[Funland] VHOP3- The Crown- Cơ Hội Nào Cho Nhà Đầu Tư?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Nếu cụ lo Vin nó ế Ocp 2-3 thì chắc cụ cũng biết bán hàng theo chuỗi. Cửa hàng nọ bù cửa hàng kia để có lãi. Vin nó đâu phải có mỗi dự án Ocp 2-3 cụ? Mà cụ có tìm hiểu trc đây Ocp2-3 là đất ruộng Hưng Yên. Nó đền bù 5-6 năm trước với giá rẻ mạt cụ có tin ko? Bạn e làm trong Vin có tin trà đá về giá đền bù, e nghe xong há mồm. Vì nó là tin bạn e nói nên e chỉ coi tham khảo,ko dám phán. Nhưng khách quan cụ có thể tham khảo giá đền bù của Ecopark để tham chiếu sang Ocp2-3. Còn chưa kể Vin khi xây hàng loạt như vậy thì nguyên vật liệu nó sẽ đc giá sỉ,giá thấp nhất. Tất cả các cty bds nó đều gom đất và quây tôn lâu rồi, nhưng chưa làm. Vì chủ yếu để né khoảng chi phí GPMB.
Cụ tìm hiểu Luật đất đai mới thông qua và áp dụng từ 2025-2026 đi. Vấn đề đền bù GPMB lúc ấy mới thực sự là rất căng vs các ô làm bds. Còn hiện tại Vin nó bán giá giảm sâu nó cũng chưa chết.đc đâu.
Còn số liệu bctc cụ bảo ko tin thì đúng là e chịu. Vì việc ấy là của kiểm toán và thanh tra. Mà kiểm toán Vin thì big4 làm r, xịn nhất r còn j. Kể cả có kiểm toán nhà nước hàng năm vào làm cho Vin khéo vẫn có người bảo Vin móc nối vs kiểm toán thôi. :)
Cố tình dìm ý mà!! Kk!! So ngay cùng vị trí ecopark nó thế nào thì tự thấy thôi!! Mà mới xây dựng và mở bán từ 2022 giờ mới 2024 đòi đông ngay thì hiểu trình độ rùi!! Diện tích ngang quận hoàn kiếm mà đòi 2 năm xây dân lấp đầy!! Haha

Proplay

Tháo bánh
Haha!! Quá xa là xa so với đâu?? Chính bác chẳng hiểu cái mục đích xây?? Vị trí tương đương ecopark mà tôi có thấy ecopark nó vắng đâu, dịch vụ chẳng thiếu gì, tiện ích ngon!! Ocp2-3 nó mới xây và bán từ 2022, giờ 2024 các ông đòi nó đông luôn thì tôi chịu!! Kk!! Toàn bộ 10 toà chung cư ocp 3, 24 toà chung cư ocp2 masterie nó mua toàn bộ từ đầu dự án rồi bạn ạ!! Thương vụ 2 tỷ đôla mỹ năm ngoái của capitaland là dự án lumi hà nội và 1 phần dự án ocp3!! Bạn giỏi vậy mà không thấy ông tập đoàn bđs nào mời bạn cố vấn nhỉ?? Hehe!! Còn mấy tập đoàn kia nó ở nước khác, mỗi đất mỗi khác so sánh sao giống được
Ecopark nó liền 1 dải từ trong ra ngoài chứ ông em OCP2-3 này xa tít mù tắp, và nó cũng bán cả chục năm nay xây lấn dần dần.

Cụ nhìn xem dân nào ở OCP2-3? Ế sưng lên còn kêu. Chiêu trò rất nhiều, khổ thân bộ phận kd của Vin, chắc bị hành ác. Nhưng kq ko ăn thua.

Cầu bắc sang sông Hồng thì thiếu nặng, dân thưa thớt, kéo nhau về Hưng yên ở làm j? Ecopark nó xây theo concept retreat thiên nhiên, 1 dạng flamingo đại lải gần nên còn có khách. Chứ ông OCP2-3 này thuần tuý ở kiểu chia lô bê tông, dân đông người ta ở chứ vắng thì ma nó vào.

