[Funland] Vì sao Honda Vision lại bị chênh giá nhiều đến thế?

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Tại dân mình "thích honda" thôi
Chứ con grande mà gắn nhãn honda thay vì yamaha thì chắc cũng 50-60tr
Con Sirius mấy cậu shipper chở hàng kêu chắc xe và an toàn hơn mấy xe honda khác

hd-vt

Xe container
Em thì chả thấy cái xe nào của Honda đẹp cả. Đẹp kiểu sang chảnh thì chỉ có Piaggio
Em thì thấy Piaggio độc đáo vang danh là xe xưa, giờ mất chất òi. Cụ biết mất cái gì không ạ. Ngược lại xe honda xưa chán òm, giờ mới đẹp.
Đây là ý riêng, nên chém cho vui nhé.

haiyen1012

Xe điện
Em thì thấy Piaggio độc đáo vang danh là xe xưa, giờ mất chất òi. Cụ biết mất cái gì không ạ. Ngược lại xe honda xưa chán òm, giờ mới đẹp.
Đây là ý riêng, nên chém cho vui nhé.
Chất của Piaggio là nét cổ điển, hào hoa, thanh lịch của Italia. Giờ mất đi ít nhiều nhưng Vespa Sprint và Medley vẫn đẹp. 946 thì quá đẹp.
Riêng xe Honda từ xưa đến nay chưa thấy cái nào ra hồn =))

hd-vt

Xe container
Chất của Piaggio là nét cổ điển, hào hoa, thanh lịch của Italia. Giờ mất đi ít nhiều nhưng Vespa Sprint và Medley vẫn đẹp. 946 thì quá đẹp.
Riêng xe Honda từ xưa đến nay chưa thấy cái nào ra hồn =))
Không nói moto pkl cụ oi. Đang nói mấy cái xe đi trong phố này mà.
Xe Ý xưa nổi danh và nhiều hội nhóm vẫn đi là cái tiếng nổ đc 2 thì bành bạch bành bạch hấp rẫn, giờ đc 4 thì chán òm. Còn thanh lịch thì Ý lúc nào cũng vậy, đỉnh cao về thẩm mỹ òi.

moongket

Xe điện
Nhớ năm 2015 em đi mua hayate ở khang thịnh 22tr , đk ra biển xong hết 24.5tr thì phải . Trong khi lúc ý con vision dáng lùn đời đầu giá chưa ra biển là 29tr , đắt một cách phi lí .
Hayate em đi cứ giảm ga là chết máy sợ vãi
Nhất là lúc sang đường

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Simson 2 xẻng

Xe tăng
để em trả lời cho cái tiêu đề của cụ: là do người tiêu dùng cụ ạ :D
tầm giờ mà vẫn có người bỏ 50 củ ra mua con vision thì em thấy bọn hông đa tài thật.
Nó bảo con này giá hơn 30tr mà dân mình không chịu, cứ đòi mua giá 50tr cơ thì biết làm sao

vanhai493

Tháo bánh
Năm 2002 Wave alpha lốc đen lúc đó dậy sóng ở các vùng quê, nhưng chênh giá 4 5tr gì đó. Sau tầm hơn 1 năm con Sirius màu xanh ngọc ra mắt, cậu em mua ngay và luôn vì ghét cái làm giá của Honda.
Tới bây giờ xe đó vẫn còn chạy, chiếc Wave hàng xóm chạy kg giữ hay sao mà cách đây tầm 3 năm đã bán ve chai rồi.
Mấy chiếc Sirius sau này thì kg bằng con đời đầu, thằng Ju cũng vậy, mà hình như thằng xe số 2 bánh nào cũng vậy.
nhà em mua làn sóng anpha lốc trắng, màu xanh nữ hay gì đó.
giờ vẫn chạy hehe. em vẫn để dưới hầm chung cư

