Vì sao nên mua Honda?

tmtrung

Xe tải
Em đang định gả con Civic MT 2008 của em đi đây!
Nhưng... chắc lại quất tiếp con Civic AT thôi, em thử các xe khác cùng phân khúc cảm giác ko quen, ko thân thuộc :D

giasoc

Xe hơi
Nhà cháu có cơ hội cầm lái nhiều xe Honda rồi, từ City - Civic - Accord
Phải nói là riêng về khoản lái, thì chạy Honda rất sướng. Có cảm giác gì đó thân thiện, quen xe rất nhanh, tự tin với vô lăng + phanh
E nghĩ cụ thấy quen quen là vì cái Slogan của hãng: Tôi yêu Việt Nam!!
Chọn HD quá ổn.em chạy Civic 2k9 ngoài bảo dưỡng định kyf chả phải lo lắng cái gì.dịch vụ thì quá ổn.

ieltscnr

Xe tải
Cụ ieltscnr nói hơi chủ quan chứ em thấy xe máy Honda nó vẫn ăn đứt Suzuki chứ. Nhất là cảm giác lái, cảm giác máy và độ tin cậy khi vận hành. Hiện em đang chạy CBR150. Em có chạy qua Su EN, Heayate, Future, Viva... Vì yêu HD quá nên em quyết mua bằng được CV mà không cần lựa chọn khác.
bẩm cụ dòng CBR của cụ là dòng cao cấp em chưa chạy qua xe máy phân khối lớn bao giờ nên không dám phán.
nhưng cá nhân em gần đây có mua 1 con suzuki UA thì em thấy ổn và không có gì phải complain cả (cũng vì em ra cái thằng head honda nó bắt em phải hối lộ thêm và bán cao hơn giá niêm yết nên em ức chế quá em bỏ honda luôn) ==> lần sau mua xe máy em thấy không còn lý do gì phải mua của honda nữa vì họ cũng chả ngon hơn ai mà đắt hơn nhiều + thái độ lồi lõm.

Em nghĩ cụ "quyết mua bằng được CV mà không cần lựa chọn khác" là khá mù quáng, với em thì trước khi mua một sản phẩm nhiều tấn thóc em sẽ tham khảo toàn thị trường xem cái nào tốt nhất (chất lượng, phục vụ, mẫu mã, option, etc)... ==> chả thế mà civic gần đây doanh số vô cùng thảm hại, giống captiva ngày trước...

Lucid

Xe tăng
không hẳn cụ ợ, em đến gada bằng xe máy đội sale nhìn em bằng nữa con mắt giống bên honda xe máy...
nhìn chung thì xe honda có chất lượng khá tốt nhưng thái độ phục vụ tại cửa hàng thì em thấy kém quá... có lẽ honda nên cho đội sale đi đào tạo lại cho khách hàng đỡ ức chế...
Thôi thì mình không chơi với show ấy nữa cụ ạ, 1, 2 con sâu làm rầu nồi canh thôi. Ra mấy show khác mà chơi, em thấy trên OF có mấy cụ sale Honda nhiệt tình lắm, mình cứ nhắm thẳng mấy anh này mà mua thôi. Vừa được vui lòng vừa được chăm sóc kĩ càng. :D

Lucid

Xe tăng
Em tiếc là Accord toàn xe nhập, nên giá cao hơi so vs mấy xe cùng phân khúc D-class khác của Nhật -_-
Em thấy xe nhập thì cũng có cái giá của xe nhập cụ ạ. Đi xe nhập tự nhiên cảm giác sang hơn hẳn. Thôi thì nếu em mà có thêm tí tiền thì em cũng muốn đi xe nhập cho nó oai. :D

vicnguyen109

Xe tải
Em đang định gả con Civic MT 2008 của em đi đây!
Nhưng... chắc lại quất tiếp con Civic AT thôi, em thử các xe khác cùng phân khúc cảm giác ko quen, ko thân thuộc :D
tìm người chung thủy như cụ khó, chứ theo đúng lộ trình là lên accord hay crv :D Mấy cụ cưỡi Hòn rất chugn tình thì phải

phuong2123

Xe tải
Không biết có cụ nào để ý ko là Honda vừa tung ra em City mới, có xuất hiện một số tính năng mới, sốt xình xịch kìa các cụ

nda123123

Xe tải
Em thì thích nhất khoảng tiết kiệm nhiên liệu, chế độ ECON chạy trong thành phố thì hết ý.

autogp1912

Xe buýt
không hẳn cụ ợ, em đến gada bằng xe máy đội sale nhìn em bằng nữa con mắt giống bên honda xe máy...
nhìn chung thì xe honda có chất lượng khá tốt nhưng thái độ phục vụ tại cửa hàng thì em thấy kém quá... có lẽ honda nên cho đội sale đi đào tạo lại cho khách hàng đỡ ức chế...
Cụ qua đâu em chưa biết chứ em nghĩ cụ có đi xe đạp qua bên em thì phong cách phục vụ bên em cũng phải chuẩn chỉ rồi ạ. Nếu có thời gian em xin mời cụ ghé qua bên Honda Giải Phóng em mời cụ cốc cafe rồi ae mình trao đổi cụ nhé. Em cám ơn cụ ạ.

phạm anh anh

Xe máy
không thích mấy dòng xe mĩ lắm xe nhật là ok nhất

ieltscnr

Xe tải
Cụ qua đâu em chưa biết chứ em nghĩ cụ có đi xe đạp qua bên em thì phong cách phục vụ bên em cũng phải chuẩn chỉ rồi ạ. Nếu có thời gian em xin mời cụ ghé qua bên Honda Giải Phóng em mời cụ cốc cafe rồi ae mình trao đổi cụ nhé. Em cám ơn cụ ạ.
cảm ơn cụ nhiều nhưng em đã xúc xong rồi 2.0 cụ ợ
lúc mua em không để ý, giờ về xem thấy cháu nó còn thiếu cả cản gầm máy, đá dưới đường cứ bắn ầm ầm vào máy, chán vãi..

phuong2123

Xe tải
Em nhận thấy Honda vô thị trường sau, số lượng showroom ko có nhiều bằng toy, nhưng được cái là chất lượng dịch vụ tốt và ngon, như em đi xem có 1 lần thôi mà các cụ sâu phục vụ rồi gọi điện chu đáo đến khi về cả nhà

billy2207

Xe tải
có tiện nghi thêm 1 chút nhưng cũng chẳng quan trọng lắm có thêm VSA thì hơn 1 chút
Mấy cụ đang nghía City thì có thêm lựa chọn. Mà con này ra thì con 2014 giảm giá đc khoảng bao nhiêu thế cụ?

vicnguyen109

Xe tải
Em nhận thấy Honda vô thị trường sau, số lượng showroom ko có nhiều bằng toy, nhưng được cái là chất lượng dịch vụ tốt và ngon, như em đi xem có 1 lần thôi mà các cụ sâu phục vụ rồi gọi điện chu đáo đến khi về cả nhà
em chưa ghé sâu Toy lần nào vì chưa từng có ý định thông gia. Nhưng nghe cụ chiến hữu kể đi xem xe mà hết mẫu, sâu đưa catalogue coi là hiểu