Sau vụ OCP2-3 này Vượng chột luôn hoãn làm vin cổ loa, đan phượng luôn :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cố tình dìm ý mà!! Kk!! So ngay cùng vị trí ecopark nó thế nào thì tự thấy thôi!! Mà mới xây dựng và mở bán từ 2022 giờ mới 2024 đòi đông ngay thì hiểu trình độ rùi!! Diện tích ngang quận hoàn kiếm mà đòi 2 năm xây dân lấp đầy!! Haha
2 bên Ecopark và Ocean sẽ có ưu nhược riêng do quan điểm mỗi người. Qtrong theo thời gian dân nội đô dãn ra đây là đc cụ ạ. :)

Payroll

Xe điện
Em nghĩ cụ lạc đề rồi. Cụ coi Vin là bộ mặt VN, nâng tầm abcxyz...em ko tranh luận đây là cảm nhận riêng. Em rất ủng hộ và mừng.

Em đang nói vin OCP2-3 ế ko bán đc. Vinfast cũng ế nặng. Anh V đang phải bỏ tiền túi ra trợ tim cho Vin nên các báo cáo lãi trên giấy là ko đáng tin.

Các vấn đề khác em ko bàn.
A có chiêu mua nhà tặng xe

Bibep

Xe tải
Vô vin quận 9 hcm mua kìa bác. Biệt thự 105tr 1m. Giá rớt từ đỉnh 180tr
Giá này Vin vẫn lãi chán cụ ơi. Hàng Vin trừ khi tạo sóng để bán dự án mới thì kiếm được, còn nếu ko toàn mua giá ngọn tre, tỷ lệ kiếm lời thua xa các dự án khác.

Cái Ocp 2-3 khó tạo sóng vì quỹ căn quá nhiều, mua xong lại chả sử dụng được việc gì, vì quá xa.
Đợt rồi tổ chức mấy cái lễ hội ì xèo, nhưng chỉ tập trung đánh bóng khu GW để bán khu này và cái Ocp3. Nhưng e đi xong chả đọng lại được cái gì trong đầu cả, chỉ có mấy cái nhà xanh đỏ, và cái sông bé tý, bụng nghĩ chắc giỏi lắm m quay lại lần nữa rồi say Good bye.

Còn khu ocp2 thì khỏi phải nói, đi qua tưởng nhà hoang, ko có bóng người, mấy nhà dựng biển cửa hàng (vì nghe đâu đc vin trả 20 tr/1 tháng nếu có khách thuê), nhưng nv còn chả có nói gì là khách

DaiGiaPMH

Xe hơi
Giá này Vin vẫn lãi chán cụ ơi. Hàng Vin trừ khi tạo sóng để bán dự án mới thì kiếm được, còn nếu ko toàn mua giá ngọn tre, tỷ lệ kiếm lời thua xa các dự án khác.

Cái Ocp 2-3 khó tạo sóng vì quỹ căn quá nhiều, mua xong lại chả sử dụng được việc gì, vì quá xa.
Đợt rồi tổ chức mấy cái lễ hội ì xèo, nhưng chỉ tập trung đánh bóng khu GW để bán khu này và cái Ocp3. Nhưng e đi xong chả đọng lại được cái gì trong đầu cả, chỉ có mấy cái nhà xanh đỏ, và cái sông bé tý, bụng nghĩ chắc giỏi lắm m quay lại lần nữa rồi say Good bye.

Còn khu ocp2 thì khỏi phải nói, đi qua tưởng nhà hoang, ko có bóng người, mấy nhà dựng biển cửa hàng (vì nghe đâu đc vin trả 20 tr/1 tháng nếu có khách thuê), nhưng nv còn chả có nói gì là khách
Vin bán hết ở vin q9 rồi bác. Giá vin bán năm 2020 tận 110 - 130tr. Này là giá chủ nhà cắt lổ.

