[Funland] Ví sao cứ phải đá đèn (pha) loạn xạ khi đi trong phố, đặc biệt là phải xếp hàng di chuyển khi kẹt xe???

Trạng thái
Thớt đang đóng

formen

Xe lăn
Trường hợp 1 là bọn nháy đèn vô thức để khoe xe, giống như bọn bấm còi vô thức ấy, bọn này tỉ lệ trên đường nhỏ thôi.
Trường hợp 2: bị nháy đèn khi ngược chiều là do mình lấn làn, hoặc mình bật pha.
Trường hợp 3: bị nháy đèn khi cùng chiều là do mình chạy chậm, đè xe khác để vượt, ép người ta phanh dúi dụi.
Trường hợp 4: mình là nạn nhân của 3 trường hợp trên.
Không biết còn trường hợp nào nữa không nhỉ?
Trường hợp 5: nháy đèn cảnh báo cho xe trước quên bật đèn hoặc hỏng đèn.
Cc như đi guốc trong bụng em í nhỉ.

bspvietnam

Xe tăng
Phần lớn những người hay đá pha, hoặc bật pha trong phố, bóp còi liên tục, không nhường đường, tạt đầu, chen lấn....., là những người MỚI lên đời 4 bánh, quá háo hức và muốn THỂ HIỆN cho cả thiên hạ biết rằng họ CÓ OTO. Đám này thường là mới nhận đền bù đất, hoặc mới lao động nước ngoài về, hoặc là bồ nhí, hoặc mới quen được mấy thằng quan chức chém gió, hoặc đám chủ tịch công ty đa cấp.
Hành vi của họ thể hiện cái THÓI QUEN lâu đời sống ở vùng dân cư thưa thớt, nơi mà không nhất thiết phải tuân thủ luật lệ, quy tắc và văn hóa giao thông.
Trong NHẬN THỨC hạn chế của họ, ngồi trên một chiếc xe 4 bánh là thượng đẳng, và họ có khao khát mãnh liệt thể hiện điều đó.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Họ chắc mới uống thuốc xổ, cụ thớt thông cảm với hoàn cảnh đáng thương đấy

Leean

Xe tăng
Phần lớn những người hay đá pha, hoặc bật pha trong phố, bóp còi liên tục, không nhường đường, tạt đầu, chen lấn....., là những người MỚI lên đời 4 bánh, quá háo hức và muốn THỂ HIỆN cho cả thiên hạ biết rằng họ CÓ OTO. Đám này thường là mới nhận đền bù đất, hoặc mới lao động nước ngoài về, hoặc là bồ nhí, hoặc mới quen được mấy thằng quan chức chém gió, hoặc đám chủ tịch công ty đa cấp.
Hành vi của họ thể hiện cái THÓI QUEN lâu đời sống ở vùng dân cư thưa thớt, không cần phải tuân thủ luật lệ, quy tắc và văn hóa giao thông.
Trong NHẬN THỨC hạn chế của họ, ngồi trên một chiếc xe 4 bánh là thượng đẳng, và họ có khao khát mãnh liệt thể hiện điều đó.
Một phần lỗi là từ các trung tâm đào tạo và cấp bằng lái xe khi mà những thằng mất dạy lên làm thầy dạy lái nữa, chính bọn này tiêm nhiễm vào đầu những ông/bà đi học chỉ cốt lấy cái bằng rằng là đá đèn cũng là một cách yêu cầu nhường đường, ở trong SG em từng gặp nhiều thằng dạy lái xe từng là bọn lái taxi ngổ ngáo và mất dạy , chúng nó chạy cái chứng chỉ sư phạm ( 3 tháng) rồi làm giáo viên dạy lái xe ở các trung tâm, mà các trung tâm thì chúng cũng vay mượn giáo viên và xe từ các chỗ khác cũng nhiều, thằng thầy đã mất dạy rồi thì trò nhiều thằng/con cũng dở người khi cầm lái thôi, kế đến là bạn bè chỉ bảo và học lần nhau mấy cái trò mất dạy này.
Em mà có kèm lái cho bạn bè thì luôn nói là cái trò đá đèn, bật khẩn cấp khi qua ngã tư/ba ba/nơi giao cắt chỉ để lợi dụng cái đèn thì đều là bọn mất dạy

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Có một trường hợp phải đá đèn là do giờ lắm lái mới, không biết đường, đang lưu thông mà cứ lờ rờ ở giữa đường, thể loại này cũng khá nhiều.

vừa đi vừa láii

Xe container
Một phần lỗi là từ các trung tâm đào tạo và cấp bằng lái xe khi mà những thằng mất dạy lên làm thầy dạy lái nữa, chính bọn này tiêm nhiễm vào đầu những ông/bà đi học chỉ cốt lấy cái bằng rằng là đá đèn cũng là một cách yêu cầu nhường đường, ở trong SG em từng gặp nhiều thằng dạy lái xe từng là bọn lái taxi ngổ ngáo và mất dạy , chúng nó chạy cái chứng chỉ sư phạm ( 3 tháng) rồi làm giáo viên dạy lái xe ở các trung tâm, mà các trung tâm thì chúng cũng vay mượn giáo viên và xe từ các chỗ khác cũng nhiều, thằng thầy đã mất dạy rồi thì trò nhiều thằng/con cũng dở người khi cầm lái thôi, kế đến là bạn bè chỉ bảo và học lần nhau mấy cái trò mất dạy này.
Em mà có kèm lái cho bạn bè thì luôn nói là cái trò đá đèn, bật khẩn cấp khi qua ngã tư/ba ba/nơi giao cắt chỉ để lợi dụng cái đèn thì đều là bọn mất dạy
Em thỉnh thoảng thấy nháy đèn để yêu cầu đối phương nhường đường, chứ chưa thấy nháy thúc mít ;))
Thúc mít toàn nghe còi om sòm. Ghét nhất mấy chú bus, chưa đèn xanh đã còi váng đầu

Mũi tên bạc

Xe container
Đá pha phía đối diện thì chắc họ đề phòng tai nạn; còn em chủ yếu đá pha khi đi sau xe khác thôi. ĐI thì chậm mà cứ khệnh khạng giữa đường!

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cũng thỉnh thoảng phải nháy đèn chứ, ví dụ như xe lấn làn đối đầu xe mình, nó bật pha hay ức chế nhất là bò như con lợn trên đường, còi không ăn thua lúc vượt qua thì thấy a/c đang dùng điện thoại.

hm.tuan

Xe điện
Em éo thèm chấp bọn bò bị điên: cứ lên xe là chỉ nhớ mỗi nút còi với công tắc nháy đèn, đi trong phố cứ pha mà chõ, kể cả ban ngày.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đi phố ghét nhất là cứ dí sát sạt mít nhau, mà kg dí sát thì...xe máy nó điền vào chỗ trống ngay thế nên đôi khi họ đá pha để nhắc và phiền, rất phiền cho người khác; em thì ghét việc mình đi trước đang chậm để tránh xe trước mà sau cứ còi và đá pha...
Cụ nên đi xe máy vài hôm để khi lái xe ô tô mà thông cảm cho mấy cái xe máy đó, ra đường nếu có thể nhường thì nên nhường - bất kể xe máy hay ô tô.
Ai cũng vội, nhưng người đi xe máy cái vội của họ không có gì bảo vệ bên ngoài, cụ ngồi ô tô cái vội nó cũng sướng và an toàn hơn nhiều :D
Còn vụ đá pha với còi phía sau thì kệ thôi cụ, bức xúc đến mức dừng xe để đôi co với bọn đó như cụ thớt là zở zồi ;))

nguyentoan.uct

Xe điện
Đi đường vành đai 3 trên cao cũng thế, em ko hiểu trong đầu nhiều ông có cái gì. Đường thì tắc nối đuôi nhau, mà gặp phải thằng đi sau nó cứ nháy pha liên tục đều đều, chiếu vào kính soi hậu giữa rất khó chịu, có lần em định xuống nói chuyện nhưng cũng sợ lại gây ra ách tắc thêm nên thôi.

quy la tien

Xe điện
Cụ nên đi xe máy vài hôm để khi lái xe ô tô mà thông cảm cho mấy cái xe máy đó, ra đường nếu có thể nhường thì nên nhường - bất kể xe máy hay ô tô.
Ai cũng vội, nhưng người đi xe máy cái vội của họ không có gì bảo vệ bên ngoài, cụ ngồi ô tô cái vội nó cũng sướng và an toàn hơn nhiều :D
Còn vụ đá pha với còi phía sau thì kệ thôi cụ, bức xúc đến mức dừng xe để đôi co với bọn đó như cụ thớt là zở zồi ;))
Em đi phố mà giời đẹp thì chủ yếu xm mà cụ, hứng lên còn xe đạp nữa nên hiểu mà, xm em kg có kiểu điền vào chỗ trống khi oto họ dành ra ( vì an toàn).

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hay mợ nào thích cụ nên ra tín hiệu mở lòng? Kiểu như đi 3 hay cafe thi thoảng gặp 1 mợ cứ nháy mắt ;)
Chắc họ là người ở BỂN về.
Cái thành phố xưa em sống và làn việc ở Bển có 1 cái bãi xe ở chân 1 cái thành cổ.
Từ chiều tối, dân 7 Màu tụ bạ ở đấy.
Xe đỗ ngay ngắn như parking.
Người ta kiếm bạn bằng cách chạy xe dọc hàng xe đang đỗ và nháy pha.
Nếu bắt được sóng thì sẽ có xe đang đỗ rời chỗ và bám theo xe vừa nháy pha.
Rồi cặp xe đó dìu nhau đi đâu, làm gì thời em cóc có bít :D

MinhKhoi2007

Xe tăng
Nhìn màn hình màu nâu đất quen quen pk cụ? ;))
Cái trang mầu nâu đất ấy thì không kích thích đến mức đang đi cũng phải ngó cụ ạ. Chắc toàn đt với nt số phòng nên phải gấp vậy.

LuckyCar

Xe container
Nhiều thằng cứ nháy với còi liên tục mà không biết để làm gì vì vào tình huống cả làng cùng không đi được.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em đi phố mà giời đẹp thì chủ yếu xm mà cụ, hứng lên còn xe đạp nữa nên hiểu mà, xm em kg có kiểu điền vào chỗ trống khi oto họ dành ra ( vì an toàn).
Đó là vì cụ đã lái ô tô và hiểu cảm giác của lái xe ô tô khi bị điền như vậy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng