[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

hoangthuywalla

Xe tải
Dán cái thẻ này thấy tiện phết. Khỏi phải chuẩn bị tiền lẻ, khỏi cầm tiền trả tiền thừa. Ngồi trong xe khỏi hạ kính chạy qua thôi.

Coming Soon

Xe tải
Cháu trả dại mà cúng tiền cho cái lũ hút máu kiểu này. Cứ xe vé mà tương, chậm hơn là mấy đâu ạ. Vẫn còn cay cái vụ phí đường phí xăng nữa. Lạm thu kinh luôn.
Ngược đời, vé giấy có cái khéo dùng được 2 3 xe ấy :D

cuongdiv

Xe container
Cảm ơn cụ đã tin tưởng Viettel ạ, cần hỗ trợ dán thẻ ePass cụ ới em nhé
E đang dán thẻ vect, giờ chuyển sang epass có chuyển đc số dư ko cụ, thẻ vect chán lắm, rửa xe mà ko nhắc thợ là đừng lau chỗ dán là dễ hỏng lắm, e dính hai phát rồi. Hình như epass đc dán tại nhà hoặc cq cụ nhỉ

kfc1981

Xe điện
Ngược đời, vé giấy có cái khéo dùng được 2 3 xe ấy :D
Có phải cốp tiền trước "nạp tiền vào thẻ" để chúng nó trưng dụng hộ ko ạ? Còn việc minh bạch hay tiền vào túi đứa nào hả? Bọn dân đen như cháu muốn viết muốn quản lắm nhưng hỡi ôi bao đời nay chỉ biết oai oái kêu đau khi bị chúng vặt lông chứ làm cho.ó gì đc lũ ấy!

kfc1981

Xe điện

nganvitga

Xe tăng
Cho anh nhạc sỹ ra tù về cách cmn hết chức bọn lãnh đạo này đi, làm ăn như kẹc. Thời anh cháu éo có chuyện thế này đâu kkk. Cháu nạp 2 củ mà tết covid hủy cả chuyến đi nên chưa trừ.

tôi yêu ô tô

Xe container
Thông tin là ra các trung tâm đăng kiểm dán thẻ...buổi chiều đi đến 4 trung tâm đăng kiểm ở thủ đô không chỗ nào dán. Nhất nhà các anh ;))
Thay vì đi 4 trung tâm ĐK ở HN sao cụ ko ngay ra Trung kính nhể. Đk chê cắt phế ít nên đếch mặn mà vụ dán này đâu

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ phân tích hay dở đi ạ!
Có gì mà phải phân tích. Chuyện ông nạp trước 1-200k cũng như ông dùng đt trả trước thôi. Ông ko thích thì ông để đến gần trạm thu phí rồi dùng banking mà chuyển đúng tiền vé. Nó bắt duy trì tối thiểu hình như 50k, khác mịa gì thẻ ATM ngân hàng đâu mà ông kêu nó hút máu? Tiện đây nói luôn là bọn BOT nó éo thích cái món VETC này đâu. Chẳng qua bị chính phủ ép quá, chửi nhiều quá nó mới làm thôi và nhiều trạm vẫn làm kiểu chống đối.
Nói ấu trĩ, lạc hậu, bảo thủ là còn nhẹ!

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container

tôi yêu ô tô

Xe container
Không có vụ này đâu cụ ơi, tài khoản em toàn 0 đồng. Khi nào đi thì em nạp, nó chẳng lợi dụng được em xu nào.
Đợt e dán ở Trung Kính, đồng chí nv bảo phải duy trì 50k :) thú thực là mình toàn nạp dư chứ chưa bao giờ về 0 nên cũng ko để ý lắm

kfc1981

Xe điện
Có gì mà phải phân tích. Chuyện ông nạp trước 1-200k cũng như ông dùng đt trả trước thôi. Ông ko thích thì ông để đến gần trạm thu phí rồi dùng banking mà chuyển đúng tiền vé. Nó bắt duy trì tối thiểu hình như 50k, khác mịa gì thẻ ATM ngân hàng đâu mà ông kêu nó hút máu?
Bớt đc cái gì hay cái ấy. Tích tiểu thành đại, với cụ 1vài đồng bạc cắc trả ảnh hưởng zề nhưng có lẽ từ trên những đồng bạc cắc ấy ko ít kẻ đc lợi lộc!

ngu ngơ

Xe điện
E đang dán thẻ vect, giờ chuyển sang epass có chuyển đc số dư ko cụ, thẻ vect chán lắm, rửa xe mà ko nhắc thợ là đừng lau chỗ dán là dễ hỏng lắm, e dính hai phát rồi. Hình như epass đc dán tại nhà hoặc cq cụ nhỉ
Cụ dán trên đèn? Thẻ nào cũng như nhau cả, kính dán chống nằng nhiều khi cũng ảnh hưởng. Chửi Vect cũng không hẳn đã đúng, trạm Bot lởm khởm thì thẻ nào cũng dính.

