[Funland] Vì sao Tây lông nó tích trữ giấy toilet và nước tinh khiết .

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em học Đức nhưng không gọi nó là Tây lông. Còn tích trữ là bản chất của dân giàu. Báo chí thống kê dân Đức có thói quen trữ tiền nhất nhì thế giới như em nhớ đọc đâu đấy.

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Em học Đức nhưng không gọi nó là Tây lông. Còn tích trữ là bản chất của dân giàu. Báo chí thống kê dân Đức có thói quen trữ tiền nhất nhì thế giới như em nhớ đọc đâu đấy.
bọn Đức quê cụ Mác tưởng dư lào? thèm tiền bcm

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Tây lông nó khoa học và cẩn thận đánh rắm nó còn lau nữa là

Láu

Xe điện
E kể lại câu chuyện cũ:
Có a thợ nề mãi mấy hôm ko ị đc, bèn đi khám bác sỹ. Ông bác sỹ bảo chổng mông lên, xem xét 1 lúc rồi lấy cái búa và cái đục ra đục đẽo 1 hồi. Rồi bảo cậu vào toilet thử xem nào. A thợ nề ra ị thấy ngon lành. Hỏi bác sỹ e bị làm sao vậy. Bác sỹ mới thủng thẳng bảo:” lần sau cậu đừng chùi đít bằng vỏ bao xi- măng nhé!”

Chỉnh sửa cuối:

Chíu ù

Xe tăng
Chịu ! Không hiểu sao không lắp vòi xịt !
Ám ảnh cảnh chùi thật 8-x

Sheldon

Xe buýt
Mặc dù nước vòi đủ tiêu chuẩn uống . Nhưng hầu như tất cả các hộ gia đình ở Âu , Mỹ đều mua nước ngoài siêu thị . Bao gồm nước không gas và có gas . Ngoài ra còn nhiều loại đồ uống và nước trái cây khác . Các loại đồ uống có thể thiếu , nhưng riêng nước tinh khiết là không thể thiếu trong mỗi gia đình . Mỗi phòng đều có để sẵn một chai nước để dùng bất cứ khi nào . Trẻ em và người đi làm bao giờ cũng mang theo một chai nước khi ra đường . Trẻ em mới sinh cũng dùng nước tinh khiết này cho pha trà và sữa .
Fake news

Trẻ con đẻ ra bác sỹ còn dặn là đừng dùng nước tinh khiết pha sữa vì sẽ ảnh hưởng đến răng với lợi.

wave-tau

Xe container
Fake news

Trẻ con đẻ ra bác sỹ còn dặn là đừng dùng nước tinh khiết pha sữa vì sẽ ảnh hưởng đến răng với lợi.
Sao lại ảnh hưởng hở bác ? (ít đá vôi hơn ? :D )
KHái niệm nước tinh khiết ở ta khá lờ mờ, bên em có loại nước ghi rõ là cho phụ nữ sau khi sinh, loại này có thành phần bên trong khác với các loại nước "tinh khiết " bt khác.

batmancar

Xe điện
bọn đó thà chịu đói chứ ko thể ko có giấy vs đâu, ta thì lá mit quẹt phát xong, em còn biết mấy cụ còn dùng đất lau cơ.

Sheldon

Xe buýt
Sao lại ảnh hưởng hở bác ? (ít đá vôi hơn ? :D )
KHái niệm nước tinh khiết ở ta khá lờ mờ, bên em có loại nước ghi rõ là cho phụ nữ sau khi sinh, loại này có thành phần bên trong khác với các loại nước "tinh khiết " bt khác.
Fluoride. E nhớ ko nhầm thì giúp phát triển nướu răng với chống sâu răng cho trẻ sau này

henry tran

Xe buýt
Trước có thớt kỹ năng vệ sinh của cụ nào trên đây pót đọc phê phê là 😁, e kiếm lại mà kh thấy, dất chân thực 🤣

SubaruLover

Xe tăng
các bạn thân mến

vụ um sùm trữ giấy đi cầu chủ yếu do dân di cư mua nhiều .

điều này cũng không xấu, không tốt, chẳng có gì lên án .

hôm nay thì giấy bắt đầu lên kệ trở lại sau khi bị vét hết .

kdchuyennghiep

Xe tăng
Mặc dù nước vòi đủ tiêu chuẩn uống . Nhưng hầu như tất cả các hộ gia đình ở Âu , Mỹ đều mua nước ngoài siêu thị . Bao gồm nước không gas và có gas . Ngoài ra còn nhiều loại đồ uống và nước trái cây khác . Các loại đồ uống có thể thiếu , nhưng riêng nước tinh khiết là không thể thiếu trong mỗi gia đình . Mỗi phòng đều có để sẵn một chai nước để dùng bất cứ khi nào . Trẻ em và người đi làm bao giờ cũng mang theo một chai nước khi ra đường . Trẻ em mới sinh cũng dùng nước tinh khiết này cho pha trà và sữa .
Còn giấy vệ sinh . Chị , em ngày đi tiểu khoảng dăm chục lần . Bình thường đi làm thì dùng giấy chùa ở chỗ làm . Nếu bị cách ly , thì chỉ tiểu tại nhà . Nhà càng đông bướm thì càng tốn giấy . Chẳng nhẽ mỗi lần tiểu lại xịt , mất thêm một động tác lau . Trong khi đó với giấy trong tay chỉ cần 1 , 2 quẹt là khô .
Âu , Mĩ nó không lắp sịt trong nhà vệ sinh . Ngoại trừ nhà mới xây hiện đại hay khách sạn . Còn chung cư hay nhà cho thuê không có sịt . Nên giấy vệ sinh là thứ không thể thiếu trong mỗi gia đình . Ngoài giấy vệ sinh ra , mỗi hộ còn có thêm cuộn giấy dùng riêng cho nhu cầu bếp .
Người ta sợ khi bị cách ly hoặc thành phố bị phong toả , thì siêu thị sẽ đóng cửa . Lực lượng trợ giúp quá mỏng hoặc không tới kịp , thì người ta vẫn có đủ đồ để dùng tạm thời cho gia đình . Vậy thì người ta gom nhiều hơn thôi . Tụi đen hay hồi , mỗi khẩu nhà nó toàn 7-8 mạng trở nên , thì các cụ tưởng tượng nhu cầu về ăn , uống và vệ sinh của chúng nó khiếp như nào .
Văn phong tiếng Việt chưa rành còn tỏ ra nguy hiểm!

hatinh5760

Xe điện
Đọc còm nghĩ: các cụ này chắc trong nhà cách ly. Cái thớt vậy mà còm tưng bừng. Còm cụ tỷ các hướng.
Thấy gúm!

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
E kể lại câu chuyện cũ:
Có a thợ nề mãi mấy hôm ko ị đc, bèn đi khám bác sỹ. Ông bác sỹ bảo chổng mông lên, xem xét 1 hồi rồi lấy cái búa và cái đục ra đục đẽo 1 hồi. Rồi bảo cậu vào toilet thử xem nào. A thợ nề ra ị thấy ngon lành. Hỏi bác sỹ e bị làm sao vậy. Bác sỹ mới thủng thẳng bảo:” lần sau cậu đừng chùi đít bằng vỏ bao xi- măng nhé!”
Đọc xong cười đau bụng quá

Hùm Xám 99

Xe hơi
Fake news

Đúng là tin láo. Cụ kia sống ở DE ko biết bao nhiêu năm nhưng sao đưa tin vớ vẩn thế này ...

cantona

Xe container
Nhà em dùng giấy để xì mũi, miệng, tay và lau bếp, dọn các vết rơi nước khi ăn uống hoặc vết bẩn nhẹ. Vệ sinh bằng vòi xịt và lau bằng khăn sạch, vài ngày giặt khăn 1 lần. Dân Bắc 4 mùa số người mũi bị viêm khi đổi thời tiết nhiều, không có giấy thì cám hấp ngay. Bây giờ ai dùng mùi xoa nữa đâu.

meomun346

Xe container
Đây là lỗi giao diện mới của diễn đàn . Em chơi đây lâu rồi , chứ không phải mới . Hồi còn giao diện cũ chưa thấy ai phàn nàn lỗi này . Và em chỉ vào chơi bằng máy tính . Nhìn vẫn thấy theo chuẩn . Cụ nào cũng vào bằng máy tính xác nhận giùm .
Em cũng xài máy tính đây, ko bị lỗi như cụ. Chắc ở bển Internet nó bị lỗi phỏng ạ?????:))

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Khai thật là hôm 7/3 mọi người đi tích đồ ăn thì em tích 5 bịch giấy to sụ nặng chịch cho tiệm. Ngõ 132 Hàng Bạc nhà em vẫn dùng chung nhà vs công cộng, không tích giấy, nhỡ bị cách ly thì toi. Mà giấy vs nhà e dùng đủ cho mọi việc giữ vệ sinh. Nên xét thấy việc đó là cấp bách ạ :D