[Funland] Vì sao Honda Vision lại bị chênh giá nhiều đến thế?

haiyen1012

Xe điện
Cụ mua cái Feliz S giá bao nhiêu thế ?
Con em đang đi cọc sớm được đại lý giảm cho 500k còn 29tr4, ra biển tổng hết hơn 33tr.
Mới cọc con nữa thì hết chính sách giảm giá nhưng vẫn km 1 năm thuê pin. giá niêm yết 29tr9
Chạy nửa tháng gần 600km chả tốn 1 xu tiền xăng nào mà đi trong thành phố rất ổn nhé

nadushop

Xe điện
Con vision là một trong những con xe đi chán và nhanh xuống nhất của honda. Thế mà không hiểu sao nó đội giá kinh thế.
Em đi được 1 năm bán vội con này.

vneseman

Xe lăn
Cung cầu thôi, nó tăng giá dân không mua nữa, đói thối mồm là nó về giá thông thường thôi. Còn cứ lao vào thì tội gì nó không thịt.

Giohanoi

Xe buýt
để em trả lời cho cái tiêu đề của cụ: là do người tiêu dùng cụ ạ :D
tầm giờ mà vẫn có người bỏ 50 củ ra mua con vision thì em thấy bọn hông đa tài thật.
Vấn đề lằ ai mua hay toàn chúng nó bơm thổi ngáo giá thế thôi. Xe máy 30 năm trước người VN còn thấy quý chứ giờ dân HN đi cả năm rồi chán chẳng thèm rửa xe nữa. Yamaha vẫn đang ế lòi, sao phải nộp tiền ngu cho bọn Honda nhỉ

Belat Missan

Xe điện
Kệ thôi.
Cụ nào thích mua thì mua, nó chả ảnh hưởng đến em. :))

zaiwaz123

Xe điện
Tất cả do dân trí mà ra ! Dân trí thấp + ám thị xe gắn máy HD là tốt + Vai trò của các tổ chức bảo vệ người tiêu dùng quá kém .

haivanphe

Xe container
Ai thấy đắt thì mua xe hãng khác chứ cần gì phải Honda và Honda. Nó có muốn tăng lên 100 củ thì cũng như trường hợp phở Thìn thôi, mình không thích thì đi ăn hàng khác giá thấp hơn, ai thích và đủ tiền thì ăn tiếp. Còn xe điện thì em chịu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Những người đắt vẫn cứ mua thì họ không vào đây tham gia. Tuy nhiên, chính họ mới là số lượng duy trì hiện tượng trên.
Thử hỏi như Winner X sao không kênh giá mà lại giảm đến 30% hoặc hơn?
Kệ đi...hơi đâu phân tích đánh giá bởi kết quả là hiển nhiên và thị trường không bị tác động bởi thiểu số

haiyen1012

Xe điện
Ai thấy đắt thì mua xe hãng khác chứ cần gì phải Honda và Honda. Nó có muốn tăng lên 100 củ thì cũng như trường hợp phở Thìn thôi, mình đi ăn hàng khác. Còn xe điện thì em chịu ạ.
Cụ nên thay đổi tư duy đi, trước em cũng ghét mấy con xe điện Klara của Vin lắm, dáng thì như con vịt, máy yếu, chạy được vài chục km đã phải sạc.
Nhưng năm nay dòng S 2022 của nó khác, khác rất nhiều. Em là thằng chạy xe máy xăng cực nhiều nhưng cũng bắt đầu thấy xe điện có thể thay được xe xăng với những nhu cầu cơ bản trong thành phố. Chạy đường trường thì chưa.

theo em nên mua yamaha, về chất lượng thì chả khác gì nhau đâu, nhiên liệu thì cũng same same, vì giờ phun xăng điện tử hết rồi, chênh nhau chả mấy

em từng đi air-blade vs Grande thì thấy Airblade xuống nhanh hơn, đi 1 time thì máy móc cứ khòng khọc khòng khọc, ì xe kinh khủng, thay đủ các thể loại ở hãng mà ko cải thiện mấy

Grande thì cũng có 1 số lần hỏng vặt, dây cu-roa nhanh rão phải thay, củ đề, vòng bị bánh sau...nhưng mà cảm giác đi vẫn tốt, mà giá = giá đề xuất của hãng

=> chốt mua yamaha

thanh8318

Xe đạp
Tâm lý bán o mất giá nhé, như b mua con wave hay dream bay nhanh nhưng nếu ex giá có khi o cả bằng nếu cùng đời. Thôi tâm lý cung cầu mà 😂😂😂 em cứ thằng nào o làm giá là mua nhé con lead vk em đi là bố vk mua cho con gái nên em o ý kiến nhé.

