[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

taroko

Xe tải
E đang dùng thấy khá hài lòng. Mỗi cái nhiều chú ko dán vẫn lao vào làn thu phí tự động báo hại thi thoảng lại phải đợi. Chiều nay e vừa chạy cao tốc Ninh Bình lên HN, chú Honda City 30G chạy trước ko biết lại chạy vào làn thu phí tự động, e đi ngay sau lại phải đợi các bạn í trả tiền, tuy nhiên bạn City này chắc sẽ bị phạt nguội thôi. Đợt trước nghỉ Tết e chạy HN-Ninh Bình thì cũng 1 chú lái mới lỗi tương tự, tuy nhiên qua trạm thu phí cái các chú giao thông vẫy vào làm việc luôn. Cái này là do dân chưa quen chứ e thấy VETC quá tiện. Việc lúc nào cũng để tầm vài ba trăm k trong tài khoản nạp trước cho các bạn í, cá nhân e cũng thấy ko có vấn đề gì. Sau này hi vọng hiện đại liên thông với thẻ ngân hàng và đi chuyến nào trừ thẳng tiền chuyến đó từ tk ngân hàng thì ngon luôn.
VETC có liên thông trừ trực tiếp vào tk BIDV rồi cụ, e có tk BIDV nhưng ngại chưa làm, thấy nạp $ cũng tiện mà.

linhcn

Xe hơi
Nói thật là app hơi lởm, tiền nạp vào chả biết còn hay hết, tự đi tự tính.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Hôm mùng 1 em đi qua trạm Liêm Tuyền lúc 13h trưa, em túc tắc đi sau xe trước tốc độ 5km/h, khoảng cách 2m; Mũi xe qua barie thì em nhấn ga đi qua; Mịe bọn chó nó ấn tay cho barie hạ xuống, em phai rúi rụi barie cách kính lái 2cm. Em xuống hỏi chúng nó hnay tao ko phanh kịp chúng mày tính sao. Nó bảo em chưa đèn xanh đã đi. Em bảo tao nộp tiền vetc để đi vào làn không dừng. Chúng mày muốn gì? tao để xe đây và chúng này lập biên bản cho tao, trích xuất camera xem thằng nào ấn nút cho barie xuống. Không con heo nào dám nói gì cả. Em cũng vội lên chửi vài câu nữa rồi lên xe đi.
Em cũng a cay kiểu chúng nó dek để tự động hay sao ấy, lúc nào cũng phải rà phanh, cảm giác có thể ăn lol bất cứ lúc nào!

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
E đang dùng thấy khá hài lòng. Mỗi cái nhiều chú ko dán vẫn lao vào làn thu phí tự động báo hại thi thoảng lại phải đợi. Chiều nay e vừa chạy cao tốc Ninh Bình lên HN, chú Honda City 30G chạy trước ko biết lại chạy vào làn thu phí tự động, e đi ngay sau lại phải đợi các bạn í trả tiền, tuy nhiên bạn City này chắc sẽ bị phạt nguội thôi. Đợt trước nghỉ Tết e chạy HN-Ninh Bình thì cũng 1 chú lái mới lỗi tương tự, tuy nhiên qua trạm thu phí cái các chú giao thông vẫy vào làm việc luôn. Cái này là do dân chưa quen chứ e thấy VETC quá tiện. Việc lúc nào cũng để tầm vài ba trăm k trong tài khoản nạp trước cho các bạn í, cá nhân e cũng thấy ko có vấn đề gì. Sau này hi vọng hiện đại liên thông với thẻ ngân hàng và đi chuyến nào trừ thẳng tiền chuyến đó từ tk ngân hàng thì ngon luôn.
Hôm 27 Tết e về cũng khối chú trả tiền mặt ở làn VETC xong cái là CSGT vợt vào phạt luôn!

