Thảo luận VF34, 3 chi phí thay thế xăng

Kiên Khùng

Xe điện
Box này không phải box bán hàng cụ nhé , nên mình chỉ tranh luận về những cái rành rành giấy trắng mực đen thôi , miễn bàn về thương trường
Vin tự xếp xe mình hạng C là việc của Vin , nhưng ai cũng thấy là nó chỉ đáng B+ thôi , còn CRV nó mới thực thụ hạng C , ngay cái tên nó đã nói lên điều đó rồi đấy...kkk
1. Hãng tính theo kiểu nạp 42kwh trả tiền đúng 42kwh , cho hỏi có nhập nhằng không ?
2. So sánh xe mình với xe phân khúc trên , cụ cho hỏi có nhập nhằng không ?
3. So sánh thông số xe chạy THỬ NGHIỆM với thông số xe chạy THỰC TẾ cho hỏi có nhập nhằng không ?
Mỗi 1 bài đăng mà có tận 3 điểm chính lươn lẹo , thế không gọi là NHẬP NHẰNG ĐÁNH LẬN CON ĐEN thì gọi là gì hở cụ ?
Chỉ mỗi cụ thấy nó B+ thôi. Cụ lấy bằng chứng thương trường từ chối Vinfast xếp hạng E34 là xe hạng C, hẵng nói chuyện với tôi tiếp.
Loại trừ otofun nhé!

Camry270772

Xe buýt
Em hỏi tý. Xe điện lên xe có phải đề không hay bật chìa khóa, vào số rồi đi. Độ ồn bên ngoài xe thế nào?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ mỗi cụ thấy nó B+ thôi. Cụ lấy bằng chứng thương trường từ chối Vinfast xếp hạng E34 là xe hạng C, hẵng nói chuyện với tôi tiếp.
Loại trừ otofun nhé!
Oto Fun thì sao hở cụ ? cũng là chốn ngọa hổ tàng long đấy , sao phải loại trừ ?
Kkk...thì cụ có bằng chứng là thương trường chấp nhận E34 là xe hạng C không ?...kkk
Và sao so nhiên liệu lại không so với CRV 2.0 mà lại đi so với CRV 2.4 thế ?...kkk

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E thì thấy giá đang quá đắt. Mà nhu cầu xe với các thành phố lớn mục đích chính vẫn là di chuyển nội đô. Thế nên về mức 200, xe nhỏ đủ che nắng mưa, điều hoà mát là ổn.

ngựa thồ

Xe tăng
Thấy cụ nói nhìn mỗi doanh số thì toi, vậy cụ định nhìn cái gì nữa?
Cụ muốn biết khi nào VF dự định đạt điểm hòa vốn thì cụ đọc các thông báo của VF họ dự định bù lỗ trong bao lâu thì rõ. Tìm hiểu 3-0 là gì nữa,
- Cụ kia bảo thấy doanh số khá tốt nên đoán là hãng đang sống khỏe mà 😀 Cụ có thể đẩy doanh số lên gấp 3 như bây giờ, đơn giản 😀
- E thấy cụ hiểu biết nhiều về hãng nên mới hỏi 😀. Nếu cụ có Thông Báo dự định bù lỗ bao lâu up lên cho mọi người biết 😀

Kiên Khùng

Xe điện
Oto Fun thì sao hở cụ ? cũng là chốn ngọa hổ tàng long đấy , sao phải loại trừ ?
Kkk...thì cụ có bằng chứng là thương trường chấp nhận E34 là xe hạng C không ?...kkk
Và sao so nhiên liệu lại không so với CRV 2.0 mà lại đi so với CRV 2.4 thế ?...kkk
Đâu? Long đâu? Hổ đâu?
Còn với xếp hạng của xe, cụ mắc bẫy của tôi rồi. Vinfast ĐÃ công bố CHÍNH THỨC E34 là xe hạng C. Nếu các bên có liên quan, nhất là VAMA thấy sai, họ đã phủ nhận vì mạo nhận có nghĩa là gây hại cho người tiêu dùng.
Tôi chỉ đặt 1 câu hỏi ngắn mà cụ bó tay rồi thì còn nói gì nữa hả trời?
Cụ đi đặt ngược câu hỏi "ai công nhận E34 là xe hạng C" là quá ngớ ngẩn.
Không phản đối = chấp nhận nhé cụ.
Nào đi tìm bằng chứng đi cụ.
Nhanh kẻo hết ngày. E34 sạc đầy điện rồi.
Chán với trình chanh nuận của cụ thiệt.