via OTOFUN for Android

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Chắc tại vì kiểu dáng đời mới giống SH.

haiyen1012

Xe điện
theo em nên mua yamaha, về chất lượng thì chả khác gì nhau đâu, nhiên liệu thì cũng same same, vì giờ phun xăng điện tử hết rồi, chênh nhau chả mấy

em từng đi air-blade vs Grande thì thấy Airblade xuống nhanh hơn, đi 1 time thì máy móc cứ khòng khọc khòng khọc, ì xe kinh khủng, thay đủ các thể loại ở hãng mà ko cải thiện mấy

Grande thì cũng có 1 số lần hỏng vặt, dây cu-roa nhanh rão phải thay, củ đề, vòng bị bánh sau...nhưng mà cảm giác đi vẫn tốt, mà giá = giá đề xuất của hãng

=> chốt mua yamaha
Airblade thì phải so với NVX 155, mà so thế thì AB lại càng thua nhiều. Em chạy con NVX 155 2 năm thấy nó là con xe tay ga đáng mua nhất nếu so cả tiêu chí giá và chất lượng. Mấy con AB chạy ngoài đường trông vừa bần, máy lại kêu è è phát chán.
Grande nó so với dòng Lead, và nó lại ngon hơn Lead quá nhiều

haivanphe

Xe container
Cụ nên thay đổi tư duy đi, trước em cũng ghét mấy con xe điện Klara của Vin lắm, dáng thì như con vịt, máy yếu, chạy được vài chục km đã phải sạc.
Nhưng năm nay dòng S 2022 của nó khác, khác rất nhiều. Em là thằng chạy xe máy xăng cực nhiều nhưng cũng bắt đầu thấy xe điện có thể thay được xe xăng với những nhu cầu cơ bản trong thành phố. Chạy đường trường thì chưa.
Khu nhà em toàn nhân viên Vin, đợt mua Klara xong chạy ầm ầm leo dốc hầm. Sau 2 năm thì pin yếu, ko leo được nữa, phải 2 người ủn lên khỏi hầm nên em cũng hơi hơi hãi. Ngoài ra, xe máy của em chạy rất nhiều nên sạc pin rất bất tiện, còn xe ô tô của em chạy rất ít nên chinh sách thuê pin của Vin lại không phù hợp.

cusao

Xe lăn
Xe điện có nhiều ưu thế nhưng có một nhược điểm là khi hết điện cần có thời gian để nạp. Xe xăng không phải thế
Xe xăng: Cứ hết xăng là đổ đi tiếp - Tính linh hoạt cao
Xe điện: Nếu phải dùng nhiều thì luôn cần tính toán quãng đường và có kế hoạch trước. Tính phụ thuộc cao.
Những ưu nhươc điểm khác của 2 loại xe không cần nhắc lại thêm

holland

Xe tăng
Mấy hôm nay vào đâu cũng thấy bài viết về xe Honda Vision bị bán chênh giá lên đến hơn 50 triệu trong khi giá hãng công bố chỉ hơn 30tr. Vision chỉ là 1 mẫu scooter tầm thấp của Honda, hình thức hay công nghệ đều chả có gì đặc biệt nếu so sánh chi tiết thì còn ko bằng mẫu xe cùng tầm giá của Yamaha là Freego nhưng với giá chênh thế này thì nó còn cao hơn cả Yamaha Grande bản đặc biệt được trang bị công nghệ Hybrid (mẫu xe scooter được đánh giá là tiết kiệm xăng nhất tại VN, chỉ 1,7L/100km).
Nhiều người giải thích là xe Honda bền nên được ưa chuộng nhưng em nghĩ không phải mà do ý thức cuồng thương hiệu của dân mình thôi. Xe Yamaha giờ cũng rất ngon, giá hợp lý không bị chênh. mà cái thời mua xe máy để đi 10-15 năm nó qua rồi. 5-7 năm là đã có thể thay xe mới. Em thì đã qua 4 đời xe toàn Yamaha cả (Jupiter R, Nouvo, FZ150i và NVX) do em không thích Honda ngay từ ngày xưa. Bây giờ thì xăng tăng em chuyển hết qua xe điện vừa tiết kiệm lại văn minh, bảo vệ môi trường, em đã mua 1 con Vinfast Feliz S và đặt cọc để lấy thêm con nữa.
Vẫn không hiểu nổi vì sao Honda và các Head của nó vẫn có thể làm mưa làm gió như vậy
Mình đi Acruzo của Yamaha rất thích, nhẹ nhàng, không phải sửa chữa gì cả