[Funland] Vì sao dân mình thích “đi bão” thế nhỉ?

haiyen1012

Xe điện
quả so sánh sợ thật,xem hôm qua cầu thủ thái lan tỏ ra tiếc nuối trên sân sau trận chung kết như nào là đủ hiểu...vì cũng đã ông nào thoát khỏi ao làng đâu mà dám tỏ ra kênh kiệu.
quả so sánh sợ thật,xem hôm qua cầu thủ thái lan tỏ ra tiếc nuối trên sân sau trận chung kết như nào là đủ hiểu...vì cũng đã ông nào thoát khỏi ao làng đâu mà dám tỏ ra kênh kiệu.
:)) ông đã làm được cái gì để giúp VN thoát khỏi cái ao làng này chưa, kể coi
Ném đá thoải mái đi các cụ, sợ thì em đã không comment như trên
=))

EPL

Xe tăng
Tây nó cũng đi bão ác, chả riêng gì mình

lai phu

Xe hơi
Cụ kêu "mỗi người một quan điểm", lại lôi "nước ngoài văn minh" về để chửi người Việt văn hoá kém.

Ý kiến riêng của cụ thì cụ nghĩ gì cũng đc, nhưng bợ đít Tây về chửi người Việt thì gạch đá ko oan rồi.
Xe tăng đè nát xe tải. Em thích

icemain

Xe tăng
Em biết là vui vì thắng thì là nhu cầu chính đáng, nhưng có đến mức phải đổ xô ra đường hò hét rồi làm tắc đường cản trở cả những người đang có việc gấp hay cấp cứu không nhỉ.

Chả thấy nước nào như nước mình cả. Như kiểu khổ quen rồi hễ có cơ hội là hưng phấn ấy. Ở nước văn minh họ có vô địch gì họ cũng dửng dưng như không.
Sao cụ phức tạp nhỉ?

cu.do

Xe buýt
Nhiều cụ/mợ ương ương, trẻ thì không, già chưa tới. Mà suy nghĩ vẫn nông thật.

Khi rất vui, rất cảm xúc thì người tâm lý chung mọi người cùng muốn chia sẻ với nhau. Đó là quy luật tất yếu. Kể cả khi buồn.

haiyen1012

Xe điện
Vâng chúng em vẫn còn tè vọt ngọn cây cụ ạ, chứ không ướt giầy như cụ ạ :)
nói chung hết nhiệt huyết tuổi trẻ rồi thì còn lại chỉ toàn triết lí sống thôi.<:-P
Hê hê, các cụ nghĩ em già lắm phỏng? Em xem bóng đá từ nhỏ lắm nên bây giờ cũng chưa quá già đâu, 7 tuổi đã biết xem WC qua TV, biết Maradona, Baggio, Matheuss. Hơn 10 tuổi vào sân Cột Cờ xem Thể Công đá, còn ngồi tràn cả ra đường piste ngắm Hồng Sơn, Mạnh Dũng, Việt Hoàng... Nói về am hiểu bóng đá có lẽ chấp các cụ 1 đoạn dài =))
Cũng có thời đam mê nhưng giờ thì hết vì thấy nó ko đáng vậy thôi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mình dân số trẻ nhiều nên cho đi bão ok mà cụ. Em thì dân đam mê bóng đá luôn nhưng ko đi bão vì em trong trận hò đủ rồi. Thích thì ra vỉa hè bão tại chỗ cổ vũ ae giang hồ đi bão là vui lắm rồi.

huyhung123

Xe điện
Cái gì cũng có ngoại lệ, b ko thấy CSGT và an ninh đi phân làn để chọn những người đi ăn mừng an toàn à? Họ chỉ xử lý những thành phần thái quá, còn lại còn bắt tay chung vui với người dân.
Mà cũng lạ, có những cụ cứ thích số đông phải theo ý mình. Cụ nào ko thích thì ở nhà, như tôi cũng ở nhà, nhưng nhìn những hình ảnh người dân vui vẻ trần ngập mxh lòng mình cũng vui theo. Sao phải khổ sở làm gì trong khi mình là người VN, mình vui vì sự kiện VN vô địch ngay trên sân nhà trước đối thủ mình từng thua đến 4 lần CK . Sao lại ko đc quyền vui nhỉ?
Hii, e cũng giống cụ mà. Ko đi nhưng ngta đi bão thì kệ ngta.
E chỉ phản biện cụ ở chỗ PL ko cấm thoai, hi!

