[Funland] Vì sao Tây lông nó tích trữ giấy toilet và nước tinh khiết .

wave-tau

Xe container
iờ cũng mang theo một chai nước khi ra đường . Trẻ em mới sinh cũng dùng nước tinh khiết này cho pha trà và sữa ."

Đa số chả ai uống nước không ga ở siêu thị cả vì nó chả khác gì nước ở ngoài.
Những địa điểm du lịch các bạn còn lấy nước trong nhà vệ sinh, hoặc uống từ bồn phun nước.
Nước ko có "ga" ở siêu thị thường có 3 loại chính, 1 là nước sạch ,2 là nước khoáng,3 là nước cho phụ nữ sinh con...
Nước sạch loại 1 ở siêu thị mà giá rẻ bèo khéo có khi ko sạch bằng nước máy nên 1 số thanh niên vẫn lấy nước vòi uống là thế, chưa kể mấy chai nước sạch rẻ tiền tiềm ẩn nhựa micro.
2 là nước khoáng, tây hay khuyên uống 2-3 lần trong 1 tuần thôi.
3 là nước cho phụ nữ sinh con hoặc trẻ nhỏ thường là loại nước sách nhất với hàm lượng chất độc hay kim loại nặng được lọc ở mức an toàn tuyệt đối con người.
Cụ nói nước ko ga trong siêu thị ko ai mua là nhầm to roài.
Dân nghèo mới hay chơi nước ga với nước ngọt. :))
Cụ thớt đưa cái từ nước tinh khiết nghe vãi lái. :))

Fan gentra

Xe điện
cccm dùng nhiều gvs thế thì hàn nào rừng chẳng còn cây mệ gì ///em dùng đóm cụ nhé ..:D:D:D:D:D:D

hai.tranhr

Xe container
Ra thế, thì ra họ mua giấy vệ sinh nhiều là vì vậy. Ơ thế kẹt quá thì tè xong không cần giấy để tự khô thì không được à?

Hùm Xám 99

Xe hơi
Cụ nhầm rồi, cụ không uống, thì không có nghĩa là đa số. Nước không có ga vẫn bán ầm ầm . Cụ thử hỏi ai đó quen, làm việc trong nhà hàng, khách sạn xem nước có ga, có tiêu thụ được không . Có nhiều người không quen hay không uống được nước có ga thì phải uống không ga .
Khách du lịch thì bao giờ cũng có hai thành phần. Người có thu nhập tốt và người ít thu nhập . Nên việc uống loại nào thì còn tùy thuộc túi tiền của người đó. Tỉ dụ như sinh viên, không có ô tô thì uống nước vòi là lựa chọn, vì đi chợ xách nước rất nhiêu khê, vốn đã nặng, lại còn phải chờ đợi xe Bus hay tàu điện. Còn ai có ô tô, thì cuối tuần hay ngày nghỉ cứ việc phóng ra siêu thị xách hai két là đủ dùng cho cả tuần.
Cụ quote em mà phải bỏ mấy dòng cuối à. Rõ ràng là tất cả thành phần trong cái chai của cụ đều có trong bảng thống kê chất lượng nước.

Em đang không nói chuyện ga hay không ga, em đang đề cập 2 thứ: 1) Nếu nước đủ chất lượng tiêu chuẩn để uống thì người ta cần mua nước ở siêu thị hay không và em khẳng định là không hề, nếu nước uống được thì chả ai phải mua nước đóng chai 2) Nước đóng chai có tốt hơn nước từ vòi hay không, em đưa ra dẫn chứng ngay ở comment trên

Giờ cụ dẫn thêm vụ giàu nghèo vào chuyện uống nước. Ý cụ (và 1 cụ nào quote em nữa em không nhớ) là thu nhập thấp mới phải uống nước từ vòi?

DE.VN

Xe tăng
Lại tay nhanh hơn não hả cụ. Đọc kỹ lại post trc đi
Đọc kỹ rồi, khỏi lo đi. Bên này mỗi đứa trẻ sinh ra, khi đi khám bác sỹ nhi các cháu đều được phát miễn phí một hộp Flourid đó cho răng miệng. Nên nước cho tụi nhóc không còn đóng vai trò quan trọng bổ sung chất đó nữa.
Giờ cụ dẫn thêm vụ giàu nghèo vào chuyện uống nước. Ý cụ (và 1 cụ nào quote em nữa em không nhớ) là thu nhập thấp mới phải uống nước từ vòi?
Uống nước vòi cũng tiết kiệm được tiền đó. Nhưng không hoàn toàn chỉ là tiền. Nó còn tiết kiệm được công sức và cả thời gian vì sự nhiêu khê đối với người không có ô tô, khi mà phải xách nước ra bến Bus đứng chờ, rồi còn đổi xe, đổi tuyến. Cụ làm ơn đọc kỹ đi.