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
- Cụ kia bảo thấy doanh số khá tốt nên đoán là hãng đang sống khỏe mà 😀 Cụ có thể đẩy doanh số lên gấp 3 như bây giờ, đơn giản 😀
- E thấy cụ hiểu biết nhiều về hãng nên mới hỏi 😀. Nếu cụ có Thông Báo dự định bù lỗ bao lâu up lên cho mọi người biết 😀
Thông tin đầy trên mạng, VF dự tính lỗ 18k tỷ trong vòng 3-5 năm. Chỉ những người cố tình ko hiểu mới ko biết thôi.

supporter

Xe điện
E thì thấy giá đang quá đắt. Mà nhu cầu xe với các thành phố lớn mục đích chính vẫn là di chuyển nội đô. Thế nên về mức 200, xe nhỏ đủ che nắng mưa, điều hoà mát là ổn.
200 xe tàu đầy ra đấy. Mua về dùng thôi

demonline.com.vn

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi. Căn cứ vào những điểm nào để xếp 1 chiếc xe vào phần khúc A,B,C,D....Hay là nhà sản xuất thì đặt thế nào thì đặt giống như con đẻ mình thích đặt tên gì cũng được

namphong12

Xe container
Các cụ cho em hỏi. Căn cứ vào những điểm nào để xếp 1 chiếc xe vào phần khúc A,B,C,D....Hay là nhà sản xuất thì đặt thế nào thì đặt giống như con đẻ mình thích đặt tên gì cũng được
Úi giời. Động vào vấn đề này có mà cãi nhau đến sáng ngày kia cũng chưa xong. Người thì theo kích thước xe d×r×c. Người thì theo chiều dài cơ sở. Các hãng thì hay lập lờ . Giống như cãi nhau giữa SUV với CUV vậy.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Đâu? Long đâu? Hổ đâu?
Còn với xếp hạng của xe, cụ mắc bẫy của tôi rồi. Vinfast ĐÃ công bố CHÍNH THỨC E34 là xe hạng C. Nếu các bên có liên quan, nhất là VAMA thấy sai, họ đã phủ nhận vì mạo nhận có nghĩa là gây hại cho người tiêu dùng.
Tôi chỉ đặt 1 câu hỏi ngắn mà cụ bó tay rồi thì còn nói gì nữa hả trời?
Cụ đi đặt ngược câu hỏi "ai công nhận E34 là xe hạng C" là quá ngớ ngẩn.
Không phản đối = chấp nhận nhé cụ.
Nào đi tìm bằng chứng đi cụ.
Nhanh kẻo hết ngày. E34 sạc đầy điện rồi.
Chán với trình chanh nuận của cụ thiệt.
Riêng về kiến thức về oto chắc chắn các cụ OF rất nhiều cụ nắm vững , giỏi nữa là khác . Vì đây là trang car , không thích car , chả ai vào đây làm gì cả
Kkk...đang giai đoạn THƯƠNG ( nên mới mua giúp ) đã TRƯỜNG đâu mà cụ bảo mình đi tìm bằng chứng . Túm lại là E34 chưa có THƯƠNG TRƯỜNG cụ nhé...còn Vin nhiều tiền thì muốn công bố E34 hạng D luôn cũng được ấy chứ , chỉ có điều các thông số cơ bản ( chiều dài cơ sở , rộng , cao ) nó lại hụt so với hạng C ...
E34 sạc đầy điện rồi hả cụ ? Xe điện thì phải nạp được điện chứ sao nữa , cũng như xe xăng phải đổ được xăng ấy . Gần 2 tiếng cây 30kwh có nghĩa là mất thêm gần 90k tiền phạt quá 30 phút . Nạp chỉ tối đa 98% . mất tiếp 2% x 285 = 5.7 km hành trình , hại ví phết đấy nhể...kkk

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe container
Riêng về kiến thức về oto chắc chắn các cụ OF rất nhiều cụ nắm vững , giỏi nữa là khác . Vì đây là trang car , không thích car , chả ai vào đây làm gì cả
Kkk...đang giai đoạn THƯƠNG ( nên mới mua giúp ) đã TRƯỜNG đâu mà cụ bảo mình đi tìm bằng chứng . Túm lại là E34 chưa có THƯƠNG TRƯỜNG cụ nhé...còn Vin nhiều tiền thì muốn công bố E34 hạng D luôn cũng được ấy chứ , chỉ có điều các thông số cơ bản ( chiều dài cơ sở , rộng , cao ) nó lại hụt so với hạng C ...
E34 sạc đầy điện rồi hả cụ ? Xe điện thì phải nạp được điện chứ sao nữa , cũng như xe xăng phải đổ được xăng ấy . Gần 2 tiếng cây 30kwh có nghĩa là mất thêm gần 90k tiền phạt quá 30 phút . Nạp chỉ tối đa 98% . mất tiếp 2% x 285 = 5.7 km hành trình , hại ví phết đấy nhể...kkk
Cụ đang nhầm chỗ sạc đầy quá 30' rồi.