Bibep

Xe tải
Ecopark nó liền 1 dải từ trong ra ngoài chứ ông em OCP2-3 này xa tít mù tắp, và nó cũng bán cả chục năm nay xây lấn dần dần.

Cụ nhìn xem dân nào ở OCP2-3? Ế sưng lên còn kêu. Chiêu trò rất nhiều, khổ thân bộ phận kd của Vin, chắc bị hành ác. Nhưng kq ko ăn thua.

Cầu bắc sang sông Hồng thì thiếu nặng, dân thưa thớt, kéo nhau về Hưng yên ở làm j? Ecopark nó xây theo concept retreat thiên nhiên, 1 dạng flamingo đại lải gần nên còn có khách. Chứ ông OCP2-3 này thuần tuý ở kiểu chia lô bê tông, dân đông người ta ở chứ vắng thì ma nó vào.

Sau vụ OCP2-3 này Vượng chột luôn hoãn làm vin cổ loa, đan phượng luôn :))
Vin bán hết ở vin q9 rồi bác. Giá vin bán năm 2020 tận 110 - 130tr. Này là giá chủ nhà cắt lổ.
Cụ cứ yên tâm, cứ khi nào Vin Cổ Loa hoặc Vin Long An có tin mở bán là sẽ tạo sóng đẩy giá mấy khu này ngay, để khu mới còn nâng giá lên tầng cao mới nữa chứ.

Halinh07

Xe tăng
Bên này xây những căn lk 48m không hiểu cđt nghĩ gì. Diện tích xd thực tế là 39m thì phải. Dân về đây ở thì đỗ ô tô kiểu gì.

ncs

Xe buýt
Bên này xây những căn lk 48m không hiểu cđt nghĩ gì. Diện tích xd thực tế là 39m thì phải. Dân về đây ở thì đỗ ô tô kiểu gì.
Thực tế những căn 48m2 này bán chạy nhất vì vừa tầm tiền. Nhưng như cụ nói,không chỉ căn 48 mà hầu hết không có chỗ đỗ xe, trong nhà lại càng không vì không được sửa cửa và bậc thềm.Thời đại oto lại ở xa tít, nhà nào chả phải có xe.Để đâu.

DaiGiaPMH

Xe hơi
Thực tế những căn 48m2 này bán chạy nhất vì vừa tầm tiền. Nhưng như cụ nói,không chỉ căn 48 mà hầu hết không có chỗ đỗ xe, trong nhà lại càng không vì không được sửa cửa và bậc thềm.Thời đại oto lại ở xa tít, nhà nào chả phải có xe.Để đâu.
mình tưỡng là đậu xe ngay lề đường được chứ? Ving không cho đậu à?

Thanhvuóng71

Xe điện
Bên đó có nhiều dãy phố đường nhỏ, nhà mt chỉ 4,5 - 5 m . Khó có thể để xe trước cửa nhà . Mà xa vậy mà không đỗ được xe thì mua nhà sao được.

Proplay

Tháo bánh
Bên đó có nhiều dãy phố đường nhỏ, nhà mt chỉ 4,5 - 5 m . Khó có thể để xe trước cửa nhà . Mà xa vậy mà không đỗ được xe thì mua nhà sao được.
OCP có cái buồn cười là kể cả mua biệt thự to vật cũng ko có gara oto, vẫn phải vứt xe ngoài đường. Xe xịn mà cứ vứt nắng mưa chang chang 40-50 độ thì chả mấy mà nát. Em ko hiểu định nghĩa biệt thự của anh Vượng là gì mà đến gara riêng cũng ko làm :))

