[Funland] Vì sao Bia rượu China ko nổi tiếng

PhoanSL1

Xe máy
E thấy quốc lủi nếp cái hoa vàng nấu ủ men chấu thủ công, cất đúng mùa thu thì vẫn thôi rồi lượm ơi, E thích tầm 35-37 độ là đẹp!

niceshot

Xe container
Nhiều cụ lập luận kiểu nó bán cho dân nó ko đủ nên ko xuất khẩu, nghe hài vãi chưởng!

Chẳng qua là ko cạnh tranh được trên thị trường thế giới nên ko xuất được thôi, chứ mà xuất được thì bao nhiêu mấy chú tàu khựa chả sản xuất được.

Rượu Mao đài, bọn Tàu cố tình bán giá cực cao để tỏ ra đẳng cập thôi, chứ uống thì ko thể nhuận miệng bằng rượu của bọn phương Tây được, ko kể các dòng Whisky, Cognac, ngay so cùng dòng Vodka, Mao đài cũng khá khó uống do mùi nặng và độ cồn cao, Ngũ lương dịch ó dễ uống hơn chút nhưng vẫn không thể uống được nhiều, phần vì đăt, phần vì độ cồn cao.

Thuốc lá cũng vậy, Trung hoa bài, Song hỷ ... bán giá cực đắt nhưng hút thì cũng chả ngon bằng Dunhill, Davidoff, 555 ...

Bia TQ thì càng ko có cửa để so được với các dòng phổ thông như Heiniken, Tiger, Carsbelg, Bud ... chứ chưa nói đến những dòng cao cấp hơn của Bỉ, Đức, Hà lan, Đan Mạch ...

lai thue

Xe điện
Đề nghị đồng chí lột sạch quần áo của mình bỏ vô xọt rác :))
Cụ cứ đùa, bây giờ nhà em tìm mỏi mắt chả có cái quần áo nào của TQ, mấy giờ rồi mà còn dùng quần áo TQ, quần áo, giầy dép VN rẻ bền mà đẹp nữa, quần áo hàng hiệu giờ nó đâu có sx ở TQ nữa
Rượu TQ mặc dù đắt nhưng cái mùi của nó ko phổ biến, còn bia của nó thì uống để cho vui thôi, có lần ngồi với bọn bên đó, khi uống rượu nó phát cho mỗi thằng 1 hộp sữa tươi, bố khỉ cái văn hoá uống rượu.

motthoidongbim

Xe điện
Rượu nó như phim uống toàn bằng bát, bằng vò. Thử Kim sơn hay làng vân mà xem, uống 2-3 bát có mà sml.
Em uống Mao đài, thấy mùi không hợp vs mình. Cho em chai nút lá chuối còn hơn

quanghungle

Xe tăng
Vâng, nếu hạ thổ phải cất trên 40o cụ ạ! Tầm 1 năm thì E uống thấy phê hơn rượu ngoại nhiều! Các cụ uống chén mít sứ trắng cứ tinh ngoài hương thơm rất tự nhiên của nấu thủ công trưng cất chuẩn từ hạt gạo tự nhiên, cụ hơi nghiêng nghiêng chén rượu thấy nó sánh hơi chút váng (tinh ý sẽ thấy). Đã là sx trưng cất từ tự nhiên E thấy cái gì cũng tốt nếu làm chuẩn, tự nhiên thật sự hoàn hảo và lành, tốt cho sức khoẻ cụ nhỉ?
Em đang kiêng chất cồn

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
China vải đặc biệt - vải lụa là thượng hạng :D

Cần gì phải xuất khẩu bia rươu.

Nó sản xuất vải cho cả thế giới mặc là được rồi.

Mỗi quốc gia có thế mạnh riêng chứ ?

Rượu vang về các quốc gia thổ nhưỡng ở Địa Trung Hải họ trồng được nho.

sontung89

Xe tăng
Rượu thì cứ nếp cái hoa vàng, phải có lò quen, đặt nấu ra thành phẩm cũng 60 70k/l để 3 tháng uống không cũng ngon chứ chưa nói là ngâm
Bố vợ em chuyên đặt hàng xóm nấu 1 nồi 3 chục lít mấy ông chia nhau, lấy vợ xong mới biết có cái loại nút chuối ngon vậy, chả bao giờ uống rượu bia vì ko uống cũng ko thích mà vẫn thấy ngon, rượu cứ tầm 40 45 ngâm hoặc để thời gian nó xuống uống rất chìm và ngọt giọng.
Rượu trung quốc thì em uống rồi, cũng thơm ngon nặng 60o gì đó nhưng vị nó hơi lừa lừa lừa nên e lại sợ sợ giống kiểu ăn đồ mặn cho nhiều đường nó cứ nợ nợ nên ko vào lắm