Manhhung57

Xe đạp
Neo lởm lắm . Em từng sở hữu neo GT màu đen vành đúc . Chỉ được cái dáng khỏe đẹp và tiết kiệm xăng chứ lởm thôi rồi . Nhất là nhựa đầu đèn nó lọc xọc ko cách gì chữa được . máy yếu xìu . Tầm 2008-2009 gì đó tức mình em bán ra chùa hà đúng 14tr . Sau đó mua con xe ga Hayate của suzuki đi đúng ngon luôn . Xong bị nhảy mất . 2009 mua con wave rs100 đi ok , chắc chắn và ngon hơn NEO . Đến tầm 2015 thì bán cho cụ nào trên này . Từ đấy đến giờ cũng trải qua vài con honda nhưng lởm khởm ko con nào hơn được con wave RS đời 2009 kia . Honda càng về sau càng lởm .
Cụ nói thế nào chứ. Chính tôi mua con Honda Neo GT vành đen đúc vào thời điểm tháng 7/2008 giá là 23,5 tr. Cả đăng ký ra biển là 26 tr. Tôi thấy chả con nào đi hay bằng con này , cưc lành, máy rất bốc lại tiết kiệm xăng. Máy 125 cm3 mà chỉ 100 km hết tầm 1,6-1,8 lít. Xe dòng Honda có đặc biệt là đi 1 hay 2 người thì xăng chênh không nhiều, nhưng dòng Yamaha thì khác, đi 1 người thì như Hãng quảng cáo nhưng đi 2 người thì tốn gấp rưỡi xăng đó. Vì vậy, các cụ cứ xem dân chạy chợ thồ hàng đều dùng Honda cũ thôi, không dùng máy của các hãng khác.F1 tôi đi đến tháng 4 /2020, đứa cháu chạy xe công nghệ bảo bán được giá lắm vì nó cũng đang chạy con xe kiểu này, nhưng vợ không cho bán, sau đó dẫn mấy thợ buôn đến trả giá vào lúc đó là 20,5 tr, Tôi bán ngay lập tức cho nó 0,5 tr, thêm tiềm mua luôn Aiblack 125. Chưa bao giờ có chiếc xe máy nào mà trong 12 năm khấu hao chỉ mất có 5,5 tr. Vậy nên dân ta cuồng Honda là phải.

quandaica2001

Xe buýt
Xe điện có nhiều ưu thế nhưng có một nhược điểm là khi hết điện cần có thời gian để nạp. Xe xăng không phải thế
Xe xăng: Cứ hết xăng là đổ đi tiếp - Tính linh hoạt cao
Xe điện: Nếu phải dùng nhiều thì luôn cần tính toán quãng đường và có kế hoạch trước. Tính phụ thuộc cao.
Những ưu nhươc điểm khác của 2 loại xe không cần nhắc lại thêm
Sao cụ không nghĩ cứ về nhà là sạc,thì không cần quan tâm số km đi đc mỗi lần sạc đầy? Như em đi tầm 40-50km là về cắm sạc,chưa bao giờ nằm đường.

chandai.toinack

Xe điện
E là ng đi Honda thường xuyên. Đi từ thời Sv mua con của Thái.
Tới giờ 2b e vẫn chọn Honda dòng cá tính
Đi nhìn dáng rất ổn.
Yamaha kiểu dáng xe số thì quá mạnh mẽ nữ giới đi ko ok bằng nam, xe gas thì dòng kiểu thời trang quá. Cứ qua mốt là hết., Nhìn cứ lù khù kiểu gì í. Bán lại là rớt giá.
Máy móc: xe Số Yamaha mạnh, đầm hơn, mùa đông hay xứ lạnh, ko có hiện tượng bị " đóng băng xăng" lạnh máy, đề, đạp phát nổ, còn Honda sẽ bị tình trạng đạp phành phạch kép ze hết cỡ.

Xe số honda từ trong nước, tới hàng nhập, đều bị tình trạng kẹt số khi lùi, kẹt cứng, phải trả hết số mới lùi đc xe. Yamaha thì ko
Yamaha khoẻ, hợp leo núi, nên khi cho thue xe, đb ở Dalat, gần như xe số là Sirius, hiếm có wave

Về xăng: xe Honda gas rất lợi xăng. Ví dụ con Honda mới, chạy 200km - 1 liat xăng, con giời ơi yanus, 150km- 1 lít.

Nhưng dòng gas thì Honda rất ngon, máy móc và kiểu dáng hiện đại, ăn chắc mặc bền theo năm tháng ( ko cá tính 1 mùa như Yamaha)

E nhìn mẫu xe gas của Yam rất chán, kiểu ko ngóc đc đầu lên í. Mấy chục năm r. E có con Hayate gì đó, bỏ ko. Xứ lạnh chết máy, xứ nóng đạp mỏi giò.

vieteuro

Xe container
E vẫn đi còn wave anpha máy đen 2002. :))
Có mua mới cũng ko mua Honda đâu
Xe Honda giờ chất lượng vứt đi

winnghiepdu

Xe điện
winner x e mua có 33 chạy cực ngon trả hiểu dân mua wave với future làm gì, liệu bao h linh kiện xe máy về nhiều để xe giảm các cụ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ để ý cái giảm sóc trước từ vua xe ga sh trở xuống đi 1 thời gian toàn sùi mào gà hết trong khi đó nhiều con dream từ 92, 93 còn sáng trắng mịn luôn
Bọn Honda Việt Nam nó đặt bên ngoài gia công rất nhiều chi tiết sau đó về nhà máy nó dập lại tem mác hoặc chính bọn ở ngoài dập theo yêu cầu của Honda nên đồ đạc giờ Honda cực lởm!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em không dùng nhưng có nghe nói là xe ya giá rẻ bây giờ chất lượng tốt ngang Wave rồi.
Wave Việt Nam thì chất lượng quá kém. Cụ so sánh thế khác nào hạ nhục Ya!

Xperia ZZ

Xe tăng
Vk em nó đi con Lead đít vịt 13 năm, tã ko thể tã hơn. Cũng mon men mua Vision mới. Em mang con Feliz S về cho chạy thử thấy đẹp quá, lại đi ko mất tiền xăng nên đòi lấy đi. Em bảo thế thì lấy thêm con nữa mà chạy, giải tán hết xe xăng đi. Sao phải xoắn =))
Em lại thấy con Lead đít vịt cũng 13 năm của vk em cực kỳ êm ái nhẹ nhàng, tính đổi xe cho vk miết mà chưa thấy con xe mới nào ngon như con này.

Cuongheisei

Xe buýt
Toàn vào hãng, căn chỉnh vặn vẹo được vài hôm lại bị lại, tức quá bán luôn xe rồi, mặc dù đi NVX khá thích, đầm xe, cân xe nhưng hỏng vặt thế đâm chán
Hãng nó làm k ăn thua cụ ạ, e cũng lôi ra hãng mà vẫn thế, ra ngoài chỗ chuyên độ chế sửa nvx, thay chén cổ cái hết luôn.

Cuongheisei

Xe buýt
E là ng đi Honda thường xuyên. Đi từ thời Sv mua con của Thái.
Tới giờ 2b e vẫn chọn Honda dòng cá tính
Đi nhìn dáng rất ổn.
Yamaha kiểu dáng xe số thì quá mạnh mẽ nữ giới đi ko ok bằng nam, xe gas thì dòng kiểu thời trang quá. Cứ qua mốt là hết., Nhìn cứ lù khù kiểu gì í. Bán lại là rớt giá.
Máy móc: xe Số Yamaha mạnh, đầm hơn, mùa đông hay xứ lạnh, ko có hiện tượng bị " đóng băng xăng" lạnh máy, đề, đạp phát nổ, còn Honda sẽ bị tình trạng đạp phành phạch kép ze hết cỡ.

Xe số honda từ trong nước, tới hàng nhập, đều bị tình trạng kẹt số khi lùi, kẹt cứng, phải trả hết số mới lùi đc xe. Yamaha thì ko
Yamaha khoẻ, hợp leo núi, nên khi cho thue xe, đb ở Dalat, gần như xe số là Sirius, hiếm có wave

Về xăng: xe Honda gas rất lợi xăng. Ví dụ con Honda mới, chạy 200km - 1 liat xăng, con giời ơi yanus, 150km- 1 lít.

Nhưng dòng gas thì Honda rất ngon, máy móc và kiểu dáng hiện đại, ăn chắc mặc bền theo năm tháng ( ko cá tính 1 mùa như Yamaha)

E nhìn mẫu xe gas của Yam rất chán, kiểu ko ngóc đc đầu lên í. Mấy chục năm r. E có con Hayate gì đó, bỏ ko. Xứ lạnh chết máy, xứ nóng đạp mỏi giò.
Cụ cho e biết con honda nào 200km 1 lít xăng, để e quất chục con về bán dần.