X0000

Xe tăng
Hôm 27 Tết e về cũng khối chú trả tiền mặt ở làn VETC xong cái là CSGT vợt vào phạt luôn!
Nên thế, cho nhớ và chừa
Hôm rồi em đi từ cầu TL lên sân bay cũng có 1 chú chui vào làn thu phí không dừng, nhân viên bắt lùi lại, báo hại xe mình đi sau nó cũng phải lùi theo. Được cái làn sát đó cũng là làn hỗn hợp, vừa thu tiền vừa không dừng

hotro.ePass

Xe hơi
Cụ cũng làm bên Viettel à, hôm qua đang chờ vợ mua đồ thấy có cô bé đến chào dán thẻ, em dán luôn, khoảng 1 h sau đi cao tốc PV-CG thì được luôn. Em chỉ thắc mắc sao bên Viettel yêu cầu cung cấp cả số TKNH làm gì nhỉ? Cụ có thể giải thích giúp em được không a?
TKNH là gì à cụ, VDTC là thành viên của Viettel cụ ạ. Tụi cháu đang rất quyết tâm để phổ cập thẻ ePass ạ, mong cụ ủn ạ

Babanh.1/2

Xe tải
TKNH là gì à cụ, VDTC là thành viên của Viettel cụ ạ. Tụi cháu đang rất quyết tâm để phổ cập thẻ ePass ạ, mong cụ ủn ạ
Là tài khoản ngân hàng đó cụ, vì em thắc mắc là trừ phí đâu có link trực tiếp qua tk ngân hàng đâu, vẫn phải nạp vào VDTC

hotro.ePass

Xe hơi
Là tài khoản ngân hàng đó cụ, vì em thắc mắc là trừ phí đâu có link trực tiếp qua tk ngân hàng đâu, vẫn phải nạp vào VDTC
ơ cụ ơi, bên cháu không cần số ngân hàng đâu ạ, có thể là bạn nhân viên ấy mới chưa hiểu lắm nên cứ xin của KH cho chắc cú thôi ạ. cụ có cần cháu check xem thanh niên đó sao lại xin ko ạ - cho cháu xin thông tin tài khoản nhà cụ

Babanh.1/2

Xe tải
Dạ đây cụ V000060483, với lại đòi cả bằng lái xe nữa chứ, em cũng nghĩ là nhân viên mới. Em ấy hỏi 1 đống giấy tờ nào CMND, bằng lái, đăng kiểm, cả TKNH em cũng hơi ngại

toimuondie

Xe container
cụ nói vậy sai, em thấy bên nào cũng như nhau thôi, bây giờ đào tạo nghiệp vụ bên nào cũng phải y chang chuẩn vậy cả, đôi bên kiểu gì chả có sai sót, chả có thẻ hỏng thẻ ngon, nhiều người nhiều điểm dán, ít người ít điểm dán thôi. Đào tạo em nghĩ đều phải có văn bản, video hướng dẫn, chứ còn dán đến mức k nhận dc thì chỉ có nhân viên tự biến tấu sáng tạo kiểu dán, ko thì cũng làm qua loa =)))))
Cụ phải xem bên VETC họ dán, họ ướm chỗ dán rồi dùng máy đo tín hiệu cẩn thận trước khi dán.
Còn bên ePass, họ còn sẵn sàng gửi tem cho khách hàng tự dán (em thấy quảng cáo thế). Các nhân viên ở các trung tâm Viettel store thì đông như quân nguyên. Cứ cho là được đào tạo đi nhưng 1 thời gian không làm thực tế là quên luôn.

taroko

Xe tải
Cụ phải xem bên VETC họ dán, họ ướm chỗ dán rồi dùng máy đo tín hiệu cẩn thận trước khi dán.
Còn bên ePass, họ còn sẵn sàng gửi tem cho khách hàng tự dán (em thấy quảng cáo thế). Các nhân viên ở các trung tâm Viettel store thì đông như quân nguyên. Cứ cho là được đào tạo đi nhưng 1 thời gian không làm thực tế là quên luôn.
Cũng đúng. Tôi dán VETC, ngắm nghía chỉ trỏ theo ý mình, mà nv VETC vừa căn chỉnh vừa giải thích tại sao ko dán được góc nọ góc kia. Nói chung dịch vụ ở VN cứ ít khách thì làm tốt, cẩn thận, đông khách cái là cầu thả qua loa ngay.

