Thảo luận VF8 chuẩn bị được giao lô đầu tiên!

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Những cái này mới đáng để bàn luận chứ ko ai thừa hơi đi cãi nhau với cái ông cứ muốn người ta chơi diễn đàn hợp với ý của ông ấy. Xin phép cụ em trích dẫn thêm vài lần nữa cho nó đỡ chìm :D
View attachment 7372077
Dây chuyền , robot chưa xong
Hàn cơm chẳng mấy mà bong mối hàn
Muốn nhanh , lực yếu phải gian
Làm nhanh làm ẩu sớm tàn mà thôi
Bâng ti ăn hại trình tồi
Chẳng còn múa mép khua môi lùa gà
Lại bài ( đánh )lạc hướng giở ra
Lèm bèm chê trách , ai mà quan tâm...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
...
Ba thông điệp trong một thông tin:
1. Thị trường Việt Nam đã trở nên hấp dẫn. Trung Quốc không còn bỏ mặc đến đâu thì đến.
2. Made in Việt Nam đã trở nên ngon. Ghi công Trường Hải, Thành Công 1 thì Vinfast 10. Vì các cụ kia thuần gia công (như gia công giày dép không thương hiệu), chỉ Vinfast mới làm cho giá trị của "Made in Việt Nam", "Made by Việt Nam" trở nên có trọng lượng và lan tỏa trong ngành công nghiệp xe hơi toàn cầu. Giờ ai cũng muốn đầu tư vào Việt Nam.
3. Trung Quốc bắt đầu dùng chính sách "Con ngựa thành Troa" để vào châu Âu và Mỹ thông qua thương hiệu DNA, Việt Nam. Lần này thì sản xuất tại Việt Nam luôn. Nhìn Thái Lan với thương hiệu MG là hiểu.
Nói khác đi, một số thương hiệu xe TQ mới sẽ ra đời ngay tại Việt Nam, cạnh tranh với Vinfast và các thương hiệu xe nhập khẩu khác để có xuất xứ Việt Nam chính hiệu đi Mỹ, châu Âu, phòng trường hợp TQ bị Mỹ chặn thương mại (trong khi VN được room xuất hàng miễn sản xuất tại VN).
Điều này thực ra là tốt. TQ sẽ đi đầu trong khối FDI sản xuất ô tô (làm hẳn xe mới tại Việt Nam để xuất khẩu ra nước thứ ba). Như vậy gián tiếp sẽ tạo nên 1 hệ sinh thái các nhà sản xuất phụ tùng xe hơi Việt Nam. Tất cả đều có lợi.
Trong khi đó Vinfast cũng làm tương tự tại Mỹ (phòng trường hơp bị cắt ưu đãi nếu không sản xuất tại Mỹ - và đã bị rồi).
Thái Lan là bên sốt ruột với tin này.
...
Đó, các cụ có thể thấy một tương lai Made in Việt Nam (đủ các sắc thái) dù muốn hay không.
Có khi Vinfast trở thành xe hơi Mỹ, còn xe hơi Việt Nam lại gốc Tàu hehe.
Câu hỏi là: các cụ đang anti Vin tới đây tiếp tục anti những con xe made in Việt Nam mới này hay không?
1. ứng với I
2.ứng với P
3.ứng với O ...3 mục cụ nêu liệu có theo vết xe đổ của vụ IPO không cụ ? kkk

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung công nghiệp ô tô nước nhà chỉ trông chờ vào trường hải, thành công,… chứ mấy ông nổ to thì thường die sớm hic =))

MiniTàu

Xe buýt
chắc trong tháng 9 này giao HN và HCM không cụ ? Giao nhà máy tức là chỉ đại diện, hạn chế . Em đặt ?????? to đùng. Cái sự kiện giao nhà máy chỉ để truyền thông là đúng ngày có giao còn khách hàng thực tế nhận được không là chuyện khác à ? Funny quá cơ

ra biển trắng rồi này bác.

202

Xe container
Nói chung công nghiệp ô tô nước nhà chỉ trông chờ vào trường hải, thành công,… chứ mấy ông nổ to thì thường die sớm hic =))
TH với TC lắp cái xe có ra gì đâu. Đi vài năm thấy lỏng lẻo. Xe nhập Hàn thì ok mà xe lắp đi thì chán

202

Xe container
Riêng tôi bị yếu tim có cho cũng không dám lấy. Chạy cao tốc thường 120 các loại xe khác vẫn ớn ớn, còn riêng xe Vin thì tuyệt đối không dám ngồi dù lái hay ngồi sau.
Cụ cứ thử đi sẽ thấy chưa xe lắp ở VN ( trừ Mec) nào bằng Vinfast

