Verna 1.4 - Hành trình Hà Nội - Kon Tum

tvdung

Xe điện
Sao bác không lên Bà Nà ở ít hôm, rồi xuống hội an ngắm biển, đi mỹ khê tắm luôn thể :D. Mà bác làm sao để cô em kia để đồ nóng trong người thế :)), chắc cái mặt không đảm bảo chất lượng.
Đợt trước nằm trong Đà Nẵng gần tháng, đi hết rồi cụ ạ, giờ vào ĐN em chẳng biết có gì hay ho hơn để đi không :))
Con gái mới lớn bố mẹ thường dặn dò phải biết giữ gìn trước cái đã, còn sau thì cho anh nào thì cho :))
Bé này chắc là rất biết nghe lời bố mẹ ạ :-bd

tvdung

Xe điện
Này thì Bà Nà,
Chủ nhật vừa rồi em tranh thủ chạy đi Bà Nà chụp ít ảnh để hầu cụ Car_Passion đây ạ :))

Đường đến Bà Nà (cách TP. Đà Nẵng khoảng 17km, đường vào khu du lịch Bà Nà khá đẹp, thực ra nói theo kiểu mình thì là khá, chứ so sánh với đường xá VN thì phải nói là rất đẹp)

Vào đến nơi, chen nhau mua vé ở ga Suối Mơ (nói là chen nhau cho đông thôi ợ, chứ em vẫn xếp hàng lịch sự) :-bd

Cuối tuần có khác, người đi chơi đông nghịt

Lên đường

Đây là 1 đầu cỗ máy, có cả cái bánh đà to oành ở giữa mà em ko chụp được

Bắt đầu bay ợ o:-)

Ga Suối mơ xa dần bên dưới

tvdung

Xe điện
Cảm giác lơ lửng trên không thế này cũng thích ra phết, nhất là những lúc có gió to >:)

Em đi phải hôm trời nắng chang chang, nên không được cảm giác "Đường lên tiên cảnh" mập mờ toàn mây, từ dưới đã nhìn ngay thấy cảnh bên trên, tiên thì lại không thấy đâu :(

Ga đến

Còn đây là ga để cụ nào thích "bay" tiếp, tiếng Pháp em chẳng biết, đọc luôn tiếng Việt là "ga để bay" :))

bay thì dư lày ợ

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Trên này có chùa Linh Ứng Bà Nà, có bức tượng phật to tướng

Quang cảnh từ chùa Linh Ứng nhìn xuống

Trên này có hầm rượu từ thời Pháp, mời các cụ vào đây để nhà cháu mời rượu ạ (b)

Cái hành lang này em rất thích, có lẽ tại trông nó tây tây.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Ảnh đẹp đấy :x, chuyến công tác này cụ đi chơi được nhiều nhẩy :-?

Trên này có chùa Linh Ứng Bà Nà, có bức tượng phật to tướng

Quang cảnh từ chùa Linh Ứng nhìn xuống

Trên này có hầm rượu từ thời Pháp, mời các cụ vào đây để nhà cháu mời rượu ạ (b)

Cái hành lang này em rất thích, có lẽ tại trông nó tây tây.

tvdung

Xe điện
Tiện thể em làm thêm tí cầu quay

Bank6688

Xe buýt
Công nhận bác chủ thớt chụp ảnh đẹp, phọt nhiệt tình, câu chuyện rất hay và hấp dẫn như em đang đi công tác vậy. Lần sau cứ gặp bác là vốt cho bác ợ

tvdung

Xe điện
Công nhận bác chủ thớt chụp ảnh đẹp, phọt nhiệt tình, câu chuyện rất hay và hấp dẫn như em đang đi công tác vậy. Lần sau cứ gặp bác là vốt cho bác ợ
Em cảm ơn cụ, mời cụ (b)

vnr_82

Xe điện
Em xin tiếp tục :D
Từ Kon Tum quay ra là em bắt đầu hành trình đi về, qua Đà Nẵng trả lại hàng xách tay an toàn, em lại tiếp tục quay ra HN.
Quay ra HN em đi đường HCM, cung đường thích thú nhất trong cả chuyến đi là đoạn đường HCM nhánh Tây xuất phát từ Lao Bảo Khe Sanh đến đoạn động Phong Nha (Quảng Bình) với quãng đường gần 200km.