hotro.ePass

Xe hơi
Không dùng thì méo tính, lấp lửng tỏ ra nguy hiểm :))
Cc: vetc hay epass đều là thằng thu hộ Bot;
Về nguyên tắc thì vetc hay epass chả khác moẹ gì nhau, nếu em chưa dán vetc thì cũng sẽ dán vetc hoặc epass; Còn trò dìm hàng chê bai chỉ có bọn seeder pr bẩn;
Em người dùng, chả pr moẹ thằng nào, có sao nói vậy!
Cụ gắt quá ạ, Theo chỉ đạo từ các sếp và chính phủ chúng cháu đều chung tay phục vụ, thời nay phải lấy khách hàng làm gốc đó ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Cũng đúng. Tôi dán VETC, ngắm nghía chỉ trỏ theo ý mình, mà nv VETC vừa căn chỉnh vừa giải thích tại sao ko dán được góc nọ góc kia. Nói chung dịch vụ ở VN cứ ít khách thì làm tốt, cẩn thận, đông khách cái là cầu thả qua loa ngay.
nhà cháu cũng đang cố gắng lắm trong khoản này ạ, do nhân viên đông như quân nguyên chỉ đạo xuống nhiều lúc có nhiều bạn chưa nắm bắt được hết nên sẽ sẩy ra sai sót :( Chỉ ước các cụ/mợ trên OF ủn hộ cả VETC và ePass thôi ạ

hotro.ePass

Xe hơi
VETC 120k . Dán đèn đọc nhạy hơn dán kính, cũng đỡ vướng mắt người ngồi ghế phụ hơn.
bẩm 2 cụ, nhà cháu xin đính chính là VETC và ePass đều được miễn phí dán thẻ lần đầu từ ngân sách của chính phủ, từ lần 2 trở đi phí sẽ là 120K/1 bé ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Vậy khỏi dán epass, dùng VETC đi.
Ko hiểu epass hơn VETC cái gì ngoài việc trạm kín trạm hở có mắt vs ko mắt, nẫu.
Không phải cháu PR đâu nhưng nhà cháu lợi thế hơn xíu ở mấy điểm sau ạ: ePass và VETC đều sử dụng công nghệ RFID, ePass khác biệt so với VETC: Các trạm BOT do VDTC quản lý xe dán thẻ eTag đi qua được tất cả các làn và ePass có thêm công nghệ tính phí trên thời gian thực, người dùng không bị đọng tiền tại tài khoản giao thông khi liên kết với ViettelPay ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Rửa xe có bong đc ko bạn?
Cụ ơi dán ở đèn rửa xem không bong đâu, thẻ dán nhập khẩu tại mẽo đó ạ, dán đúng kỹ thuật cụ cứ sịt nước thoải mái, 1 - 2 năm vẫn ngon ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Năm em chạy 3 vạn km nhưng qua trạm thu phí không đến chục lần. Tính đi tính lại thôi đành mua vé chứ chưa làm tk vetc, thấy cũng lằng nhằng.
Cụ ủn hộ chính phủ đi ạ, tiện đường thì ghé qua dán cái thẻ mất 5-10p là xong, dù sao trong năm nay vẫn là dán thẻ miễn phí cụ ạ

hotro.ePass

Xe hơi
E dùng vetc chạy ngon mà. Chạy qua các trạm đều nhanh và tiện hơn cccm chạy làn thu bằng cơm
cảm ơn cụ đã ủn hộ chính phủ về dịch vụ thu phí tự động không dừng ạ

cptu176

Xe điện
Tháng trước em dán thẻ, cài app dùng Ok. Hôm nay em đổi điện thoại mới nên cài lại, vào đủ các loại thông tin từ số thẻ dán, số cmt, số điện thoại đã đăng ký. . mà app nó luôn báo là không tìm thấy thông tin khách hàng.

Em gọi lên số hỗ trợ 19006010 nó ghi trên app và web là hỗ trợ 24/7 mà suốt từ trưa đến tối không có đứa nhân viên nào nhấc máy. Bực quá em lên CH Play đánh giá nó 1 sao. Đúng là làm ăn bết bát hết chỗ nói.
Em vừa thay điện thoại từ IOS sang Adroid, giở cái điện thoại cũ ra, lấy số TK, điền vào, em quên MK (vì em toàn dùng vân tay), điền sđt vào lấy lại mk qua SMS, làm cái rụp, xong...