OTheAh

Xe tăng
Em biết là vui vì thắng thì là nhu cầu chính đáng, nhưng có đến mức phải đổ xô ra đường hò hét rồi làm tắc đường cản trở cả những người đang có việc gấp hay cấp cứu không nhỉ.

Chả thấy nước nào như nước mình cả. Như kiểu khổ quen rồi hễ có cơ hội là hưng phấn ấy. Ở nước văn minh họ có vô địch gì họ cũng dửng dưng như không.
Đêm qua sói nhà mợ kiếm cớ đi ko về trả bài ạ

Xe gia đình

Xe điện
Hê hê, các cụ nghĩ em già lắm phỏng? Em xem bóng đá từ nhỏ lắm nên bây giờ cũng chưa quá già đâu, 7 tuổi đã biết xem WC qua TV, biết Maradona, Baggio, Matheuss. Hơn 10 tuổi vào sân Cột Cờ xem Thể Công đá, còn ngồi tràn cả ra đường piste ngắm Hồng Sơn, Mạnh Dũng, Việt Hoàng... Nói về am hiểu bóng đá có lẽ chấp các cụ 1 đoạn dài =))
Cũng có thời đam mê nhưng giờ thì hết vì thấy nó ko đáng vậy thôi
Có thể tuổi cụ còn trẻ nhưng suy nghĩ già khác thường.
Kiểu như có người đang bình thường bỗng nhiên thấy chán và đi tu ấy :)

danleduc

Xe điện

Tất cả các nước trên TG này đều thế, khác gì !
Cụ có biết hồi Pháp Vô địch WC, dân họ đổ ra đường ăn mừng như thế nào không ?
Hay đợt CLB Real Madrid vô địch Cúp Châu Âu, dân TP Madrid cubgx đổ xô ra đường phố ăn mừng, khi các Cầu thủ mang Cup về dân cũng lại đỏi ra đường ăn mừng...
Vân vân...
Túm lại ở đâu cũng thế, dân nước nào cũng thế thôi. :D

Nghiêm H Sơn

Xe hơi

Ở các nước, thậm chí các thành phố, đội bóng của họ vô địch cũng tổ chức lễ hội bác nhé. Bác mở rộng thế giới quan ra nhé.
Dẫn chứng đây: https://thanhnien.vn/duong-pho-khap-nuoc-y-bung-no-le-hoi-mung-chuc-vo-dich-euro-2020-post1367540.html

Việc bác ko thích không khí náo nhiệt đó là việc riêng của bác, bác cứ ở nhà đóng kín cửa mà ngủ, người khác thích là việc của họ, đừng lấy quan niệm hay cách sống của mình ra làm tiêu chuẩn đánh giá người khác. Còn việc họ đổ ra đường nhưng tôi vẫn thấy có báo viết là dòng người chủ động tránh đường để xe cứu thương đi qua. Tuy vậy, không thể tất cả 100% những người đổ ra đường đều có ý thức tốt được, người cũng có người thế này người thế khác.
Hồi trẻ, tôi cũng hay ra đường như vậy, bởi tôi thích không khí náo nhiệt, thích không khí lễ hội. Giờ cũng có chút tuổi tác rồi, nên tối qua chỉ ra đứng đầu ngõ ngắm dòng người 1 lúc rồi về đi ngủ ;))

tranvanlong

Xe điện

Phó thủ tướng cũng đi bão chung vui với người dân mợ nhá.