Lucas_lee

Xe tăng

Chưa Có Dép

Xe điện
Chết cười với mấy ông chưa dùng bao giờ, cứ hình như thế nọ, hình như thế kia;
Bảo giỏi cào phím lại tự ái !

taroko

Xe tải
Có gì mà phải phân tích. Chuyện ông nạp trước 1-200k cũng như ông dùng đt trả trước thôi. Ông ko thích thì ông để đến gần trạm thu phí rồi dùng banking mà chuyển đúng tiền vé. Nó bắt duy trì tối thiểu hình như 50k, khác mịa gì thẻ ATM ngân hàng đâu mà ông kêu nó hút máu? Tiện đây nói luôn là bọn BOT nó éo thích cái món VETC này đâu. Chẳng qua bị chính phủ ép quá, chửi nhiều quá nó mới làm thôi và nhiều trạm vẫn làm kiểu chống đối.
Đợt e dán ở Trung Kính, đồng chí nv bảo phải duy trì 50k :) thú thực là mình toàn nạp dư chứ chưa bao giờ về 0 nên cũng ko để ý lắm
Thẻ e quẹt còn 25k vẫn được.
Mấy đ/c nhân viên thu vé thì có vẻ ko mặn mà với khoản quẹt thẻ này lắm nên phát biểu linh tinh chuyện hạn mức 50k để các chủ xe thấy ngại.
Hôm trước e qua trạm Hòa Lạc Hòa Bình chúng nó còn cho cả xe không thẻ xếp hàng vào trạm ghi rõ "Làn dành riêng cho VETC không dừng" để bán vé tiền mặt kiếm lời.

tôi yêu ô tô

Xe container
Bớt đc cái gì hay cái ấy. Tích tiểu thành đại, với cụ 1vài đồng bạc cắc trả ảnh hưởng zề nhưng có lẽ từ trên những đồng bạc cắc ấy ko ít kẻ đc lợi lộc!
Cụ đi làm việc cụ cần có công, người ta làm ra cái hệ thống ấy cũng cần có phí. Mình sử dụng dv thuận tiện cho mình thì chịu phí cũng là lẽ dĩ nhiên. Cụ sống mà tính toán từng cắc như thế thì thiên hạ sống sao nổi với cụ. Rõ ràng ko thấy có gì là thiếu minh bạch hay lợi dụng vốn ở đây cả

tôi yêu ô tô

Xe container
Thẻ e quẹt còn 25k vẫn được.
Mấy đ/c nhân viên thu vé thì có vẻ ko mặn mà với khoản quẹt thẻ này lắm nên phát biểu linh tinh chuyện hạn mức 50k để các chủ xe thấy ngại.
Hôm trước e qua trạm Hòa Lạc Hòa Bình chúng nó còn cho cả xe không thẻ xếp hàng vào trạm ghi rõ "Làn dành riêng cho VETC không dừng" để bán vé tiền mặt kiếm lời.
Nv VETC trả lời chứ ko phải nv thu vé của BOT cụ ạ. Có thể thời điểm mình dán nó có quy định đấy thật!

clicklacp

Xe buýt
Em đã còm mấy lần ở chỗ khác, nhưng lần này còm lại vì em ủng hộ cái thu phí không dừng.
- Em dán từ 2017 nhưng không dùng vì ngại, nghĩa là tài khoản 0d.
- Từ 2020 em thấy cổ vũ nhiều nên tìm hiểu và quyết định dùng ck ngân hàng internet banking vì ngân hàng em free thay vì quét mã mất phí vài đồng. Kể từ đó em cứ nạp trước khi đi đâu cần dùng, và thường rất ung dung: không dừng, không mở kính, không đợi, không có một đống vé trong xe. Duy nhất Hn-Lào Cai chưa có, không biết vì sao?
- Em cho rằng cách này giúp minh bạch các trạm BOT, vì ít nhất như vậy có kiểm soát. Và em ủng hộ điều đó.