cocsku

Xe cút kít
...
Ba thông điệp trong một thông tin:
1. Thị trường Việt Nam đã trở nên hấp dẫn. Trung Quốc không còn bỏ mặc đến đâu thì đến.
2. Made in Việt Nam đã trở nên ngon. Ghi công Trường Hải, Thành Công 1 thì Vinfast 10. Vì các cụ kia thuần gia công (như gia công giày dép không thương hiệu), chỉ Vinfast mới làm cho giá trị của "Made in Việt Nam", "Made by Việt Nam" trở nên có trọng lượng và lan tỏa trong ngành công nghiệp xe hơi toàn cầu. Giờ ai cũng muốn đầu tư vào Việt Nam.
3. Trung Quốc bắt đầu dùng chính sách "Con ngựa thành Troa" để vào châu Âu và Mỹ thông qua thương hiệu DNA, Việt Nam. Lần này thì sản xuất tại Việt Nam luôn. Nhìn Thái Lan với thương hiệu MG là hiểu.
Nói khác đi, một số thương hiệu xe TQ mới sẽ ra đời ngay tại Việt Nam, cạnh tranh với Vinfast và các thương hiệu xe nhập khẩu khác để có xuất xứ Việt Nam chính hiệu đi Mỹ, châu Âu, phòng trường hợp TQ bị Mỹ chặn thương mại (trong khi VN được room xuất hàng miễn sản xuất tại VN).
Điều này thực ra là tốt. TQ sẽ đi đầu trong khối FDI sản xuất ô tô (làm hẳn xe mới tại Việt Nam để xuất khẩu ra nước thứ ba). Như vậy gián tiếp sẽ tạo nên 1 hệ sinh thái các nhà sản xuất phụ tùng xe hơi Việt Nam. Tất cả đều có lợi.
Trong khi đó Vinfast cũng làm tương tự tại Mỹ (phòng trường hơp bị cắt ưu đãi nếu không sản xuất tại Mỹ - và đã bị rồi).
Thái Lan là bên sốt ruột với tin này.
...
Đó, các cụ có thể thấy một tương lai Made in Việt Nam (đủ các sắc thái) dù muốn hay không.
Có khi Vinfast trở thành xe hơi Mỹ, còn xe hơi Việt Nam lại gốc Tàu hehe.
Câu hỏi là: các cụ đang anti Vin tới đây tiếp tục anti những con xe made in Việt Nam mới này hay không?
Byd của tàu nó sang Thái lan rồi!

quandicom

Xe buýt

ntg.ctm

Xe hơi
Tự hào quá AE ơi
Vai diễn Thử nghiệm sắp thời được trao
500 cảm tử đâu nào ?
Thời cơ đã đến , mau vào điểm danh
Test cho ra lỗi hiện hành
( Xong rồi ...im ỉm bán nhanh kiếm lời )
Ai hỏi - tuyệt lắm người ơi
AI mướt mượt tuyệt vời lắm nha
Dính lưng khi vọt tăng đà
Điều hòa lạnh nhất vẫn là không đơ
Lòng mong đếm ngược từng giờ
Đợi ngày kết mối duyên tơ ...lùa gà

P/S :Khách hàng kiêm test luôn car
Trót ôm của nợ nên là phải khen ...kkk
Cụ chạy xe điện của Vin rồi ạ, cho em xin ít oánh giá với

ntg.ctm

Xe hơi
Thế sao hồi mới ra xe Lux , có người nào nói động đến vấn đề xe Lux có lắp đồ Tàu là lập tức bị cả đội bâng ti vùi dập không thương tiếc thế cụ ? quy chụp : không yêu nước , anti ...vv , lại còn đòi trưng bằng chứng đồ Tàu trên xe Lux nữa cơ đấy ... kkkk
iPhone cũng là hàng tàu hở cụ 🙂

Bon9x

Xe hơi
Bàn giao được mấy ngày rồi mà chưa thấy có review xem sao ae nhỉ :-?

MiniTàu

Xe buýt
trước em cũng gặp ngược chiều 1 cái VF8 màu này chạy ở đường Láng rồi, trước khi có chương trình giao xe vài tuần cơ
Đây là xe ra biển trắng 30H rồi bác ơi, ko phải xe chạy thư ko biển đâu

dongphuong031

Xe tăng
Từ 1 thớt bàn luận và review, đã thành xới vật. Tài thật, cứ khơi khơi liên mồm chả có chút gì thực tế, phục các chuyên gia online, chỉ nhăm nhe thể hiện khôn hơn người.
Nút vang thích thì bấm, bấm phát vào spam thư, văn hoá khác người,

Công Quang Huy

Xe máy
Em thấy đi ổn lắm đấy

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]

nissantiida

Xe điện
Nếu cụ nghĩ diễn đàn là nơi trao đổi thì có thể đưa ra những ý kiến phản biện, bác bỏ thay vì bỏ bòng đá ngưới, đớp dưới thắt lưng...
Diễn đàn này ko phải của cụ, nêu cụ ko thể yc người khác còm theo ý của cụ được. Mỗi người sử dụng sân chơi này với mục đích khác nhau. Như em, vào box này vì có tính giải trí và tấu hài bậc nhất otofun, & chỉ vào đây chơi thôi có đc ko?

Cụ nên nhớ những còm còn tồn tại đến thời điểm này tức là hoàn toàn phù hợp với luật chơi mà các chã đã đưa ra. ;))
anti gọi nhiều OF khác là seeders thì có coi là bỏ bóng đá người không cụ Trà thuốc?

Trada_thuoclao

Xe buýt
anti gọi nhiều OF khác là seeders thì có coi là bỏ bóng đá người không cụ Trà thuốc?
Cứ gọi thế cho dễ chia phe cũng có sao đâu cụ. Em thấy bình thường. Đi sâu vào các vấn đề khác mang tính đớp trộm thì ko nên. Mà ở đây có nhiều NAE như thế lắm. Cứ tranh luận ko lại là xoay qua dùng răng ;))

Chỉnh sửa cuối: