[Funland] Ví sao cứ phải đá đèn (pha) loạn xạ khi đi trong phố, đặc biệt là phải xếp hàng di chuyển khi kẹt xe???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leean

Xe tăng
ra nước ngoài mà sống nhé =)) mỗi nước có 1 kiểu đặc thù riêng, nhà ông đẻ con ra còn có đứa tính này tính khác rồi ông lại còn 100tr người như 1 được
Tôi sống ở đâu thì liên quan gì đến ông? ông thích vàng vẩu thì đó là chuyện của ông, nhưng đừng có mà ngoạc cái mồm thể hiện cái sự vàng vẩu của mình ra với người khác như thế nhé.

ngocvt

Xe buýt
Cụ cho rằng nháy đèn như cụ trong trình huống đấy nó sẽ ngoan ngoãn như cụ muốn hả? hay gặp thằng bựa nó điên lên nó xuống nó choảng cho ?

Nháy đèn thúc đít đã là mất dạy rồi, vào ngã tư, điểm giao cắt cố mà bươn vào để gành quyền ưu tiên, bất chấp hướng đi thằng, rồi rẽ trái/phải rồi đá đèn loạn xị đã là sai rồi, đừng cố chày bửa như thế nữa, không có cái luật nào bảo thằng sau nháy đèn, thằng đằng trước phải nhường hay cố chạy nhanh lên cho thằng sau nó chạy vì nó đang vội cả, cụ đừng có đánh tráo khải niệm như thế.

Còn phía trước thoáng rộng thì lách qua lane phải mà vượt nó miễn khôgn quá tốc độ quy định, đường 2 lần xe trở lên oto luôn được chạy cả hai làn đến 3 làn ( ít nhất là 80%) đường nội đô, có thế mà cũng hỏi.

Bọn đi chậm như rùa, mắt dán vào điện thoại khi lái xe cũng là lũ lợn lái xe rồi, nhưng chuyện xử phạt là của cơ quan chức năng nếu phát hiện, chuyện nào ra chuyện đấy cụ nhé
đi ngu nta nhá đèn là khá rồi ko thì xuống nó đập vào mõm ấy chứ lên mạng mà múa phím

ngocvt

Xe buýt
Tôi sống ở đâu thì liên quan gì đến ông? ông thích vàng vẩu thì đó là chuyện của ông, nhưng đừng có mà ngoạc cái mồm thể hiện cái sự vàng vẩu của mình ra như thế nhé
sang nước khác mà ở :))

Leean

Xe tăng
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 22/1/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mabu44

Xe tăng
Một điều đơn giản là nếu các xe ko bật pha thì cũng chẳng mấy ai đá đèn làm gì. Thêm nữa là có những tình huống hai xe cùng đi đến 1 điểm ngẽn, nháy đèn ra hiệu để nhường nhau cũng ok. Hoặc tình huống lái xe máy phía sau đi có biểu hiện ko quan sát, nháy đèn cũng có tác dụng cảnh báo giúp họ. Em ko quá kịch liệt phản đối việc nháy đèn, nhưng nên biết dùng khi cần thiết.

j23

Xe container
Hồi đầu e cũng như thớt, sau quá nhiều thành ra cũng đỡ nóng giận ít nhiều, còn bức xúc ức chế thì tất nhiên, khó chịu bcm...
Nhưng e khẳng định là nhiều tài (phần đại đa số e từng gặp và nhắc ngày xưa, là chị em và lái mới) ko biết chỉnh đèn pha cốt cmnl, nản toàn tập..

Utopia79

Xe buýt
Cụ cho rằng nháy đèn như cụ trong trình huống đấy nó sẽ ngoan ngoãn như cụ muốn hả? hay gặp thằng bựa nó điên lên nó xuống nó choảng cho ?

Nháy đèn thúc đít đã là mất dạy rồi, vào ngã tư, điểm giao cắt cố mà bươn vào để gành quyền ưu tiên, bất chấp hướng đi thằng, rồi rẽ trái/phải rồi đá đèn loạn xị đã là sai rồi, đừng cố chày bửa như thế nữa, không có cái luật nào bảo thằng sau nháy đèn, thằng đằng trước phải nhường hay cố chạy nhanh lên cho thằng sau nó chạy vì nó đang vội cả, cụ đừng có đánh tráo khải niệm như thế.

Còn phía trước thoáng rộng thì lách qua lane phải mà vượt nó miễn khôgn quá tốc độ quy định, đường 2 lần xe trở lên oto luôn được chạy cả hai làn đến 3 làn ( ít nhất là 80%) đường nội đô, có thế mà cũng hỏi.

Bọn đi chậm như rùa, mắt dán vào điện thoại khi lái xe cũng là lũ lợn lái xe rồi, nhưng chuyện xử phạt là của cơ quan chức năng nếu phát hiện, chuyện nào ra chuyện đấy cụ nhé
:) :) :)

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E thì ko ủng hộ vc đá pha- còi dưng mờ nhiều lúc đi sau đúng là.........ức :(( Đường trc ko có j mà cứ đi ....rùa.....chạy lên i như đang bấm đt :((

xukthal.

Xe lăn
đ'o biết mày là thằng nào, nhưng loại mày chỉ sủa được trên mạng thôi con ạ
đ'o tiễn loại như mày. loại vàng vẩu cử tưởng hay và ngon
Khỏi tiễn mày nhé
Cụ thớt "NHÁ PHÍM" kinh quá, em lộng hết cả óc #:-s#:-s
Giao thông bên ngoài cụ ok nhưng trên OF thì phải gặp cảnh sát OF-Patrol hoặc tổ OF-141 roài [-O<[-O<[-O<

Leean

Xe tăng
Hồi đầu e cũng như thớt, sau quá nhiều thành ra cũng đỡ nóng giận ít nhiều, còn bức xúc ức chế thì tất nhiên, khó chịu bcm...
Nhưng e khẳng định là nhiều tài (phần đại đa số e từng gặp và nhắc ngày xưa, là chị em và lái mới) ko biết chỉnh đèn pha cốt cmnl, nản toàn tập..
gần 18 năm mình mình cầm vô lăng chứ không phải bọn newbee, chuyện kia chỉ là gặp thằng mất dạy quá, liên tục thúc đít người khác không vì cái gì, đường thì nhiều lane , muốn thì cứ chuyển lane mà chạy, hà cớ gì phải làm cái trò mất dạy đó. Cái trò này giừo nó nghiễm nhiên thành một hành vi cho phép trong giao thông , cổ xuý xuý bở nhiều ông , cứ đi đàng hoàng đúng luật đi , hà cớ ghì phải đá đèn , thúc đít bóp còi vô tội vạ ?

Ngày xưa xe ít và hiếm, học lái xe và thi lấy bằng khó hơn nhiều, phương tiện xe, đèn đóm nó cũng chỉ mức cơ bản chứ không có cái chuyện độ chế vô tội vạ, CSGT ngày trước cũng không có như bây giờ, xử phạt cũng nghiêm túc và không có tiêu cực. Chỉ là sau này bùng nổ xe cá nhân, đào tạo và cấp bằng quá dễ dãi, bọn lợn lên cầm vô lăng nhiều vô kể, bằng lái xe cơ giới phổ cập và mua được dễ dàng, kể cả những ông đàng hoàng, sống cũng không đến nỗi mà lại bị nhưng cái thói hư tật xấu của bọn lợn lái xe giờ nó tiêm nhiễm, đến nỗi còn không biết đâu là đúng là sai, luật lệ quy tắc nó thế nào, thậm chí còn cổ xuý cho nó, đáng ngại thay.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng