[Funland] Vì bộ mặt nhà trường, phụ huynh hay đánh lừa xã hội???

skill

Xe tải
Trường cu nhà e ko bị vậy, mà ngược lại chấm rất gắt gao.

ĐàoNgọc214

Xe hơi
F1 nhà em đang theo học tại một trường PTCS có tiếng thuộc quận Ba Đình. Khi chưa cho con vào học thì cũng bị mê hoặc bởi danh tiếng của trường này, nhưng đến giai đoạn này thì cảm thấy tồi tệ.
Đến khi nhận được lịch thi học kỳ 2 thì nhà cũng động viên con học để có kết quả tốt nhất theo đúng khả năng của mình. 3 môn Toán - ngữ văn - Tiếng Anh được nhà trường xếp phòng thi khá bài bản và nghiêm túc. Cứ tưởng trường thực hiện học thật thi thật, đánh giá đúng năng lực của các con...
Sau khi công bố điểm thì F1 nhà em về hỏi, các thầy cô cho gỡ điểm thì mình có làm không? Khi nghe con nói gỡ điểm bằng cách mình về nhà làm lại bài thi rồi nộp lại cho thầy cô. Khi nghe vậy bảo con thôi không làm bài gỡ nữa.
Tưởng việc này thì chắc nhà trường cũng phải tính toán để hài hoà hợp lý giữa những bạn giỏi và bạn chưa giỏi... nhưng không phải. Con nhà em về cứ bắt đền bố vì không cho làm bài gỡ, nên bị cả đứa học dốt nhất lớp (thi môn toán đc 2,5d) nhưng khi bài gỡ thì được 9d ( f1 nhà em thi đc 8,5d). Hỏi thêm f1 thì môn nào cũng gỡ được hết, miễn là mình nộp lại bài cho thầy cô. Có thể làm trên lớp hoặc về nhà làm xong rồi nộp.
Thế này thì còn thi cử gì nữa? Đánh giá năng lực học sinh kiểu gì đây?
Giáo dục gian lận ngay từ từ bé một cách bài bản và đúng quy trình.

Chắc cụ làm trong lĩnh vực giáo dục hoặc có liên quan?
Thú thực em đang bị lấn cấn vụ này.
Có người bạn làm về quản lý giáo dục cũng có lời khuyên gần giống cụ. Còn xin cho cháu về trường nào thì bạn em cũng giúp được. Em cũng định hướng về trường ít tên tuổi, được cô giáo gần nhà nói cũng thành tích nhưng không đến mức quá... nhưng bạn em đã gạt đi và kết luận cũng giống nhau cả thôi, có chăng là hình thức này thức kia.
Còn về lực học thì F1 nhà em cũng chỉ thuộc dạng khá, tiếp thu nhanh, tiếng anh nghe nói ổn, Nên không ngại khi chuyển trường. Còn về ý muốn thì f1 chưa vui lắm, cũng đang phải động viên cháu.
Quả là khó cụ ạ.
Chắc cụ làm trong lĩnh vực giáo dục hoặc có liên quan?
Thú thực em đang bị lấn cấn vụ này.
Có người bạn làm về quản lý giáo dục cũng có lời khuyên gần giống cụ. Còn xin cho cháu về trường nào thì bạn em cũng giúp được. Em cũng định hướng về trường ít tên tuổi, được cô giáo gần nhà nói cũng thành tích nhưng không đến mức quá... nhưng bạn em đã gạt đi và kết luận cũng giống nhau cả thôi, có chăng là hình thức này thức kia.
Còn về lực học thì F1 nhà em cũng chỉ thuộc dạng khá, tiếp thu nhanh, tiếng anh nghe nói ổn, Nên không ngại khi chuyển trường. Còn về ý muốn thì f1 chưa vui lắm, cũng đang phải động viên cháu.
Quả là khó cụ ạ.
Công vc của e không liên quan đến giáo dục mà e viết theo tâm trạng của phụ huynh có con không được gỡ điểm. Tuy nhiên e ko xin xỏ gì và phân tích cho con đủ bản lĩnh để chịu trách nhiệm về điểm số. E chỉ mong con e đi học thấy vui, có cái nhìn lạc quan về cách giải quyết của thầy cô. Còn lại mọi suy tư và cảm nhận e tự giải quyết Cụ ạ. Con e cũng học bằng con Cụ!

Sheldon

Xe buýt
Em chả ngại vì con nhà em cũng sẽ chuyển trường. Nhưng em tin rằng câu chuyện này sẽ có nhiều cụ nhà ta biết.
Sau buổi họp phụ huynh cuối năm, em sẽ chấn vấn cô giáo xem trả lời như nào để có thông tin trung thực, đa chiều. Khi đó em sẽ nêu tên trường, lớp cụ thể.
Em hóng danh tính của trường để còn tránh xa. Cụ đưa luôn lên mạng xh thì tốt, đừng có dùng account với tên tuổi thật là đc

Matxech

Xe container
Bệnh thành tích ăn vào tủy rồi.
Ịch pẹ, đến lớp 8 là giáo viên điều hướng học sinh rồi.
Lớp 9 thi lên 10, giáo viên toàn tư vấn vào
trường thấp và trường tư. Hễ HS có nguyện vọng thi vào trường điểm là giáo viên lo ngay. Alo ngay cho phụ huynh bảo hạ chỉ tiêu xuống trường kém hơn.
Bố khỉ.
Đúng vậy
Năm ngoái con e về còn nc
Cô bảo bạn MA là
Chị thì chuyên với chọn ji mà đòi thi
Và kết quả bạn MA đỗ chuyên :">
Thành tích nó là bệnh chung rồi
Mình phải tự biết sức con ntn để hiớng thôi

BMW_X7

Xe điện
E chỉ thấy mấy ông anh họ em đánh bóng thua hết lần này đến lần khác, lý do thì đơn giản là cố gỡ, cuối cùng bay mẹ luôn sự nghiệp, nhà cửa.
gỡ đường công danh sự nghiệp chứ gỡ bóng, gỡ lô đề là gỡ tệ nạn rồi, cái đấy càng gỡ càng toi

duke22

Xe buýt
Cụ cho em xin tên cái trường này để tránh với

Bond Super

Xe tải
Vẫn biết vậy, nhưng cấm sao vẫn dậy. Có phải vì thành tích không, dù không phải thành tích của trường mầm non, nhưng nếu không dậy chữ, các cháu không biết khi đi học sẽ không theo kịp và phụ huynh sẽ không gửi con nữa. Huhu, CƠM ÁO GẠO TIỀN.
Cái này là bộ ngu không đủ nhanh để thay đổi chương trình phù hợp thực tế. Việc cấm là ko thể làm được và chả có tác dụng gì nhưng vẫn cấm vì không đủ năng lực để thay đổi chương trình phù hợp với việc trẻ vào lớp 1 đã biết mặt chữ.

emphailamsao

Xe tăng
Ông anh nhà em còn bị cô giáo chủ nhiệm của con gọi bảo tình hình thi của cháu để nguyên sẽ không đạt hs giỏi có gỡ điểm ko ( Thủ Đô luôn )?
PH lớp em gọi cho cả CT hội đồng quản trị bảo là giúp đỡ cho con HSG nhưng em ko, vì nếu giúp con lên thì sẽ thêm vài đứa HSG nữa, ko thể nâng 1 đứa mà để những đứa kia điểm thật được. Lớp em có bạn đủ 8.0 mà điểm toán 7.9 vẫn không nâng để được HSG và cả trường vẫn có HS TB, thậm chí Yếu. Em làm trường tư cụ ah. Cái này rất phụ thuộc vào suy nghĩ và quan điểm của trường và lãnh đạo về thành tích.

X_man005

Xe buýt
PH lớp em gọi cho cả CT hội đồng quản trị bảo là giúp đỡ cho con HSG nhưng em ko, vì nếu giúp con lên thì sẽ thêm vài đứa HSG nữa, ko thể nâng 1 đứa mà để những đứa kia điểm thật được. Lớp em có bạn đủ 8.0 mà điểm toán 7.9 vẫn không nâng để được HSG và cả trường vẫn có HS TB, thậm chí Yếu. Em làm trường tư cụ ah. Cái này rất phụ thuộc vào suy nghĩ và quan điểm của trường và lãnh đạo về thành tích.
Đây là trường công cụ ạ.Ông anh em cũng nói không .