Kiên Khùng

Xe điện
Tóm lại là cụ chịu thua, không trưng được bằng chứng chống lại việc E34 đc Vinfast xếp hạng C. Tam đoạn luận từ thời Socrate mà cụ hóc lên hóc xuống thì dù cụ là cũng chẳng phải là Long Hổ.
Thôi đi làm đi kẻo muộn.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là cụ chịu thua, không trưng bằng chứng chống lại việc E34 đc việc Vinfast xếp hạng C. Tam đoạn luận từ thời Socrate mà cụ hóc lên hóc xuống thì dù cụ là cũng chẳng phải là Long Hổ.
Thôi đi làm đi kẻo muộn.
Mình chỉ dám nhận là Long Củ thôi cụ ...kkk
Thì cụ cũng có bằng chứng là mọi người đều công nhận E34 hạng C đâu ?
Thế còn vụ nạp 42 kwh trả tiền 42kwh thì sao ?
So sánh giữa tiêu hao điện trên đường THỬ NGHIỆM với xe 2.4 ( phải 2.4 cơ , 2.0 không chịu đâu ) chạy 10l/100km THỰC TẾ thì sao ?...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Mình chỉ dám nhận là Long Củ thôi cụ ...kkk
Thì cụ cũng có bằng chứng là mọi người đều công nhận E34 hạng C đâu ?
Thế còn vụ nạp 42 kwh trả tiền 42kwh thì sao ?
So sánh giữa tiêu hao điện trên đường THỬ NGHIỆM với xe 2.4 ( phải 2.4 cơ , 2.0 không chịu đâu ) chạy 10l/100km THỰC TẾ thì sao ?...kkk
Sáng thứ Hai mà cụ nhây thiệt. Tiếc là tôi lười. Chứng cứ E34 hạng C là ở chỗ Vinfast công bố. Không ai cãi trừ cụ Long Củ cãi cùn thì nghĩa là nó hạng C. Còn vụ xăng cộ kia, Vinfast công bố phí sạc 2800 đồng/Kwh tương đương 500 đồng/km. Hết ạ. Còn lý tưởng lý thuyết, cụ đi theo hãng mà hỏi. Tôi chỉ án tại hồ sơ thôi. Tất cả cũng từ cụ mà ra hết. Thế thôi nhé!

namphong12

Xe container
Video mong chờ của các cụ đây.
Đường trường 99%-1% E34 đi được 241km

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Sáng thứ Hai mà cụ nhây thiệt. Tiếc là tôi lười. Chứng cứ E34 hạng C là ở chỗ Vinfast công bố. Không ai cãi trừ cụ Long Củ cãi cùn thì nghĩa là nó hạng C. Còn vụ xăng cộ kia, Vinfast công bố phí sạc 2800 đồng/Kwh tương đương 500 đồng/km. Hết ạ. Còn lý tưởng lý thuyết, cụ đi theo hãng mà hỏi. Tôi chỉ án tại hồ sơ thôi. Tất cả cũng từ cụ mà ra hết. Thế thôi nhé!
Kkk...chán cụ thật , gợi ý đến thế mà cụ chả hiểu ra vấn đề lại vẫn đi đưa thông số sai ( theo hướng giảm đi ) cãi cố . Thưa cụ là 2800đ / 1kwh ( chính xác là 2834 đ ) là chưa có VAT cụ nhé , và VAT thì người dùng trả cụ nhé
Mình đưa ra 3 điiểm Vin nhập nhằng số liệu . Cụ vào chứng minh là Vin không nhập nhằng . Cụ cho hỏi , nếu mình đúng 2 điểm , cụ đúng 1 điểm thì người thua trong cuộc tranh luận này là ai ?
1. Xe E 34 hạng gì ? cho cụ thắng 1
2. Vin tính 42 kwh nạp đầy pin , khách chỉ trả tiền 42kwh - sai rõ ràng . Mình thắng 1
3.Đưa tiêu hao điện ở đường THỬ NGHIỆM ra so với xe 2.4 chạy trong THỰC TẾ - quá nhập nhằng . Mình thắng 1
Kết quả : 2 - 1 nghiêng về mình ...kkk