Hùm Xám 99

Xe hơi
Đọc kỹ rồi, khỏi lo đi. Bên này mỗi đứa trẻ sinh ra, khi đi khám bác sỹ nhi các cháu đều được phát miễn phí một hộp Flourid đó cho răng miệng. Nên nước cho tụi nhóc không còn đóng vai trò quan trọng bổ sung chất đó nữa.

Uống nước vòi cũng tiết kiệm được tiền đó. Nhưng không hoàn toàn chỉ là tiền. Nó còn tiết kiệm được công sức và cả thời gian vì sự nhiêu khê đối với người không có ô tô, khi mà phải xách nước ra bến Bus đứng chờ, rồi còn đổi xe, đổi tuyến. Cụ làm ơn đọc kỹ đi.
Xin lỗi cụ, sự nhiêu khê cụ nói nó chả tới mức như tưởng tượng vậy đâu.
Cho là cụ sống ở Đức đi, xung quanh 1 khu dân cư chả Lidl cũng Aldi, ko thì cũng những cái khác, chả phải đổi tàu đổi xe gì cả, mà sống quen thì đi bộ mua đồ cũng là chuyện bình thường.

Còn chuyện trẻ sinh ra gì đó thì xin lỗi cụ nhé, con em sinh 2019 ở Đức đây, nên em biết.

DE.VN

Xe tăng
Xin lỗi cụ, sự nhiêu khê cụ nói nó chả tới mức như tưởng tượng vậy đâu.
Cho là cụ sống ở Đức đi, xung quanh 1 khu dân cư chả Lidl cũng Aldi, ko thì cũng những cái khác, chả phải đổi tàu đổi xe gì cả, mà sống quen thì đi bộ mua đồ cũng là chuyện bình thường.

Còn chuyện trẻ sinh ra gì đó thì xin lỗi cụ nhé, con em sinh 2019 ở Đức đây, nên em biết.
Mỗi người một cách sống, cái đó nó không phụ thuộc vào tiền bạc.
Con cụ sinh ra ở Đức thì cụ biết cái gì ? Cụ muốn chứng minh điều gì? Trẻ sơ sinh không ai dùng nước riêng cho nó, hay thuốc cho răng lợi không được phát?
Ở Đức nó có từ Gewohnheit, chắc cụ hiểu. Có người theo thói quen chung của xã hội, có người không. Đặc biệt là người nước ngoài sống ở đó, nhiều người không biết, nhiều người thì tặc lưỡi kệ cmn sống như thế, hoặc có người vẫn sống theo thói quen từ hồi còn ở VN.

Atmosphere

Xe tải
Thớt có mùi như trong toa lét.
Em có niềm tự hào nho nhỏ là nhiều năm nay không cần dùng giấy vs, chỉ dùng vòi xịt cho nó nhã.
Em bị bệnh trĩ như đa số các cụ trên này !
bộ môn trĩ như e với cụ mà ko có cái vòi xịt thì đúng là cực hình. e ko dám đi luôn ấy :((:((:((

Hùm Xám 99

Xe hơi
Mỗi người một cách sống, cái đó nó không phụ thuộc vào tiền bạc.
Con cụ sinh ra ở Đức thì cụ biết cái gì ? Cụ muốn chứng minh điều gì? Trẻ sơ sinh không ai dùng nước riêng cho nó, hay thuốc cho răng lợi không được phát?
Ở Đức nó có từ Gewohnheit, chắc cụ hiểu. Có người theo thói quen chung của xã hội, có người không. Đặc biệt là người nước ngoài sống ở đó, nhiều người không biết, nhiều người thì tặc lưỡi kệ cmn sống như thế, hoặc có người vẫn sống theo thói quen từ hồi còn ở VN.
Từ đưa ra dẫn chứng để tranh luận. Giờ câu hỏi của cụ cho tôi là "tôi biết cái gì"? Đây là các cụ tranh luận?

Tôi đang không nói tới chuyện thói quen hay không thói quen. Đây tôi đang ngồi giữa văn phòng với các bạn bè Đức đây, thói quen là ai cũng lấy tap water vào bình riêng để uống nếu cụ muốn chuyển qua chuyện thói quen.

namson229

Xe điện
giờ mới hiểu tại sao tây nó mua tích trữ giấy vệ sinh, ở VN thì mì tôm, của quả...WC toàn xịt đỡ giấy nhiều

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dùng giấy vs chỉ để lau thấm chảo mỡ cho sạch, không đổ mỡ thừa sau khi nấu nướng xuống đường ống cống nhà. 2tháng mới hết 1 bịch.