Payroll

Xe điện
mình tưỡng là đậu xe ngay lề đường được chứ? Ving không cho đậu à?
Sales nói là được đậu xe. Cụ tính xem mặt tiền căn 48m là 4m thì đậu xe kiểu gì. mỗi nhà cùng đậu xe thì đều phải mua kia buổi sáng à. Chưa kể đường hẹp, 2 bên đậu xong thì đi cách nào đây

dynamo_x

Xe đạp
OCP3 thì đang ế, khó bán chứ OCP2 nó bán hết lâu rồi các cụ, úp bô quả thần thánh trước khi thị trường sập. Sư tử nhà em làm tài chính trên Vin tổng nên k mõm nha :D

ncs

Xe buýt
OCP3 thì đang ế, khó bán chứ OCP2 nó bán hết lâu rồi các cụ, úp bô quả thần thánh trước khi thị trường sập. Sư tử nhà em làm tài chính trên Vin tổng nên k mõm nha :D
OCP2 vẫn chưa bán hết đâu. Cđt đang bán cả căn thô lẫn hoàn thiện. Sale nó muốn bán hàng nên nói đỗ được xe và hiện nay vì chưa có người ở nhiều nên cdt cho đỗ,sau đông chắc chắn không cho nữa vì mặt tiền bé, đường hẹp phải ra chỗ nhà để xe xa

ruou_nep_17

Xe tải
OCP2 có 1 nhóm sản phẩm KHÔNG có ai cắt
lỗ: đó là các căn ở vị trí đối diện chung cư.

Tuy nhiên Bây giờ giá shophouse đối diện sảnh chung cư OCP3 đang 130-140tr/m2.
còn giá shophouse đối diện chung cư Ocean Park 2 đều có đơn giá > 200tr/m2 (kể cả hàng chuyển nhượng cũng > 200tr/m2)
Khi 2 loại tài sản tương tự nhau mà giá chênh đến 40% thì đó chính là cơ hội vàng để đầu tư đấy
Thằng Lucy tiến sĩ săn đơ len chuyên tích phân vĩ mô lùa gà tái xuất

Bibep

Xe tải
Thằng Lucy tiến sĩ săn đơ len chuyên tích phân vĩ mô lùa gà tái xuất
Các cụ Lu Xì sáng hô sập, chiều hô tăng. Tối khoe khớp lệnh lãi mấy chục %. Gom hàng SH khu Ocp2,3 này nhiều. Chả biết có gom thật ko hay lại nổ lùa gà ?

Qua mấy đợt sóng bơm thổi ck vừa rồi, cứ các tổng tài, trai xinh gái đẹp mời vào các hội nhóm làm giàu là e next …

Jason88

Xe buýt
Các cụ Lu Xì sáng hô sập, chiều hô tăng. Tối khoe khớp lệnh lãi mấy chục %. Gom hàng SH khu Ocp2,3 này nhiều. Chả biết có gom thật ko hay lại nổ lùa gà ?

Qua mấy đợt sóng bơm thổi ck vừa rồi, cứ các tổng tài, trai xinh gái đẹp mời vào các hội nhóm làm giàu là e next …
cái cụ mà treo thưởng 10 tỷ cho ai chứng minh ai theo tôi mà lỗ đấy à cụ :))

Jason88

Xe buýt
Chung cư thì Ocean mấy view đẹp hơn các cụ?

Bibep

Xe tải
đúng đấy, mình là nhân viên của cụ Lucy ấy, cụ ấy vẫn đang treo thưởng 10 tỷ cho bấy cứ ai tìm được 1 người theo cụ ấy bị lỗ l
cái cụ mà treo thưởng 10 tỷ cho ai chứng minh ai theo tôi mà lỗ đấy à cụ :))
Anh V bảo rồi: Bán đi thì mới lỗ, chứ chưa bán thì vẫn còn hàng làm sao mà lỗ được. Nó chưa lên thì để đến đời con, đời cháu thể nào nó chả lên.

Tại các ông bán lỗ đấy chứ có phải tại tôi đâu. Thật là … ối dồi ôi