cọng dây mới hết gần 10tr VND cụ à. Một chiếc Corolla 2010 chạy hơn 10 vạn km bên này giá khoảng 800-900tr VND.

Chỉnh sửa cuối:

Korea parts

Xe buýt
Bên này thì ko có xe mới nhập khẩu cụ ạ (nếu có thì cũng hiếm lắm). Giá xe thì cũng trên trời giống VN. Nhưng dịch vụ sửa chữa thì đắt khủng khiếp. Hồi trước con bé làm chung bị hư cọng dây curoa điều khiển kính xe lên xuống mà ra hãng (Chevrolet) nó báo giá thay cọng dây mới hết gần 10tr VND cụ à. Một chiếc Corolla 2010 chạy hơn 10 vạn km bên này giá khoảng 800-900tr VND.
Giá xe và phụ tùng thế này thì cũng khủng khiếp nhỉ !
Cụ chia sẻ thêm ít ảnh và thông tin về cuộc sống của người dân bên đó xem nó có có gì hao hao tương đồng với bên mềnh không ạ !
Kí sự của của rất hay và hấp dẫn, kính cụ 1 ly chúc sức khỏe ạ !

vuba

Xe hơi
Giá xe và phụ tùng thế này thì cũng khủng khiếp nhỉ !
Cụ chia sẻ thêm ít ảnh và thông tin về cuộc sống của người dân bên đó xem nó có có gì hao hao tương đồng với bên mềnh không ạ !
Kí sự của của rất hay và hấp dẫn, kính cụ 1 ly chúc sức khỏe ạ !
Cảm ơn cụ nhiều.. em cũng định thế nhưng để em tường thuật nốt đoạn chạy qua Brasil tham quan để kết thúc chuyến đi Gran Sabana này đã nhé!

vuba

Xe hơi
Santa Elena & vùng biên giới Brasil - Venezuela

Điểm cuối của chuyến đi là Santa Elena, một thị trấn nhỏ nằm sát biên giới với Brasil. Ở đây mọi người băng sang lãnh thổ Brasil shopping, hóng mát, cafe chém gió rồi về khách sạn nghỉ, sáng hôm sau lên đường về nhà.

Đoàn xe dừng lại ở mốc ranh giới

Biên giới vs Brasil

Đường biên giới không có rào chắn, xe cộ đi lại tư do, có doanh trại quân đội của hai nước và lính biên phòng nhưng ko ai thèm dừng xe của bọn em lại hỏi một câu. Cứ thế phi luôn sang Brasil

vuba

Xe hơi
Hình ảnh của khu chợ vùng biên Brasil - Venez đây ạ

Thứ tự phân loại rác: giấy, đồ nhựa, thủy tinh & kim loại :D

Cô hàng cafe nơi bọn em ngồi chém gió

Đến giờ đi làm rồi.. em chạy đi làm bát mỳ phát nhá!

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
MG][/IMG]
Tấm này em chụp ở trạm xăng tuần rồi. Với tỷ giá 1Bs = 1/8.5 USD (~ 2.500 VND) thì 1 USD đổ được 120 lít xăng 91 (loại thường) hoặc 87 lít xăng 91 loại không chì. Cái hình người mờ mờ trong kiếng là em đó :P
Giá thế này thì còn rẻ hơn nước lã hả cụ?

Civic TN

Xe lăn

Civic TN

Xe lăn

vuba

Xe hơi
Còn mấy tấm hình chụp dọc đường em post luôn để chuyển sang report mới nha các cụ..

Đây là khách sạn của bọn em ở Santa Elena:
Chụp từ ngoài vào

Sảnh chính

Phòng khách

Tranh treo tường

Phòng ăn

Đoàn xe

Bánh rán