Vốt bác cái. Bác chụp nét lắm, Hàng xách tay dùng tạm rất ổn. Mà bác đừng hái hoa bẻ cành ở những nơi linh thiêng như Nghĩa Trang liệt sỹ nhé.
E đọc hết Thớt của bác rồi nhưng e có cái thắc mắc muốn hỏi bác tý. :P
Cái ảnh trên cho e hỏi. Hình như là bọn làm biển báo này viết sai phải không ợ??? Ý nó nói đến Tân Kỳ ( km 0 ) nhưng vì tiếng địa phương nên là Tăng Kỳ ???

tvdung

Xe điện
Vốt bác cái. Bác chụp nét lắm, Hàng xách tay dùng tạm rất ổn. Mà bác đừng hái hoa bẻ cành ở những nơi linh thiêng như Nghĩa Trang liệt sỹ nhé.
E đọc hết Thớt của bác rồi nhưng e có cái thắc mắc muốn hỏi bác tý. :P
Cái ảnh trên cho e hỏi. Hình như là bọn làm biển báo này viết sai phải không ợ??? Ý nó nói đến Tân Kỳ ( km 0 ) nhưng vì tiếng địa phương nên là Tăng Kỳ ???
Bọn làm biển không viết sai gì đâu cụ ạ, ảnh này em chụp khi đi trên đường Hồ Chí Minh nhánh Tây, đi đến Tăng Ký (thuộc tỉnh Quảng Bình)
Tân Kỳ (km 0) là địa danh khác nằm ở Nghệ An (là điểm bắt đầu của đường mòn HCM thì phải).

Em phọt quả cột mốc này lên cho rõ ạ

Tăng Ký

Tân Kỳ

Hái hoa bẻ cành em toàn vào KS ạ, nhiều khi phải nhịn đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Cám ơn bác về phóng sự ảnh hay, vốt cụ một chén, chúc cụ có nhiều chuyến đi an toàn, vui vẻ...
Cảm ơn cụ đã mời rượu, em xin phép mời lại rồi ợ (b)
Biển cấm của cụ là cấm loại xe gì đấy ợ? :))
Xe này vượt đèn đỏ có bị phạt dư lày không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Em xin phọt thêm ít ảnh về đèo Hải Vân, nơi chạy qua không bao giờ em đóng kín cửa bật điều hòa :))
Cảm giác lái trên đèo rất sướng, cả ban ngày lẫn ban đêm. Em có lần chạy xe máy 1 mình ban đêm qua đèo (tầm 10h30), vừa thích thú, vừa rờn rợn (nhất là những lúc qua các miếu thờ những vụ tai nạn), đường đi tối thui không một bóng người.

Quang cảnh từ trên đèo nhìn xuống

Những con dốc dài miên man

Khúc cua tay áo ^:)^

Hầm đường sắt qua đèo, dưới là biển Lăng Cô

Lô cốt trên đỉnh đèo

lybach

Xe máy
Hic, nhìn khúc cua mà choáng quá, tay áo gập hết cỡ.
Vote và hóng tiếp ảnh của cụ (b)

boychuyenla

Xe hơi
cụ chủ không làm tí tươi mát thì hơi phí rồi

sirius_gialai

Xe hơi
Đường lên tiên cảnh o:-)

Ngắm cầu Thuận Phước từ đỉnh Sơn Trà

Cụ có cái "súng" khủng nhỉ em dự là vậy. Lúc mới xem ảnh em chưa đọc tag tưởng cụ đứng chỗ mấy cái chung cư đang xây chứ. Mời cụ 1 ly nhá.

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Cụ có cái "súng" khủng nhỉ em dự là vậy. Lúc mới xem ảnh em chưa đọc tag tưởng cụ đứng chỗ mấy cái chung cư đang xây chứ. Mời cụ 1 ly nhá.
"Súng" em cũng bình thường như các loại súng khác :P
Ảnh này em chụp từ Bán đảo Sơn trà, ở ĐN chắc chưa có cái chung cư nào cao dư lày :>

biahoihanoi

Xe lăn
Hè này định bà cả đi Hội An bằng oto nhưng bà cả có vẻ sợ nên chắc phải kiếm hàng xách tay đi thôi.