lamour

Xe hơi
Thật sự rất là nan giải, kiểu giáo dục lấy thành tích làm trọng ở đâu chẳng vậy, mà nói thật đâu chỉ ngành giáo dục, các bác làm nhà nước nhìn thành tích ông nào chả hau háu :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em đang theo học tại một trường PTCS có tiếng thuộc quận Ba Đình. Khi chưa cho con vào học thì cũng bị mê hoặc bởi danh tiếng của trường này, nhưng đến giai đoạn này thì cảm thấy tồi tệ.
Đến khi nhận được lịch thi học kỳ 2 thì nhà cũng động viên con học để có kết quả tốt nhất theo đúng khả năng của mình. 3 môn Toán - ngữ văn - Tiếng Anh được nhà trường xếp phòng thi khá bài bản và nghiêm túc. Cứ tưởng trường thực hiện học thật thi thật, đánh giá đúng năng lực của các con...
Sau khi công bố điểm thì F1 nhà em về hỏi, các thầy cô cho gỡ điểm thì mình có làm không? Khi nghe con nói gỡ điểm bằng cách mình về nhà làm lại bài thi rồi nộp lại cho thầy cô. Khi nghe vậy bảo con thôi không làm bài gỡ nữa.
Tưởng việc này thì chắc nhà trường cũng phải tính toán để hài hoà hợp lý giữa những bạn giỏi và bạn chưa giỏi... nhưng không phải. Con nhà em về cứ bắt đền bố vì không cho làm bài gỡ, nên bị cả đứa học dốt nhất lớp (thi môn toán đc 2,5d) nhưng khi bài gỡ thì được 9d ( f1 nhà em thi đc 8,5d). Hỏi thêm f1 thì môn nào cũng gỡ được hết, miễn là mình nộp lại bài cho thầy cô. Có thể làm trên lớp hoặc về nhà làm xong rồi nộp.
Thế này thì còn thi cử gì nữa? Đánh giá năng lực học sinh kiểu gì đây?
Em vừa khô mồ hôi,vào of gặp tâm sự của bác...thôi,bác khoanh tay xin lỗi con đi!
Mình sai rồi,sai vì cam chịu ở đây,sai vì vì tin Tự Do, nhưng quên mất 2 từ khuôn khổ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

halloween142

Xe tải
Hỏng hết cả mấy thế hệ. Chung quy cũng bị ép về thi đua khen thưởng các kiểu. Giờ bỏ hết mấy cái loại thi đua khen thưởng tào lao đi là đỡ nhiều

KatKik

Xe điện
Cái phần mền pino ấy chỉ cập nhật điểm cho cháu nhà em xong cách đây 4-5 ngày thôi ạ. Trước mở ra chỉ có mỗi học kỳ 1 thôi.
Còn thằng lớn nhà em thì học trường tư họ cập nhật đều hơn, tất nhiên vài môn cần thiết vẫn chả thấy điểm đâu và cũng chỉ hoàn thành xong trong đầu tháng 5.
Còn về điểm gỡ thì em đâu có nói láo đc. Thậm chí bọn em còn nhận được cả tin nhắn của gvcn nhắc về việc gỡ điểm cơ.
Thôi cụ ạ, vẫn may là gv lớp con cụ còn chưa khéo lên cụ mới biết. F1 nhà e kể đề bài toàn bài cô vừa chữa hôm trước. Học làng nhàng mà toàn 8-9. Kiểm tra 1 tiết nếu nhiều điểm thấp thì cho làm lại trên lớp luôn. Phụ huynh ko hay hỏi chuyện F1 thì ko biết đâu.

Maybach Tàu

Xe container
Điều nguy hiểm nhất là F1 cụ và cccm khác của trường bị nhồi vào đầu tư tưởng dối trá, không trung thực.
Đây là cái quan trong nhất mà em thấy, khá nhiều PH bị rơi vào bẫy uyển ngữ của trường nên không nhận ra điều này.

Dan du an

Xe cút kít
Sau này ra đời thì chả bao giờ có cơ hội để gỡ cả nên những đứa đc làm bài gỡ kia thật bất hạnh, cứ quen đc gỡ sau này mới vỡ mồm.
Có cụ với cháu vỡ mồm thì có, chúng nó có tỉ cách để gỡ.